Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Hình như trong RTK9 khi thu quân(Draff) cũng bị tụt chỉ số fame đó các bác bữa trước tui có fame 651 mà sau khi draff thì chỉ còn 650 và hình như sau hai lần draff thì lại tụt 1 chỉ số fame

2. gamerbi

mấy bác ơi tui tìm được nước Japan rùi nè.Vị trí của nó nè:[​IMG]
    Còn đây là hình của nữ hoàng Japan nè:[​IMG]

3. NGUYENDUYTAN

NGUYENDUYTAN Youtube Master Race

lam sao setup duoc tro nay vay lam on chi minh voi cac ban

4. gamerbi

Bạn xài Win gì mà không setup được trò này hả NGUYENDUYTAN

5. Fancy

Fancy Youtube Master Race

Tôi đánh Lưu Bị đến năm 198, chiếm được Lạc Dương, tiêu diệt Tào Tháo rồi. Lúc này Fame của tôi đến 1000, sau đó 2,3 turn (khoảng gần 1 tháng) thì thằng vua Zhao Di hiện ra hỏi tôi ... xi xà ... xì xồ ... gì đó, xong rồi nó hiện ra 1 bảng khoảng hơn 10 dòng (hình như là tước vị của mình hay sao í). Dù cho tôi chọn thế nào thì cũng hiện ra cảnh thằng Lưu Bị đội vương miện đứng ở trên cao vẫy chào, hình như là lên ngôi hoàng đế cả. Tôi Load đi load lại thì vẫn hiện ra cảnh đấy.
    Có ai lên Fame 1000 rồi, chỉ cho tôi với ??? Tôi nhớ là có ai đó nói là hình như mình còn có thể chọn lên ngôi hoàng đế hoặc là lao động đường phố tá vua cơ mà. Giả sử tôi không muốn lên ngôi hoàng đế thì làm thế nào ???

6. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Tui không rõ vụ này vì tui toang lên ngôi chứ nào cho phép đứa nào lên đâu oán chúng tới số à

7. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

Chắc bạn bị giống mình rồi! Chắc cái intals shield nó ko chạy à, vậy thì bạn open vào ổ đĩa gùi chép cái koei vào ổ C hay D gì đấy sau đó chép crack là xong thôi!

8. handsome_boy

handsome_boy Mr & Ms Pac-Man

To gamerbi: Nè, bồ dowload cái patch ở đâu mà coi bộ tiếng anh rõ wá dzậy? Lâu lắm rùi không chui dzô diễn đàn nên có lẽ tui hơi lạc hậu, thông cảm nha. À mà cái bản patch đó có xài được cho wn98 hông dzậy?
    Sao tui cho Gia Cát Lượng tìm hoài cái chỗ đó mà hổng thấy Nhật Bản đâu hết. Mấy cái bọn rợ thì tui phải đập tui nó hoài, tui thống nhất được 2/3 Trung Nguyên rùi. Còn mấy cái thành ở phương Bắc của Tào Tháo tui chưa đụng tới vì tụi nó cũng đang chiến đấu kịch liệt với bọn rợ ở trên đó, chắc cũng sắp chết rùi. Ba quân rợ còn lại tui không làm gì được chúng nó cả, mang quân đi chỉ mất chứ chả được gì ráo.
    À ai giải thích cho tui cái này với, tui có fame 650 mà sao cầm được tới 55000 quân, cái tướng được tui phong lên tước cao thì cầm được tới 50000 quân. Tuy nhiều quân nhưng tui chưa có cách nào phá cái bọn rợ chó chết đó cả, tui càng đập càng tốn quân mặc dù tui toàn dùng binh voi hông à.
    Finally, co tui hỏi câu chót nhá, tui tạo tướng rùi mà h6ng biết cách nào để có thể sử dụng cúng cả, mặc dù đã export chúng hết rùi, bi giờ fải làm sao?

9. NGUYENDUYTAN

NGUYENDUYTAN Youtube Master Race

choi tamquocchi 9 cần những điều kiện gì vậy mấy huynh con the nào để hiện tiếng viễt chỉ mình với cám ơn

10. gachienxu

gachienxu C O N T R A

xí xí cho tớ hỏi làm sao search ra cái nước japan đó vậy? mình chiếm lĩnh 17 thành trì phương bắc rồi nhưng ít search vùng đó lắm. làm sao tìm ra vậy? nghe anh HL nói vùng đó nhiều đồ hiếm lắm hả? ( hiện nay tớ thiếu thốn đũ thứ, nhưng tiền và các thứ thì không thiếu dư nữa là khác, dùng artmoney chỉnh mà hehe )

11. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

Fame 1000 thì tự nhiên là lên ngôi thôi không ai cản được chuyện đó đâu, còn 10 dòng đó hình như là chọn tên nước hay hiệu của vua thì phải, nói chung là tui thấy cũng chẳng có gì ảnh hưởng nhiều lém đâu mà phải băn khoăn

12. arsenic

arsenic Guest

troi ban 9 nay hap dan qua ta..co ca quan nhat nua a`

13. gamerbi

à Handsome_boy tui xài cái patch1.5 của ronin đó bạn vào mục translate RTK9 để tìm hiểu nhé
    Tui tìm cái bọn Japan đó thì toàn tìm ở xung quanh thành BeiHai không à mà phải tìm lâu lắm với lại tui để cho bọn thái thú nó tự tìm lâu lâu mới đích thân tìm.Muốn phá bọn rợ thì ông cứ cho mấy thằng tướng nào mạnh chiêu thu phục rồi mỗi lần đi đánh cho nó xài cái Skil Mind là quân của nó sẽ từ từ bị thu phục về phe mình hết
    Còn tạo tướng muốn nó ra ở thời nào thì ông cứ coi ngày sinh của các tướng ở trong thời đó rồi cho nó cùng ngày sinh với mấy thằng đó là được

14. T2_2112

T2_2112 The Warrior of Light Lão Làng GVN

ĐÚng thế , fame 1000 tự lên ngôi .

15. arsenic

arsenic Guest

15. Footmen (Attack/Fight/Charge)
    16. Cavalry (Break/Advance/Sudden)
    17. CalvaryBow (Shoot/Persue/Burst)
    18. Archer (Equate/Link/Rain of bow)
    19. Naval (Normal/High/Warship)
    20. Siege weapon (Tower/Ram/Catapult/Elephant)
    21. Strategy (Base*/Stone/Destroy/Teach)
    *Nếu có Base Skill thì xây các ải quan nhanh hơn bình thường
    22. Plot (Chaos/Trap/Mind*/Tactic)
    *nếu thành công quân địch sẽ đổi sang phe mình
    23. Plan (Scold/Encourage/Heal/Magic)
    24. Bio (đánh Bio cho nhân vật mình)

cac bac oi lam on co the giai thich cho em 1 ro rang ve cai bang tren voi:
    VD: o footmen fight ,attack co gi khac nhau ? trong do cai nao la tot nhat

o cavalry thi cai moi cai co chuc nang nhu the nao cai nao la tot nhat

neu duoc chon ca footman va cavalry thi cai nao tot hon...vv..v tiep theo la den nhung cai sau nua :S
    Cac tien boi choi lau roi co gi chi cho em :S em voi vao nghe cai rtk 9 nay cho nen it biet

16. huybig

huybig Mr & Ms Pac-Man

tui có vài điều chưa hiểu, các huynh chỉ cho tui biết vớI:

1/ Khi tui bắt được một số tướng làm tù binh, tui thấy thằng nào mặt thấy khó ưa, bất tài, ko chịu đầu hàng thì tui KILL nó luôn, làm như vậy có ảnh hưởng đến FAME của mình ko?

2/ tại sao tui đã chiếm được hầu hết Trung Hoa mà chỉ số fame của tui chỉ có 230, thằng Liu Bei chỉ có 3 thành nhưng chỉ số tới 270, làm sao để tăng game của mình lên?

3/ chỉ tui cách xài skill MIND của tướng đi?

4/ khi mình phong chức thái thú cho tướng nào thì nó có thể bị làm phản ko?

5/ làm sao để tăng rank cho các tướng? tại sao khi tăng tướng này thì phải giảm rank của tướng kia? mình tăng cho một tướng thôi được ko?

17. huybig

huybig Mr & Ms Pac-Man

tui có các tướng có skill Mind, làm sao sử dụng skill này, lúc mình kêu nó kéo quân đi thì làm sao sử dụng nó? hay là chỉ sử dụng nó khi ở trong trại hoặc trong thành thôi!

18. gamerbi

Ông có ít fame tại vì ông ít visit dân ông cứ visit đều đều là fame nó sẽ tằng thôi
    muốn xài được các skill của tướng thì khi đi đánh sau khi chọn tướng bạn chọn đội hình.Sau khi chọn đội hình xong bạn nhấn vào mấy các cục ở trong đội hình đó là nó sẽ cho bạn chọn skill thôi
    Bạn muốn tướng mình có chức lớn thì phải có fame cao thì chủ tướng sẽ được chức lớn thì chức của tướng cũng lớn dần.Khi tăng rank cho tướng này thì phải giảm rank cho tướng kia vì lúc đó bạn đã hết chức phải tự phong còn khi còn nhiều chức thì bạn có thể để cho máy nó tự phong bằng cách nhấn vào mục thứ 2 và thứ 3 trong mục rank

19. jayxxx

jayxxx Mario & Luigi

visit cho nhiều thì fame sẽ lên.

20. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

To Huybig
    1 giết tướng thì chẳng ảnh hưởng gì đến fame cả
    2 bác chỉ chiếm thành và train quân mà không quan tâm gì đến kinh tế cũng như lòng dân cả thì fame yếu thôi, nhưng mà nếu gần hết trung hoa và chiếm được lạc dương mà fame vẫn yếu như thế thì hơi bị lạ có thể là bác bội ước với các tướng khác hay sao ấy. VD liên kết với nó còn đánh
    3 xem cách chọn tuyệt chiêu có hướng dẫn ở trước
    4 có thể và sẽ mất luôn thành nếu thái thú làm phản
    5 rank là chức mà chức thì phải từ cao xuống thấp và có hạn cho nên chọn thằng này thì phải cho thằng khác xuống

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.