[Hỏi-Đáp] Những vấn đề rắc rối trong Blade And Soul

Thảo luận trong 'Blade And Soul' bắt đầu bởi Keni_, 2/12/13.

1. victorhugo

victorhugo Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Tình hình là có cách nào xem được ping khi mình đang trong game ko nhỉ ?

2. nhocsv

nhocsv Youtube Master Race

tình hình là mình đã region tiếng china(PRC) cài luôn Microsoft Applocale
    mà vô game vẫn không đánh chữ đc.
    ai giúp mình với :9cool_too_sad:

3. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator Lão Làng GVN

xuống pvp camp faction mua, có con NPC bán 50 bạc

4. gaway187

gaway187 Youtube Master Race

mấy bác cho em hỏi vũ khí tím lv 19-20 lấy ở đâu cứ tưởng quay hòm tím ở boss sa mạc ra ai dè tím lv 26 h không biết tìm cái kia ở đâu em đang có tím lv 6 và 26 rồi

5. toan1994

toan1994 chưa mũi văccin :V Lão Làng GVN

Tím 20 thì dun 20 chứ ở đâu.:6cool_what:

6. silverz0301

silverz0301 Youtube Master Race

Góc dưới cùng bên phải nhé thím dun 20 ấy

7. gaway187

dun 4 hay dun 6 hả thím ?? :'(

8. Fukami Touko

Fukami Touko °✧✯Azem✯✧° Moderator Lão Làng GVN

9. gaway187

mà cho em hỏi luôn mua cái ô để chứa đồ cần bn vàng vậy có bác hướng dẩn đổi vàng ra cash khóa cơ mà không biết bao nhiêu vàng mới đủ để mua !! bí hòm đồ quá

10. Ginta1992

Ginta1992 Dragon Quest

cho mình hỏi, đánh thằng bụng phệ tướng quân cầm rìu trong Dung 20 mà rớt đồ tím 20 ấy, nó có chiêu hút mình vào bóp bóp hút máu, thì cái chiêu ấy có cách nào né được k?

11. saoemy

saoemy Donkey Kong

đi cả team , nó dùng chiêu đấy thì cả lũ nhảy vào skill knock , stun các kiểu sẽ phá được skill của nó , ko solo được DUN đấy ở lvl thấp đâu nha :5cool_sweat:

12. huykho192

huykho192 The Warrior of Light

bạn có thể vào đó sem người ta đặt bao nhiêu giá rồi tự tính =)) lưu ý vàng càng lúc càng mất giá =]]

13. redtape

redtape Youtube Master Race

cho hỏi trong pt đấu giá 4 người . vậy người thắng có đc chia phần không ?????? số tiền đó /4 hay /3

14. saoemy

saoemy Donkey Kong

đương nhiên là chia 3 , nhưng đấu giá ít quá cũng chả bõ mà phải có mẹo để lừa mấy thằng KHỰA thì một lần kiếm phải trên 20b/1DUN hoặc son thì 1v cũng có :5cool_big_smile:

15. redtape

sao lừa nó chỉ cái đê =)) :9cool_haha:

16. saoemy

saoemy Donkey Kong

* cái này áp dụng cho DUN lvl cao tầm 36 trở lên ( còn lvl thấp thì là DUN 20 nếu trong PT có thằng 4x *

(1) đánh xong boss, phải nhân cái hòm phần thưởng chung khi kết thúc cái DUN đó đầu tiên !
    (2) đứng gần cái cổng tele để ra khỏi DUN , phải đứng gần để hiển thị cái biểu tượng click để out
    (3) Bất kỳ DUN nào cũng thế , đều có item xịn khi đánh xong và bọn TÀU sẽ đấu giá liên tục để sở hữu * đặc biệt DUN 36 có sừng để ép tier rất quý * , ko cần để ý cái item đó , cứ nhấp vào đấu giá một vài lần , và sau đó nhanh tay chỉnh cái lượng tiền mà bọn nó đang đấu lên thẳng 1v , hoặc nhanh tay hơn có thể vượt qua cả cái mức đó :)) ( ta đã từng lên được 10v ) ,< yêu cầu phải nhanh tay bởi vì khi cứ có thằng nào đấu giá là cái số tiền mình điều chỉnh lại về 0 > ====> sau đó hưởng thành quả thôi :5cool_big_smile:

(4) Nếu chẳng may mình đấu giá lên hơn 1v mà ko thằng nào theo thì sao ? , ko phải lo , hãy đọc lại bước 2 , ta lập tức click và out ra khỏi DUN ngay lập tức , sau đó đương nhiên là ta bình yên vô sự :))

Chỉnh sửa cuối: 4/1/14
  17. ngoc.anh.ngoc

ngoc.anh.ngoc Donkey Kong

Lúc sáng mua vk còn chưa tới 1 bạc, tự nhiên vào đấu giá cái móng với thằng kia, ko biết nó nghĩ sao trả giá 1 vàng :2cool_burn_joss_sti, nhờ đại gia đó mà có tiền đi tiếp :5cool_big_smile:

18. redtape

nếu mình bay ra khỏi ROoM thì cái vật đang đấu giá . coi như bỏ nhể ? hèn gì hum qua thấy thằng di đi DUN 36 trã cái bông tay 1v... :))

- - - Updated - - -

thank :) bro chút thử :)) có khi nào mất luôn 1 v cho tụi nó ko ta :)) . 9 xác là bay ra khỏi room la ko mất đấu giá ???? mình nhấn dấu X out party củng đc phải ko ?

19. saoemy

saoemy Donkey Kong

OUT pt thì chưa thử ( có gì cứ test ở DUN thấp ) , nhưng thôi cứ out = cái cổng tele , nói chung cứ làm sao cho giá vàng thật cao nhưng nếu nó ko theo thì minh ấn vào cái tele out ra thôi , chả mất gì cả !! , nếu chậm tay là chết đấy :cuteonion14:

- - - Updated - - -

nó định lừa một quả nhưng ai ngờ ko ai theo chứ sao =)) , trò này ta gặp suốt :))

20. Tiamo001t

Tiamo001t Mario & Luigi

Nếu bạn out ra thì bạn đi cái dun ý vô nghĩa....và thành quả của bạn sẽ đc 3 thằng kia hưởng....dù tiền ntn cũng chỉ chia 2 ...1 thằng đc vp và 2 thằng hưởng tiền...:1cool_look_down:...ý kiến của mình cứ tính giá sừng là 10b....5 sừng bấm 50b....t nào bid lên thì vẫn có 15b/1dun....hoặc không ai bid bán AH 15/1 vẫn lãi coi như 20b/1 dun rồi....an toàn 100% vẫn ra tiền:9cool_haha: