Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Warheit

Warheit Mega Man

SAo em hỏi mà ko ai thèm trả lời thế,làm sao mà làm mấy qust nó bảo mình đến điểm này điểm kia thế các anh ???

2. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Thế lấy vợ thì phải làm sao ạ ,em hiện nay là Commander nhưng vẫn chưa rành vụ kiểm soát tướng lĩnh lắm . Nếu bây giờ em có 5 thành thì phải chọn mục gì để quản lý là tiện nhất .Có thể ra lệnh cho các thành con góp quân và tiền cho mình được ko và có thể dời nhà ko (Thành mạ hiện tại mình đang quản)

3. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Tại em hỏi thế khó quá, làm sao mà trả lời được. Quests là chủ đề nóng bỏng nhất của RTK10 bây giờ, tại chỉ có quest là còn chưa rõ ràng, ai cũng phải hộc cơm ra mò thôi ehehhe. Cái quest mà nó bảo đến điểm này điểm kia thì quá dễ rùi, cứ đến đúng cái thành ấy, gặp đúng thằng ấy, hoặc là chui vào quán rượu của thành ấy để update quest, đến một lúc nào đó em sẽ finish được, hoặc là gặp một thằng cướp, duel với nó, đại loại thế.
    Cái khó bây giờ là mấy quest như kiểu đi đấu khẩu với 7 thằng danh tiếng, hay gì gì đó với 10 thằng, hay là gì gì đó nữa, có số 49, nhưng chẳng biết là 49 cái gì, vậy mới hắc.
    Những cái quest đi bắt cướp ở ngoài thành thì trước khi đi lùng thằng cướp thì nên save lại, đi lang thang quanh cái thành đó ( ko phải nhất thiết chỉ đi theo hướng trong quest đâu, bọn cướp nó xuất hiện hơi lung tung). Đến khi nào gặp được thằng cướp ở đâu thì load lại cái save cũ, rồi đi đúng đến điểm đó thì sẽ gặp lại nó, mình đỡ mất nhiều thời gian hơn.

4. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Vào phòng họp, delegate cho các thành ấy. Thành nào giàu tài nguyên, an toanf, thì delegate phát triển, ko cần xây tường cũng được. Thành nào ở ngoài biên ải thì delegate cho nó đánh thành đối phương, vậy nó sẽ tích cực mộ quân hơn, mình đỡ vất vả hơn khi đi cứu nó. Còn khi đánh giặc thì tốt nhất là mình tự đi, như thế đỡ hao tốn hơn, chứ sai chúng nó đi đánh thì phí của lắm. Trừ khi mấy thằng chư hầu của mình cực mạnh, và nhiều tướng, còn lại thì mình nên trông chờ vào mình, chứ đừng sai chúng nó đinh đánh làm gì cả.

Đã có bác nào chơi Quan Vũ năm 217 chưa, ngộ hết chỗ nói. Chơi được một lúc thì thuỷ chiến Bàng Đức, tí tẹo sau thì đánh Tôn Quyền, khoai vỡ mật. Mình có khoảng 6,7 ngìn quân, nó có gần 4 vạn. Nhưng có cái nhố nhăng là trận đó mình có thua hay chiến thắng vẻ vang thì cũng vẫn phải về thành đô làm vật cho Lưu Bị, hì hì. Buồn cười ở chỗ, nếu thắng thì chạy thoát về, ko kể làm gì, nhưng nếu thua thì cũng chạy được về, chỉ có Quan Bình, Chu Thương là bị bọn quân Ngô nó bắt được, nó chặt đầu đem bêu thôi. Bọn Koei này nó thiên vị Quan Vũ quá đáng, lẽ ra phải chết thì ko chết, trong khi Lubu thì không làm cách nào tránh khỏi hoạ bay đầu, cho dù mình chơi Lubu hay Cao cao hay Liu Bei cung thế, cú vật.

5. oh12vn

oh12vn Youtube Master Race

còn 1 cái ko rõ ràng nữa bác dogmeat àh, đó là phần Attack -> Campain. Hầu hết các lệnh trong Campain đều chưa được dịch ( mà em thì mù tịt tiếng Nhật + Trung ). Khi mình đã có tương đối thành rồi thì việc tự cầm quân đi đánh rất mệt, thời gian đâu cơ chứ, em toàn sai bọn nó đi táng nhau thôi, nếu phần cmp mà được dịch thì còn nhanh hơn nữa , mình điều khiển tất cả đi oánh nhau , tuy hơi tốn 1 tí nhưng mà nhanh nhất.

6. PHTNMT

PHTNMT Mr & Ms Pac-Man

có bác nào dùng cái san10-editor-01-v0.92 ko nhỉ,tôi dùng cái đó nhưng mà ko biết sửa mấy thằng tướng chết rồi sống lại được,có ai biết thì chỉ giúp tôi với.Nhân tiện chỉ tôi luôn cách add vợ với dùng hexedit hay SanX-editor cũng được.

7. PHTNMT

PHTNMT Mr & Ms Pac-Man

Tôi chơi Triêu Vân năm 200,theo chú Lưu Bị,bị Tào Tháo đuổi như đuổi chuột vậy theo đúng trong chuyện nhưng từ khi chạy xuống chỗ Lưu Biểu rồi được Lưu Biểu cho sông nhờ ở thành XinYe thì ko thấy giống theo chuyện nữa đợi mãi đến tận năm 208 mà cũng chẳng thấy Từ Thứ với Khổng Minh đâu cả,có ai biết làm thế nào để ra được ko vậy.

8. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

He he, không chỉ có Quan Vũ mà thằng cha Bàng Thống cũng không chết nếu chọn nó. Đi tới đoạn vào Xuyên thấy mí bác xí xố một hồi rồi chỉ bị thương chứ không teo.
    Chơi Triệu Vân khi đến Tân Dã rùi thì bác phải tự đi mà mò thằng Từ Thứ, trong thành ấy. Có được nó rùi thì sẽ bị Tào Nhân nó vác quân xuống đập. Rùi cố để cho thằng Lưu Bị nó có Gia Cát sớm thì sẽ không mất Từ Thứ ( sướng :D).

9. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

Các bạn ơi cho mình hỏi với nâng cấp Arc lên cấp 3 cần những gì , mình chơi nếu chỉ có nhà cung thì nếu đạo Arc đó có 300 Exp là nâng cấp lên cấp 2 được , nếu thành đó có thêm nhà Tech mà đạo Arc có 500 Exp thì nâng cấp lên bọn quân xài nỏ liên châu .

Còn cái này nữa mấy tên ẩn sĩ đó nếu ta gặp và nói truyện với nó thì sẽ được gì , có thể Hire được nó như bên San9 không ?

10. crew

crew The Warrior of Light

Thì Arc cẩp chính là bọn xài nỏ đấy, cần có 500exp và nhà cung+tech là nâng cấp bọn lính lên được, bọn này mà đi đánh thành thì chiếm nhanh lắm, mấy thằng ẩn sĩ nói cũng chẳng được gì đâu và không hire được trừ mấy thằng tướng mà mình search ra thôi.

11. great_sephiroth

great_sephiroth Mayor of SimCity GameOver

Ra lệnh cho mấy thằng chư hầu đánh thằng khác như thế nào? Tôi có chư hầu mà khong biết làm gì với nó cả?

12. QuansuBaoLong

QuansuBaoLong Mr & Ms Pac-Man

Xin cho hỏi:
    1) Làm cách nào để nâng cấp các đội quân của mình để có Máy bắn đá, Lô cốt và Máy ủi thành vậy? Tui vào các thành Workshop chỉ thấy mỗi chữ Search và chữ Cancel thôi hà! Tương tự với Tàu chiến ở Port!!!
    2)Nếu nhân vật mình đang chơi thì chết (đúng 99 tuổi) mà chưa kịp thống nhất thiên hạ! Có phải lúc đó là sẽ Game Over ko?
    3)Muốn nâng chỉ số Defend thành lên 8000 thì làm sao? Tui cố lắm nhưng đến lần nâng cấp thứ 3 thì chỉ số đó vẫn là 4800!

13. crew

crew The Warrior of Light

Đefen của thành cao nhất là 4800 thôi, 8000 chắc là hack thôi, còn để có máy bắn đá, phun lửa và công thành thì chỉ có thể nâng cấp ở 1 số thành như Chenliu... Và phải nâng cấp thành lên hết cỡ. Mà phải là Ruler, cmd hay gov mới làm được hoặc được lệnh đi làm thì mới được.

14. Ginta

Ginta Donkey Kong

cái 49 đó hả? nó kêu mình phải đi duel với 49 thằng giữ cổng thành của địch đó mỗi thành chỉ đưọc tính có 1 lần à duel lần 2 nó không tính .

15. Ginta

Ginta Donkey Kong

bọn cung cấp 3 hả? cưỡi ngựa phải không
    tui có từ lâu rồi nó cũng được à không phải tốt nhất đâu tuy nó chạy xa nhưng khi không cho tướng theo thì nó dỡ tệ thua mấy đám lính khác nữa
    à còn cái này nữa không biết có bác nào biết chưa
    khi mình là tướng vô chủ nếu muốn tự làm ruler thì nên kết bạn với mấy tên tướng vô chủ khác nhớ lựa tuớng nào có lính đó nha sau đó kêu tụi nó liên kết với mình để tấn công thành càng nhiều tướng thì lính càng nhiều càng dễ thắng nếu thắng tụi tướng đó sẽ là thuộc hạ của mình luôn

16. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

ây,cái bản patch mới của san 10 ko down đc,hic,có gì khác + thêm so với bản trong cd mua ngoài ko?,chỉ cái,để còn down load nào :D
    To crew : thằng em định lắp ADSL Home ko?nhanh ko hết khuyến mãi,hết free cước hoà mạng đó :)
    oh,vừa down đc rồi,nhg post bài mất rồi,đành sửa vậy !

17. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị bác nào có chữ ký to quá thì cho nhỏ dùm lại. Đọc hoa cả mắt mà chảng tháy gì. Chỉ tháy toàn chữ ký của các bác thôi.

18. bienca_29

bienca_29 Donkey Kong

Ai biết làm cưới vợ không vậy . Tui tạo 5 thằng siêu nhân , kết nghĩa anh em cùng đứng lên làm ăn cướp :)) , chiếm được thành nào vét sạch tiền , lương thực ; bắt được thằng nào chém đầu thằng đó hehe . Trong 5 thằng có 2 em đẹp tuyệt , tui muốn cưới làm vợ mà chả biết làm sao . Mấy bác chỉ dùm nhé .
    Tui chơi năm 217 , 3 thằng đánh nhau ì xèo , tui đứng giữa làm ăn cướp vui thiệt khà khà .

19. Falluot

Falluot Youtube Master Race

Thứ nhất cung bậc 3 là lính bộ bon. nó ôm cái nỏ to tổ bố chứ ko phải quân kỵ . Thứ 2 muốn lên làm ruler chẳng cần thằng quái nào theo mình mình cũng có thể tự chiêu mộ binh mã để đứng lên khởi nghĩa 1 mình được . Đó là 2 điều cơ bản mà câu. cũng nhầm được sao ?

20. Falluot

Falluot Youtube Master Race

-------------------------------------------------------------------------
    Không chỉ có 1 số thành mới nâng cấp được mà tướng trính của cậu phải có money ko thì bắt mấy thằng đệ nó nâng cấp cho dù sao thì cũng là tiền của mình mà !
    Nhân vât. mình chơi chết thì được trọn 1 nhân vật bất kỳ chơi tiếp mà !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.