Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. saclo266

saclo266 Youtube Master Race

mấy anh ui ,làm sao dể tướng của mình thành tướng cấp nhi. phẩm hả mấy anh

2. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nhị phẩm thì có thể làm thái thú cai quản hơn 2 thành , nếu bạn muốn tướng nào lên lẹ thì cho nó làm thứ sử 1 thành rồi giao cho các tướng dưới quyền giỏi , sai đi đánh thành hay xây dựng , nếu gần nhảy vô thành giúp nó xây dựng luôn . Còn nó có đi đánh thì xuất quân đụp phụ . Event cũng dễ unlock bạn lên gamefaqs.com có rồi ^_^

3. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi làm thế nào để tạo được tướng, ai cho em link chương trình tạo tướng và hướng dẫn sử dụng được ko, em cảm ơn nhiều

4. dragon2604

dragon2604 Youtube Master Race

Bạn vào chủ đề >Góc download< tìm. Có file S10Loader.zip bạn download về máy giải nén, rồi chép file đó vào thư mục chứa San10. Vào file S10Loader mà tạo tướng(file này chạy trên nền của San10 nên dễ xài, nếu có bản patch ENG càng dễ nữa). Hoặc là file san10-editor-11-v1[1].23.rar (file này chạy độc lập lại có giao diện bằng tiếng Hoa nên hơi rối)

5. dragon2604

Mấy tướng mình tạo có cách nào để chỉnh giống như mấy tướng chính trong game tức là có nét đặc trưng riêng (VD: Trong game thằng Quan Vũ mặc áo xanh ngọc cưỡi ngựa xích thố và xách theo đao,con thằng Trương Phi thì cầm xà mâu...). Chứ mấy thằng mình tự tạo trông xấu ỉn, con nào cũng như con nấy.

6. manu_brs

manu_brs Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi làm sao mà đặt tên cho mấy thằng tướng mình tạo được, em tạo tướng nhưng tìm khắp màn hình ko thể nào tìm được chỗ nào để đặt tên

7. saclo266

Mà sao thái thú mà mình theo nó ngu quá vây. mấy huynh.Em xin đi dánh thành hoài mà nó ko cho.Làm sao dể nó bót ngu hả mấy anh.

8. .xXx.

.xXx. Youtube Master Race

Các bạn cho hỏi làm thế nào để có được lính Elite ( xin đừng nói là đi hire thằng tướng nào có sẵn quân Elite ).

9. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Đơn giản thôi nói chuyện với nó nhiều đến khi nào đạt mức Trust thì nó dễ nghe theo mình hơn . But còn tùy thằng đó có hiếu chiến kô nữa .
    Là loại lính đặc biệt chỉ có của bên Tào kô tài nào tạo được . Có 1 cách để chúng ta có được lính đó là đánh thành mà tướng chỉ huy đạo elite cố gắng bắt sống sau khi kết thúc nếu vẫn còn chỗ chứa lính thì sẽ được thôi . Cách cuối là dùng San 10 edit để thêm loại quân này vào thành mình but kô khuyến khích vì mau chán lắm ::)

10. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Cái này thì khó, bạn phải dùng trình edit (hình như là San10pkedit hay gì đó, quên tên rùi, có trong góc download) hoặc dùng hex edit, nhưng vụ hex edit thì Dogmeat khuyên ko nên dùng, trừ khi đã hack nhiều game khác bằng hex rùi.

Nói chung trong San 10, ko có cách nào chính thống ( Koei support) để tạo được tướng có hình dạng đặc biệt đâu.

11. DarkStarNIIT

DarkStarNIIT Dragon Quest GameOver

cho mình hỏi nếu như ko thể tạo tướng mình giống với các tướng có sẵn .Vậy có cách nào làm cho các tướng có sẵn (LuBu,Cao Cao) max kill hay các chỉ số war,pol... thành 255 ko ­
    à mà cách sử dụng hẽ như thế nào và down ở đâu vậy

12. DarkStarNIIT

mình đã có hex workshop rồi nhưng ko biết sử dụng ,có ai biết sử dụng có thể up hướng dẫn lên ko .à mình định up hex lên cho các bạn nào chưa có nhưng chưa đủ quyền hạn .Bạn nào cần hãy đưa địa chỉ mail ,mình sẽ gởi cho

13. dragon2604

To Dogmeat: Vụ chỉnh sửa bằng Hex bác có thể hướng dẫn cho mình đc ko??? Sẳn cho mình link download Hex luôn. Còn cái san 10PKedi t mình tìm trong góc download ko thấy bác à!!!

14. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Chơi RTK 10 PUK sẽ làm được thôi!!!!!

Còn san10loader cố mà tìm kĩ vào, tại nhìn sơ sơ phớt qua nên không thấy!!!!:D

15. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Anh cũng ko bao giờ dùng Artmoney, còn dùng hex thì dễ lắm, chỉ cần quy đổi số điểm service của nó sang dạng hex, rồi tìm trong file save và sửa. Sau đó load lại 1 lần thì xong.

Còn nếu muốn thằng tướng của mình tăng service nhanh nhất thì có 1 cách, là... cho nó ra trận nhiều vào. Cho thằng này ra trận giết giặc càng nhiều thì service của nó càng tăng nhanh. Mỗi trận có thể được đến 2000 service chứ ko ít.

16. DarkStarNIIT

Mình thường lên mạng ở dịch vụ nên ko thể down 10puk từ gốc down load được .Cho mình hỏi ở ngòa tiệm có bán đĩa game này ko và nó tên gì
    To DogMeat ,anh có thể hướng dẫn cụ thể hơn về Hexedit ko .Em đã compare phần tướng tự tạo và Lử Bố và biết được các chỉ số STAT của lử Bố là 5F,6C,46,OD,20 . Em đã sửa thành FF( 255 ) .Nhưng sau khi load vào thì chỉ số STAT của LUBU vẫn ko thay đổi .Nhưng khi sửa chỉ số của tướng tự tạo thì nó lại sài được .báo hại em mò... nguyên đêm mà ko được gì T_T(bỏ vợ bơ dơ ,nó chửi wa' trời )

17. saclo266

sao em ko dánh tên tuóng duoc .Ai chi dùm em di

18. ruoivang1982

ruoivang1982 Youtube Master Race

Trời các bác chơi kiểu gì kỳ khôi vậy?có cần thiết phải tăng lên đến 255 làm gì, chơi vậy mau chán lám. Thống nhất thiện hạ quá dễ, theo kiểu của em mới khó và rất mất thời gian nhg em thấy nó có ý nghĩ hơn. Ngu như Lã Bố còn sáng được các kỹ năng trong ô đấu khẩu và các ô khác nữa (em nói trước là sẽ rơi xuống cầu nhiều lần lắm !!)

19. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Em tìm thế sai rồi. Các chỉ số của em là 5F, 6C, 46, 0D, 20 quy ra hệ thập phân là 95, 108, 70, 13, 32. Chỉ số đầu, Lead, là 95 là chính xác, nhưng chỉ số thứ 2 bị sai. War của Lu Bu chỉ là 100 chứ ko phải 108. Nên nhớ khi tìm thì tìm chỉ số thực, chỉ số khi ko tính Item. Anh ko nhớ 70 là chỉ số gì, nhưng Lubu có chỉ số nào cao vậy ko nhỉ? Hơn 1 năm nay ko chơi nên ko nhớ lắm :p

Em gõ 5f, 64 để tìm thì gần như chắc chắn sẽ tìm ra.

Một mẹo nữa là đừng bao giờ khi mới tìm tòi để sửa lại gõ FF (255), vì sẽ có rất nhiều FF. Nên chọn 1 số nào đó dễ nhớ và ít gặp 1 tí, ví dụ như 65 (101), vì các chỉ số thường chỉ đến 99, 100 là tối đa. Còn nếu muốn sửa tướng mạnh luôn thì cũng có thể gõ FE (254) thay vì FF, 254 với 255 thì cũng ko có gì khác biệt, phải ko nào :hug:

Sau khi em tìm được đoạn mã chỉ số, sẽ thấy ngay ở gần đấy ( anh ko nhớ chính xác chỗ nào) là mấy bite chứa Service, Gold, năm sinh (rất tiện cho sửa tuổi), và mấy bite chứa thông tin về Avatar và skin( để sửa sang skin đặc biệt như Lubu, Guan Yu, Cao Cao, Zhang Liao v.v..)

Cái hex này hay lắm, anh có thể sửa được để Khương Duy có mặt vào năm 184, nhưng ko làm cách nào để tìm sửa được cho Lu Bu sống lại để chơi thời kì về sau ( năm 207 chẳng hạn) nếu em tìm được thì báo cho anh với nhé.

20. DarkStarNIIT

Thank Dogmeat , em đã làm được .Còn về việc làm cho LuBu sống lại vào thời kì sau này thì em xin pó tay (^_^) vì em cũng ko rành Hex cho lắm .Anh có thể tạo tướng mới và chỉnh kind của LuBu để chơi vào thời kì sau .Cũng giống như nhau chỉ có điều Điêu Thuyền đã ko còn thôi (tha hồ mà đi thả dê haha )

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.