[Hỏi-Đáp] Những vấn đề rắc rối trong Blade And Soul

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi Keni_, 2/12/13.

1. bloodyangel1993

bloodyangel1993 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

cái bộ đó male only mà :v phải cái bộ đỏ còn lại mới mặc cả 2 đc nó giống với bộ của twins chỉ cho female thôi

2. vinhtidus2006

vinhtidus2006 C O N T R A Lão Làng GVN

ai chỉ giúp mình cái vũ khí lv 33 blue này kiếm ở đâu với :2cool_burn_joss_sti

AH ko có bán
    mình nhớ có Q cho cây đó mà ko biết là làm rồi hay chưa hay là feed nhầm mà trong kho ko có cây đó, nhận hết Q daily khu sa mạc cũng ko thấy Q nào cho cây đó, toàn cục đỏ với cái box :5cool_sweat:
    giờ bị kẹt ở cây này ko up lên tier dc :6cool_beat_shot:

3. toidenroi1612

toidenroi1612 Youtube Master Race

Cây này đổi đá ra bác ợ, bác thử qua bên sa mạc chỗ có cái wheel ấy, tại h là feed mới nên tớ chẳng nhớ là đổi chỗ nào, nhueng cây này đổi chak đá đỏ hoặc đá blue ra.

4. trabbmaster1

trabbmaster1 Donkey Kong

Cây vk đó là mua bằng daily token
    Bạn làm quest daily được thưởng bằng cái xu daily.
    Ra chỗ cái làng sa mạc mua nhé.

5. iamkuden83

iamkuden83 Mr & Ms Pac-Man

con boss này các pác có cách nào kill nó thì heo mình với.
    blob:https%3A//www.flickr.com/a7f234f2-5bb7-4178-b1c9-6fd9d9a6adf9

6. thangphv1910

thangphv1910 Mario & Luigi Lão Làng GVN

edited..................................................

Chỉnh sửa cuối: 7/4/14
  7. lieuvanphuoc

lieuvanphuoc Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi lỗi lúc vào game sửa thế nào vậy?
    Cụ thể:
    -Hôm trước có dow về cài zô Add patch CHƠI BÌNH THƯỜNG lên đc lv 5-6 j ấy , wa hôm sau bị lỗi --> hết vào đc
    -Mình vào Launcher bấm ID Pass đăng nhập bình thường, nó load xong TenProtect r` im lun, ko hiện game j lên nữa :v
    (mình đã thử cài lại wa ổ đĩa khác vẫn k đc)

Sry nếu mình hỏi trùng mấy người trước ::D

8. haitv

haitv Youtube Master Race

có bác nào help mình phát: mình không kiếm được guild vì server mình chơi không thấy ai việt nam cả, nhưng mình vẫn muốn chế cái hong mul pill để nâng cấp skill lên lv6, vậy phải làm sao, cái này có bán trong cash shop không? mình đã thử tạo một guild nhưng có mỗi guild leader không biết sao để up được guild lên lv vì không thấy cái thanh kinh nghiệm của guild đâu cả. :2cool_burn_joss_sti

9. haitv

không bạn nào help sao??? Thấy đọc bên hướng dẫn thì cần 5 người trong guild để craft đc cái này nhưng mà có nhất thiết ko hay chỉ cần đủ nguyên liệu là craft được

10. haitv

Có bạn nào chơi ở server này không 斗轉星移 ??????????????????????????

11. edwinminh123

edwinminh123 Mr & Ms Pac-Man

Em thấy mọi người có thể leo tường leo cây, làm cách nào học được khinh công đó thế, e làm xong Q khinh công bên xa mạc là im re luôn rồi, ko tìm thấy chỗ học Khinh Công Leo Tường

12. haitv

bạn phải sang map mysty forest mới có quest này mà phải lên rank faction 8 để mua được đồ trả quest

13. edwinminh123

bạn có thể chụp hình cái map đó cho mình ko, mình sài phiên bản tiếng hoa luôn nên ko biết map đó ở đâu :(

14. haitv

chán quá không ai help vậy thì:.... NEWBEE HÃY CHƠI SERVER NÀY "电信洪福区 - 斗轉星移" VÀ VỀ VỚI ĐỘI CỦA ANH !!!!

- - - Updated - - -

MAP CUỐI CÙNG CỦA VÙNG ĐẤT THỨ 4 ẤY BẠN LV NHIÊU RỒI ? RANK FACTION NỮA?

- - - Updated - - -

ẤN M CHỌN MAP THỨ 4 CÁI BÊN CẠNH THÌ CHỌN CUỐI CÙNG, BẠN CÀI ENGLISH PATH VÀO NÓ LÀ MAP MYSTY FOREST

15. o0hoangsea0o

o0hoangsea0o Lão Làng GVN

1 mình 1 server lang thang ko guild chắc chắn chỉ 2-3 big update nữa khi mà bắt đầu phải kiếm tiền từ vùng trung lập sẽ sớm quit hết thôi
    1. bạn không có G, không ai sẽ mời bạn vào pt để vào khu vực đó kiếm tiền (đồ chia cho pt gây nhiều dam nhất lên boss/mobs)
    2. vùng trung lập là nơi chỉ có thể mặc áo faction mới vào được (chắc chắn sẽ đánh nhau, tranh giành boss như cơm bữa)
    newbie có chơi thì về server GVN là nơi đông dân vn nhất mà chơi

16. law3008

law3008 Youtube Master Race

mình vừa đăng kí xong, vào game tới cái đoạn nó bắt điền mã gì đó khi tạo á, điền xong, pass xong anter cái nó chạy chạy rồi im luôn, có ai biết cách khắc phục ko? help me

17. tien0308

tien0308 Donkey Kong

Rất xin lỗi bạn law3008 là mình muốn mà ko giúp dc, từ hồi chơi game từ tháng 12 cũng xóa đi cài lại (lỡ tay xóa) mà chưa gặp như bạn bao giờ nên thua (=.=).
    còn bạn haitv thì nên wa sv đông dân VN mình chơi vào guild thì còn đỡ chứ 1 mình 1 ngựa thì chơi cực lắm, điển hình như chế cái Hong Mul Pill thì phải vào guild rồi góp nguyên liệu nữa, nếu biết tiếng TQ còn đỡ kiu ai đó góp nl chung rồi chế xong chia ra (tiếng Anh còn thua nói gì VN nó hỉu). :6cool_beat_shot:

18. edwinminh123

Mình mới cài english patch mà map vẫn tiếng hoa, mình k thấy dc, còn rank faction mình lv 8, có cái map bị cái thành chắn lại thì mình ko qua dc thành đó, kế bên làng sói xanh .... haizzz

19. law3008

law3008 Youtube Master Race

hic, ko lẽ lại cài lại sao huhuhu

- - - Updated - - -

thanks bác nhiều nha :(( :(( hic giờ chắc cài lại quá huhuhu

- - - Updated - - -

có ai có lòng tốt up fshare hay share.vnn.vn dùm mình ko huhuhu, 6h đồng hồ của mình tôi rồi :(( hic

20. taneoka

taneoka Mario & Luigi

tải trực tiếp trên trang chủ của nó đi http://bns.qq.com/web201307/download.shtml

tốc độ max luôn chứ đâu có chậm gì, còn luôn là bản mới nhất nữa, nó tải bằng tool riêng, có thể ngừng để lần sau resume tiếp thoải mái