Hỏi đáp PS3 | Phần cứng + Kỹ thuật | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 15/4/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BadB

BadB Youtube Master Race

CHo hỏi là PS3 Slim tui mới mua về, cứ chơi duoc khoang 3h la thấy nóng kinh, ko biết là có sao ko! Bác nào đang xài có kinh nghiệm thì cho tui xin 1 vài lời khuyên:(

2. vietice

vietice Donkey Kong

máy mình là loai ps3 slim mới ra, mua về thì chơi ngon lanh, mềm, mượt,... vài ngày sau có 1 bài viết dạy giảm delay trong pes2010 bảo là chuyện độ phân giải vê 768p và mình làm theo, sau đó màn hình nhỏ lại... ti 37" tự nhiên màn hình nhỏ xíu và không được nét như trước vì xuất hiện răng cưa =(( mình chỉnh lại 1080p thì không chỉnh được nữa. cứ màn hình nhỏ xíu và răng cưa ầm ầm ra đấy ! bực cái thằng khốn đã bày cách chỉnh kia quá mà không làm gì được nên mang lên đây hỏi các bro, ai cao tay giúp với !!! chọn 1080p rồi ok rồi mà vào game vẫn là 768p, có cái 576p hay 5 bao nhiêu ấy không nhớ... thì tối om không bỏ stick ở cái đấy được ? chán ghê :(( giúp với nhé các bro

3. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Quan trọng là con LCD đó có hỗ trợ HDCP hay không thôi. Bạn nhìn ngoài thùng màn hình hoặc ngoài vỏ nó ghi có tức là có, nếu ko thì chỉ dùng được dây Multi AV to VGA cho PS3.

PS3 dầy nó có cây quạt tổ bố ở trong lúc chơi ko thấy nóng do quạt quay vù vù, khi tắt máy nó cũng nóng nhưng nóng vừa phải. Con PS3 slim nóng hơn PS3 dầy đó bạn, chừng nào nóng cỡ cái bàn ủi ghim điện mới đáng lo. Nếu sợ thì bạn gắn cây quạt máy nhỏ kế bên.

@vietice: PES2010 nó có bắt cài game vào ổ cứng ko? Nếu có thì xóa trong game data utility rồi cài lại, hoặc xem trong save data có file setting của pes xóa luôn file đó rồi vô lại bình thường.

4. nguyenanhtu246

nguyenanhtu246 Youtube Master Race

ai bjt giúp em về ps3 với muốn nối ps3 với màn hình LCD máy tính có cổng vga thì phải làm sao.em mua dây hdmi to vga cắm vào màn hình thì ko hiện hình ảnh

5. Blue Magic

Ko đúng đâu. Bạn phải mua dây Multi AV to VGA Cable, dây này một đầu cắm vô port multi AV của con PS3, đầu còn lại ghim vô màn hình VGA máy tính, ko thể dùng HDMI to VGA được (HDMI to DVI thì OK, nhưng màn hình cần support HDCP)

6. nguyenanhtu246

nguyenanhtu246 Youtube Master Race

cái dây đấy mua ở đâu vậy anh,và giá nó bao nhiêu.

7. franknguyenta

franknguyenta Youtube Master Race

Nhà em có 1 dàn loa 5.1 cắm vào cái đầu đĩa, em dùng PS3 cắm HDMI vào cái TV nên chỉ sử dụng đc loa TV. Ai chỉ em cách tận dụng cái dàn loa đó với. TV thì có 3 cổng HDMI nhưng cả PS 3 và đầu đĩa thì chỉ có 1.

8. duiheo

duiheo Mr & Ms Pac-Man

Slim cũng nóng lắm bạn ơi, con của mình hiện tại phải kê lên cao rồi dùng quạt 220V hút đằng sau luôn nè, chứ để bt mà chơi chắc die sớm =))

9. Cucumber_908

Cucumber_908 Mr & Ms Pac-Man

Haizz mình tưởng slim bớt nóng hóa ra vẫn nóng lắm.Chơi có hơn tiếng đã nóng rồi :( ko biết làm thế nao bây h

10. Blue Magic

Thông thường cắm con PS3 vô LCD nó sẽ tự nhận và tự set HDMI luôn.
    Tuy nhiên muốn trở về TV thường, ta phải vào setting mà chỉnh Output thành AV. Có cách nào để cho PS3 tự nhận TV thường như LCD ko vậy mấy bạn?

11. babysorry83

babysorry83 C O N T R A

mấy bác ơi cho mình hỏi bản PS3 nào dễ bị đèn vàng nhất vậy ?? nghe nói bản 60gb phải ko

12. thang_vn2008

thang_vn2008 Legend of Zelda

PS3 Origin (20gb, 60gb & 80gb có 4 USB) dùng CPU & GPU 90nm nên hay dính ylod nhât, PS3 Fat sau này có 2 USB là 65nm nên ít ylod còn Slim 45nm nên may ra k dính :D

13. Blue Magic

May quá, mình xài PS3 FAt 80GB 2USB có tỷ lệnh dính đèn vàng thấp hơn đời đầu :D

14. Oswald

Oswald Fire in the hole!

20GB, 60GB và 80GB đời đầu + 40GB đời sau :'>.

15. babysorry83

babysorry83 C O N T R A

chán vỡ lọ :-w đg tính hốt lại con PS3 60GB vì vừa chết con 40GB đúng chán b-(

16. tutiu

tutiu Donkey Kong

mình mới mua máy slim khoảng 1 tháng, chơi khoảng 2-3 tiếng là bắt đầu thấy máy nóng kinh khủng không biết có bị sao ko nữa, mình không rõ đi trát keo tải nhiệt cho PS3 thì nó có đỡ hơn ko nhỉ?

17. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Chẳng cần trét đâu bác. Slim nó tản nhiệt ra nhiều nên cảm thấy nó nóng thế. Chứ nếu tính về nhiệt độ + khí nóng tồn trong máy thì nó ít hơn PS3 Fat đấy.

18. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Slim luôn đi , h này làm j` còn loại 60GB =))

19. Amidas

Amidas $ Công tử bột $ Lão Làng GVN

Mình dùng Ps3 60Gb từ những ngày đầu tiên Sony nó phát hành <---- dùng đến bây giờ chưa thấy hiện tượng gì cả <--- rất "trâu" mặc dù ngày nào cũng chơi game, xem film HD, video clip HD phe phé cỡ khoảng trên 10 tiếng ... máy chạy mát lạnh. Chả hiểu sao anh em dùng đồ hay bị hỏng lỗi vặt thế nhỉ ?

kể cả Xbox360 cũng thế, mua của lão "Đại" từ thời mới ra ... dùng đến bây giờ cũng chưa thấy đèn vàng, đèn đỏ gì cả ... pó tay.

Chính ra những dòng máy đời đâu tiên nếu như không bị hỏng thì lại là những máy chạy rất trâu bò, không biết hỏng là gì. Còn những máy mới đời sau này rất hay bị lỗi vặt mặc dù sử dụng công nghệ mới hơn.

20. ngaykhongem206

ngaykhongem206 Gambler's TBG 2008

vậy là bác hên ấy chứ ^^ ,trên diễn đàn này cũng có không ít người gặp trục trặc cái lỗi over heat ,rồi thậm chí đèn vàng :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.