Hỏi | Đáp - Request phần mềm, game, ứng dụng...

Thảo luận trong 'Phần mềm' bắt đầu bởi So_No_Mi, 23/3/12.

1. Mr.Silent

Mr.Silent Donkey Kong

Mình mới cài lại win 7 ultimate , mà k hiểu sao cài mấy cái ứng dụng kiểu office linh tinh là nó chỉ hiện extracting xong sau đó biến mất luôn :O , ms office 2013 nó còn phũ hơn là " Setup could not find any available product to install . Please contact your system administrator " như này là lỗi gì hả các bạn :( .

2. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

Bạn cài bản gì ? bản rút gọn này nọ à :-?
    Win7 thì thử tắt UAC với cả run as administrator xem sao :-?
    À coi thử xem cài đủ thư viện .net và vcredist chưa nhé

3. Mr.Silent

Mr.Silent Donkey Kong

^ Mình cài bản đầy đủ active sẵn mà , .net thì có cái netframe 4.0 r vcredit X_X thì hình như chưa , cả uac và admin bỏ hết r .

4. jiang_wei

jiang_wei シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

dùng DNS Level3 giờ ngon rồi:))
    DNS
    4.2.2.1
    4.2.2.2

5. Nighter

Nighter

có soft nào giúp auto tạo acc mail ko nhỉ
    mail j cũng đc

6. jiang_wei

có cách nào backup cài đặt pm không nhỉ?,mỗi lần cài lại win phải cài lại pm rất là ngại

Chỉnh sửa cuối: 5/7/13
  7. QHu91_IT

:-? dùng yopmail hay mấy mail như 10minutemail ... mỗi lần F5 nó cho 1 mail mới
    Dùng portable đi, còn backup thì có GFI BackUp Freeware nhưng mà nói thật là mình chả biết dùng (chả hiểu nó làm cái gì nữa =)) )

8. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

cho mình hỏi tí, dạo này down mấy cái clip hay gặp hiện tượng down về thì complete, đủ dung lượng nhưng thời gian thì thiếu, vd clip xem trong screenshot của người up tầm 20' lúc mở lên thì chỉ có hơn 1' giống như kiểu down torrent chưa complete ấy nhưng đây là mình down direct link mà lại dính cái này, ko hiểu là do file của người ta hay là do máy mình nữa, nếu là do máy thì có cách nào khắc phục ko
    thanks

9. QHu91_IT

Down từ youtube à ? thử update IDM lên bản mới nhất xem, ngày trước cũng gặp tình trạng xem vid trên youtube mà nó load dc có vài giây thì hết, F5 lại thì mới xem dc, dạo này thì chắc do mùa bão nên mạng xập xình hay server google bị quá tải ... cũng có thể gây trường hợp trên.

10. muoima

down từ youtube cũng bị mà down từ link ngoài thỉnh thoảng cũng dính phốt vài cái :9cool_canny:
    _______
    sau khi đổi sang dùng soft khác để xem cuối cùng đã thấy chạy đủ thời gian :5cool_big_smile: chạy cái mpc-hc với window media player có sẵn thì chạy bị thiếu chuyển qua cái mpc-hc cho 64 bit thì lại chạy full, hay là tại cái codec có vấn đề nhỉ nhưng sao lại có file thì dính có file thì ko nhỉ :3cool_nosebleed:

Chỉnh sửa cuối: 7/7/13
  11. QHu91_IT

Vậy chắc codec có vấn đề thật :))
    Cài lại k-lite codec đi

12. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Persian Prince

bác nào chỉ em cách để khi tắt máy nó tắt bình thường mà ko hiện Force Shutdown với, em tắt các trình hết rồi mà

13. Terminator4

Terminator4 Donkey Kong

Bác nào cho em hỏi tý về cách để giao diện + hình nền của trình duyệt
    em đang dùng trình duyệt là chrome
    e đã load 1 cái giao diện trên trang chủ của nó về và cài đặt ,tắt và mở lại
    nhưng khi mở lên chỉ đc có mỗi cái khung bên ngoài có giao diện còn ở trong ko hiện lên hình nền giống như này, em thấy nó mở newtab là ra cả hình nền mà làm mãi vẫn ko đc
    bác nào giúp em phát

14. QHu91_IT

Mình nghĩ là chưa cài đặt thành công rồi, cài lại đi, nếu thành công thì nó phải đổi luôn cả thanh tiêu đề như hình chứ
    Dùng ccleaner dọn rác, quét registry xem sao, hay dùng các chương trình như ASC, có tuỳ chọn chỉnh thời gian delay kill các ứng dụng.

15. Terminator4

Terminator4 Donkey Kong

e cài nó báo thành công mà. ra thanh tiêu đề như thế
    nhưng khi mở newtab thì nó ko ra cái hình nền mà ra trang hao 123 j đó
    phải làm sao đây bác
    giúp em phát

16. QHu91_IT

17. Terminator4

Terminator4 Donkey Kong

bác giúp em cái này với
    e mới cài rồi gỡ bỏ cái trình diệt virus Avira gỡ xong rồi thì tự dưng cái bittorrent của em nó ko down load nữa là sao vậy
    bác nào giúp em với,e đọc trên mạng đo firewall hay window nó chặn port j đó mà làm mãi ko đc. bác dành giúp em với

18. jiang_wei

19. muoima

mấy cái host đòi complete survey to download có cách nào down được ko nhỉ, làm xong survey nó cũng ếu cho down, lên gu gồ thử mấy cách remove cũng chả ăn thua :9cool_haha:

20. QHu91_IT

99% link survey là FAKE, coi chừng dính spam, malware ... thì ốm, gặp link survey thì skip đi, torrent an toàn hơn :D
    @ jiang_wei: Bạn cho xem cái hình :-? mà ý là màn hình LoginScreen hay là gì ? còn Spyhunter theo đánh giá của WOT thì là 1 trang k đáng tin :-? dùng thằng khác đi
    Cơ mà bạn có dùng các chương trình như Revo, TotalUnistall để gỡ k? dùng các chương trình này thì mới gỡ sạch dc.
    @ Terminator4: cho mình xem cái setting bitorrent, internet và firewall, cơ mà đổi sang utorrent, vuze ... xem dc k nhé

Chỉnh sửa cuối: 9/7/13