Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tonyvus

tonyvus Youtube Master Race

Cho tui hỏi là tại sao các thằng tướng tự tạo của tui lại không bao giờ sử dụng skill vậy?Lúc tạo tui có cho nó các kĩ năng skill mà

2. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

có lẽ bạn không chọn skill cho no trước khi ra trận. Muốn chon slil, trước khi ra trận bạn nháy đúp vào biểu tượng trong đội hình xuất quân sẽ chọn được skill. Tuy nhiên cũng phải phụ thuộc vào chỉ số của skill đó. càng cao càng tốt ( cao nhất là 1000).
    Chúc may mắn!

3. Legend Judo

Legend Judo Mr & Ms Pac-Man

trời ơi! gã này đúng là gan cùng mình nên mới giám câu bài vô nhà của bác HungLong như vậy. đúng la` siêu liều. khâm phục khâm phục...
    Mấy huynh đệ cho hỏi một chút, tui đã được nhường ngôi nhưng số thành để phong thái thú vẫn hạn chế, chỉ một số thành thôi khoảng 5 hay 6 gi` đó cũng ko nhớ rõ. ai biết cách nào quản lý hay thì chỉ giùm với, nhiều thành nên mệt quá.

4. sicut

sicut Youtube Master Race

Cho tui hỏi cai nha, tui chơi bản trên PC mấy câu nói của thằng quân sư toàn tiếng Tàu không hiểu gì hết.
    Làm sao để biết nó nói Ok hay không OK???????????

5. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Tiểu đệ bái phục đại ca Titan Thunder luôn!
    Đệ thấy các sư huynh ở đây hướng dẫn cũng được lắm mừ, sao đại ca bức xúc dữ dzậy? Anh Hùng Long ra chiêu cho tên này hết tật chửi càn đi nhé.
    To Sicut: Bạn có thể tìm câu trả lời trong mấy trang trước ý (Có théc méc y hệt của bạn đó).

6. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

Cho tên này game over đi cho sớm chợ, đây là chỗ anh em thảo luận chứ không phải chỗ cho mấy thằng ngu vào nói linh tinh đâu,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
    ông HL cho nó OUT đi.............

7. aznkoz

aznkoz Mega Man

Chời chời ... nhìn nó spam mà phát khiếp ... scroll muốn lòi con mắt cá ra luôn .
    Mà sao mức cảnh cáo hắn có 2 à ... cho đi luôn cho rồi .

8. Robinhood_1412

Robinhood_1412 Youtube Master Race

chào lính mới xin ra nhập nhé>????jhihih : :hug:
    cũng dễ thôi mà.
    Bạn chỉ cần cho 5 tướng bình thường mà bạn thu phục được thôi ra thành nào đó mà bạn kiếm được nâng cấp hết cho thành nó thật chắc cố gắng tăng hếtchỉ số là tốt nhất.
    VD: trường an chẳng hạn bạn tăng đến khi thành của bạn là thành vàng thi thôi.
    Sau đó mua một lượng quân bất kỳ khoảng 15000 quân ở đó. Để phòng bất chắc. Cứ như vậy với các thành khác à.
    chỉ cho một số thành có thái thú quản lý thôi nhất là những thành xa nơi quân mình tập chung đó ??
    Sau 12 ngày thì nó sẽ tăng cho bạn khá nhiều lương thực và tiền đó.
    Số tiền bạn có được là nhờ. Một là bạn có thể cho tướng vào buôn bán.
    hai là bạn có nhiều thành số tiền hàng tuần sẽ tăng theo một số nhất định à.
    Mong chi giáo thêm :-/ :x

9. Robinhood_1412

Gửi sicut
    Cho tui hỏi cai nha, tui chơi bản trên PC mấy câu nói của thằng quân sư toàn tiếng Tàu không hiểu gì hết.
    Làm sao để biết nó nói Ok hay không OK???????????

bạn à bạn chỉ cần nhìn vào và nghe tiếng nhạc của game thôi à?
    Nếu nhạc nó nhẹ nhàng hơi kéo dài thì có nghĩa là nó đồng ý
    nếu bạn thấy nhạc của nó nhanh và dứt khoát gần như khi bạn chém tướng địch đó thì có nghĩa là nó không đồng ý
    Mới lại Khi quân sư à báo cho bạn thì nhưng điêù đó chỉ sẩy ralà:
    1/ có quân sâm nhập tấn công thành bạn. nó sẽ báo cho bạn biết là ai tấn công bạn và đánh thành nào của bạn
    2/ nếu tìm thấy đồ hay tướng mới thì nó sẽ chỉ cho bạn tên tướng tìm đồ và món đồ đó nếu là tướng thì nó hiện hình tướng trên màn hình.

10. TitanThunder

TitanThunder Donkey Kong

Tui là TitanThunder đây, xin lỗi vì đẫ chen ngang cuộc nói chuyện của quí vị nhưng tui phải vào đây để có đôi điều đính chính kẻo mọi người hiểu nhầm. Mọi người có lẽ ai cũng thấy bài viết @#$%& trên được đề dưới tên tui, phải nói là nó rất bậy nhưng đó ko phải là do tui viết mà là của một thằng mất dạy nào đó có lẽ đã ngồi vào đúng máy tui khi tui nghỉ mà quên chưa log out nên nó đã dùng và @#$%& vào đó. Tui cũng đã nói chuyện với Laguna_smash về chuyện này và đã được xác nhận là tui oan, hy vọng nó sẽ bị xoá trong vài ngày tới. Thanks. Ai muốn biết cụ thể hơn thì nhắn tin cho tui hoặc Laguna_smash, hoặc sang box Heroes sẽ gặp tui ở đó. Bye!!!

11. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Theo tui khi có lựa chọn,chữ bên trái màu xanh là đồng ý,bên phải màu đo3 là không đồng ý.Ở bản 9 này có cái dở là mình chỉ chọn có 1 thái thú thôi,khó quản lý quá,

12. Robinhood_1412

Uh tất nhiên rồi nhưng theo cách mình nói rồi đó bạn cứ cho quân sư có pol cao đi xây cho thành lên hết cấp. Mua mỗi thành khoảng 6-7000 quân à sau đó để mặc kệ nó à cứ phát triển thành gần địch để đem quân tiêu diệt.
    Hoặc chiêu mộ nhiều quân sau đó gửi đến các thành gần quân địch vậy là ta có rât nhiều quân rồi....
    hihih
    Mẹo nè: NHớ là khi chiếm các thành gần quân mandi thì chớ có tạo quân đấy nhé khhông là chúng đánh cho bạn tan sác đó....hihihi :D
    bạn chỉ cần cho tướng gia đó phát triển thành nhưng không phát triển quân nhé...
    chúc thành công
    mong góp ý thêm :> :-* :x

13. hanamichitm

hanamichitm Mr & Ms Pac-Man

ôi trời, cứ cho khoảng 100000 quân đi là có thể phá tan tất cả các thành và thôngnhâts thiên hạ rồi.............. càng đánh thì quân càng nhiều,,,,,,,vậy nên cần gì mấy cái mẹo lẻ tẻ này,,,,,,,,,,,,,,,hi hi hi hi hi h ih

14. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Thiệt không,tui thấy đánh vụ đó còn mất thời gian chuyển quân nữa đấy chứ.

15. G_Julius_Caesar

G_Julius_Caesar Dragon Quest

Tui thấy mọi người đều có Tiếng Anh cả , làm thế nào mà chuyển sang Tiếng Anh được hết vậy ??
    Mà tại sao tui cài nó lại không tạo được tướng mới là thế nào nhỉ ??? Giải đáp cho tui nhé . Chơi toàn tiếng trung chả hiểu gì

16. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

Trong Gamevn có mục download chứa các patch của trò này, có thể chuyển nó sáng tiếng anh được mà,bạn napve62rồi mở thử đi la biết

17. Robinhood_1412

Bạn à?
    1. Để tạo được tướng trong RTK 9 bạn cần phải có bộ font trung quốc không thì theo mình bạn dùng bộ gõ việt key cũng được. Gõ vài từ tiếng trên bàn phím VD - hai chữ O + i+u ra một chữ trung quốc.
    Do phần tên của tướng bắt buộc phải là tiếng trung nên bạn cần lưu ý mới tạo được.
    2/ Các manu thì bạn có thể vào trang. www.Gamevn.net của hung long và các bác làm trang wes có các bản dịch RTK 9 ban chỉ cần vào đó và down load xuống mang về cài vào bộ cài là song à. dễ nắm.
    Nếu có gì không hiểu cứ gửi mail cho mình theo địa chỉ: [email protected] Mình sẽ nói kỹ hơn cho bạn.
    Hoặc bàn cứ vào diễn đàn có mục hướng dẫn cụ thể RTK 9 đó cũng tốt mà.
    Mình xem hoài những lúc mới chơi đó.

18. XaydaBoy

XaydaBoy Youtube Master Race

Còn phải phụ thuộc vào tướng mà mình có trong tay nữa chứ, chứ tướng vớ vẩn thì có mà 1000000 quân chưa chắc đã thống nhất được đâu, nên tốt nhất chơi với một số mẹo vẫn là hay nhất, vừa hay vừa phát triển tư duy, cách đánh...

19. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Bác này hơi mất đoàn kết đó. Dạo này bân rôn quá, lâu lâu mới lên được, thây có người hỏi nên trả lời thôi. Đúng thật là...mất hứng quá. Lân sau ai còn muốn vào chủ đề này nữa. Có gì qua lời thì bỏ qua nhé!

20. Si Ma Y

Si Ma Y Youtube Master Race

Bác Hanamichitm nói đúng đấy cứ đem 100000 quân đi chọn tướng nào mang theo pháo thành nào chả vỡ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.