Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oh12vn

oh12vn Youtube Master Race

update thành thì chỉ cần max Tech và Wall là đủ chả cần max Farm và Eco, nhưng mình ko tự update được ( ??? , ko thấy có skill update ) nên phải sai bảo lũ lâu la làm hộ mình.

Híc, thấy mọi người tự tạo tướng ghê quá, toàn 1 mà cũng chơi được , em đi lên từ 50 mà đã thấy khó khăn lắm rồi. Nhất là vụ Duel, nếu chơi hard thì mấy thằng cướp vặt cũng 60, 70. Vào chém nó thì ko ăn thua, nó chém mình thì 2 phát đi luôn. Mọi người có cách gì để học nhanh nhanh ko ? Tính đơn giản kiểu 1 thằng hơn mình 10 điểm dậy thì cũng mất ít nhất 1 năm để lên 2 điểm. Còn nếu học trong trường thì liên tục phải kiếm tiền để đi học, thời gian đâu mà học với hành.

Vụ tìm Item cũng khó ko kém, nhất là mấy cái unlimitted. Chạy ngược xuôi khắp các nơi chỉ để kiếm được item + 2 Lead, còn chưa nói đến việc phải duel với thằng có War 92 :((. Bác sarah kêu dễ phát chán thì làm walkthrough cho anh em đi. >:-D<

2. oh12vn

Híc, chả hiểu bác đánh kiểu gì giỏi thế, cho em hỏi phát. 10000 thằng của bác là loại gì thế Inf, Arc, hay Cav. Hệ bác chơi là hệ Easy hay Hard. Nếu là Hard thì em ko tin là bác làm thế được. 60000 thằng của bọn nó chả ùa ra làm thịt bác ngay ấy chứ. Kể cả bác có Arc 2 đi nữa thì việc bắn chết 60000 thằng của nó cũng mất hơn 1 tháng :-/ . Tóm lại là bác nói cho em biết cách đánh đi xem nào. Để em còn học tập. Nếu bác ngại ảnh hưởng đên topic thì PM cho em cũng được.

3. luan

luan Donkey Kong

haha bữa nhận nhiệm vụ 90 ngày lấy 1,5k hay 2k gì đó nó biểu deal với QV,TP và thằng Lữ Bố thua luôn....còn có cái nhiệm vụ nó kêu mình chạy tới wán rượu mà ko có gì hết không biết phải làm sao thua luôn.Huynh nào có tướng xịn có hết các skill cho đệ 1 con text thử đi.

4. newbiez

newbiez Youtube Master Race

mấy cái nhiệm vụ tui chiu thua. Không biêt đọc tiếng Nhật. còn muốn Tướng có hết skills thì đây nè. Chỉnh cái Stats xuống tí 255 thì ăn gian quá cỡ( chỉ cần một army(10000 infantry) có thể giết 200000 quân tào tháo(Dun,yuan,dian wei,Cao Ren, CaoCao...ect) môt lược. còn duel thì khỏi phải nói Lubu cũng chỉ là môt phát là theo ông bà... hehe

5. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Nhiệm vụ thì tui chỉ bít có mấy cái là đi giết rob, chửi nhau cho đến khi ngã lộn cổ một thằng nào đấy, hay là "đơn giản" đi hết các quán của vùng nào đấy. Nhưng mà ba cái trò này chỉ dùng nếu không chơi ruler, tui toàn chơi ruler, tiền thì thụt két, fame thì lên ầm ầm, chỉ thỉnh thoảng đi kiếm item thui.

6. crew

crew The Warrior of Light

Sao tôi có đến mười mấy thành và cả hơn 40 tướng rồi mà mới được lên có Renget, mấy thằng khác có vài thành mà vẫn hơn mình. Sau khi cướp vua có được gì không?

7. bulldog

bulldog Youtube Master Race

Cái quest U post lên hình như là yêu cầu đi tuần hết các thành có loại gạo trứ danh - theo phần tiếng Hoa thì chính xác là như vậy nhưng ko biết có chắc ko nữa (các thành này thì hình như phải được upgrade lên mới có mấy vụ này, giống như là khi up thành lên thì được nhà luyện lính hay là xưởng vũ khí đó)

8. LacLac

LacLac Legend of Zelda

À. Tại lúc đó mới chơi nên chọn easy. Quân Inf, đánh tại Xiapi. Tôi chạy lòng vòng ngoài thành cho tụi nó tràn ra rồi đánh bể cái đập cho ngập nước, leo thành vô đập cái cửa. Vô trong thành chạy qua chạy lại một hồi kiếm chỗ hở xông vô đập cái nhà của nó. Cũng tại mấy thằng tướng của nó bèo quá, quân thì giảm moral nên cứ nhìn tôi đập.
    Lần sau chơi lại Hard, gặp tướng xịn của Caocao, có hơn 30.000 mà đánh không nỗi rôi. Hic.
    Nhưng có thể đánh thắng quân số đông khoảng gấp đôi.

9. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

Chơi Hard San 10 cực hay. IT máy trong chiến trận vẫn ko quá thông minh , tuy nhiên do đặc thù của kiểu nhập vai đã làm cho trò chơi trở nên hay hơn rất nhiều, bởi vì ko phải trận đấu nào bạn cũng có thể đích thân cầm quân xung trận. Nếu chơi hard , và bạn chỉ có trong tay 1 thành trì , máy sẽ ko tha cho bạn làm kinh tế như san9 , đánh dồn dập , dù bạn có khả năng cầm quân cực tốt cũng ko thể chống đỡ được những cuộc chiến tranh liên miên , kinh tế đi xuống , bạn ko đủ tiền+ thời gian để phục hồi dẫn đến nếu máy có ngu thì chiến lược lấy thịt đè ngưòi có tác dụng. Tôi đã từng dùng Quan Vũ lao động đường phố tá cho Lưu bị , đánh cùng máy 40000 chống lại 170000 quân của Tháo thắng tới 8 lần liên tiếp trong 2 tháng , nhưng ko cách nào tăng thêm quân vì san10 ko cho cướp quân của địch ,cuối cùng đành thúc thủ . Thêm nữa nếu chơi vai trò tướng lao động đường phố tá sẽ cực kỳ mệt nêu muốn hướng trò chơi theo hướng lịch sử cũng như thuyết phục các ông vua con hành quân đánh chiếm.
    Với những yếu tố đó , chơi San 10 mà chỉ dùng sức, với chiến thuật xây dựng từ từ rồi tiến quân , sẽ hết sức chậm và ko hiệu quả . Bạn phải biết liên minh với những tướng lĩnh khác , ra sức chiêu mộ nhân tài, vì vai trò của quân sư trong San10 quá hay.
    Tôi chơi năm 207 (lưu bị ), thấy được mấy màn lịch sử rất hay , Tôi có thể dùng từ thứ như trong truyện , nổi lửa đốt tào nhân , Màn đấy rất hay , cả chiến trường nổi lửa, ko biết có ai có cảm giác khoái trá như thế ko ? :)
    Nhưng đến màn xích bích ko làm được, có ai unlock được chỉ giúp với, sau khi vì Giang Hạ với lưu kỳ thì phải làm gì nữa, tôi đã kết thân (Union) với Tôn quyền, nhưng chẳng thấy gì cả , cả tôn phu nhân cũng ko thấy , my phu nhân sau loạn trưòng bản thì tiêu rôi , cô đơn quá :DD , ai giúp với,
    Thanks .

10. crew

crew The Warrior of Light

Cái sanX này làm sao để chơi được hán đế? và cách unlock một số nhân vật đặc biệt?
    Bạn kỵ binh bắn cung có nâng cấp được nữa không? cách xây voi luôn, tui mới chỉ có bạn giáp mây

11. Lonekiller

Lonekiller Youtube Master Race

Nếu bác muốn xây voi thì vào chiếm cái thành ở góc Tây Nam ,hính như là Thủy Xương thì phải .Còn muốn lên chức thì bác phải chiếm hết các thành cùng một khu vực mới được.
    Cho tui hỏi có bác nào cưới vợ được không vậy ?Tui làm như San 8 kết thân với mấy cha ẩn sĩ được mấy ổng dạy Skill cho nhưng chẳng có ai gã vợ cả .Tui thử chỉnh vợ cho mình nhưng chơi mãi mà chẳng thấy có con , có bác nào biết hông chỉ tui với !

12. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

có mấy điều cần hỏi lại cho kỹ mong các bác chỉ dùm :
    _ có cách nào khi mình đã có nhiều thành rồi thì chuyển quân từ thành của mấy chủ thành của mình sang thành chính của mình ko ?
    _ có cách nào ra lệnh cho thành phụ của mình oánh nhau với thằng khác ko ?
    _ khi vào lệnh delegate (ko rõ viết đúng ko) 0:) để ra lệnh cho mấy thành fụ thì nó hiện ra 4 dòng . cho hỏi tác dụng 4 dòng đó lần lượt là gì......?
    sơ sơ 4 cái đang thắc mắc . các bác biết chỉ giáo em dùm . cám ơn nhiều >:-D<

13. oh12vn

Hic , nghe bác tả thèm quá. Em chơi Lã Bố , unlock được cái event Caocao tặng thất tinh bảo kiếm, và vụ giết Đổng Trác, cướp Điêu Thuyền về tay mình B-) :-? . Sau đó 1 mình 1 thành , chả thằng nào thèm đánh mình, thế là mình lại vác quân đi oánh chúng nó. Có thể là do rút kinh nghiệm từ lần chơi tướng tự tạo lần trước (chưa đến nỗi thua nhưng bị bọn Viên Thiệu đánh liên tục, tướng tự tạo thì chỉ là tướng quèn, skill ít ỏi ) nên lần này liên minh với 1 đống ruler, rồi khích cho chúng nó oánh nhau , divide thành công rồi mà chưa thấy chúng nó động đậy gì cả. Được cái chúng nó ko oánh mình thì mỉnh rảnh tay thịt bọn khác. Battle trong này thì rất ít khi em thân chinh ra trận ( híc, ghét bọn Koei này ghê, mỗi lần chiếm được thành mới khi mình ngự giá thì chúng nó bắt mình ở đấy luôn, lũ lâu la cũng lũ lượt kéo theo, bỏ lại Hán Trung mà lòng đau như cắt). Để thống nhất xong vụ này em sẽ chơi theo kiểu lao động đường phố tá.

- Hình như ko chuyển được quân từ thành có Govener sang thành khác đâu. San X này làm theo kiểu chỉ quản lý được 1 thành nên thành nào đã có chủ rồi thì coi như mình bó tay. Nếu thành chưa có govener thì có thể chuyển lính + tiền + food đi đâu cũng được.

- Delegate có 4 lệnh :
    + Lệnh đầu tiên là bảo thằng govener làm thịt 1 thành khác. Cái button thứ 3 từ trên xuống sẽ sáng lên để mình chọn thành cần thịt. Nhớ chọn govener nào war cao cao 1 tí , hoặc chí ít tướng cũng phải tàm tạm. Máy làm ăn chậm chạp lắm , xây bao nhiêu quân rồi mà chúng nó ko chịu đi. Mà bọn máy này thích xây Fort thế ko biết, đi xa có giảm tí morale nào đâu. Tốt nhất là từ thành chính của mình , sai 1 đạo quân ( 10000 thằng hoặc ít hơn thôi nhá ) rồi ra lệnh cho thành kéo quân đi theo ăn hôi ( thực ra là mình ăn hôi của nó >:) ) Để ra lệnh cho thành khác kéo quân đi đánh cùng mình thì sau khi chọn xong leader và troop nó sẽ hiện ra 1 cái bảng yes/no , ấn yes rồi chọn thành cần thiết.

+ Lệnh thứ 2 , phát triển theo sự hướng dẫn của mình. Khi chọn xong lệnh này thì sẽ hiện ra bảng phía dưới , tick vào những cái cần phát triển. Cái nào đã max rồi thì ko tick được nữa. 1 lần nữa xin nhắc lại là vụ phát triển này chậm vô cùng. Nếu thành đó mà ko có quân lính thì việc đầu tiên của chúng nó sẽ là gọi lính nên tốt nhất send béng cho chúng nó 50000 nghìn ( Nếu thành nhỏ thì max là 5 troop rồi, chúng nó ko gọi thêm lính nữa. Nếu thành to thì chúng nó cũng đỡ mất thời gian gọi lính. Tập trung vào phát triển nhiều hơn. Nhưng pt cũng rất chậm, thôi thì máy , đành chịu vậy. Nhiều khi mình nhìn vào thành, thấy thằng nào cũng ngồi chơi phè phỡn mà tức lộn ruột trong khi chả làm gì chúng nó được.

+ Lệnh thứ 3 , wait, nhìn vào chắc biết là để làm gì rồi. Ngồi chơi xơi nước. Chưa bao h chọn lệnh này nên ko dám khẳng định B-) :p .

+ Lệnh thứ 4, auto, tự thằng govener sẽ làm gì nó thích. Pt chậm kinh khủng. Ko dám bình luận. Lưu ý là nếu dùng lệnh pt số 2, thì nếu pt đến mức mình giao cho thì máy sẽ tự chuyển về auto. Vì thế 1 năm nên check qua 1 lần xem chúng nó làm ăn thế nào, đã đạt quote chưa, để còn giao nhiệm vụ mới.

+ Cuối cùng, Govener là những thằng ngũ phẩm trở lên ( tức là được việc ), chiếm được 1 thành thì lại mất đi 1 thằng được việc. Như kiểu chặt tay chặt chân mình đi. Tức lòi mắt.

- Hehe, tranh thủ hỏi các bác vài câu luôn thể:

1. Làm thế nào để leo lên thành của chúng nó được, em làm có khi được có khi ko.

2. Có ai biết cách sinh con đẻ cái ko ? Mình có Điêu Thuyền mà chả làm ăn được gì thì phí quá :(( . Hoặc làm thế nào lấy vợ cũng được ??

3. Mấy thằng hay đi lung tung mà mình ko thu phục được kiểu Thái Yên thì để làm gì. Thỉnh thoảng chúng nó cũng dậy cho mình vài skill nhưng chỉ thế thôi à ( nếu thì thì mất công mình chạy theo em Thái Yên quá ).

4. Làm thế nào để tạo được quân bậc cao hơn. Em đã có nhà nâng cấp nhưng chỉ nâng cấp quân được thôi chứ ko tạo mới luôn được. Lần trước em chơi Triệu Vân cũng thế. Mình chiếm được thành mới (có nhà nâng cấp) mà vẫn ko được. Sau đó chuyển sang thành khác, 1 lúc sau bị mất thành đấy phải chạy về thì lại tạo mới lính bậc cao được luôn. Lần này chưa thử nên ko biết.

5. Tại sao có workshop 2 rồi mà ko equip cho lính mình được ???

hehe, hỏi thế thôi, hỏi nhiều quá các bác trả lời ko kịp mất :D.

14. newbiez

1. tui toàn chơi Create Character nên không biết tại vì nó khi nào cũng leo được không biết là có càn special skill gì không.

2. Tui cũng muốn biết làm sao để sinh con và cứơi vợ

3. mấy người đó là Sages. không có recruite được. chỉ học skill từ mấy người đó thôi hoặc là họ sẽ cho Item

5 & 4. mấy hôm trươc tui có làm môt cai chỉ dẩn . Xem lại mấy cái post củ đi

15. oh12vn

Khi muốn leo lên thành thì phải có đủ action points >= 20 để leo lên. Tuy trận nào cũng leo lên được nhưng ko phải lần nào trong trận cũng thành công ngay được. Mình cho nó leo lên thì thằng lính nó nói tiếng mán, sau đó là action points của mình hết sạch. Vì ko chắc có cách nào leo lên luôn được ko nên tui mới hỏi vậy thôi.

Còn nếu muốn equip cho troops các loại đồ chơi như Ram, Catapult, Tower thì cần Workshop chứ ko phải Workshop 2, tui nhớ nhầm nên mới hỏi loạn lên :").

Newbiez hiểu nhầm ý của tui rồi. Ý tui là làm sao để create brand new upgraded troops chứ ko phải là upgrade troops. Tại thành BeiPing , sau khi nâng cấp hết lên thì có Calvary , Charging Calvary ( cái này nên dịch là Mounted mới đúng chứ nhỉ :-/ ) và Store. Lúc đầu tui chiếm được thành này thì ko tài nào create new Arc.3 troops được. Về sau khi chiếm thành khác và quay trở lại thì lại làm thế được.

Vụ sages thì tui ko nói làm gì. Ý tui hỏi là có làm thế nào cưới em Thái Yên được ko , vì Triệu Vân nhà tôi chạy theo em ấy lâu quá rồi, tặng bao nhiêu quà bánh. Giờ mà chẳng được gì thì đúng là " đưa tiền cho gái ... ".

Tí nữa thì quên vụ Created Officer, Newbiez start từ bao nhiêu. Tui start ngay từ đầu, 50 tất cả các lực mà còn thấy khó kinh khủng. Ko hiểu các bác còn lại làm kiểu gì mà học hết skill. Gì chứ skill dual và debate thì phải chiến mới có được. War có 50 thì vào chợ thằng cướp bèo nó táng cho vài nhát cũng chết. Đi tìm Item thì phải vào mấy cái chợ, vô phúc gặp thành địch thì bọn lính canh cửa lại vòi tiền, lấy đâu ra mà đưa cho nó, ko đưa thì cũng ko dual lại nó được. Tóm lại là rất rất bế tắc. Làm officer quèn còn khó, bao h mới lên được adviser hoặc governer để làm chủ chính mình đây. :((

16. newbiez

tui cũng đã thử rôi nhưnng không có cách nào mà cưới được vợ hay là đẻ con. chỉ trừ khi là làm Create Office.
    nói mà mắc cở hehe Created officer của tui 255 cho hết tất cả stats , 1000 Frames và có hết tất cả Skills. Dual với ai cũng không bị thua. đập cho LUBU chạy te tua.

17. Constant

Constant Mario & Luigi

Cho hỏi cái phần tạo tướng tui vẫn đánh không được ! Vì trong controlpaner phần đó tui apply không được vì nó cần đĩa CD của winXP làm sao tui chỉnh được !

Còn trong rtk10 tên tướng của tui vẫn tiếng Nhật mặc dù đã down toàn bộ bản path mà nó vẫn không biến đổi gì hết !!!

18. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Bác Newbiez , vậy chương trình của chỉ chép vào nơi cài thôi phải ko .
    Còn cách cưới vợ mà Creat Office thì sao hả bác , có thể chỉ mình ko vậy hả

19. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

>:)
    Tui chơi RKT10 không giỏi, tui cũng chẳng mấy khi đi làm các quest, cũng như nhiều lệnh trên menu tui còn không hiểu hết, nhưng đáng buồn là khi đánh trận thì máy "ngu" quá, chẳng làm ăn ra hồn gì. Theo kinh nghiệm của tui, nếu như đi đánh nhau thì chỉ nên chọn cung, không đem loại quân nào khác đi cả( có thể đem một đạo inf.4 hoạc cav3 phòng khi nguy cấp cũng được). Nếu có thể thì đem càng nhiều quân sư càng tốt, nếu tướng mình là quân sư thì càng hay. Để tối ưu thì chỉ cần có 1 thằng tướng thật giỏi, lũ còn lại lead và war có kém cũng chẳng sao. Lúc ra trận đánh nhau thì bọn quân sư cứ đứng xa mà dùng lệnh attack ( bản mới chuyển thành battle rồi) để chuyển action point cho thằng tướng kia bắn giết. Vì mình bắn cung nên khi đánh chúng nó thì chỉ có chúng nó chết chứ mình thì không sao, chỉ sợ bị thằng cung khác của nó bắn mình thôi. Nhưng kể cả 10000 quân cung của nó thì mình cũng chỉ bắn 2 ngày là chết hết rồi, thế nên chẳng ăn thua. Khi đi đánh thành thì nhớ dùng cung bắn vỡ cổng thành đi, hơi lâu một tí nhưng lại được rất nhiều kinh nghiệm, chỉ 2, 3 trận là đã lên được 1000xp rồi. Lúc ấy thì mỗi lần bắn 5ap của mình đã giết được hơn 300 quân nó rồi, một ngày tính ra có khoảng 5apx5lượtx5tướng=12500 quân của nó bị mình bắn chết, bất khả chiến bại. chẳng thằng nào làm gì được mình nữa.

Tui đánh LuBu ở hệ hard, đem 5 vạn quân đi, chỉ có mỗi một thằng có lệnh battle nên không phải là tối ưu, thế mà càn quét 6 thành phía nam, đến lúc quay về đến Kinh Châu thì vẫn còn đến 4 van 6, gần như không chết anh nào cả :p . Chỉ tiếc mỗi một cái là không bắt được thằng Tôn Kiên để cướp ngọc tỉ của nó, charisma của mình bèo quá, chơi gần 10 năm rồi mà vẫn không thu phục được thằng nào ra hồn, chỉ có 1 thàng có pol hơn 80, một thằng có int hơn 80, chẳng thu phục được ông quân sư nào giỏi để làm kinh tế cả, tiền và lương thảo thì cứ phải nhờ vào cái nguồn gần như duy nhất là pettn, và sau đó là tiền lương cướp được ở 6 thành phía nam, tính ra giờ cũng có đến 600000 vàng, chẳng bao giờ chết đói được nữa, cũng chẳng cần làm kinh tế làm gì, nhưng vẫn tiếc là không có quân sư giỏi để đi đánh trận và thu phục tướng khác.

Có ai biết sửa các tướng nguyên thuỷ trong game thì chỉ cho tui với, tui thích đánh Lubu nhưng nó ngu thế này, mất 7,8 năm liền cho đi học, tốn bao nhiêu cơm áo nhưng cuối cùng cũng chỉ có int 50, mà không bắt được Tôn kiên để cướp ngọc tỉ, char cũng như hâm nốt, tức quá. Nếu ai biết cách hex edit mấy thằng tướng nguyên thủy làm ơn chỉ giùm cái.

20. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Bạn down bản patch version 2 của VNgamedev đi, ổn ngay lập tức, tuy là tên tướng hơi khó chịu một tí, nhưng vẫn còn tốt hơn tiếng tàu :@)

Trong RTK10 này làm thế nào để bắt được tướng của nó? Có phải là phải đánh melee thì mới bắt được không? Bình thường tui dùng cung bắn chúng nó chết hết nhưng chẳng mấy khi bắt được thằng nào cả, chỉ có duel thì mới chắc chắn 100% là bắt được thôi, mà đánh LuBu thì làm sao mà gạ mấy ông mưu sĩ duel với mình được cơ chứ 3:-o, đói quan văn quá trời! Mấy cái hire với bribe thì cả đời chẳng bao giờ thu phục được thằng nào có chủ rùi, chỉ hire được ông F.O thôi, mà đánh LuBu, tay chân toàn ông ngu như heo, chủ tuớng đã không hire được chú nào thì chớ, vậy mà bộ tướng cũng chẳng ra hồn, khó khăn lắm mới bắt được một thằng hâm hâm [-(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.