Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Thu phục tướng thì ấn vào nút hire hoặc bribe. Nếu thu phục tướng tự do thì dễ, tướng đã có chủ thì khó, vì nó có loyalty. Phải rumor cho nó giảm loy xuống thì mới có khả năng thu phục được. Còn cái chuyện mà có những thằng nó không theo thì là chuyện tất nhiên. Nếu như thằng nào cũng thu phục được thì há chẳng có lúc Quan Vân trường đi theo Tào Tháo, Trương Phi làm bộ tướng của SunQuan à. Chỉ có một cách duy nhất để có thể thu phục được tướng dễ dàng nhất, đó là dùng hexedit, sửa cái chỉ số về lòng trung thành của nó về 0 hay 1 gì đó rồi đến đây mà thu phục ehhêh. Nếu muốn biết cách thu phục thì đọc bài của Sarah mấy trang trước á, cái cách dùng người quen đi thu phục hay lắm, nhất là khi thằng chủ tướng của bạn là thằng xấu trai (char thấp, hì hì)

2. newbiez

newbiez Youtube Master Race

cái file vẫn chạy bình thường mà đâu có gì đâu. còn về việc chọn skill thì dùng english patch coi trước rồi sau đó chạy cai san10.exe chua có english patch để làm new officer. cứ làm theo cách chỉ dẫn trong bài post là được rồi.

3. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

pác co kinh ngiệm nào để bảo vệ thành phố không
    giả sử tôi đang di danh thành phố khác
    thì thành phố của tôi đang bị đánh thì làm sao
    tại vì khi có thành phố mơi tui thường chuyển hall về đó

4. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

mí bác cho hỏi làm sao chuyển tiền + lương từ thành này sang thành khác được dzị??? Rùi có cách nào lúc mình đi đánh ai thì rủ thêm thằng đồng minh được ko?

5. kysibongtoi78hn

kysibongtoi78hn Youtube Master Race

Nè tui lấy triệu vân thì có thu phục được không vậy. Làm thế nào thu phục được thế. Tui gặp trương liêu di lang thang biếu nó bình rượu giá 400 đồng lận nó hiện ra cái dòng thứ 2 dưới cái tim kiém 3 dòng 1 trong số đó nó bắt đánh nhau. đánh thắng được nó rùi mà vẫn về thành chính vẫn không thấy tên nó theo bên mình.
    Ai biết cách thu phục chỉ em với chứ Lưu Bị của em yếu quá thua liểng xiểng àh

6. kysibongtoi78hn

kysibongtoi78hn Youtube Master Race

chả cần cài đâu tui mở quách cái đĩa ra tìm cái Koie rùi mở ra có cái san 10 dó cóp vào máy nhớ cóp o cả 2 đĩa rùi chạy
    chạy khoẻ lắm. He he he

7. golden angel

golden angel Donkey Kong

sáng nay đọc trên báo thấy có trò này! nhưng ko biết ở SG mua ờ đâu! ai biết chỉ giùm nha!

8. hoak

hoak Mr & Ms Pac-Man

1.Muốn chuyển tiền lương thì cách chức của thằng governer ở thành đó đi, rồi qua đó chọn send,gửi cái gì cũng được.Gửi xong rồi phục chức lại cho nó

2.Muốn rủ thêm thì lúc sau khi đã chọn quân và lương xong hết rồi,nó hỏi mình Yes hay No gì đó bằng chữ Tàu.Chọn Yes thì nó hiện ra cái bảng đồng minh ,chọn thằng nào gần gần nơi mình đánh mà bấm vào.Tui liên minh với thằng Tào Tháo,nó sốt sắng lắm,mình kêu là nó đi liền à,mỗi tội vào trận đánh hơi ngu,cứ chạy vòng vòng không à.

9. tuonglam_n

tuonglam_n Mr & Ms Pac-Man

Cách để không giảm Safe trong Thành của mình:
    - Phải nên nhớ rằng update, bắt lính hay tech, build đều giảm Safe.
    - Safe < 40 cơ may dân nổi loạn, cướp bóc -> mất lính, mất dân là rõ ràng lắm nha. Chưa hết, tech, farm, eco. đã đời cũng mất luôn [-(
    Bởi vậy, làm chủ tướng lúc nào cũng phải cho 5 - 7 em đi làm Safe (trong phòng họp đó) chọn mấy em nào mà có vòng tròn O trong bảng tướng thì hiệu quả hơn.
    Vậy thì mặc may mới không bị loạn lạc, safe lúc nào cũng 100 nếu không là tiêu đời ráng chịu. :mad:

10. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

mà nè ai có có bản patch tiếng anh tên tướng không up lên được không?

11. crew

crew The Warrior of Light

Vào cái phần patch san 10 ý, mấy trabg gần cuối có bản patch 2 của vngamedev, patch được thêm khá nhiều thứ và tên tướng

12. newgamer164

newgamer164 Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi một chút. Mình chọn Lưu Bị chơi từ năm 184 nhưng chơi tới bây giờ là năm 199 mà nó vẫn là Gev chứ ko phải là Gov hay Ruler. Vậy bạn nào biết chỉ mình cách lên chức đi. Nhưng nó có đòi hỏi GOld hay Fame ko vậy. Hiện giờ Fame mình mới chỉ có 254 và Gold thì cỡ 5000

13. luan

luan Donkey Kong

bạn phải làm theo yêu cầu của dân thì điểm safe mới ổn định được.vào hall chọn hàng 2 là làm theo yêu cầu dân đó,click vào mà ko làm là bị mất fame đó nhe mà ko làm thì safe xuống thấy sợ luôn....

14. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Lên chức thì không phụ thuộc vào fame hay tiền, mà phụ thuộc vào sự đóng góp của bạn. Bạn chơi Liu Bei năm 84 thì chắc bạn là tướng dưới quyền thằng nào đó, để lên chức thì bạn phải tích cực làm việc ( farm, eco, hire), đại loại những cái nào bạn có khả năng thì phải tích cực làm vào. Đến khi bạn tích được 10000 service thì có thể bạn sẽ được thằng chủ tướng phong làm Gov. của một cái thành nào đó, lúc ấy thì muốn làm gì thì làm. Nếu bạn cứ rong chơi suốt ngày hay chỉ đi thực hiện nhiệm vụ trong quán rượu thì không thăng chức được thôi. Thực ra mình cũng chưa bao giờ đợi đến lúc được thằng chủ tướng phong làm gov cả, mình toàn resign rồi tự mộ quân và nổi dậy thôi. ( Có thể lần sau sẽ chơi theo kiểu lao động đường phố tá thay đổi không khí xem thế nào).

Để tăng fame thì có nhiều cách, làm quest ở trong quán rượu cũng tăng fame, đi duel nhiều cũng tăng fame, nhưng tui nghĩ cách tăng fame nhanh nhất là tích cực search và hire nhiều vào, có thể tăng từ 3-5 fame mỗi lần.

15. rtk10

rtk10 Youtube Master Race

Cho tui hỏi chút đi, tại sao khi ta nâng cấp thành lên thì thấy xuất hiện một số nơi như "bệnh viện" "trường đào tạo võ" và một số khác. Nhưng sao có cái khi vào chỉ có chức năng "Search" thôi. ?
    Làm sao sử dụng những nơi này vậy ?

16. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Mình là ruler có thăng chức cho tướng của mình được không, và vào chỗ nào?

17. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Làm thế nào mà cách chức thằng Gov được? Mình chỉ thấy chỉ có thể bổ nhiệm thằng khác làm gov thay thằng cũ thôi chứ, chưa thấy cách nào để bãi chức hoàn toàn của cái thành ấy được. Bình thường muốn lấy tiền của thành ấy, tui toàn phải move về thành ấy rồi send tiền lương đến cái thành trống nào đó thôi.

À, có ai biết làm sao học được các kĩ năng màu xanh không vậy? Mấy cái skills ở dòng cuối cùng á, như kiểu Adivsor hay Celeb hay Mage gì đó. Mình đánh Lubu được một thời gian thì thấy một vài skill nó sáng chữ lên, nhưng không biết phải nói chuyện với thằng nào, hay học mục gì để nó thành skill xịn cả

18. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Cái skill Mage này tôi chưa thấy thằng nào có. Mua được một quyển sách +1 lead có thêm skill Mage nhưng không biết nó có tác dụng gì. Bạn nầo biết chỉ dùm nhé! Hay là bạn nào rành về các skill thì mở luôn một topic để bàn thêm.

19. dian

dian Dragon Quest Lão Làng GVN

muốn baĩ chức 1 thằng gov naò đó, chỉ cần chọn bổ nhiệm một thằng gov lại cho caí thành đó nhưng không chọn thằng naò làm gov là được ruì.
    có ai biết hết công dụng cuả mấy caí menu trong govenor ko? mấy caí như creadít hay condist thì phaỉ? tui nhớ ko rõ lắm.

20. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Cho tui hỏi làm sao kiếm tiền và item trong RTK 10 này zậy. Tui chỉ biết mỗi vụ đi mua item thui mà mua thì đắt kinh khủng. Bác nào biết chỉ giúp với. Mà các bác cho hỏi luôn là cái trò này làm quan mà ko có lương gì cả vậy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.