Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kysibongdem

Kysibongdem Mr & Ms Pac-Man

sao tui thay quân sư nói có chữ màu nhưng lâu lâu thì là màu xanh lá cây,còn không là màu xanh dương .Vậy màu sắc có liên quan gì trong viec search không

2. quangvantruong

quangvantruong Mr & Ms Pac-Man

tui định mua trò này về chơi thử nhưng seo thấy khó quá vậy bà con , cần phải có bộ gõ tiếng hoa nữa , thế bộ gõ tiếng hoa này khi đang chơi gõ tiếng việt thì thành tiếng hoa hả ? HL làm ơn hướng dẫn hoàn chỉnh trò này dùm đi ? tui thấy nhiều người còn gặp khó khăng khi chơi bằng tiếng hoa lắm vì không bít chữ hoa mà !

3. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

tôi là lính mới nhưng theo dõi chủ đề này đã giúp tôi chơi RTK IX dễ dàng hơn. chỉ khổ là không biết tiếng Hoa nên nhiều khi chỉ biết ngồi khóc thôi... nhất khi đánh nhau với mấy tướng giỏi như Quan Vũ ... thì cứ như 3000 quân đánh với 10000 vậy. mấy bác chỉ em làm sao biết được nên search ở đâu, thằng quân sư nó nói chử có màu là đưỡc phải ko? với mấy cái khi qua tháng mới tự nhiên có ai ra hỏi tùm lum làm em không chọn cái nào cho đúng, bác nào biết thì làm ơn giúp với. sau đây là mây cái hình tôi muốn các bác giải thích giùm...

4. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

ai chỉ tui cách đưa hình lên coi... nếu hình để ở d:\games\4.gif thì làm sao
    thì chọn đệ tử cũng phải lựa cho kỹ chứ, lựa phải thằng bất tải hay ko có đức, phản phúc thì hại ko biết bao nhiêu người. Quanh đi quẩn lại Khương Duy thật xứng với danh là đệ tử Khổng Minhthì chọn đệ tử cũng phải lựa cho kỹ chứ, lựa phải thằng bất tải hay ko có đức, phản phúc thì hại ko biết bao nhiêu người. Quanh đi quẩn lại Khương Duy thật xứng với danh là đệ tử Khổng Minhthì chọn đệ tử cũng phải lựa cho kỹ chứ, lựa phải thằng bất tải hay ko có đức, phản phúc thì hại ko biết bao nhiêu người. Quanh đi quẩn lại Khương Duy thật xứng với danh là đệ tử Khổng Minhthì chọn đệ tử cũng phải lựa cho kỹ chứ, lựa phải thằng bất tải hay ko có đức, phản phúc thì hại ko biết bao nhiêu người. Quanh đi quẩn lại Khương Duy thật xứng với danh là đệ tử Khổng Minhthì chọn đệ tử cũng phải lựa cho kỹ chứ, lựa phải thằng bất tải hay ko có đức, phản phúc thì hại ko biết bao nhiêu người. Quanh đi quẩn lại Khương Duy thật xứng với danh là đệ tử Khổng Minh

5. THBMINH

THBMINH Youtube Master Race

sao cach post hinh ma dem qua day hoi vay ha? bo khong biet doc chu hay la khong biet doc huong dan????? :evil:

6. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Mỗi lần bắt đầu lượt mới nếu quân sư nói mà xuất hiện chữ màu xanh lá thì nên search ở vùng đất đó nhất định sẽ có item,hay tướng tài. Để chính xác bạn tạo thằng quân sư thiệt giỏi đi sẽ dễ hơn.. Tui không nhớ tiếng Hoa nên thường chụp lại hình để tìm vùng đất đó. À khi có chiến tranh cũng hiện chữ màu xanh như vậy.
    Hãy đến vùng đất đó
    Hãy search trong vùng đất của bạn (bất kỳ).
    Khi đem tướng đi search nếu quân sư mà nói có “……” là không thành công đâu. :wink:

7. Takan

Takan Mr & Ms Pac-Man

Này HL ở cái bảng để chọn xe thang lúc mình đánh thành đó,ngoài xe thang , xe công thành , xe bắn đá thì còn mấy dòng trên có hình mấy cái chữ U , V , W........ để làm gì vậy.Khi chọn xong bảng bên trên xong nhấn OK lại hiện ra 1 bảng có 4 dòng chữ Tàu nữa là chi vậy.À,luc chơi nếu muốn LuBu sử dụng Skill kị mã hiện hình thì làm như nào vậy?Thằng LuBu tui thu nó toàn Skill lên hình cung thủ thui.Còn điều nữa tui muốn hỏi là ngoài dị tộc Nhật(Phía đông bản đồ,chủ tướng là con gái)thì còn dị tộc nào nữa không,tìm như thế nào xin HL chỉ giáo.

Hi hi,sorry HL nha,tui hỏi mà không post hình lên thì cũng hơi khó nhưng tui lên mạng ngoài tiệm nên không có điều kiện

8. lemoney

lemoney T.E.T.Я.I.S

Thế các huynh nào chơi "trơn tru" thì share cái crack giùm mình với để khỏi mắc công mua đĩa mới mình vô cùng cảm ơn

9. Zeus

Zeus Donkey Kong

Anh Hùng Long là ơn cho em biết cách nào đễ mà tạo kỵ binh và làm sao biết đuợc vùng đất nào sẽ có thu hoạch nếu mình cho tướng đi thăm đò(SEARCH)...

10. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Nè, anh mới upload cái rtk9 nocd crack lên đây. Anh sẽ để 2 ngày rồi xoá cho nên em hãy download nhanh nhé. Dùng WinRAR để mở.

RTK 9 NoCD crack

11. lemoney

lemoney T.E.T.Я.I.S

Thua luôn rồi HLong ơi, download bản “crack” RTK IX của huynh về mà nó vẫn như xưa vẫn báo lỗi như chọc tức mình vậy.Thôi thì mua thử đĩa ở nơi khác vậy, cám ơn anh đã upload crack lên .

12. andylove2005

andylove2005 Youtube Master Race

Ne, qui ba con, suong qua hen, toi kiem muong do con mat ma khong duoc game "Tam Quoc Chi 9" do, con may ban thi o VN, ra mua la..co...hihi. O day muong mua cung khong duoc, ne khong biet co ai copy cho ban choi voi di...choi mot minh khong co vui dau..hihi. De anh em choi chung moi vui..hihi...Bye

13. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Trời ơi,tui bị kí rì dzậy?Tại seo khi chọn dòng chữ TQC IX INSTALL nó lại báo lỗi bằng tiếng Iraq,tui chỉ đọc được có 2 từ là China(taiwan) hà,cao thủ nào biết thì chỉ dùm tui dzới

14. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Các bạn chơi có xuất hiện sự kiện nào không ? sao tui chơi lâu rồi mà vẫn chưa thấy đoạn video clip nào vậy.

15. Chinese Hero

Chinese Hero Youtube Master Race

Tôi thấy qua có 1 lần , đó là lúc tôi tập hợp đủ "Ngũ Hổ Tướng Quân" của quân thục , sau đó qua tháng sau sẽ xuất hiển đoạn video clip để giới thiệu và phong chức cho "Ngũ Hổ Tướng Quân".

16. Zeus

Zeus Donkey Kong

Mìnnh mong các bác trã lời cho mình một vài câu hỏi sau:
    1\Làm sao có thễ có được kỵ binh

2\Làm sao có thễ biết được vùng đất nào có tướng hay là gia bão

3\Làm sao biết tướng nào giõi thuỹ quân hay bộ binh

4\Làm sao biết được tướng nào có thễ dùng xe bắn đá,máy công thành
    hay là thuyền lớn

5\Công dụng cũa các đội hình chiến đấu vào các chĩ số khi mà cho quân đi xuất trận.

17. handsome_boy

handsome_boy Mr & Ms Pac-Man

Này mọi người, có cách nào làm tăng được cái golde & food của mình lên không? Tui chơi rất tiết kiệm rùi nhưng mà nó vẫn nghèo. Bao nhiêu lần thì sẽ thu thué một lần? Còn nữa, đây là lần đầu tiên tui chơi RTK nên chẳng biết mặt tướng nào hết, chỉ biết mỗi Trương Phi, Quan Vũ, Lưu Bị thôi. Mọi người có thể chỉ cho tui đâu là thằng Lữ Bố Được không? Tui muốn thu phục nó wá nhưng hổng biết nó là ai hết. Mà tạo được tướng rồi phải làm sao nữa? Làm sao để tạo đuợc một thằng như mình giống như mấy ruler kia vậy? Mong các cao thủ chỉ giáo.

18. donghung

donghung Youtube Master Race

Tui đã chơi game TQC9 nhung ma chơi không hiểu được vì các thanh menu toàn la tiếng tàu nên không hiểu đưộc. Có ai giải thích chi tiết từng menu trong TQC9 không?(ví dụ như lúc đánh trận thì thanh menu đó biểu diễn những gì?cũng như trong coi các tướng của mình?) mong được chỉ giúp... Cám ơn nhiều.

19. Zeus

Zeus Donkey Kong

TO Chinese Hero:
    Nếu bạn mua đĩa 2 cũa Tam Quốc Chí thì sẽ có nhiều đoạn phim ngắn nhưng là tiếng tàu.

20. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Trong RTK9 chỉ có bộ binh thôi , nếu tướng có kỹ năng kỵ binh thì khi charge mới xuất hiện kỵ binh. Ở trang 5 có các thắc mắc của bạn đó.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.