Hỏi đáp PS3 | Phần cứng + Kỹ thuật | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

ko đẹp = Fat
    ko thể cài HĐH khác
    ko thể chơi đc games PS2 so với PS3 20GB & 60GB =))
    .....

2. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Cho tớ hỏi. Khe cắm thẻ cùa Ps3 hổ trợ thẻ gì. Nghe nói có thể save game dzô thẻ nhớ USb hoặc dzô memory stick. Hỏi thêm là mấy khe đó đâu vậy, kiếm không ra,
    Tớ cắm dây mạng dzô PS3, thế có cần reg 1 acc như bên X360 để chơi online ko. Trên PSN có game nào down free ko

3. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Mua riêng bạn. Cái khe card dùng để lấy phần save các game PS1, PS2.
    Còn File Save của PS3 thì ... những game mới về sau (có hỗ trợ trophy) sẽ ko cho copy ==> khỏi mong share với User khác.

4. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Cái khe đó hỗ trợ tất cả các loại thẻ phổ biến hiện nay.Máy đời đầu có thể save game vô thẻ được nhưng lưu ý mang lên PC ko có đọc được thì phải vì đợt trước cũng thử mang lên PC mở ra nghịch nhưng kết quả ko thấy file gì trong đó=)).

5. huuphuoc999

Cho hỏi thêm là khe cắm thẻ ở đâu thế. Kiếm hoài ko thấy. Lấy đầu đọc thẻ cắm dzô USB thì PS3 có nhận ko. Đang thèm metal gear solid 4 nhưng mà h máy nhiều đứa xài quá. Sợ nghịch xóa mất save nên tớ có thể cắm USB vô để save dzôdc ko

6. oi_gioi_oi

Đầu đọc thẻ PS3 nằm bên tay trái phía trên cùng ( phải kéo cái tấm nhựa lên mới thấy ).Mà chỉ có máy Ps3 origin mới có thôi cái phiên bản 20 -60GB đầu tiên ấy.
    Đầu thẻ thì chưa thử nhưng có usb thì cắm vô cho nhanh.

7. kalou

kalou Youtube Master Race

Mình có download được bản patch PES2009 cho PS3 Slim 120gb của mình và cho vào USB sau đó mình bật PS3 thì thấy đèn USB đã sáng, rồi mình vào Save Data Utility thì không thấy ổ đĩa của USB đâu cả,chính xác là chẳng thấy gì về cái USB:-o,nói USB hư thì không thể vì mình đã cho USB vào máy tính thử rồi vẫn bình thường mà,mình đang xài USB JetFlash Transcend 2.0.
    Anh em giải đáp và giúp mình tìm ra hướng khắc phục!mình cảm ơn nhiều lắm!!!:D

8. oi_gioi_oi

Cái này bạn nên qua phần mềm!
    Bạn giải nén cái file patch ra.
    Copy tất cả thư mục và file đã giải nén vào thẻ nhớ USB.
    Lưu ý khi Copy xong trên thẻ nhớ USB phải có đường dẫn như sau:
    X:PS3SAVEDATABLES00338EEDIT01 ( X là tên ổ cái usb )
    Trong cái BLES00338EEDIT01 bạn phải có 4 file sau:
    + DATA.BIN
    + ICON0.PNG
    + PARAM.PFD
    + PARAM.SFO
    Cắm vô copy bt nhé\w/

9. huuphuoc999

Cái trên có áp dụng cho đầu đọc thẻ ko. TThế`có nghĩa là muốn savegame gì trên PS3 = USB thì phải làm theo đờng dẫn trên à. Mà phần mềm cậu nói là gì thế.Tại muốn savegame PS 3 do thẻ chứ ko muốn save dzô máy. Sợ mất save.

10. kalou

mình đã làm giống như bạn hướng dẫn đó,ổ đĩa:\PS3\SAVEDATA\BLES00338EEDIT01
    nhưng cũng vẫn như vậy.không biết cái gì bị hư nữa!!:(:(

11. oi_gioi_oi

Trong mục Saved Data Utility -> USB Device bạn ko thấy File Pro Evolution Soccer 2009 à????

12. kalou

mình không thấy USB luôn bạn ạ! trong khi đèn USB vẫn sáng,và cắm lại vào PC thì không vấn đề gì cả.

13. oi_gioi_oi

Bạn xem usb của bạn đang ở dạng nào FAT32 hay NTFS vậy?Ps3 chỉ nhận dạng FAT32 thôi nhé!

14. kalou

ok! fat32 mình cũng không biết bị gì nữa.thanks bạn nhiều đã giải đáp dùm minh,chắc là đem ra tiệm rùi!!!:D

15. viet phat

viet phat Legend of Zelda

mình đang xảy ra 1 trường hợp rất lạ,máy ps3 của mình lúc đầu mua về và sắm dây hdmi thì chạy lên được hình(tuy có gặp nhìu trục trặc)nhưng vẫn chạy đến khoảng 1 tháng trước,sau đó mình k chơi ps3 được vì quá busy,hôm nay mở lên thì hdmi trên tivi mình kg lên được và chỉ báo no singal,mình cứ đinh ninh hư dây nên qua nhà thằng bạn(tivi nó là LG) check,check thì máy vẫn kg lên,lấy sợi dây hdmi của mình chạy đầu phim HD nhà nó thì vẫn chạy bt=>dây kg hư,mình sợ máy hư nên chạy lên chổ mua dây hdmi(tv họ là samsum)(dĩ nhiên sách luôn máy ps3)thì bất ngờ là vô hình liền và không hề gặp trắc trở gì ,lúc đó thằng ở tiệm có chỉ vô tivi của nó và hỏi tv nhà mình có hdmi4 không?mình cũng chẳng biết là gì nên kg quan tâm,vì cứ nghĩ là bên nó chạy được=>dây và máy ok chắc về sẽ ok.....về nhà thi cũng y như cũ...no signal và chỉ chạy được dây AV,nhìnky4 thì tv mình nó ghi dòng thông số HD ready và mấy cái lung tung gì đó và có 2xhdmi,tv nhà mình hiệu scarler LG 32'.
    _xin hỏi anh em đây la do lỗi gì?có phải do dây mình kg tương thích?hay do tivi quá kén?những cơ bản trước đó mình vẫn chơi được game bttại sao giờ lại khó khăn vô quá.anh em có bí quyết gì xin chỉ giáo để mình và những người bị giống mình sẽ biết,mình tìm trên mạng chưa thấy ai nói đến,những chỉ dẫn như giữ nguyên power mình đã thử nhưng kg thành công,ah do mình sợ cháy nổ nên ps3 xài điện 110,bạn mình cũng sợ nên 110 nốt,riêng chỗ mua dây là 220.kg lẽ nguồn điện cũng anh hưởng?mong anh em đọc và giúp
    _mọi người giúp mình nhé,mình lập topic thì bị khóa rồi nên lên đây hỏi tiếp T_T
    có bạn nói do tv LCD kén dây,cũng kg hẳn vì nếu kén sao lúc đầu mình chơi được đến mấy tháng?có bạn nói có thể mình nhầm hdmi1 va 2 thì càng không thể:|.anh em cao thủ giúp mình nhé :(.

16. Malice

Malice Legend of Zelda

Bạn vào chỗ Savedata trong PS3 ,chọn USB rồi ấn nút tam giác để mở ra nó mới hiển thị, bạn hình dung đc mình nói ko:)

17. 1141991.ver2

1141991.ver2 Youtube Master Race

Cho mình hỏi muốn cóp hình từ USB vào ps3 thì phải để đuôi file ảnh của mình là gì :|, ps3 của mình có nhận USB nhưng không đọc được file ảnh

18. khanh1604

khanh1604 Donkey Kong

ps3 đọc đc nhiều loại hình ảnh!muốn xem hình trên ps3 phải để đúng folder
    ảnh:ps3--->pictures

19. viet phat

viet phat Legend of Zelda

xin mấy bác giúp giùm T_T,hiện giờ em rất phân vân vì máy mới mua và tivi cũng mới mua :((,xin hỏi hiện nay có mấy loại dây hdmi?có phải chăng do tivi nhà em nó kén quá không chịu cho thằng hdmi đút vào?mấy bác giúp em :-S.........em kg biết đi về đâu

20. 1141991.ver2

1141991.ver2 Youtube Master Race

để đúng folder tức là thế nào :|, có nghĩa là phải lập 1 folder tên là ps3 trong USB xong mới cắm vào à

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.