Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. conruaden00

conruaden00 Youtube Master Race

Bác Prince Ice ơi, bác có thể mail cho em cái patch menu được không, hay bac cho em cai link cũng được, cám ơn bac đã gửi cho em cái patch tên tướng, cái này giúp em chơi khoái hơn nhiều, trước đấy thì cứ bập bà bập bõm chán lắm.

2. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

tui có câu này mún hỏi mà ko biết đã có ai hỏi chưa , nếu có rùi đừng chửi tui nghen
    sao tui chọn tuyệt chiêu cho mấy tướng mà sao ko thằng nào chơi hết trơn dậy , còn bên địch thì chơi thấy thương lun
    tui nghĩ là lúc chiến tranh nên ngừng các hoạt động khác lại thì dễ chơi tuyệt chiêu hơn , như vậy có đúng ko
    còn cái dụ học tuyệt chiêu , có thể giữ lại tuyệt chiu đã học để khi chơi lại mình có tướng tài hơn ko
    còn nữa , cái TP để học tuyệt chiêu có liên quan gì tới vụ chơi tuyệt chiêu khi chiến đấu ko ( tại tui nghĩ có cái đó nhìu thì quân mình sẽ chơi tuyệt chiu nhìu hơn )
    các huynh trả lời giùm nghen , bị nó đánh tả tơi , tức quá

3. Locxoay

Locxoay Mr & Ms Pac-Man

cũng tuỳ tướng nữa nhưng khi chọn tatic thường có ít nhất một vài lần ra khi xuất quân, nên chọn các võ tướng để ra các tatic về đánh bộ, kỵ binh, cung thủ...còn các chiêu Chaos, Trap, Magic nên chọn tướng Intel cao

4. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

nếu có thì gửi cho đệ path menu luôn đi . Tìm muốn mờ con mắt luôn mà ko thấy cái path menu đó .

5. nguyenhuutuan

nguyenhuutuan Youtube Master Race

nay co cach gi tao tuong khong toi da dung thu wiin Xp nhung khong tai nao tao duoc .
    neu nhu dung win xp su dung cai nao thi co the tao duoc ytuong

6. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

nếu dùng win xp thi có bộ gõ tiếng trung đấy.
    Vào phần Language
    Sau đó chọn Advanced
    Đổi sang Chinese(Taiwan)
    sau đó quay về Languages
    chon Details
    chon cái bộ gõ Big5 Code ấy
    khởi động lại la gõ được tiếng Tàu mà.

7. PrinceIce

Mấy huynh không cho tui email thi gửi tới địa chỉ nào đây! Tìm trong lý lịch thì giấu email tui đành bó tay thôi.

8. QuangTam

QuangTam Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi cái này: khi phong thái thú cho thành đó, nhưng khi muốn lấy lại quyền điều khiển cho thành thì phải làm thế nào vì mấy tên đó quản thành hơi ngu. À, bây giờ tui đã có đủ tất cả các bản patch của RTKIX rồi. Bạn nào muốn lấy thì tui sẽ send mail qua cho nhưng các bạn phải để lại emial của các bạn cho tui thì tui mới chuyển được.email của tui là: [email protected]

9. PrinceIce

Khi vào phần phông thái thú, ở phía trên có chỗ để thay đổi. Trong 3 cái thì chọn cái cuối cùng chính là tuwóc quyền tự điều khiển ( Cách chức thái thú)

10. conruaden00

11. dangtoan2003

dangtoan2003 Youtube Master Race

12. huybig

huybig Mr & Ms Pac-Man

khi đã phong thái thú rồi thì ko nên cách chức nó. trong rtk 9 này có việc quái lắm: nhiều khi mình bắt được 1 thằng tướng, dụ hòai nó ko đầu hàng mặc dù mình có chỉ số frame cao, quân nhiều, tướng mạnh, chiếm được nhiều thành, vậy mà mấy thằng thái thú của mình (mình phong thái thú tòan là dân bất tài ko) cái gì cũng dở hết mà nó lại dụ được. gặp trường hợp này thì nên kiếm 1 thành nào hơi bị xa , ra lệnh cho thằng tướng mới đầu hàng đến đó, sau đó phong chức và cho tiền khi nào loyal của nó lên 100 thì mới đem nó về xài.

13. nguyenhuutuan

nguyenhuutuan Youtube Master Race

Nay lam cach nao de nang cap trong rank toi co chi so fame 589 nhung van chi co the nam cao nhat la 20000 quan .tuong co toi 35 vi hien toi dang lay ton sach

14. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

tốt nhất là kiếm nhiều đất,có quan hệ tốt với đồng minh và thuần phục triều đình thì ông ta nhanh phong tước lắm.
    còn nếu chơi 3 dội thui thì ráng đơị,có vài màn qua 1 năm nhất định mới thăng cấp được.:(((

15. PrinceIce

Chắc là không chụi khó sang sông đánh rồi. Nếu cứ ở cái góc Giang đông ấy thì mạt kiếp cũng không lên đâu. Có lần tôi chơi Lưu bị, chiếm hết ba Thục, lấy cả Trường Sa, Quế Dương.. Fame 700 còn chưa lên chức nũa là.. Chỗ đó xa xôi, thiên tử không nghe tới nên làm sao biết mà phong chức. Đánh lui về phía Kinh Đô là lên ngay. Cứ thử lấy Tào tháo mà xem, ở trên đó chỉ cần đông binh thôi là đã có chức rồi.

16. conruaden00

Dễ thôi bác ơi. Bác đem quân chiếm lấy cái thành Lạc Dương ấy, thành này là nơi thiên tử ở, lại có rất nhiều bảo vật, bác chiếm thành này thì chỉ cần qua mùa là bác được lên chức luôn. Tui chơi Tôn Quyền, Fame 1000 thì cách chức cái ông Hoàng đế nửa mùa ấy luôn. Nếu bác quân yếu, tướng hèn thì bác đem quà sang biếu cho cái thằng nào chiếm được thành Lạc Dương ấy, lấy được cảm tình của nó, thì nó sẽ bảo Hoàng đế đem chức quyền phong cho mình để trả ơn. Nhưng cách này có vẻ hơi khó thực hiện, tôi cúng cho Tào Tháo gần 10.000 vàng mà nó chẳng chịu phong chức cho tôi, tức mình đem quân riềng nó một mẻ, chiếm luôn Lạc Dương.

17. XaydaBoy

XaydaBoy Youtube Master Race

Có ai nói rõ hơn cho đệ cách Unlock các ẩn sĩ hông vậy. Đệ cho tướng pol cao đi search khắp bản đồ mà vẫn không sao unlock và thu phục được, chỉ gặp nói vài câu tiếng Tàu (ko có hiểu gì hết) rồi thôi. Đệ rất muốn chơi bằng hiến đế mà ko có được (vì ko unlock được Điêu Thuyền, Thái Yên và mấy vị ẩn sĩ khác). Có ai chỉ cho đệ hông vậy.
    (Các huynh nói tên thành theo tên tiếng anh hộ đệ vì đệ hổng dịch thành tiếng Việt được).
    Còn ai hảo tâm nữa thì gửi cho đệ file chơi hiến đế luôn đi, rất cám ơn các huynh.
    Mail của đệ nè [email protected]

18. dong_nat_88

dong_nat_88 Youtube Master Race

Ai chỉ giùm tui đặc điểm của mấy loại thế trận cái( hình tên lửa, chữ T, cánh hạc...).Tui mới chơi nên không thạo lắm, toàn thua! Cảm ơn.

19. PrinceIce

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=4998
    Tìm ở trang này có phần hướng dẫn đó. Ai mới chơi thì vào đó mà tham khảo.

20. conruaden00

Xayda boy ơi, bạn vào trang chủ gamevn.com, vào phần tải xuống, có phần unlock Hiến Đế ấy, nhưng nói thật mấy cô ả ấy chỉ để ngắm cho vui thôi, chứ võ vẽ thì dở ẹt.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.