Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. OuShiFeng

OuShiFeng Youtube Master Race

To Odisey
    Muốn học skill thì trong mấy cái thành có quyển sách đó, hay cho nó đi đánh trận cũng có thể học được. Muốn sử dụng các skill thì phải nhấp đôi vào biểu tượng bên phải của từng thằng tướng và chọn skill (nhớ chú ý đội hình nữa, để dể phát động skill).

2. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

tui đánh cả chục trận mà có thấy nó học gì đâu?Bác m.phong đánh bao nhiêu trận mới học đc vậy?

3. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

Mỗi skill cần phải có 1 số điểm kinh nghiệm nhất định skill càng mạnh thì kinh nghiệm cần có phải cao (Ví dụ như muốn học skill burst bạn phải có ít nhất 800 kinh nghiệm trong cvcrobow (ngựa cung) còn để học shoot chỉ cần 200 thôi) sau đó cho đi đánh trận cùng 1 tướng có skill đó , khi tướng đó thực hiện skill thì cậu sẽ học được thôi , ngoài ra còn có thể đi seach ở các vùng đất gặp các nhân sĩ hay thực hiện các sự kiện (random) để học các skill.

4. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Có bác nào biết cách tìm mấy nhân vật ẩn ko?Chỉ tui với.....Đề nghị chỉ cặn kẽ nha!!!!!!!!

5. quangmach90

quangmach90 Mario & Luigi

Đúng vậy tìm kổng minh hay sima yi hay luxun(lục tốn) hay Chu du ko vậy?

6. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Muốn tìm Khổng Minh rất đơn giản.Cứ bắt đầu chơi từ 207 với lưu bị.Vừa vào chơi thì cho Lbị search cái chòi gần sông ấy.Sát ngay cái thành của mình luôn,nhưng mà phải search 2lần lận vì mời KM mấy lần mới được mà.

7. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Mình thì tự dựng thằng Lưu Bị nó mang khổng Minh sang tặng, Vác 35000 quân qua sông để đánh úp Sài Tang của mình (có 15000 quân đóng ở cảng), ai dè Cam Ninh, Tôn Sách, Hoàng Cái, Lã Mông, Chu Du của mình đợi ở đó sẵn, mất 800 vàng với 2000 quân, úp sọt toàn bộ trên sông, bắt cả Chú Zhungle Liang (Gia Cát Lượng) lẫn chú Zhao Yun (Triệu Vân), mấy tay ghẻ lở như Mi Zhu (Mi Trúc), Mi Fang (Mi Phương), Sun Qian (Tôn Càn) thả về quê hết.
    Lúc đầu cũng tính lột item của nó rồi đuổi về cho lực lượng hai bên nó cân (tay Zhungle Liang này có tới 4 item lận, tay Zhao Yun thì có con ngựa Đích Lư với cái Kiếm War+3 ) nhưng chẳng hiểu mấy cái thành Delgate của mính nó Hire lúc nào mất, đành "dùng tạm" vậy...

8. quangmach90

quangmach90 Mario & Luigi

Ác quá à U ơi,đuổi nhân tài đi rồi còn chôm đồ của người ta nữa chứ ác quá.Còn tui thì chôm con xích thố của đổng trác rồi đuổi nó về quê chăn vịt.Ai dè nó qua bên tui giặc khăn vàng.Tui đi đánh thành có nó rồi khi chiếm thành được,tui Kill nó lun.Hic hic,bít tại sao tui đi lại gi8ạc khăn vành ko?Tuim bị hư win,mất cả mã save lun.Mã tui thu phục quá chừng lun,nào là lữ bố,mã siêu,triệu vân... vậy mà cuối cùng tiêu tan.

9. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Mình xác định phe phái trước khi chơi rùi, mình có tướng mạnh, địch có tướng mạnh thì chơi nó mới vui chứ. Ngày đầu mình bắt được tướng mạnh của địch, còn giam để chờ ăn tiền chuộc nhưng bây giờ giàu rồi, chả cần, thả về để còn có cái mà đánh. Thỉnh thoảng chơi kiểu "nuôi gà", thả vài vạn quân vào 1 cái thành xập xệ cho địch đánh để lấy quân mà đánh mình ^_^

10. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

Tui chấy đơn giản nhất là cứ edit save, mình edit lấy mấy tướng chưa xuất hiện thì có ảnh hưởng đến thằng nào đâu mà lại được người mình ưa. Tui khoái lôi ra mấy người như Khổng Minh hay mấy cô nữ lém.

11. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Các bác chơi máu nhỉ.Tui đánh nó,bắt tướng.lột đồ rùi thả phéng nó đi.Giữ làm gì cho nặng nợ,cóc khoái tí nào.Mà sao tui ko tìm đc Điêu Thuyền và chị em nhà họ Kiều vậy?Bác nào biết chỉ với!!!!!!

12. Rong ngu gat

Rong ngu gat Mr & Ms Pac-Man

He he! Dzậy mới nói, tui dùng edit save lôi ra cái một. Tui còn lôi ra cả Sunlady khi mới có 8 tuổi thôi hà.
    Các bác có ai biết trong RTK 9 có mấy nữ không? Tui mới thấy có 12 thôi.

13. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Mà bác nào bít sửa cho tướng nó theo mình ko?hehe tui đang thử mãi mà chẳng đc.Cay wa a!!!!!!!!

14. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Tui cũng đang nhức sọ về cái này đây vì thế rất mong có người chỉ giúp
    À mà sao tui coi hướng dẫn của anh HL thấy nói cái lệnh đe doạ nó đầu hàng không bao giờ làm việc nhưng sao tui thấy chỉ cần đưa một lực lượng mạnh uy hiếp nó hay là có danh tiếng thật cao là chiêu dụ cái một à có bác nào đồng í với tui hông dzậy ?
    Nhân đây cũng xin hỏi có bác nào chơi mấy cái Campain hết thì chỉ cho tui mấy cái nhiệm vụ chứ tui thì không hiểu gì ráo sao mà chơi ?
    Rất mong được giúp đỡ :P
    Đa Tạ

15. improssible

improssible Mr & Ms Pac-Man

À trong RTK9 thì có NV gì đâu mà chỉ giáo,chỉ là bạn chỉ cần thu phục tướng tài,nâng cao kinh tề,danh tiếng và quân lính trong thành để có thể đi chiếm các thành khác là được.Nếu mui6n1 có tiếng ANH cho dễ hiểu thì bạn cài bản Patch 1.5 và 1.6 của roninvn về,sau đó crack cái bản 1.5 vào trò chơi,và nhấn vào chữ Patch của bản 1.6 để có tên tiếng ANH cho các tên tướng

16. improssible

improssible Mr & Ms Pac-Man

:lol: :cry: 8O Có ai biết “Khổng Minh” phải tìm ở đâu không???Tui nghe nói chơi từ đầu năm 207 rồi lấy Lưu Bị tìm ở cái trại gần sông(gần thành xiang yang).Nhưng tui cho cả 3 anh em Lưu,Quan,Trương đi thỉnh nó về mà chả tìm ra gì cả……Ai biết tên quân sư tài ba này ở đâu thì chỉ giùm tui cái.CẢM ƠN NHIỀU

17. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Vụ này trả lời mấy lần rùi mà vẫn có người hỏi là sao nhẩy.[​IMG]. Kệ , có dịp câu bài tội gì.[​IMG]. Dùng Lưu Bị search ở Long Trung, cái cảng giữa Tương Dương và Tân Dã, cảng ở bên cạnh Tân Dã ấy. Mà bác chơi kiểu gì vậy, nếu chơi history thì như vậy còn nếu chơi free thì chịu khó đi search chỗ khác đi, nó nhảy lung tung lém.[​IMG]

18. apo0704

apo0704 T.E.T.Я.I.S

Tui chơi lịch sử mà có tìm đc nó đâu?Lưu Bị chạy è cả cổ mà cóc thấy bác KM đâu cả.Tự nhiên đùng một cái đã thấy lon ton bên Tào Tháo rùi.Bực cả mình!!!!!!!!!!!

19. tuta

tuta Mr & Ms Pac-Man

Lưu Bị Pol kém lắm, search rất khó, để cho mấy tay Pol khoảng 90 trở lên tìm mới dễ. À mà chọn Adviser cũng phải chọn người có Intel >100 nó mới báo chính xác được, chứ bọn Intel thấp tụi nó chỉ báo là có một "cái gì đó" ở vùng này thôi chứ không báo chính xác "cái gì đó" là Item hay là Person.

20. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Thui đi bác ui, Lưu Bị dù pol thấp nhưng vào đầu năm 207 thì search ở Long Trung,mặc kệ thằng Từ Thứ nói gì vẫn cứ lòi ngay ra Khổng Minh, tuy nhiên phải search đến đoạn phim thứ hai thì thằng này mới chịu theo. Tui có thằng quân sư quạt mát intell 255, bất cứ lúc nào báo cũng đúng, chưa bị trật bao giờ, có gần đủ hết các item.[​IMG].

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.