Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dian

dian Dragon Quest Lão Làng GVN

muốn chỉnh tướng có sẵn trong game, dogmeat chọn tướng cho mình, sau đó chọn màn chơi rùi save lại. sau đó dùng hexedit mở cái save đó lên. bạn cần chuyển 5 chỉ số của mình từ dec sang hex ví dụ như chỉ số của thằng tướng mình là 100 100 100 100 100 thì chuyển thành 64 64 64 64 64 ( số ở dạng thập lục phân) nhớ là chỉ số khi chưa cộng item. Sau đó find hay search các chỉ số đó, bạn phải tìm kiếm đủ 5 chỉ số luôn thì sẽ chính xác hơn, ví du search 6464646464 để tránh bị trùng chỉ số với các thằng khác. He he...
    Mà wên, các chỉ số đó theo thứ tự như trong game, cần chỉnh chỉ số nào thì chỉ chinh ở chỉ số đó thui.

2. Tuansn

Tuansn Donkey Kong

Tui hỏi cái mấy bro cày item ở đâu thế. Tui đi đánh hoài mà chẳng kiếm đwưọc thứ gì. Còn vụ mua bán item nữa chứ., Thế nào vậy....

3. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

chia buồn với ông bạn nhé . tôi đánh Lubu - handsome đến năm 213 thu fục toàn chú int ~ 90-100 ( lusu - lugeliang - sunce ............. túm lại toàn thằng thông manh ) fê lòi

4. Constant

Constant Mario & Luigi

Có ai cho tôi biết làm sao đánh tên tướng được không ??? Tui không thấy con trỏ lấy gì đánh tên tướng còn chương trình hexedit bạn lấy ở đâu ra vậy chỉ tui với !!!!

Tui down bạn path về rùi mà tên tướng vẫn tiếng Tàu !!!! Giúp tui với !

5. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

Tính trả lời bài của Dogmeat nhưng dogmeat đã tự trả lời rồi. Chiến trận trong San X ko hề khó, bạn cứ thử tưởng tượng tôi dùng quan vũ lao động đường phố tá cho lưu bị , sau khi mấy màn lịch sử bị lùa ra khỏi tiểu bái đến thọ xuân hay cái con khỉ gì ý , bị tào tháo hội đồng đến quây mà chả hề ngán nó 40000 chấp 170000 tới 8 lần bất bại liên tục trong 2 tháng , nhưng chả nhẽ quân ko chết tí nào ? kiểu gì cũng toi dăm ba nghìn , ko có thời gian gọi quân + huấn luyện ? thế thì kiểu gì cũng teo , đã thế khi quân bạn yếu (ít) xin xỏ thằng Ruler của mình đánh tháo nó đếch cho (nó sợ) chỉ cho đánh mấy thành vớ vẩn (tiền lương ít tèo ) mà vừa kéo quân đi thì thằng Tháo béo lại kéo đến làm thịt thành cũ mình ngay (nghĩa là chỉ có đủ 10 ngày đé chiếm thành mới ) sau đó lại phi như hụi chạy về nhà cứu chúa, đánh tào tháo. Sau đó nó đẩy mình làm thái thú - thích quá chạy ra - thì chỉ 10 ngày tháo thịt ngay được ông chủ của mình hehe đã kém lại ko chịu gọi mình cứu viện , cứ thế cứ thế tôi bị tháo lùa chạy như trong chuyện hehe.
    Mà đánh bằng thằng tướng chó lắm , ko phải lúc nào ông chủ con cũng cho mình đạo quân ưng ý , mình huấn luyện đạo nào ngon là ông ý vơ ngay rồi đánh đấm như máy :DD , nhiều lúc thấy trương phi ngu si chạy ỵ ra ngoài đánh đấm búa xua mà tức lộn ruột , thương quân sĩ :D , thành ra đánh 40000 mà nhiều lúc cảm tưởng như có 10000 vậy.
    Hehe nhờ trời chạy về tân dã tìm được oắt từ thứ , sau lại mất ---> được khổng minh, loay hoay chạy sang Giang hạ - rất giống lịch sử -từ đây bình yên hơn bắt tay với tôn quyền , xuôi nam chinh phục trường sa , thu lấy Hoàng trung và mấy thành lân cận nhưng tướng ít quá , mặt khác tôn quyền như đặc sản thua liểng xiểng bị tháo dồn về 1 góc , nên đâm ra hành quân chình tây thục rất khó , tướng thì mỏng , mặc dù có bàng quân sư , Ngoạ long , ... nhưng cứ chinh tây mà mang theo ngoạ long và mấy tướng xịn là hậu phương bị đập te tua ngay , đếu mẹ Bàng thống và quan hưng trương bào +150000 quân có phải đặc sản đâu mà thằng tháo + Hạ hầu đôn , trương cáp tuân du , từ thú (:D) + có 80000 quân là thua vãi đít. Bực quá. Thêm chú Tôn thì hết mẹ khả năng phản pháo toàn lo chạy (y như mình lúc nãy) . Khó là ở chỗ đấy đấy. Bác nào có cách gì ko giúp với . Năm 214 rồi nhanh ko chết già mà chưa có giang sơn :DD
    @o12vn , lên thành cũng như dùng kế ko phải lúc nào cũng hữu dụng , tuy nhiên có vài mẹo(do tôi đoán thôi nhé) , chạy quân lên gò cao trước thành(sát thành cũng được) , hướng quân vào thành , trọn lấy 1 điểm lên kế tiếp ngay chỗ vừa lên thành , nếu quân có tướng đi kèm tỉ lệ lên được hiệu quả hơn,
    1 mẹo nhỏ dành cho phòng thủ , nếu biết quân địch đang hành quân , xin chủ tướng đánh chặn (ko dễ đồng ý) ở 1 nơi hiểm yếu , mang theo mấy thằng thông minh hay đốt lửa được (quân mã ) chạy lòng vòng đốt lửa mù trời , ko thắng cũng câu giờ được , để đội bạn ko thắng được mình. Tôi đã từng thử có 10000 quân (3 đội công lại ) đốt mà cầm chân đuợc 8 vạn quân tháo . Nhưng ko phải lúc nào cũng đốt tốt :DD . Tháng 5- tháng 8 là nướng thịt tốt nhất đấy. :DĐ
    Mọi người học skills của mấy thằng tiên thế nào thế , tôi cho nó tới cả chục bảo bối , ăn uống bét nhè ,tán phét đủ kiểu , nó vẫn cắp đít đi, ị vào cho nữa. Hay tại ko có gái :DĐ
    Hic hic đang thi mà máu SanX quá.
    Chúc mọi người vui.

6. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Cám ơn nhiều. Vậy mà lúc trước tui cứ tưởng là nó để chỉ số chính, sau đó đến kinh nghiệm của chỉ số đó, báo hại mình ngồi mò suốt cả ngày hôm qua cũng không tìm nổi. Nhưng tui vẫn chưa tìm được cái chỉ số về service, không biết là nó có phải theo bậc không nhỉ?

@ Funning: Tui đánh Lubu, chỉ mất thời gian nấn ná học hành cho đỡ ngu, chứ nếu đánh chiến tranh tổng lực, cướp của giết người, không đầu tư kinh tế thì chắc chỉ 7, 8 năm hoặc 10 năm là hết bản đồ, đâu phải đợi đến 213 để thu phục mấy ông Tuân Du, Gia Cát. Tui muốn nói là thu phục ngay trong thời gian đầu để làm kinh tế cho vui, chứ nếu thiếu tiền thì đi cướp thành của nó mà lấy tiền, sợ gì ehhêh B-)

7. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Hê hê, tui chơi LuBu, nhưng không thích làm general tí nào hết. Lúc đầu thì ở với Đinh Nguyên, chẳng làm gì cho nó, suốt ngày đến Lạc Dương đầu tư học hành mở mang đầu óc, hết tiền thì đến Tràng An đầu tư tìm bảo vật, chẳng bao giờ thiếu tiền. Hơn nữa, không biết có phải mình phục vụ Đổng Trác tận tuỵ quá không mà đến khi mình giết nó ( có cái event giết họ Đổng hay ra phết), thì mình đã có 9 thằng tướng tuỳ tùng và hơn 8 vạn quân trong đó có 1 Cav2, 2 inf 4, 2 arc 3, thế là đến Lạc Dương làm trùm, tiếp tục công việc học hành. Còn chuyện phòng thủ thì quá ngon ơ. Tui hầu như chỉ dùng quân cung, cứ đứng trên mặt thành mà nã xuống. Máy thì gần như chẳng dùng cung bao giờ, chỉ biết đến đập cổng thành của mình. Có lần tui bắn chết 8 vạn quân của Trương Tế mà bên mình chẳng mất 1 thằng lính nào ehhehe. Vậy mà là hệ hard đó, không hiểu hard kiểu gì. Tui chưa thử đánh Quan Vũ như bạn nên không biết lao động đường phố tá LiuBei như thế nào, nhưng tui không khoái thằng gàn ấy tí nào hết, thế nên nếu có chơi QuanYu thì cũng sẽ tìm cớ mà resign thôi ehhêh. mà mình được làm Ruler rùi thì còn sợ thằng nào nữa?

À, còn nữa, đánh họ Tào thì quá ngon ơ. Gặp mấy chú Đôn, Uyên, thì duel một cái là nó chết nhe răng. Chỉ ngại có mấy thằng mưu sĩ dùng plot làm cho Lubu của mình chạy lung tung, bắn lung tung thôi. Đã có lần tui dùng Lubu đánh tay đôi chết cả Đôn lẫn Uyên, còn Trương Liêu của mình thì làm thịt Tào Nhân dễ như ăn cháo. Mới thế là nó đã mất 3 vạn quân rùi, mà mình chẳng tốn tí quân nào ehhêh. Còn lại mấy thằng lính quèn thì đánh quá dễ. Đánh Lubu thì đúng là lợi hại thật, chỉ phải cái nó ngu, ra trận thì không được để nó đứng cạnh thằng khác, nếu không thì bị chiêu confuse, tự mình đánh mình, thiệt hại nhiều không thể tả.

8. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Khi tui chơi dưới vai Trương Liêu mình tui làm thịt ( Duel ) cả Uyên lẫn Tào Nhân nhưng thằng đần Lã Bố đứng co gio một gó không dám oán ( chắc sợ chết ? ) làm tui cùng mấy tên tướng khác bị Đôn và Lý Điển ........... cả chục tên vây đánh tơi tả . Khi tình hình đã hòm hòm ( Quân Lu Bu còn nguyên , tôi 6000 , mấy tên còn lại khoảng 27000 , Tháo còn tổng cộng 28000 và đã rút vào nội thành !) chẳng hiểu chuyện gì thấy Quách Gia xì xồ vài câu Lu Bu rút quân ! Tức ói máu ! Lu bu đần quá ! Nhưng khi chơi tuớng tự tạo War 95 tui Duel với Lubu ( event bắt buộc khi theo Tháo ) thì Lu Bu chỉ một nhát chém tướng tui đây lăn quay ! Khoẻ thật chỉ cái đần !

9. dreamweaver

dreamweaver Mr & Ms Pac-Man

Bác nói thế phải tội với Lữ tướng quân " Lữ Bố trong loài người " . Tay bán zép ( ý là em nói xếp em họ Liu tên Bei ) , cũng thế cả . Toàn lạng lách bên ngoài encourage không . Mà không chạy qua Tương Duơng có lấy được Kongminh không ta ?

10. newbiez

newbiez Youtube Master Race

Cái Create Officers file thì bỏ vào C:\Documents and Settings\XP\My Documents\Koei\San10\TPrsn
    thì vô trong phần Edit Officer rồi chỉnh Spouse(vợ/chồng) cái option này chỉ dùng đươc cho Create Officer thôi. còn về phần con thì làm một thằng officer nhỏ hơn ít nhất 15 tuổi rồi set Mother & father. chỉ vậy thôi

11. andylove2005

andylove2005 Youtube Master Race

Khong biet co ai nan cap duoc het may cai hinh nay chua? Sao toi van thay thieu 2 cai day?[​IMG]

12. newbiez

newbiez Youtube Master Race

còn một cai thôi thì phải đó là Wooden Ox(con bò bằng gỗ để chứa lương thực) nếu không lấm thì có thể làm được tại jiang zhou mà thôi

Ship(tàu),tower(cung lầu),Catapult(máy bắn đá),ram(xe fá thành),wooden beast(xe phun lửa) and wooden Ox

nếu mà đánh trận trên sông mà không có ship thì sẻ có hình chiếc tàu nhỏ. còn nếu có ship thì là tàu lớn

13. Funing

Funing Mr & Ms Pac-Man

làm sao để có ship2 hả mấy bác . em chơi hoài mà chỉ có ship 1 thôi hà . còn cái hình ở giữa hàng thứ 2 của bác andylove2005 là cái gì mờ nhìn kỳ oái thế hehe

14. crew

crew The Warrior of Light

Muốn xây ship 2 thì phải nâng cấp thành lên mức cao nhất, tức là có thêm 3 loại nhà sẽ xây được và chỉ xây ở những thành gần sông nước. Cái hình ở giữa chắc là xe bắn đá hoặc xe phun lửa

15. What_your_name?

What_your_name? Mr & Ms Pac-Man

Bác newbiez , tui đâu có biết tiếng nhật đâu mà phần của bác chỉ ở đâu .
    Bác có thể rõ ràng hơn được ko vậy
    Và bác kêu tui chép file của bác vào My Documents thì tui cũng chép rồi đó nhưng trong đó chỉ có vài tướng mà bác tạo sẵn rồi , khi mà tui vào tạo tướng mới thì ko có được , nó vẫn là tất cả sức chỉ có 100 thôi và cũng ko dầy đủ skill gì hết , thì tui thử cách khác là vào các tướng mà bác tạo để chỉnh sửa tên và hình thì chỉ có skill thì giữ lại được còn sức thì trở về 100 cả là sao vậy hả bác

16. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

wow mấy cái vụ này dễ lắm bác cứ vô cái thành nào mà có nhà nâng cấp thuyền , xây dựng được cái nhà đó thì có thể trang bị thuyền cho quân , mấy cái thành ở phía nam đó .

17. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

bạn down cái bản patch_2 của vngame về là có thể thấy cái phần up vợ chồng con cái cho nhân vật của bạn , bản patch đó đã dịch hầu hết các menu ra tiếng Anh.

18. Tuansn

Tuansn Donkey Kong

Nè chưa có hiểu mấy cái thằng cha mà mình không rebel được mà chỉ có talk reward có giúp ích gì cho mình không vậy ta. Tui gặp tụi lang thang này nhiều quá mà chưa thấy ích lợi nào cả....Ah mà có hire được gia cát lượng không thế. Mà còn có vụ Nhật Bổn như San 9 nữa không ta....

19. Tuansn

Tuansn Donkey Kong

Nè cả vụ Item nữa. Sao mình Duel chết cái thằng có item mà mình không dành được hết vây. Bao nhiêu của ngon vật lạ thằng Side nó cướp hết....

20. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

yes cái vụ này thì đúng rồi cũng như bạn chơi ruler đó , khi thắng trận thì có quyền quyết định tất cả mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.