Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Darkduran

Darkduran Youtube Master Race

vào mấy trang trưóc tìm cái link của San edit tải về mà tạo cái đấy tạo dễ nhất. Mỗi tội phải dùng win XP mới chạy được.

2. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Không hiểu bạn đánh kiểu gì, mình cũng đánh hard, mà có thấy khó khăn gì đâu. Khi ra đánh trận bạn có dùng mưu sĩ ko vậy? hay là cứ cho tướng khoẻ cầm Inf ra đánh giáp lá cà với nó? Khi mình có 5 vạn quân giữ thành, đánh chết 10 vạn, 12 vạn quân của nó là chuyện thường tình, mà tổn thất chỉ 1,2 ngàn quân, ko biết bạn đánh kiểu gì mà ko chống được nó? Trừ khi bạn hoàn toàn chơi theo kiểu thực tế hay nói cách khác là kiểu "bù nhìn", ngồi ở trung tâm, ngoài quan ải thì delegate cho thằng tướng. Chứ một khi mình đã cầm binh đánh trận thì có gì là khoai cơ chứ? Kể cả không dùng mấy đạo phi lí như kiểu cung 3 thì game vẫn dễ. Bạn đã thử chơi LuBu chưa? Lúc nó bị vây ở Từ châu Á. Mình có 5 đạo quân, tướng thì chỉ có chính mình là Lubu thì có lead cao, còn lại toàn là mấy ông tầm 50, 60 gì đó. Trong khi quân địch là hơn 10 vạn, gồm Tào tháo, tào nhân, Hạ hầu Uyên và Lưu Quan Trương, vậy mà mình đánh trận đó xong, giết hết 10 vạn của nó mà mất chưa đến 5000 quân. Mà đó là mình ko có một ông mưu sĩ nào nhá. Hay trận kinh điển khác là Vân Trường năm 218, mình Có Quan Vũ, Quan Bình, Chu Thương, mỗi ông cầm 2000 quân, riêng Quan công có thêm đạo nữa, tổng cộng mình có khoảng gần 8000, trong khi quân Tôn Quyền là 4 vạn. Mà biết là khi đạo 2000 đánh nhau với đạo 10000 thì thê thảm thế nào rồi đó. Vậy mà mình vẫn đánh Tôn Quyền dễ như trở bàn tay, hơi mất thời gian một tí, nhưng chịu khó suy nghĩ và dùng tactic thì vẫn đánh được hết, máy ngu như bò à.

3. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Không dám đâu chơi mà muốn thống nhất Trung Hoa khó quá tui lấy thằng Wey Yan hay là vài thằng bù bù khác ( 80->90) nó khó dã man đã vậy nếu chọn chủ mà dốt thì cũng thua ,híc làm cho phe Lưu Bị đánh trầy vi tróc vẫy mới hạ được 2 thành có 100000 quân của Cao Pi vừa kết thúc là tụi Ngô đã xáp vô =>pó tay ko chịu nổi .Huống hồ trong tay chỉ có 8 đạo quân mà chỉ có 1 đạo inf lev 4 ngoài ra toàn là cấp 1 >_< ,mình giữ được thành mình nhưng mấy thành khác thì chết từ từ => tiêu T_T

4. tagomisugi

tagomisugi Mr & Ms Pac-Man

MuỐn LẤy VỢ ThÌ PhẢi LÀm Sao ?

5. tagomisugi

muốn phong tướng thì mình phải vào đâu vậy?

6. Ginta

Ginta Donkey Kong

mấy bác ơi làm ơn chỉ dùm em cách hunt ngựa đi, em đến mấy cái thành có hình con ngựa rồi vô thử không có gì hết đó
    còn cái này nữa em chơi thằng Hạ hầu đôn nhưng theo phe Lưu bị rồi còn rủ thêm thằng Hạ hầu uyên nữa kết quả là tới năm 200 mấy luôn Tào tháo vẫn là tướng của Trương giác làm đỡ mất công giết nó

7. happiness

happiness Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào muốn lấy vợ sinh con chính quy thì ngộ có một cách, gặp nó và tặng các item mua trong các thành có Market đó. Tặng khoảng trên chục cái gì đó (nhưng chỉ là đồ không +point, đồ chỉ để chưng cho đẹp thôi: ngọc, ly, lư...)

8. kysibongtoi78hn

kysibongtoi78hn Youtube Master Race

Bạn muốn hurt ngựa hả? mình mới hurt được 4 con thui nhưng ko phải là những thành có hình ngựa đâu, nhưng thành đó là những thành có thể tạo đưọc ngựa cung và nâng cấp ngựa đó.
    có 2 thành mà mình hurt được ngựa là thành lạc dương thì phải thành có hán vua ấy, và thành to nhất của Viên thiệu nếu bạn chơi vào năm 189 có thể hurt được 4 con ngựa 1trắng, 1nâu,1đen, 1đỏ. ngoài ra nếu bạn muốn có ngựa sớm hãy xem bài mà mình chỉ cách cướp kích của Lữ Bố Ở mấy trang trước bạn có thể cướp ngựa được của Tào tháo tuy nhiên khả năng này chỉ có 50% thui 50% còn lại là bạn lấy được kiếm war+5 của tào tháo.
    cjúc bạn may mắn

9. Falluot

Falluot Youtube Master Race

10. tagomisugi

sao tui chiếm được 2 thành rùi nhưng khi xây 1 trong những thàng đó thì mất hết 30 ngày nên bị các nước khác chiếm mất vậy tui phải làmm sao để giử thành kia đay vì vừa xây xong thành này thì mất thành kia. tui cũng muốn phong tướng nhưng không biết vào đâu để phong chỉ dùm tui với

11. Legend Judo

Legend Judo Mr & Ms Pac-Man

hic..hic.hic.. đệ mất công ngồi gần 2 tiếng đồng hồ down cái bản RtK10 này về mà không làm gì được cả. Khi cài thì nó báo lỗi mới tức. Game này có bản chơi trên Ps2 vậy mấy huynh? Đệ thèm khát nó lắm rồi. Ai giúp đỡ đi.

12. kysibongtoi78hn

kysibongtoi78hn Youtube Master Race

Bạn có bao nhiêu tướng vậy, các tướng của bạn có đủ điều kiện để phong chức chưa, 5phẩm mới có thể chở thành quan huyện, 3phẩm mới trở thành thái thú được, muốn có nhiều tướng giỏi hay chơi vào năm 189( xem kỹ hơn mấy bài trước của tui bạn sẽ có cách thu phục được nhiều tướng giỏi) muốn địch ko đánh bạn hãy mộ tối thiểu khoảng 50 000 quân 1 thành kể cả thành bạn ko có tướng máy cũng sẽ ko đánh đâu.
    Cố lên nhé chúc bạn may mắn.

13. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Ôi dào đi chơi gặp mấy thằng cứ nói là đánh RTK X dễ ,dex có thằng nào ngon chơi mấy thằng tướng ngu mà về nước hết thế mà vỗ ngực tưởng là giỏi gòi .Thách thằng nào chơi Liu Sa mà về nước đó ^^ .Xin hỏi bác HL lần nữa làm cách nào Unlock các nhân vật đặc biệt ?????????

14. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Dành cho những người kêu là RTK 10 là khó:

Hôm cuối tuần vừa rồi Dogmeat phát hiện ra một tuyệt chiêu cực kì đỉnh cao, có thể nói là bách chiến bách thắng. Khi áp dụng tactic này thì Lubu từ một thằng tướng giỏi trở thành siêu hạng, và Khương Duy là absolute bastard!

Có một trận mà bên Dogmeat chỉ có một mình Khương Duy, cầm một đạo horse archer 9000 quân. Bên máy có 9 tướng, hơn 11 vạn, trong đó có Hạ Hầu Đôn và Lăng Thống là 2 thằng đại tướng. Kết cục: Khi thắng trận, bên Dogmeat mất có khoảng 100 quân ( bị bọn lính cầm cung bên nó bắn trúng 1 phát), còn bên Tào Tháo chỉ còn hơn 2 vạn. Dogmeat toàn thắng, bắt sống được 8 tướng giặc, chỉ có một mình Lăng Thống chạy thoát. Đáng tiếc là Koei chỉ cho một trận đánh 30 ngày, nếu lâu hơn chắc chắn có thể giết toàn bộ quân giặc mà đảm bảo ko mất thêm 1 thằng lính nào. Xin nói thêm là mình đánh ở hệ hard ( tất nhiên), và đây là trận đánh ngoài cánh đồng, không phải là ở trong thành phòng thủ, bởi lúc đó Dogmeat chỉ có mỗi một thành với 20000 quân, lại đang đói tiền, nếu để nó đến tận chân thành của mình thì tất cả các chú đang làm kinh tế sẽ nghỉ việc hết, tốn tiền lắm, thế nên phải ra ngoài thành để chống giặc.

15. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

hì hì trò này dễ ợt mà , giờ tôi đánh không chơi mua quân cung nữa chỉ xài mấy loại quân đánh sáp lá cà , đánh còn chút thú vị , chứ xài cung thì chỉ 5vạn tôi thống nhất cả TQ

16. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

thằng này đếch biết gì cứ nói to mồm , vấn đề ở đây là AI của máy nó ngu wá nó có đánh đấm gì đâu cứ đứng trơ ra như phỗng cho mình mầm thịt, mình đánh thằng Side nào thì cũng vậy thôi , khác biệt ở chỗ là nếu mình đánh thằng tướng giỏi thì Action của nó nhìu khi đánh nhau với địch kết thúc trận đấu nhanh hơn là mấy thằng tướng ngu #:-S

17. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Anh em có ai biết làm thế nào dùng hexedit hay bất cứ cái gì để cứu người chết sống lại ko? Ví dụ như có thể cứu cho các nhân vật nổi tiếng như Hoa Hùng, Tôn Kiên, Trương Giác, Lã Bố chơi được ở mấy thời kì về sau ko? Mình chỉ biết làm cho Khương Duy, Tư Mã Ý chơi được ở mấy thời kì đầu( chưa thử với Gia Cát Lượng), chứ làm cho LuBu chơi ở Xích Bích thì hiện giờ bó tay. Ai có kế gì giúp cho Lu Bu tái thế thì làm ơn chỉ giúp, với chiến thuật 80% đánh bằng Duel của tui thì LuBu là vô địch thiên hạ đó. Có thể dùng LuBu, hay bất cứ ông Quan, Trương, Triệu nào thách đấu chúng nó cũng accept hết à. Nhưng chơi ở mấy thời kì đầu dễ quá, chẳng có hứng tị nào, mà mình lại thích chơi LuBu lắm.

Kèm cái ảnh làm bằng chứng về trò Duel với tất cả mọi người nhá

Các file đính kèm:

Kích thước:
      113.2 KB
      Đọc:
      75
  18. muaxuan

muaxuan Mr & Ms Pac-Man

hê hê nhìn phát ghê luôn thằng có power 19 mà dám đánh với Triệu Vân , bác có tuyệt chiêu gì chỉ em với , em chơi cho QV or TP ra gạ tướng tào nhất là mấy thằng như Hạ Hầu Đôn đó gạ nó chiến mỏi cả tay mà nó có dám ra đánh đâu

ghi thêm khỏi trừ MP ^.^ghi thêm khỏi trừ MP ^.^ghi thêm khỏi trừ MP ^.^

19. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Tuyệt chiêu thì tất nhiên là phải có, chứ nếu chỉ gạ bình thường thì còn lâu nó mới ra đấu. Chỉ có điều là nếu post trực tiếp lên 4rum thế này, mọi người đều áp dụng, rồi game đã ở mức dễ, lại thành quá dễ, rồi ko ai chơi nữa thì buồn lắm. Dogmeat sẵn sàng chia sẻ cái này với mọi người, nếu ai có nhu cầu, thích đánh duel, thích dùng tướng khoẻ như Dogmeat thì cứ PM cho mình, mình sẽ chỉ cách cho. Tất nhiên là để gạ thằng war 19 thì có hơi khó hơn, phải gạ 6,7 lần nó mới nhận. Nếu gạ thằng war tầm 60 trở lên thì 10 lần nó nhận đến 9, mà một lần còn laị nó ko nhận thì gạ lần nữa chắc chắn nó nhận, hì hì hì.

Anh Hunglong hay bác nào có cách để sửa thời kì để cho LuBu có thể sống lại và chơi các thời kì sau làm ơn chỉ cho em một cái. Mò mẫm mãi mà ko biết mấy cái byte thông tin về sống chết, tướng tự do, tướng dưới quyền, nhà ở thành nàov.v.. Mấy thứ đấy tìm mãi ko thấy. Có ai giúp mình với. Help......... :-s

20. tratinkaan

tratinkaan Mr & Ms Pac-Man

tui đang chơi rtk 10 đây.bác nào biết tên các tướng xin dịch cho tui hết tên sang tiếng việt dùm,dịch dùm luôn mấy cái tên thành luôn.tui đang xem tam quốc diễn nghĩa nên chỉ biết tẽn tiếng việt thoi.làm ơn di6ch giùm .thank!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.