[Hỏi-Đáp] Những vấn đề rắc rối trong Blade And Soul

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi Keni_, 2/12/13.

1. giangkute8v

giangkute8v Mr & Ms Pac-Man

Ra map mới mà làm Q, 1 Q thường thì 2b trở lên, Q daily thì cứ 6b-10b :5cool_big_smile:

2. dfatpro

dfatpro Youtube Master Race

bạn đã up 37 thì bạn phải có vốn liếng trong người rồi chứ??... tớ một ngày ít cũng phải kiếm đc 20-30b... mua cho nhanh bạn ạ...chứ giờ fam rồi lại phải hên mới ra class mình... khó lắm.....[/QUOTE]

em lên 36 rồi mới bắt đầu craft đá evole cơ mà. mặc dù kiếm cũng nhiều nhưng toàn mua nguyên liệu hết rồi:9cool_too_sad:. Mà nhớ hồi trước mua cái kiếm lv 37 có mấy bạc thôi màccc

3. _Star__

_Star__ Mr & Ms Pac-Man

bạn chỉ hộ mình cách kiếm bạc như thế với, mình 30 trong ng` chưa tới 15 bạc[/QUOTE]
    Nếu có time...thì khi đi đánh quái làm Q tắt Stamina...bạn sẽ làm đc nhiều Q hơn = nhiều b hơn.... sau khi làm hết Q chính thì hãy làm Q dally vì Q dally không bắt buộc nhận exp...

- - - Updated - - -

30 thì chẳng có cái Q nào 2-10b đâu bạn nhé :)

- - - Updated - - -

em lên 36 rồi mới bắt đầu craft đá evole cơ mà. mặc dù kiếm cũng nhiều nhưng toàn mua nguyên liệu hết rồi:9cool_too_sad:. Mà nhớ hồi trước mua cái kiếm lv 37 có mấy bạc thôi màccc[/QUOTE]

trên chợ thì tùy lúc và tùy trang...nếu mua vũ khí bạn nên tìm mua ở mấy trang dưới... nếu tìm Buy now thì nên set giá từ cao nhất đến thấp nhất sẽ tìm nhanh hơn.....

4. tripletap

tripletap Mr & Ms Pac-Man

dường như là lỗ phân nữa đó bạn :9cool_haha: mình hôm qua đi farm làm biếng cày,lúc chưa save thì 36 10%,save rồi hôm nay xem lại cón 35 75 % :3cool_shame:
    oạch event này 18/12 mới mở mà :1cool_look_down:

5. dfatpro

dfatpro Youtube Master Race

Nếu có time...thì khi đi đánh quái làm Q tắt Stamina...bạn sẽ làm đc nhiều Q hơn = nhiều b hơn.... sau khi làm hết Q chính thì hãy làm Q dally vì Q dally không bắt buộc nhận exp...

- - - Updated - - -

30 thì chẳng có cái Q nào 2-10b đâu bạn nhé :)

- - - Updated - - -

em lên 36 rồi mới bắt đầu craft đá evole cơ mà. mặc dù kiếm cũng nhiều nhưng toàn mua nguyên liệu hết rồi:9cool_too_sad:. Mà nhớ hồi trước mua cái kiếm lv 37 có mấy bạc thôi màccc[/QUOTE]

trên chợ thì tùy lúc và tùy trang...nếu mua vũ khí bạn nên tìm mua ở mấy trang dưới... nếu tìm Buy now thì nên set giá từ cao nhất đến thấp nhất sẽ tìm nhanh hơn.....[/QUOTE]

toàn hơn 90b thôi tởm lắm:2cool_sad:

6. tripletap

tripletap Mr & Ms Pac-Man

bạn chỉ hộ mình cách kiếm bạc như thế với, mình 30 trong ng` chưa tới 15 bạc[/QUOTE]
    mình thì đơn giản hơn,vô làm main Q 1 hồi chán qua làm Q daily,xong vừa làm vừa farm trang bị,trang sức ra 1 mớ đồ quăng lên AH bán thế là xong :9cool_haha: ,chủ yếu xem bọn nó đẩy giá món nào lên cao mà farm thôi :9cool_haha:,hôm qua mới bán cái bông tai lv 11 đc 5b :5cool_big_smile: , có điều vẩn ko hiểu bọn nó mua để làm gì ? :2cool_sad:

7. kutetex

kutetex C O N T R A

lv thấp chả cần farm làm gì, đi daily lấy hết hòm đỏ về mở key, quăng lên 90 đồng - 1 bạc. sau đó đi đào mỏ, làm nghề, thế là ngày 2h onl cũng bèo bèo 20-30 chục bạc. mềnh hôm qua được tổng 60 bạc thì phải, mới 35 :6cool_smile:

8. gabach

gabach Youtube Master Race

Cách bán đồ trên AH như thế nào vậy mấy bác :(

9. _Star__

_Star__ Mr & Ms Pac-Man

Bạn lại hòm đồ...có 3 cái button ở góc dưới bên trái...chọn cái ở giữa.... trên cái list menu chọn sell.... bỏ đồ, định giá và set time :)

10. ginji123

ginji123 T.E.T.Я.I.S

mình thì 39 rồi h 1 ngày cứ hết daily , bán fodder 37 rồi đi dun 36 hên hên thì 1 ngày cứ 1-2 vàng , sau này mà tập trung farm chắc chắn còn nhiều hơn nữa , h đang chạy quest để mở full daily map mới đã :2cool_burn_joss_sti

11. harry999

harry999 C O N T R A Lão Làng GVN

12. _Star__

_Star__ Mr & Ms Pac-Man

Cái name bạn đặt ở đầu là tên hiển thị trong tab friend sau này nó sẽ là tên chính...dù bạn chơi nhiều nhân vật vẫn đều có tên trong list những người bạn đã kết ban.... còn cái ô kia thì bạn nhập tên bạn vào :) P/s: Có thể trùng :)......

13. harry999

harry999 C O N T R A Lão Làng GVN

Thx bác nhé , e vừa cài patch Eng thì thấy nó bảo là ko thể tạo thêm char trong sv đó nữa :9cool_too_sad:

14. _Star__

_Star__ Mr & Ms Pac-Man

Sao không chơi sv cùng mọi người.....

15. vampier9999

vampier9999 Youtube Master Race

hôm nay vô game sau khi đăng nhập thjif nó hiện 1 cái bảng bắt phai điền cái gì đó như mã xác nhận nhưng ko thấy nó ghi ơ đau cả có ai giúp với

16. _TaiNam_

_TaiNam_ Donkey Kong

bạn chưa cài font tiếng Anh thì chỉ có cách đổi IP thi sẽ mất cái bảng đó:9cool_too_sad:

17. shadow9

shadow9 C O N T R A

cho mình hỏi là có chỗ nào cho mình test DPS với skill ko >_<

18. Berua

Berua Legend of Zelda

Mới cài lại win hok biết bị làm sao ko vào được luôn :|... có ai chỉ dùm cách khắc phục lỗi này với :(
    chả hiểu mạng làm sao ko up đc ảnh luôn >"<

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối: 16/12/13
  19. loanthepk02

loanthepk02 Donkey Kong

cho mình hỏi trong game có cái nghề chế mấy cái khúc gổ có chảy mủ nghe nói cái đó phải đi thu thập mới chế đc. mình nhấn Help tìm đến mấy chổ đó rồi mà sao ko có. bạn nào biết cách chế đc ko. chứ mua nguyên liệu trên AH hoài chắc mạc :9cool_too_sad:

20. linhbadboy

linhbadboy Dragon Quest

Mấy cái ngọc loại này (4, 5, 6 cạnh) tìm được ở đâu nhỉ, làm quest hay farm, chưa bao giờ nhặt được mà thấy tụi này treo AH cả đống?