Hỏi đáp RTK10

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 5/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

@onelow4you: ông đã tạo dc tướng bằng menu create chưa, hôm qua tui đã mò ra rồi,tui có viết cái hướng dẫn ở 1 topic trong box này.
    ah cho hỏi trongTrong phần information của các tướng mình hire: thấy phần develop nó có mấy dấu X và O là sao??? X là thẰNG TƯỚNG ĐÓ có thể chỉ huy develop (vd:farm, tech...) hay O là chỉ huy dc?? ko bít X hay O là đúng???:o:o
    mà fai nói trò RTK này hay !! nhưng tiếc là ko có tếng Anh các mẩu đối thoại nên ko bít làm quét sao đây???::(::(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    :o:o
    Đúng rồi nâng cấp sao thế mấy đại ca??? train thì dc 1 lần ah!!!

2. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

tui chơi cái rtk 10 này nát nước rồi :D tạo tướng, kiu lính , dàn trận ,thu phục...mẹo vặt điều biết chút chút.
    1.muốn kiu lính cấp 1 tới cấp 2 và tới cấp 3 tùy theo thành , mỗi thành có 4 loại : Tiểu ,Trung ,Đại ,Cực Đại ( cái nì gọi là Kinh Thành ) chỉ cần là develop cho lên hết số chỉ tiêu mỗi thành đặt ra ví dụ : Farm nó đòi làm 800 để lên "Trung" thì số farm hiện giờ của bạn là 790/800 cần làm theo 10 nút nữa , cứ thế để phải nâng develop lên ,có khi ko cần làm đầy tất cả mục của develop đặt ra cũng dc nhưng phải nâng cái Tech lên hết mức ,cái này có thể ảnh hưởng tới công nghệ máy bắn đá , công thành, cái con hổ lửa và nâng cấp thành, có bạn sẽ thắc mắc sao làm hết develop rồi sao ko nâng dc thành lên cấp cao thì trả lời rằng : Ko có tiền ,niếu chơi khó việc nâng lên "Cực Đại" là 50000, việc chơi khó chỉ 1 thân 1 mình thì tiền bạc hiếm hoi lắm có khi ko kiếm dc cắc nào cả vì cứ bị đánh riết ,chưa kể có đủ tiền nâng cấp rồi cũng bị mất ! Lí do là niếu như đích chân bạn nâng cấp thành là 60 D , ai bít trong 60 D đó xảy ra chuyện gì ,đang nâng cấp tới ngày 59 sắp xong thì bị Tôn Quyền nó kéo ra "dũa" cho 1 phát tiền mất mà thành còn chưa nâng,do vậy phải me coi thiên thời địa lợi có tốt ko bằng cách cho 1 thằng tướng quèn làm trong 90 D ,niếu địch kéo tới phải coi bản đồ thường xuyên và đích thân kéo binh ra chặn tụi nó trước khi tụi nó kéo tới thành mình.Mà lưu ý 1 điều mỗi thành điều có 3 cái phát triển khác nhau ví dụ thành này "Trung" là "Hunt","Đại" là "Star","Cực Đại là "Caval" đi ,coi ở nút "info" nhỏ đó đi kiếm thành nào có hướng phát triển về quân sự như kiu lính ngựa cung, ngựa cấp 3 ,cấp 2 , lính cung,bộ binh,man di,voi,và axemen gì đó nữa .

Lính thường : bộ binh, cung,ngựa cấp 1 khi phải chinh chiến nhiều trận để đc 300 Exp sau đó tìm thành nào có Inf...gì đó ,cung thì phải kiếm thành nào có hình cung, ngựa thì lên Tây Lương là dễ xử nhất...nói chung khó nuốt lắm

Nâng lên cấp 2 thì lên cấp 3 phải cần có Workshop 2 với 5->600 Exp gì đó ko nhớ rõ nữa mới nâng dc

Muốn nâng lên phải tới mấy thành có đủ các yếu tố như tui nói sau đó vô mục Army cái dấu "nâng cấp" nó mới hiện lên ,có bao nhiêu lính cung ,ngựa,bộ binh cấp 1 gì tùy mỗi thành nha kéo về hết nâng 1 lượt hết !

Lính man di,axemen,voi thì kiếm ở Yong Cha,Yun Nam,Jian Ning, Jiao Shi ,Nam Quận mò ở đó thế nào cũng có , còn máy bắn đá , công thành, máy hổ lửa thì lên Chen Liu ( mà lên dc đây cũng là 1 kì công vì Tháo nó quánh cho tái mặt) nâng cái Tech lên tối đa thì sẽ "Equip" dc,còn tàu lớn tàu bé , siêu tàu đó thì dĩ nhiên qua hỏi anh Tôn Quyền là biết ngay.

Nói chung về vụ nâng cấp thì đã giải thích rồi còn bi giờ thì đưa ra dễ hiểu nhất

*Mỗi Thành có 4 cấp kích cỡ khác nhau : Tiểu,Trung,Đại,Cực Đại phải làm develop nâng thành theo cấp độ khác nhau.

*Mỗi thành sau khi nâng cấp sẽ có nhiều hướng phát triển như "Chợ" ,"Thiên Văn","Săn Đồ" ,"Lính bộ binh","Thủy lợi đắp đê" ,"Hi tech Work Shop"...

* Lính cấp 1 phải trải qua chinh chiến nhiều lần để có 300 exp kinh nghiệm chiến đấu thực tiễn từ đó chiếm dc thành nào thì ta coi "info" thành đó phát triển về cái gì ,niếu là có 1 hướng phát triển về "Bộ Binh","Cung Binh",Ngựa Binh" thì ta dốc lực làm develop cái thành đó , niếu thành đó nó nâng cấp rồi thì thui ta vô mục Army kiu lính thường ngày lúc này sẽ xuất hiện nút " Nâng Cấp" ,ví dụ thành A có hướng phát triển về Cung đi chẳng hạn thì vô mục Army nâng cấp đó lên cấp 2 với điều kiện có 300 exp ,còn các chủng binh còn loại thì "liệu cơm gắp mắm" vậy , chỉ có 3 loại " Bộ binh,cung,ngựa" là nâng cấp dc

nike2001 : cái gì mà ông nói dấu X là làm ko dc đó cha, X có nghĩa là ko có skill làm mục đó ,ví dụ tướng ông có skill Train đi ,ông vô mục Army luyện binh căn cứ vào sức dẫn quân và cái dấu xanh sáng lên là có skill này ,luyện gấp đôi tụi ko có skill ,Dấu O có nghĩa là có skill ,đi xây trạm cũng vậy coi thằng nào có dấu này kéo nó theo và mang tiền khoảng 7000 xây 1 lượt 2 ,3 tháng gì đó lên cái Port 5000/5000 chặn địch .

Còn vụ quản lí thành mỗi khi mình đi vắng là ko thể , mình đi bao lâu thì cái thành cũng vậy , thành mình ở 1 là mình ra lệnh tụi nó làm đi nhanh về nhanh ,2 là đích chân đi làm mới xong

Sau khi có nhiều thành cai quản ko xuể bằng cách vô hội nghị kiu tụi nó làm việc làm nhiều thành tụi nó sẽ đi xa vô làm lâu lắc hơn lúc đó ta phong thái thú ,ST 5 mới dc nha , còn ST 2 là Đô Đốc , tối đa kinh nghiệm phục vụ là 60000 ,càng có nhiều điểm chức tỏ tướng đó kinh nghiệm cao và phục vụ mình nhiều năm.

1 Đô Đốc sẽ có nhiều Thái Thú cai quản dùm , Đô Đốc cũng giống như Ruler mình vậy ,phản phé rút hết tiền đi đánh tự do luôn ,thu phục làm tất cả những gì mà Ruler làm nhưng có 1 điều là chỉ đi làm "công" thoai , chúa ngu thì tướng mạnh cỡ nào cũng tịt ngòi , tốt nhất mới vô chơi phải làm Ruler chứ đừng làm "công" cho người ta ,1 là ức chế ,2 là bị cạnh tranh , mình đánh bỏ mẹ luôn cuối cùng nó cho thằng cha nào làm thái thú , kiu lính thì phải hỏi nó , địch tới chân thì xin ra đánh nó từ chối nhất là thằng Lưu Bị yếu hèn ,kiu chiếm Tương Dương cho rồi anh từ chối ngay tắp lự ,lúc này Liu Cong gì đó lên chấp chưởng , vài năm sau Tháo nó kéo qua đánh cho cong đuôi luôn , cứ thủ rồi bị đánh , tiền hết ,thành nát ,thương vong vô số , dân chúng 1 nhà phải "đẻ" gấp cạn kiệt sinh lực kiu lính ko xong ,chạy cũng ổn...

3. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

workshop là nâng bộ binh, ngựa, cung từ cấp 1 lên 2 , còn workshop2 là nâng từ cấp 1-2 -3 đều đc chứ gì ;))
    thế cái nhà nhỏ trong thành tên là ChargingCavalier dùng để làm gì vậy ::( vả FloodCrt.... nữa

4. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

cho tui hỏi có 1 vài lúc ko tự mình farm, tech hay safe dc trong thành la sao?? mặc dù mình là ruler và đang control thành???
    còn nửa khi nào thì mới tuyển quân dc?? lâu lâu thấy ko tuyển quân dc???
    ah vì hiện giờ đang có 4 thành nên tui chỉ control 1 thành còn 3 cái kia cho Tướng chỉ huy, nhưng mà nếu muốn lấy quân từ các thành đó thì có phải dùng lệnh sent trong Hall ko?? có thể vậy??
    ah trong 1 topic hỏi làm sao cưới vợ dc, bộ cưới vợ dc sao??? chỉ giùm cái gặp Gái nào cưới hết dc ko????:D:D:D

5. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

mỗi thành điều có hướng phát triển khác nhau , tùy theo muốn nâng đạo quân bộ binh,cung,ngựa lên cấp 2 thì phải tìm những thành có Inf..,Archer,Cavalry ,Workshop 1 niếu nâng điểm Tech lên càng cao thì sẽ có máy bắn đá...chứ ko phải "workshop là nâng bộ binh, ngựa, cung từ cấp 1 lên 2" còn Workshop 2 chỉ nâng lên cấp 3 cả 3 chủng loại binh này niếu exp trên 600 ,còn vụ quản lí develop thì dễ lắm vô Hall mở hội nghị cấp cao giao việc làm cho chư tướng để tụi nó làm việc sau đó mình ra ngoài thích thì làm phụ ko thích thì đi dạo ,kiếm đồ thu thập dân tình ,hoặc đi kiếm con vợ ,trong khoảng thời gian rời thành thì chỉ dc 20 D là tụi tướng đã làm xong việc dc giao lúc đó nó sẽ ko làm gì nữa , vì vậy mình phải liệu thời gian về cho kịp việc công , 1 thành chính có thể giao việc cho nhiều tướng làm nhiều việc khác nhau và công tác ở nhiều thành khác nhau chỉ có điều khoản thời gian nhận việc,đi và thực hiện lẫn về nữa sẽ tốn 1 khoản thời gian ko nhỏ nhưng hiệu suất tương đối ổn , còn ko thích thế thì ngoại trừ thành của Ruler ( là mình đó ) đang ở ra có thể phong thái thú hoặc đô đốc để tụi tướng tài cai quản dùm , tuy nhiên tụi nó làm lâu lắc hiệu suất kiu binh ko cao nhưng đỡ mình bận tâm , cái này thích hợp cho nhiều lúc mình cai quản ko xuể còn niếu cảm thấy mình đảm đương nổi thì ráng chống vậy.

Nhiều lúc kiu lính ko dc có 3 trường hợp :

Creat : có nghĩa là tạo đội quân ,1 thành Tiểu chỉ tối đa có 5 đạo quân trong đó muốn có 20 đạo quân <=> 20 vạn quân thì ta làm develop nâng cấp thành lên "Cực Đại" nội việc nâng lên cấp này sẽ tốn nhiều công sức lắm ,niếu chỉ có vài ba em làm việc thì còn phia mới dc ,ít nhất phải 30->40 em làm develop làm càng cao thì dân tình càng xuống do vậy phân phối sao cho develop lên mà dân tình cũng lên ko giảm niếu giảm tụi nó bạo động ráng chịu.

Kiu lính :cái này kiu ko dc thì hãy dòm lại số dân trong thành coi , kiu riết phải cho người ta đẻ nữa chứ ! còn kiu ko dc nữa 1 là kiu đã đủ số 10k trong 1 đạo quân ,2 là ko đủ tiền cá nhân ( tiền riêng của ruler ) hết tiền thì bòn rút ngân khố lấy ra kiu tiếp ,nhớ để ý số dân trong thành đó niếu ít quá nó ko cho kiu nữa.

Muốn lấy quân , lương, tiền bạc gì vô mục Hall lấy về , thí dụ khi mình chiếm dc 1 thành mà trong đó có nhìu tiền và lương thực lắm mà tụi địch kéo tới đòi thành lại ,niếu thấy dc thì ra chiến ko dc thì rút về vô mục Hall rút hết tiền , lương ,lính của thành sắp bị chiếm lại đó trước khi tụi địch kéo tới thành phải làm nhanh niếu ko công sức bỏ bể hết .

Có thể chuyển thành chủ bằng cách vô Hall => Move tới thành khác ,sau khi tới thành khác ta lại vô Hall chuyển tiền , lương ,lính từ thành chủ cũ về thành chủ mới.

Kiếm vợ thật ra có vài em , mấy em xinh đẹp thì bị tụi Tôn Sách,Chu Du,Tào Phi,Trương Phi,Gia Cát Lượng,Lưu Bị nó "lủm" hết gòi nhất là thằng Bị mới có 1,2 năm thui từ em Mi phu nhân gì đó chuyển qua em Tôn Thượng Hương thấy ghê chưa ?

Muốn kiếm vợ có 2 loại :

1 là tạo nhân vật nữ chỉ định nó là vợ của mình luôn trong lúc tạo ,niếu ko chỉ địch nó là vợ mình trong lúc tạo thì sau khi vô game cho dù nó ở phe mình và mình đi "cua" nó = cách nói chiện,cho đồ cũng ko dc ( cái này em làm thử gòi niếu ai dc lên tiếng dùm cái )

2 muốn lấy vợ có sẵn của game 1 là làm nv quest trong bar rượu làm cái nv 90 D đó rất dễ làm niếu nó kiu đi thách đấu võ thì nhận đi sau đó nhấn lên góc trái màn hình coi cái bảng nhỏ đó nó kiu những thằng cần thách đấu đang ở đấu tới thành đó kiếm tụi nó , thấy cái hình người màu vàng là tụi nó ở đó vô mà xúc , với điều kiện anh phải quánh tới 90 trở lên,mang đồ mới đập nổi tụi Quan ,Trương,Triệu,Mã....làm nv 90 D chừng 1,2 năm thì lên Tian Shui tới đó sẽ gặp con He Yu Feng đội nón xanh lá nhìn cute lắm tới đó mà ko thấy thì kiếm ổ Trường An và vòng vòng Tây Lương ,nhỏ này vốn là sơn tặc vì vậy nó thích quánh nhau lắm nó quánh có 70 mấy à bạn phải thắng nó nó mới lấy ,còn nhỏ thứ 2 là Cui Ying Ying đi dạo ở những thành của thằng Tháo sẽ gặp ông già con nhỏ này phải thách đấu võ , văn rồi chọn dòng thứ nhất nó sẽ tới tay mình he he ! nhỏ thứ 3 thì kiếm ở Ba Thục đó ,ko xác định dc nhỏ này ổ thành nào cả ,nhưng hên xui là sẽ gặp ,nhỏ này nhìn cũng ko tệ , tới giờ ngoại trừ "vợ" của người ta có sẵn ra ,tui chỉ kiếm dc 3 em chưa có "chồng" thui.Cưới nó về nhớ nói chiện thường xuyên nha sau 1,2 năm gì đó nó sinh cho bạn thằng cu tí hay công chúa , nhớ cài font nhật để đặt tên niếu ko tuyệt hậu ráng chịu !

Lưu Ý : Khi người chồng ( nv chính chơi ) bị ai giết chết thì đứa con lẫn con vợ có sẵn của game cũng "biệt tích giang hồ luôn" còn ngược lại niếu nv nữ là ruler chính bị giết thì thằng chồng,đứa con cũng "biến" luôn.

Cái này có thù nữa nha , thí dụ Tháo nó giết con gái mình hay giết anh em kết nghĩa , hoặc người cùng dòng họ của mình thì tất cả gia tộc của mình điều có chữ namesis = Tào Tháo ,còn Thào Tháo sẽ hiện lên chữ Namesis ,cho dù có nói chiện cho quà Tháo cỡ nào cũng ko trở thành Trust ,Fond,Kind,Friend,Know đâu ( cái này là mối quan hệ đó ,Trust thì nói chiện nhiều lên ,rồi mua chai rượu về mời thằng nào Trust với mình uống sẽ có dòng kết nghĩa anh em)

Đứa con lên 7 tuổi phải dạy skill cho nó , bận quá thì thui nhưng sau này thông minh hay ngu dốt là do cách uốn nắn của cha mẹ từ nhỏ đó ! lên 10 tuổi cho nó ra giúp việc dc rồi , tới 15 tuổi nó ko ra giúp cũng phải ra thui .

6. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

chọn 1 thành để chơi, nhưng lại chọn tướng ko có quyền điều khiển thành đó(mình chỉ là tướng phụ), vậy muốn điều khiển thành đó luôn thì làm thế nào

7. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

Tạo tướng => Chọn 1 màn => Cus Offr => Cus Home => chọn 1 thành để chơi ở đó làm tướng phụ cho phe nào cũng được ,exp phục vụ càng cao thì dc làm Thái Thú và Đô Đốc,tùy vào lúc tạo tướng cho nó fame là bao nhiêu càng cao thì điểm exp càng cao mà exp càng cao thì anh làm Thái Thú và Đô Đốc càng nhanh thay vì người ta bỏ 20 năm ra khổ luyện thì anh chỉ mấy vài năm mà có tu vị cỡ đó rồi .

Còn muốn tạo tướng chơi theo kiểu lang thang xó chợ thì Cus Offr ở cái menu Extra cuối cùng sẽ hiện lên con tướng mình tạo chọn nó chơi luôn , nó random bất kì thành nào , muốn chuyển nhà đi chỗ khác thì cái menu Home đó chọn Move => coi thành nào xuông mắt thì chuyển.

Còn muốn chơi theo kiểu mới vô đã là thành chủ tự lập môn hộ thì Cus Offr => Cus Side => chọn màu => vô chơi !

vậy muốn điều khiển thành đó luôn thì làm thế nào ?

Do bạn chọn cách chơi theo kiểu làm công ( tướng phụ ) cho phe người ta thì ko được tự chủ đâu ,làm gì cũng hỏi ý kiến ,chúa ngu,độc tài thì bị ức chế lắm ,muốn điều khiển 1 thành thì có thể xin đi đánh ( exp nhiều nhất ) làm develop...tối đa là 60000 exp , 50000 exp đã là quan nhất phẩm rồi , tự đem lính đi chiếm thành ,tự thu phục ...làm gì cũng dc chỉ có 1 điều là mình ko phải là cao nhất chỉ có thể xem mình dưới 1 người mà trên vạn dân.

8. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

giúp với ! hôm qua cưới dc 1 con nhỏ bán quán bia ôm (hehehe quán bar tavern) nó sinh cho 1 thằng con nhưng lúc đặt tên thì cái OK nó tối thui, mình đang chơi RTK10 PUK. lúc đầu mình tạo nhân vật khi vào RTK10 PUK cũng gặp tình huống tươngg tự ,nên dùng RTK loader từ gốc download copy vô thư mục RTK10 thường tạo nhân vật trong đó rồi, rồi mới qua RTK10 PUK chơi., nên giờ ko bít sao mà đặt tên cho thằng con mới đẻ đây??? help me help me!!

9. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

ạc đánh chử Nhật vô rồi thử đủ thứ vẫn ko tao dc tướng bó tay

10. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

bình tĩnh đã nào ,có vậy cũng la làng , cái vụ đẻ con trong RTK 10 thì đã có nhiều người thắc mắc rồi. Nó bắt buộc phải gõ chữ tàu để hoàn tất 1 đứa con.

Mở ổ CD ra đút đĩa Win XP Home,Pro,hay Win gì đó miễn có phần cài đặt ngôn ngữ thế giới là OK.

Vô Control Panel => Regional and Language Options ( trái địa cầu á ) nó ra 1 cái bảng có 3 menu chính , chọn cái thứ 2 Languages => đánh dấu vô dòng Install files for East Asian Language => 200 mấy mb "thà giết lầm còn hơn bỏ xót" tuy nhiên chỉ cần font Japanese là đủ nhưng hôm bữa tui chỉ add thủ công 1 cái font này thì khó gõ tiếng nhật trong game lắm ,do vậy hi sinh chút mê cũng đáng.

Sau khi cài font tự động 1 phát ngốn 200 mấy mb thì nó sẽ kiu rì ta lại máy

Thiết lập theo tui nha :

ở Menu thứ 3 là Advance => ở cái dòng Select...gì đó dài thấy ớn ta chọn cái Japanese là xong.Còn ở Menu 1 là Regional Options thì để nguyên nha đừng chỉnh gì hết , đi làm đi ăn mà chỉnh bậy mốt giờ giấc...tùm lum hết ráng chịu.

Menu 2 có nút Details nhấn vô ra 1 bảng thiết lập :( bảng này là đã gõ dc tiếng nhật trong game rồi nha còn bạn thì chưa có thì add )
    United Kingdom ( nên để mặc định ,tiếng anh quan trọng nhất cho máy tính )

Ta add thêm vô ngôn ngữ Japanese nó sẽ như cái hình là Ok ,ở cái dòng Select one...gì đó chọn 1 cái là ngôn ngữ chính ,muốn chuyển đổi 2 thứ ngôn ngữ với nhau thì ta nhấn Shift + Alt sẽ qua lại Eng & Jap niếu ko chuyển dc thì vô Key Setting chỉnh .

làm xong rồi thì rì ta lại máy

vô game phần tạo tướng thì :
    ta dí con chuột lên cái ô đặt tên thứ 1,2,3 gõ đại dĩ nhiên nó ra tiếng anh la tinh , đừng nản ! ta nhấn Shift & Alt 1 cái ta gõ cái ô đó nữa nó vẫn ko ra , lúc này ta gõ ở ô Bios đó niếu ra 1 dòng trắng trong đó chữ tàu là ok

niếu ko dc thì xem nhấn Shift & Alt để chuyển đổi qua lại thế nào cũng ra

Cách gõ theo ý muốn , chơi RTK tàu dĩ nhiên cũng bít vài chữ nổi tiếng chứ muốn gõ chữ Mã thì nhấn phiếm B sau đó phiếm A rồi Space cái nó ra 1 loạt chữ kéo xuống ra chữ Mã enter cái ! khi đặt tên gõ dc tiếng tàu là 1 chiện còn phải gõ enter nữa mới công hiệu là chiện thứ 2 .

Cách đặt tên theo ý muốn phiếm A lúc nào cũng quan trọng ,bạn có thể gõ 1 trong 23 chữ cái còn lại kết hợp với phiếm A sau đó Space 1 cái nó ra 1 bảng nhỏ chọn theo ý mình ,thấy chữ nào đẹp , ý nghĩa là ok

Cho hình minh họa luôn

Đứa con đầu lòng 10 năm sau sẽ ra giúp việc , lúc đó niếu bạn còn sống thì sẽ thêm 1 đứa con nữa , mỗi đứa con cách nhau tối thiểu là 10 tuổi.

Lên 10 tuổi có thể xin ra giúp việc dc rồi ( mình ép thì có )
    Từ cô bé [​IMG]
    Trở thành[​IMG]

Còn niếu bạn làm ko dc thì mình cũng hết cách giúp rồi ,chỉ có nước bạn ko cần vợ con, cứ thấy tụi nó tới hỏi là từ chối là xong , ko có vợ con thì ráng kết nghĩa anh em đi , sau này có chết ( nv game á ) thì anh em bạn hay con cháu nó sẽ lên nối ngôi bạn.

11. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

có patch full như RTK11 ko vậy các bác, mò mẫm mệt quá, cái này nó lại còn rối hơn RTK11 nữa chứ, đối thoại nhiều vô đối

12. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Thật tiếc,tui không có diễm phúc được chơi San 10 PK,các link đều die cả roài,hic.

13. longku03

longku03 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi nếu muốn đặt tên con theo tiên La Tinh thì làm sao. Đã thử mọi cách nhưng vẫn không làm được. Mình thấy có cái S10CP.exe khi đặt tên tướng tiếng La Tinh xong thì ra ngoài bấm cái đó vô trong thì chữ OK hiện ra và xài được nhưng chỉ dùng cho bản RTK10. Còn bản RTK10PUK thì không xài được giúp mình với đang mắc nạn chỗ sinh con nè

14. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

=> cái tools tiếng La Tinh gõ hoặc ko gõ kí tự nào khi tạo tướng ở bản RTK 10 orginal ( bản đầu ) điều ok hết , muốn chơi nhân vật có tiếng anh La Tinh ví dụ như Doctor,Batman,Kung Fu...là phải dùng cái tools đó,tạo nhân vật bên Original rồi thoát ra nhảy vô PK chơi nhân vật mới tạo bên kia, còn con cái , vợ chỉ có ở bản PK ,khi em bé chào đời bắt buộc phải gõ chữ tàu mới cho tạo vì đơn giản RTK 10 & PK vốn là game tiếng tàu,nhật có tiếng anh chẳng qua do anh em trong hội làm ra thui vì thế tạo nhân vật bên bản PK phải gõ tiếng tàu , con cái cũng gõ tiếng tàu mới được , cách đặt tên tàu cho nhân vật lẫn con cái tui có viết rồi đó.

15. longku03

longku03 Mr & Ms Pac-Man

ặc khi mình đánh xong 1 chữ thì nó ra dấu chấm hỏi chẳng ra cái gì hết. Với lại chỉnh phong chữ tiếng Nhật là katakana hay là hiragama vậy

16. onelow4you

onelow4you Mario & Luigi

cái vụ này khó nói lắm , dấu ?? tui bị rồi nhưng bây giờ thì ko vì tui thường cài East Asian Language full mấy 200 mb ,vô lôi nó ra để ở thanh taskbar vỏn vẹn 1 chữ JP chuyển đổi ngôn ngữ qua lại bằng Shift + alt => vô game đặt tên dc , ban đầu đặt tên thì gõ tiếng anh sau đó tui nhấn Shift + alt rê chuột vô bios gõ cũng ra tiếng anh sau đó rê ngay ô tên nhân vật là gõ đc tiếng tàu,nhật theo ý thích , cái vụ ??? này chỉnh lại phải mò cái thanh menu có chữ A...tàu kế bên cái hình tròn màu đỏ có cây bút lông đó mò từng cái ,hồi RTK 11 tui cũng mò như thế và có khi ra có khi ko .Tui khuyên bạn lấy đĩa ra cài East Asian Language full cài như trông hình của tui đó, còn niếu ko dc nữa thì tui cũng hết cách rồi vì chỉ dẫn online tính thực tiễn ko cao. Khi bị vậy ở đứa con ra đời thì có nước chơi lại từ đầu và ko lấy vợ chứ load save nó cũng đẻ nữa à.

17. longku03

longku03 Mr & Ms Pac-Man

mình cũng đã cài cái East Asian Language trước đó rồi đánh ra tiếng Nhật. Nhưng khi enter 1 cái là ra dấu chấm hỏi. Bên ngoài bấm tiếng Nhật ok luôn. Nhưng khi vào game thì lại không được pó tay nản quá

18. MisstressZHEN

MisstressZHEN Mr & Ms Pac-Man

Mình có down San 10 PK ở topic " góc download " , nhưng khi cài lại ko đc , có bạn nào đã cài rồi xin giúp mình tí xíu về vấn đề này đc không ? mình cám ơn rất nhiều !

19. MisstressZHEN

MisstressZHEN Mr & Ms Pac-Man

- Tôi mua bộ CD game Sangou 10 ngoài cửa hàng , về cài là patch tiếng hoa , sau đó tôi down patch PK về cài theo nguồn dẫn của patch tiếng hoa trước vẫn ko đc ! vì click vô san 10 thì chơi patch tiếng hoa , click chuột vô patch san10 Pk thì báo lỗi là thiếu file !
    - tôi cũng theo dõi trang trước và cài theo ngươi hướng dẫn vẫn ko đc ! Cảm phiền ai đó biết vấn đề này xin chỉ giúp với !

20. longku03

longku03 Mr & Ms Pac-Man

thế bạn có down cái cd key. Có thể do thiếu key. Down về dùng daemon tool mount cái key lại là chơi được liền. Luôn tiện có ai biết cái phần cưới vợ có sẵn trong game chỉ có trong bản PK hay bản tiếng hoa cũng có luôn vậy

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.