Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

lớn lắm, tới hơn 4MB lận. Nhưng để tui thử xem.

2. newbiez

newbiez Youtube Master Race

tui xài cai 2 CDs nè nhưng mà vẫn chạy không được không biết co' ai đã chạy cái file đó được trưa làm ơn cho biết

3. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Tui cũng đã thử down nhiều lần nhưng đều thấy bị báo là không được phép vào trang này. cứ tưởng tại mình dùng Net cơ quan nên bị tường lửa, nhờ bạn bè ở nơi khác vào thử cũng không được, không biết tại sao. Nếu bạn nào down được rồi và gừi cho newbiez thì tiện thể cc cho tôi một cái [email protected]. Cám ơn rất nhiều.

4. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Cho mình hỏi là khi chơi Free officer, vào quán rượu chiêu mộ được một đạo quân rồi, nhưng làm thế nào mua được lương thực vậy? Mà nếu mua được lương thực rồi thì vào đâu để tấn công cái thành trống? Mình vào Market thì chỉ thấy có 2 cái pop ups là Search và Eco thôi, không thấy mua bán gì cả.

Hơn nữa, khi mình là tướng tự do thì không thu phục được thằng nào theo mình à? Nói chuyện với các thằng tướng khác, kể cả tự do lẫn vô chủ, chẳng có thằng nào có mục hire hiện lên cả, như thế là thế nào? Hay là tại vì mình không quen biết với nó nên nó không chịu theo? Nếu nói chuyện với nó nhiều lần thì độ quen biết tăng lên à?

PS. cám ơn NewBiez đã gửi cái file officer. Thanks alot!

5. crew

crew The Warrior of Light

Muốn ra lệnh tấn công thành khác thì phải là ruler thì mới được hoặc là gov còn nếu là tướng bình thường thì không thể, cả mua lương thực cũng thế, khi noà được sai đi mới làm được

6. newbiez

tui mới coi trên cái Website cửa tụi Chinese nó bầy cách tự bỏ hình cửa mình vô trong cái Create New Character. Tui đã làm thử rồi nè xem thử đi.

Các file đính kèm:

7. newbiez

Warning Possible Spoiler:Sau khi chạy cai patch tất cả các hình tướng đều Unlock và cả mấy cái events luôn nên nếu ai muốn tự mính Unlock Officers và Events thì không nên sài cái Patch này.

Cái patch này đành cho những ai muốn làm tướng xịn. Bỏ hai cái files vô trong cai directory mà bạn install cái game(C:\Program Files\Koei\San10) xong rồi bạn chạy cái file S10Loader.exe cái game sẽ chạy bình thương như mọi khi chỉ khác ở chổ là Create New Character sẽ có tất cả các hình tướng. Max Stat không còn là 100 nửa mà là 255. Fame Max là 1000 không phải 500. Tất cả các Skills do bạn tự chọn muốn cái nào thì click vô cái đó. Bạn cũng không cần chạy cái Create New Character của Ronnin nưa. Nên nhớ là cái Patch này chỉ chạy với cái San10.exe original(trưa chạy English Patch). Sau khi bạn đã tạo xong tướng thì moi chạy English Patch.
    Tiếng việt của tui dzom ẹt à hi vong mấy bạn sẽ hiểu tui nói gì

ATTN: cai file đã sưa rồi

Các file đính kèm:

8. Mr_leanguy

Mr_leanguy Youtube Master Race

Tại sao chỉ số Safe vẫn liên tục down vào ngày đầu tháng. Có cách nào làm cho chỉ số này ổn định không? Nếu tớ giao việc cho các tướng ở phần develope thì nó chỉ có kết quả sau một số ngày cố định. Trong thời gian đó, nếu tớ không liên tục chăm sóc safe thì nó tụt thảm hại, Sau đó là giặc cướp nổi lên và quân của mình tụt đi. Làm mình chả có thời gian ra ngoài dạo chơi gì cả. lại còn tốn tiền riêng nữa.

9. dreamweaver

dreamweaver Mr & Ms Pac-Man

Dogmeat : Bác phải bỏ cái referrer trong download manager của bác mới down được .
    Mr_learnguy : Bác phải giao vài thằng chăm sóc safe , rồi trong thời gian đó bác cứ petition riết cho Fame của thành nó xuống . Tự động safe bác sẽ lên . Cái Fame phải ở khoảng 0-4 là tốt.
    Còn 1 thắc mắc là khi Petition thì đôi khi giảm fame của mình khi hiện ra bảng chọn để chọn . BẢng toàn tiếng Mán , sao mà biết .

10. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Download cái patch 790 đi. Đã sửa và bổ sung khá nhiều từ rồi. À, cái từ đó ko phải là Fame mà là Petition, tắt là Pttn.

11. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Vẫn đi đánh được. Tui mới tìm ra là nếu mình chơi F.O thì nên kết bạn thật nhiều trước đã. Sau khi minh mộ được một đạo quân kha khá trong quán rượu rồi thì quay về nhà ( home), ở đó có một mục nổi dậy ( chắc là như thế, tiếng Nhật nên tôi chỉ đoán mò thôi), và mình có thể kéo cả bạn bè cùng đi theo mình, chúng nó còn góp thêm tiền và quân cho mình thì phải. Lúc đó thì có chọn lựa là mua bao nhiêu lương thực, rồi sẽ hiện ra cái menu như lúc mình đang ở trong Fort, có thể chọn đánh chiếm thành này, hoặc kéo sang thành khác, tốt nhất là mình nên đánh cái thành nào vô chủ á, vì quân của mình yếu, nếu đánh thành mạnh là đi đời luôn, 0:) .

Trong phòng họp, vào mục Action, trong đó có cái fort và army, fort thì mình hiểu, nhưng army là cái gì, ấn vào thì hình như nó là đưa một số đạo quân cho thằng nào làm comander à? Tui không rõ tác dụng của mục này, có ai biết thì bảo tui với.

@newbiez: tui delegate cho cái thành của mình, nhưng chẳng thấy chúng nó làm gì hết cả. Giao thành cho thằng tướng giỏi lắm, int và politic đều gần 90 cả, lại thêm cả một đống officer vứt vào trong cái thành ấy nữa, thế mà chúng nó chẳng chịu làm gì cả, mình đến thành đó để xem tình hình chúng nó làm ăn thế nào thì thấy các tướng đều ngồi chơi không, tức vật. Mấy năm trời mà chúng nó chẳng chịu làm gì cả, các chỉ số vẫn giữ nguyên, được mỗi một cái là safe của thành ấy không bị thấp quá như thành của mình. Safe trong cái thành của thằng chủ tướng của mình mỗi tháng nó phải giảm đi đến 3, 4 chục lận, làm thế nào cũng không lại. Cái Pttn thì suốt ngày có mấy ông nông dân đến đòi tiền với đòi vàng, nhưng đến 90% là các ông chẳng làm được cái gì ra hồn. Cứ thấy kêu đánh cạch một cái là biết mình mất cả ngìn vàng rùi :-/

12. Dogmeat

Dogmeat C O N T R A

Chết, sao mình lại bị post duplicate đến 4 lần thế này? Xin lỗi mọi người, đây không phải là do cố ý. Khi mình post cái reply thì thấy bị báo là server is too busy, try again later, thế là một lúc sau mình try lại, không ngờ thành như thế này. Bạn nào có quyền thì xoá hộ mình mấy bài lặp đi một cái, mình không thấy chỗ nào tự xoá được.
    Thành thật xin lỗi mọi người!

13. dian

dian Dragon Quest Lão Làng GVN

Có ai chơi thử Lữ Bố chưa? Lúc vo Home thì thấy có con nhỏ nào trong đó. Nhìn kỹ thì ra là em Điêu thuyền. He he...
    Không lẽ chơi những thằng có vợ thì khi mình về nhà có con vợ đợi sẵn. Vậy phải năng về nhà mới được. He he...

14. newbiez

không những là LuBu có vợ mà Liu Bei, Sun Ce,Zhou yu,Zhuge Liang cũng đều có vợ. Nhưng mà kỳ này con vợ không có cho Item như là RTK9. Nghe nói là còn có thể đẻ con nữa đó nhưng mà đó chỉ là tin đồn thôi. Phai đi lên mấy cái forum cửa bọn Chinese mà kiếm infor. Nêu có ai biêt làm sao để cưới vợ hay là sanh con thì làm ơn chỉ dùm.

15. andylove2005

andylove2005 Youtube Master Race

Cai nay hinh nhu download khong duoc do, no noi la co virus trong do...hihi. Toi moi down, may noi co virus, toi delete luon. B-)

16. newbiez

khi mà vô delegate thì bạn co' set cho nó làm việc hay không tại vì trong cái delegate có đến 4 hoặc 5 lện lận. Trong đó có một cái là để cho tụi nó làm việc, môt cái là đi đánh trận, một cái là đợi(wait) cón một cái là Auto(tự thằng governor muốn làm gì thì làm). Một khi chỉ tiêu đã đạt thì cái delegate sẽ tự động set thành Auto nên bạn phai để ý và set lại thì tụi nó mới tiếp tục làm việc(cứ 2 tháng là tui vô trong delegate kiểm tra một lần). Còn về phần set cái thằng Governor thì là như sau. War type Officers tụi nó chỉ biết đánh nhau thôi ngu như heo vây không biệt làm việc đâu nên cho mây thằng đó làm Gorvernor ở thành nào có chiến loạn. còn những thành mà không có chiến loạn thì nên cho thằng Political Type làm Governor(còn cho tụi nó làm commander thì tụi nó sẽ Hire Officers như điên vậy. Tui chơi cai màng Yellow Turban 184 cho thằng Xun Yu làm Commander nó chỉ có 2 thành thôi mà hire đến hơn 70 officers).

Các file đính kèm:

17. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

Chú Newbiez tính chơi anh em ah ? Anh chú down cái của nợ của chú về tưởng chú có lòng tốt ai dè rắp tâm cắn đểu anh em - toàn virus . Cám ơn chú nhiều - xin chú đừng có tặng quà anh em nữa , đủ rồi .

18. newbiez

đương nhiên là không cò virus rồi. Mây cai patch thường là dùng để hack memory hay là register cho nên may cai may cai Anti-Virus sẽ cho đó là virus. tui đang sài nè vân bình thương như mọi khi. còn nếu bạn sợ bị virus thì không nên sài cái patch đó.

19. CRACKGAMES

CRACKGAMES Mr & Ms Pac-Man

Tớ chơi Lưu bị (194) đến nay đã 8 năm :((( mới có thêm 1 thành và chưa unlock được cái Video nào . Bạn nào chỉ dẫn làm sao unlock được đây ? Tớ giải quyết mấy nhiệm vụ đặc biệt thì toàn được bảo bối . Nói chung thì trước khi làm nhiệm vụ thì đã biết trước được cái gì rồi nên nếu thấy ko hay thì đừng làm.
    Má sao chả thấy con cái lấy vợ gì nhỉ ? Bạn nào lấy được vợ rồi thì viết hướng dẫn cái . :) vườn ko nhà trống lâu quá rồi

20. newbiez

Muốn tự mình bỏ hình vào trong RTK 10 bạn cần
    1. Cai software san10-editor-face
    2. GRP.S10 File( cai này là noi để bỏ cái hỉnh)
    3. Hình của bạn phải là 256 color BitMap. Size của cái hình ít nhất phải là 240x240
    Sau khi có 3 thứ trên bạn có thể bắt đầu.
    1. Bỏ cái File GRP.S10 vô trong folder GRP(C:\Program Files\Koei\San10\GRP)
    2. Unzip san10-editor-face
    3. Chay cai file SanXface(hình số 1)
    4. Load cai file GRP.S10(hình số 2 & 3)
    Nếu bạn làm đúng thì sẽ có hình số 4
    5. Bắt đầu bỏ hình của ban vào
    nhấn vào mũi tên (hướng phải) ở dưới tấm hình bên tay trái của bạn cho đến khi bạn không còn thấy hình nửa(hình số 5a)
    a. hình số 5
    b. hình số 6
    c. load cái hình của bạn
    d. Sẽ co hình số 7(hình của bạn sẽ hiện ra thế vào chổ của hình Tiểu Kiều)
    ATTN: trong RTK10 bạn cần 2 bức hình một lá hình lớn(portrait) hai là hình nhỏ(face Picture).
    e. Dùng ô Vuông lớn để chọn hình lớn o vuông nhỏ để chọn hình nhỏ
    ATTN: hình số 8 là hình số 7 dịch qua tiếng anh
    Resize pic = làm cho hình lớn lên hoặc nhỏ lại
    Flip Pic = lật cai hình
    Process = sau khi bạn đã làm xong Step e thì nhấn vào đây. Sau khi nhân vào Process bạn sẽ thấy mot cai warning (hình 9) nhấn Ok.
    Exit = Sau khi bạn đã process thì exit. Sau khi nhấn OK thì bạn sẽ có hình số 10
    f. Nhấn vào Upload (hình số 11)
    g. Nhấn Yes(hình số 12)
    h. Bạn sẽ có hình số 13
    Đến đây thì bạn đã hoàn tất
    (hình 14) cái mục dưới cùng là officer do bạn tự tạo

download san10-editor-06-face-v0.7

Download Guide Pics

Attn Hung Long: feel free to change or edit anything you want or need to make it more clear. My Viet isn't that good. Btw thanks to everyone who works on the English Patch. You guys did a great job. Let make it better than RTK9 Patches. Also http://www.sanguogame.net has some infor about Item,City development,Events,Quests ...ect. Use Babelfish to translate it. The Translation is very crappy but at least you will learn a new thing or two

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.