Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Các bạn có thể chỉ mình việc phong chức quan trong RTK9 không. Thiệt tình phong chức cho nó thì làm việc nhanh nhưng nó đem quân đánh tùm lum khó kiểm soát quá. Mong các bạn chỉ rõ hai cột dưới đây. Cám ơn nhiều.
    [​IMG] [​IMG]

2. Zeus

Zeus Donkey Kong

Gouki: ỡ trang 5 bạn có nói tới việc đáng tiếng tàu mà không cần bộ gõ.Mà chĩ cần chỉnh mã cũa máy,mình sữ dụng vietkey 2000 thì có thễ sữ dụng được không.Và anh HL ỡ trang 5 có nói tới hai ẫn tướng là gì đó,mà muốn có được thì cần phãi chơi nhiệm vụ gì đó và còn gì nữa mà em không hiễu mong anh chĩ giáo.

3. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Dùng Vietkey vẫn được , nhưng sử dụng bộ gõ cho dấu sau cùng thì dễ hơn. Muốn có 2 ẩn tướng bạn vào hàng thứ 3 (có hình quân sư quạt mo đó) sau đó chọn campaign cuối .Trong đó bạn là Tào Tháo nhiệm vụ là phải chiếm được thành Lữ Bố trong thời gian giới hạn.Nếu thành công bạn vào mục tạo tướng sẽ thấy xuất hiện 2/100 , xuống hàng thứ 3 sẽ thấy 2 nữ tướng nhưng đừng xoá nhé.

4. Zeus

Zeus Donkey Kong

Mình dùng Vietkey 2000 và làm theo cách bạn nói nhưng không rõ ra tiếng gì hết đễ thay thế tiếng tàu,và vì thế mình vẫn chưa tạo tướng được.À cho mình hõi HL có nói tới một vùng đất lạ xung quanh thành Bei Hai nhưng mà mình kiếm hoài vẫn không thấy,và bạn có thễ cho mình hõi hiện tới bay giờ mà mình vẫn chưa có được tướng xài voi hở.
    À mình đã kiếm được 2 tướng kia rồi mà không biết làm sao xài.Mong bác chĩ giáo.

5. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Zeus thử gõ hanh5,at1 xem nhớ là dấu bỏ cuối và bảng mã là VNI. Hai nữ tướng muốn xuất hiện bạn phải chơi lại từ đầu và đợi tới năm hai cô đủ 15 tuổi mới xuất hiện. Tướng sử dụng được voi hiếm lắm trừ khi bạn tạo được tướng. Còn vùng đất đó khi nào quân sư bảo search mới tìm được phải kiên nhẫn chứ. Good luck !

6. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Tướng xài voi thì trong game chỉ có Mạnh Hoạch là xài được. Nếu em muốn có nhiều tướng xài voi thì phải tạo tướng. Chữ tượng trong cờ tướng là voi.

7. Zeus

Zeus Donkey Kong

Nhưng mà em tạo rất nhiều tướng vẫn không có cách nào đễ mà có thễ xài được.Anh có thễ chĩ em cách nào đễ mà xài tướng mình tạo và anh có thễ cho em biết hình ảnh cũa Mạch Hoạch không.Nếu có thễ anh có thễ chĩ em các chĩ số trong lúc tạo tướng không

8. donghung

donghung Youtube Master Race

Cho tui hỏi cách đi đánh cách nào hiệu quả nhất, có rất nhiều cách để đi đánh nhưng không biết cách nào hay nhất cho từng loại quân, Còn cách phong cho tướng tự đi đánh thi phài chọn mục nào?mong được chỉ giáo.

9. poko1

poko1 Youtube Master Race

mấy bac cho em hỏi khi giao thành cho thái thú quản lý rùi làm thế nào để lấy lại vậy mấy bác

10. BACHLONGDAO

BACHLONGDAO Youtube Master Race

mấy bác cho em hỏi làm thế nào để có thể tạo được quân kỵ trong RTK9 dzậy.Rồi cho em hỏi thêm Lữ Bố nó đầu quân cho ai mà em tìm hoài không thấy.THANK YOU

11. wisekingle

wisekingle Youtube Master Race

Đó là lúc mà các tướng có thể fát huy tài năng và sơ trường của mình, mỗi vị tướng đều có tuyệt chiêu riêng. U có thể xem sở trường của họ trong danh mục các tướng. Việc hire nhân tài tùy thuộc vào Pol của người thuyết fục cũng như chỉ số nổi tiếng mà bạn đang có, ngoài ra nó còn fụ thuộc khá nhiều vào chỉ số random mà mình gọi nôm na là hợp nhau đó. Ví dụ như ko ai có thể hạ thấp lòng trung thành của Quan Vũ và trương Phi với Lưu Bị, ngay cả khi bạn đánh tan quân Lưu Bị thì việc thu fục hai người này rất khó. Để làm được việc đó, tốt nhất u nên thu fục Lưu Bị trước. Hay nếu bạn có được ngọc tỷ thì việc hire các tướng sẽ dễ dàng hơn nhiều. Lời khuyên nữa bạn nên có quân sư.
    tiểu đệ nói vậy ko biết có đúng ko hở đại ca Hung Long :roll:

12. wisekingle

Theo sự hiểu biết của mình, thì quân kỵ là đặc trưng mình ko tạo được. Còn nếu U muốn biết Lữ Bố đầu quân cho ai hãy tra trong bảng tướng.

13. wisekingle

Mình đã tìm bản RTKviii PUK nhưng ko thấy, ai có thể chỉ giùm ko? xin hậu tạ. Xin nhắn trực tiếp cho mình 0918417175

14. Zeus

Zeus Donkey Kong

To wisekingle :
    Bạn cãm thấy vui khi mà thực hiện cách kiếm điễm bất chính đó hả.Chĩ với một lần vào box này mà đã trã lời ba câu hõi liên tiếp nhau(17-05-2003 05:24 pm,17-05-2003 05:34 pm,17-05-2003 05:37 pm).Nếu bạn muốn có điễm thì hãy viết bài hay chứ mà như vậy thì e rằng bạn sống không thọ đâu.
    To poko1:bạn muốn cho lấy lại thành thì cứ việc mà cho chũ tướng vô cái thành mà bạn đã giao cho thái thú
    To donghung:bạn tham khão trang 5 đó,có những vấn đề này
    To BACHLONGDAO:theo HL cho hay thì quân kỵ là quân đặc biết hình như không thễ tạo.Còn tướng Lữ Bố hình như là cái tên mà bạn sẽ phãi đanh trong phần nhiệm vụ đó.Cái nhiệm vụ cuối cùng (muốn chơi nhiệm vụ thì bạn phãi chọn mục thứ ba từ trên đếm xuống)

Các bác nào có biết cách sữ dụng tướng sau khi mình tạo không xin chĩ giáo
    To HL:anh có nói tới vùng đất Bei Hai nào đó là một vùng đất lạ mà sau khi em dowload bãn đồ cua anh về và biết chỗ cũa nó nhưng mà không vẫn tím được
    À còn có bác nào biết cách cho cái hình vào không xin chĩ mình.

15. duo

duo Youtube Master Race

Đâu có, tui chơi History mà dùng Thẩm Phối thu phục Quan Vũ trước khi thu Lưu Bị kìa. Tui xài Viên Thiệu đánh Lưu Bị. Trói cả 3 anh em lại rồi thả đi sạch. Sau này Quan Vũ theo Công Tôn Toản, Lưu Bị theo Đào Khiêm, Trương Phi đâu mất tiêu. Tui luộc Công Tôn Toản giam Quan Vũ lại dùng Thẩm Phối gọi Quan Vũ ngon ơ.

Mà mấu bác nói sao chứ tui chơi tui thấy mấy cảnh Duel hiện lên hoài à (hơn 10 lần) Chắc là tại tui cho chúng nó luyện tập dữ dội với lại toàn để mấy tướng thuộc loại "Duel is my life for" như Trương Phi, Mã Siêu cầm đầu quân không

He he mí bác đã thử cái này chưa. Trước khi tui đánh Lưu Chương tui (Mã Siêu) dám gửi thư đòi Lưu Chương đầu hàng. Chương không chịu (dĩ nhiên) tui đánh ải Hà Manh. Chương đem cả Ngô Ý, Trương Nhiệm hội quân cả nước (93493 so với tui 82156) ra đánh tui. Đánh dữ dội tui chịu không nổi. Tự Nhiên Mã Đại nổi hứng Duel giết Ngô Ý, thế là Mã Siêu có ải Hà Manh he he

16. duo

duo Youtube Master Race

Mấy tướng mà theo tui là có số "Duel is my life for"
    - Lã Bố
    - Trương Phi
    - Mã Siêu
    - Hứa Chử (Tui lấy Tào Tháo cho Hứa Chử cầm quân rùi mà chả thấy hắn Duel, nhưng tui lấy Lưu Biểu cầm quân đánh Tào thì hắn ra giết béng Hoàng Tổ của tui)
    - .... chưa biết hơn

Mấy tướng mà theo tui là "OK ! Duel if you want"
    - Triệu Vân
    - Ngụy Diên
    - Công Tôn Toản
    - Nhan Lương Văn Sú Trương Cáp (3 thằng Beast Warrior của Viên Thiệu á)

Hiện nay tui chơi hết bằng Mã Siêu và Viên Thiệu rùi, đang chơi Tôn Kiên. Bác nào có biết thằng nào "Duel is my life for" giúp tôi với. Theo tui luyện tập thật dữ dội rồi gửi thư đòi nó đầu hàng, sau đó đánh nó

17. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Bạn chọn hảng cuối sau đó chọn tên thành cần lấy lại. Bạn sẽ nhận lại dược tiền,quân lương và quyền điều khiển vùng đất đó.

18. truyenth

truyenth Youtube Master Race

Các b?n ?i, tui r?t thích trò RTK, tui mê RTK b?n ti?ng Anh lúc tr??c còn ch?i ? ngoài DOS kìa, tui t??ng RTK ko có version m?i n?a, nay m?i bi?t ?ã có ??n RTK9 r?i, làm tui c?m th?y ti?c c? 1/2 cu?c ??i, nh?ng kh? n?i RTK9 l?i là ti?ng Hoa, nên ko bi?t n?u mình mua 1 cu?n t? ?i?n Hoa-Vi?t thì có ch?i ???c ko, vì tui s? trong game là nh?ng t? trong quân s?, nên trong t? ?i?n s? ko có.

19. bean

bean Youtube Master Race

Xin chào các huynh đài.
    Nếu có ai tạo tướng được mấy cô hay anh chàng nào đẹp đẹp thì gửi cho em vài người nha.
    Thanks

20. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Cho mình hỏi chút xíu :
    1/ Sao mình không có cách nào lên làm Emperor vậy ? Fame của mình đã là 1000, cầm cả ngọc tỷ, có cả cha Hoàng đế hôn quân trong tay mà nó không chịu nhường ngôi cho mình.
    2/Hình như khi xài các tướng tự tạo thì tụi nó ít chịu chơi tuyệt chiêu Skill ? Mình chơi từ đầu đến cuối mà thằng tướng nó chơi có 1 phát à, mặc dù cú đó dữ dội làm mất của địch tới 16.000 quân lận.
    3/Có thể thu phục các tướng của nước khác hay không ? Mình thấy em nữ hoàng Nhật Bổn xinh như mộng, đem hết binh lực đi đánh em. Hạ thành đó xong thì bao nhiêu tướng tá chạy mất tiêu :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.