Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

cho hỏi: sau khi toi click vào file setup của trò này thì hiện lên 1 cửa sổ có chữ intals shield(thì phải) nhưng ko hiểu sao nó ko chịu chạy để vào intals,nên tui phải click vào 1/2gì gì đó(cancel).Mong anh HL và mọi người giúp tôi với,xin cảm ơn.

2. truyenth

truyenth Youtube Master Race

Cứu tui gấp với, có ai biết cách làm sao lấy lại quyền quản lý thành khi mình đã giao thành rồi ko (Delegate). Tui chiếm nhiều thành wá nên giao bớt cho tụi nó giữ, nay muốn lấy lại ko biết làm sao.

To stevenesta: Ko fải đâu, nhanh chậm là do máy mình thôi, chứ tui chơi tui chỉ tùm lum trên bản đồ mà có thấy gì đâu, vẫn ko có gì khác.

3. poko1

poko1 Youtube Master Race

cách 1 : cho chủ tứơng ban vao thành mà thái thú nắm quyền
    cách 2 : vao phan giao thành chon dòng thứ nhất rùi dòng 3 sau dó chọn thành mà bạn muốn

4. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

bạn chép file đó vào My Documents\Koei\San9 TC\TPrsn rồi mở game lên chọn import tướng vào đừng gọi tên "tộc" mình ra vậy chứ gọi là leon đi...
    chọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồi
    chọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồi

5. stevenesta

stevenesta Mr & Ms Pac-Man

a, nhưng hinh như file save của bạn khác á, của mình là *.*9 còn của bạn là *.*9p á. không biêt file save của bạn đuôi gì ?
    còn bạn nào biết mấy phần mình hõi không ? chĩ dùm đi

6. poko1

có bạn nào lèm ơn lèm phước dịch hết bản này giùm tớ đi[​IMG] :lol:

7. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

*.*9 là file save còn *.*9p là file thằng tướng xuất ra. bạn copy nó vào thư mục TPrsn đó.
    Để lấy lại thành bạn chọn hàng đầu tiên. sau đó nó xuất hiện 3 dòng: dòn thứ 1 là phong thái thú, dòng thứ 2 là thay đổi , dòng thứ 3 là huỷ chức thái thú.
    1 thái thú có thể coi nhiều thành, chỉ cần bạn chọn dòng thứ 2 sau đó vào chỗ chọn thành, rồi click bỏ cái thành nào ko cho nó quản lý nữa, thế là xong, ở dưới bạn có thể tịch thu lại tiền và lương thực nữa.
    ếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồichọn đường đi do máy tự chọn nếu muốn chọn đường khác thì bạn cho nó tấn công thành khác, tới giữa đường bạn chọn lại hướng tấn công. nhưng đường đi máy chọn là ngắn nhất rồi

8. aznkoz

aznkoz Mega Man

Ko phải tại máy chậm hay nhanh, máy tui đâu có chậm đâu, hơi lỗi thời so với bây giờ hehehe, 1gh hà .

Bạn chỉ tùm lum ko thấy gì là phải rồi, bạn thử đem quân 1 đóng rồi đánh thằng nào đi, coi coi nó bao lâu . Số là cái action và graphic dùng hơi nhiều memory nên nó chạy chậm, mình ko cần lền Xiang Ping hay gì hết mà chỉ cần click dzô chỗ nào ko có lính, ít lính hoặc thành ít, tại nó sẽ load ít nên chạy nhanh hơn .

9. truyenth

truyenth Youtube Master Race

To aznkoz:
    1Ghz so với bây giờ cũng là wá chậm rồi đó, & chưa biết là bạn xài loại CPU gì nữa, tui xài AthlonXP1600+, Ram thì 768Mb, tui đem 1 đám quân đi đánh, mà đánh cùng lúc nhiều nơi nữa, có thấy chậm gì đâu. Tui còn định nâng cấp CPU nữa đó.

10. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Máy của tôi chỉ thuộc loại đồ cổ : P3 550MHz, 192MB RAM. Chạy 1 turn cũng chỉ mất khoảng 30-40 giây. Thực ra RTK9 không đòi hỏi nhiều RAM (tối đa chạy cũng chỉ chiếm 128MB thui). Lại cũng chẳng đòi hỏi graphic 3D. Nên nếu các u chạy thấy chậm thì chắc là do các chương trình khác anh hưởng.
    Có 1 điều lạ là nếu tắt âm thanh thì lại chạy chậm hơn là bật. Kể ra mấy bác viết game của Koei cũng kỳ thiệt... 8O

11. aznkoz

aznkoz Mega Man

Tui xài Athlon, Ram 512 , sẽ nâng cấp lên khi bên US processor chip hạ giá kakakakkakaka .
    Bạn nói đánh nhiều nơi, nó có liên quan gì với đem 1 đám quân đi đánh 1 thành đâu :P, tui nói là có 1 đống quân cùng trên cái active window mà bạn đang chơi chứ ko phải quân bạn đi đánh 1 Bắc 1 Nam nhe :P .
    Game bây giờ thấy chạy nhanh rồi, chắc tại đầu game chăng .

12. Play the world

Play the world Youtube Master Race

Cứu tui gấp với các cao thủ, hôm nay mới ra hàng mua được RTK 9 vê` chơi, đã tải file crack từ http://members.lycos.co.uk/aznkoz/ về rồi nhưng khi chơi vẫn bị lỗi Runtime VC++ khi vào menu Info/General và bị thoát ra ngoài, làm thế nào bây giờ ???

13. poko1

ban5 nói rõ là hđh nào mớii duoc

14. Play the world

Tui đang sử dụng WinXP, mua đĩa ở HongHai New. Bây giờ chơi bị lỗi như vậy khó chịu quá, có bác nào upload giùm file crack xịn lên không vậy ? Chỉ chỗ cho tui down với.

15. Play the world

Tui đang sử dụng WinXP, mua đĩa ở HongHai New. Bây giờ chơi bị lỗi như vậy khó chịu quá, có bác nào upload giùm file crack xịn lên không vậy ? Chỉ chỗ cho tui down với.

16. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

có ai biết cách làm cho cờ của tướng tự tạo có chữ ko? hình như là phải lấy họ của mấy tướng trong game, nhưng sao lúc tạo tướng mình đánh chữ thì lại ko đúng.
    ví dụ như chữ Quan là 關 nhưng khi vào game thì đánh ko ra giống như vậy. ko biết tại sao, mình dung chinese star rồii mà...
    có ai biết cách làm cho cờ của tướng tự tạo có chữ ko? hình như là phải lấy họ của mấy tướng trong game, nhưng sao lúc tạo tướng mình đánh chữ thì lại ko đúng.
    ví dụ như chữ Quan là 關 nhưng khi vào game thì đánh ko ra giống như vậy. ko biết tại sao, mình dung chinese star rồii mà...có ai biết cách làm cho cờ của tướng tự tạo có chữ ko? hình như là phải lấy họ của mấy tướng trong game, nhưng sao lúc tạo tướng mình đánh chữ thì lại ko đúng.
    ví dụ như chữ Quan là 關 nhưng khi vào game thì đánh ko ra giống như vậy. ko biết tại sao, mình dung chinese star rồii mà...có ai biết cách làm cho cờ của tướng tự tạo có chữ ko? hình như là phải lấy họ của mấy tướng trong game, nhưng sao lúc tạo tướng mình đánh chữ thì lại ko đúng.
    ví dụ như chữ Quan là 關 nhưng khi vào game thì đánh ko ra giống như vậy. ko biết tại sao, mình dung chinese star rồii mà...

17. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

Cái chuyện nhanh chậm cũng liên quan đến cả dùng win vào đấy các bác ạ. Tui dùng xp thì mỗi lần turn chỉ 15s còn khi dùng 98 thì phải mất đến 45s. Không biết có bác nào nhận thấy như thế không

18. stevenesta

stevenesta Mr & Ms Pac-Man

tui củng thấy vậy đấy, không hiểu sao khi dùng win 98 thì nó cho dùng phần mềm game hack, còn bên win 2000 thì nó chẳng cho. báo hại muốn hack RMT9 phải qua win 98 nhưng ở bển cực chậm luôn. bạn đi 1 lược 45 s là nhanh đó. còn mình hơn 3 phút, do mình đi xuống nhà bếp uống nước, xong lên nó vẫn chưa chạy.

19. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Thử xài IME xem sao. Nhớ chọn charset của nó là BIG5 nha. Đại khái mấy chục cái họ phổ biến bên Tàu đều có chữ trên cờ hết.

20. don12287

don12287 Donkey Kong

Có bác nào biết làm sao mấy thằng tướng của mình có thể đem nhiều quân ko vậy ? Mặc dù em đã rank tụi nó hết rồi mà chỉ có thể đem 15000 quân.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.