Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Darkan

Darkan Youtube Master Race

Không phải là tui chưa phá được bọn man di mà là phá rồi nhưng chưa bao giờ dùng 100000 quân mà thắng cả.Lần nào cũng phải trên 200000 quân! ::)
    còn ông chơi trò này sau tui nhiều lắm!!!!
    Tui chơi từ năm ngoái lận!!!
    Cái vụ Nhật bủn ông cũng nói sai rồi!!!
    Năm 200+ cho một thằng đi dò ở cái vùng sát mép bản đồ phía bên phải là ra thôi, chả liên quan gì đến việc đánh bọn man di cả,hix....
    nói chung là lấy thịt đè người thì chúng nó sẽ chết còn bác nào bảo là 100000 quân mà diệt được đám man di thì post kinh nghiệm lên cho anh em học tập chứ còn tui thì chịu :o

2. Si Ma Y

Si Ma Y Youtube Master Race

Ai bảo là huynh chơi sau đệ? Có băng chưng j không mà phát ngôn bừa bãi thế. Tự biết lượng sức mình đi. Năm ngoái áh? Thì ai chả biết là có từ năm ngoái. Vấn đề là ở đây ai có nhiều kinh nghiệm hơn chơi trước chơi sau chả có nghĩa lí gì cả.

3. gamevnese

gamevnese Youtube Master Race

4. nguyenhuutuan

nguyenhuutuan Youtube Master Race

:;) tôi thấy Tư MA Y nói rất đúng để chơi được nước Nhật thì phải đem quân dẹp 4 tên mandi. nói thiệt d0ó bên phe Nhật có 2 cô gái rất đẹp. còn vụ đem 200000 quân mói dẹp được mandi thi hoi yếu đấy. đẻ dẹp bọn mandi di chỉ cần có tướng giỏi đi cùng thì chỉ cầ 80000 quân thì cũng có thể dẻ dàng dẹp bọn chúng. :D

5. nguyenhuutuan

trích dẩn xtophertran
    0 biết bài viết của đệ có bị bõ wên 0 nữa nên xin phép post lại vậy nhé, mong các sư huynh trả lời giúp đệ nhé
    các huynh ơi, cho đệ hỏi với, đệ chơi TQ lâu rồi nhưng 0 để ý đến các event lắm, dạo này muốn thử cái mới nhưng 0 sao thấy mấy cái event được, 0 phải là do mình làm sai mà hình như cái option trong máy 0 cho mở các event thì phải
    Đệ mua dĩa TQ9, bộ có 2 dĩa đó, đệ đã bỏ đĩa 2 vô lúc chơi rồi mà chơi đi chơii lại cái evet Liu Bei mời Gia Cát hoài 0 thấy gì cả, chỉ thấy Liu Bei di search 2, 3 lần rồi có được Gia Cát thôi, 0 có event gì cả. Mong các huynh góp ý giúp, đệ cám ơn

Đẻ tìm được Gia Cát Lượng thì rất dể chỉ cần cho thằng Lưu Bi Seach ở ngôi làng longZhong. ĐI lần đầu thì chưa có nhưng nó sẻ hiện 1 đoạn phim. khi Lưu bi về thì cho Lưu Bị seach 1 lần nữa thì sẽ xuất hiện thôi. nhưng nhớ phải từ năm 207 trở lên thì mới tìm được Gia cát Lượng

6. Darkan

Hehe
    Làm gì mà bức xúc thế :D
    Tui hỏi ông là ông U bao nhiêu mà dám gọi tui là đệ :-/
    Còn vụ ông bảo là nhiều kinh nghiệm hơn tui thì ông chứng minh đi
    Ông biết gì hay ho thì post lên xem nào?Hay là chỉ nói thôi?
    (Đừng lấy cái gì trên này hay trên gamefaqs ra nói nhé ,tui đọc hết rùi :D )
    Chúc ông đau đầu vui vẻ

7. Darkan

Hơ ông nói làm tui sợ quá !
    Tui đố ông chơi được Nhật bủn nếu chưa tìm ra nó (À trừ khi ông sửa mấy cái thẻ trong reg thì không cần nói nữa)
    Còn cái vụ mấy thằng man di mà ông cần 80000 quân thì ông chỉ có dùng tướng tự tạo ra thì may ra đánh được chứ nếu không cho cả Zang Fei lẫn Guan Yu đi thì cũng nướng chả hết cả thôi.
    Lúc tui đánh chúng nó là lúc đã chơi đưọc 7-8 năm rồi quân chúng nó 500000+ lận.80000 quân của ông làm gì đuợc.Mỗi lần thành nó bắn mình chết gàn 1000 quân,lại còn bọn tướng của chúng nó nữa,cứ Charge liên tục
    Mỗi lần cũng 2-3 nghìn quân.
    Ông bảo dễ thì chỉ có hai cách:
    Một là ông dùng cheat hack quân nó xuống :D
    Hai là ông chơi phần Easy(Phần này thì chúng nó ngu tệ)
    Nếu tui nói không đúng thì tui hỏi ông làm thế nào?
    Ông post lên đây cho cả nhà xem có khả thi không?

8. NguyenBaViet

NguyenBaViet C O N T R A

HEHHEEEEEEEEEEEEEEEEEÊ
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    dậy cũng nói >:)
    Cho Gia cát lượng cùng Ngũ Hổ đi thử coi, thành nào cũng chết,. Lâu lâu KM chơi ma thuật che chắn chomình có ích lắm chư >:)

9. xtophertran

xtophertran 100% Oranje Lão Làng GVN

Cách mở event thì mình biết hết rồi nhưng vấn đề là đã làm đi làm lại rất nhiều mà chẵng bao giờ có film ảnh nào cả, cái GCL chỉ là vdụ thôi, chắc bản của mình đang xài có lỗi rồi wá

10. Darkan

Ho
    Cho tui hỏi cái!KHỔNG MINH có magic từ bao giờ thế ?
    Tui chỉ biết có hai tên có magic thôi là con nữ vương của bọn Nhật với thằng cu Trương gì gì ấy của bọn giặc khăn vàng thôi....
    Mà ông cho cả bọn ngũ hổ đi mà chỉ cầm 80000 quân thì cũng thế cả thôi.
    Tui có cả Lã Bố lẫn Chu Du với bọn ngũ hổ.
    Cho cả lũ ấy đi mà 200000 quân của tui cũng mất 50000 quân(tui đánh có hơn 1 tuần là bung cái thành,chia làm 8 đội lận).
    Ông làm được với 80000 quân thì làm thử xem(Nếu 100000 quân mà làm được cũng giỏi lắm rồi) :D

11. Si Ma Y

Si Ma Y Youtube Master Race

Vấn đề ông bảo là ông chơi lâu hơn tui, tui không post lên đc vì đã quá lâu nên tui đã xoá đi rồi. Tui chưa hề xem gameaqs mà nói cả. Có như nào thì tui nói thế. Không chấp loại ngu loại còn ngang. Tui thấy bài nào của anh em trong đây ông cũng phê phán cả. Đây là bài cuối cùng tui post với ông, cảm ơn vì đã là người trong danh sách phớt lờ của tui.

12. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Đúng là muốn đánh thắng tụi mọi không phải dễ đâu.
    Lần đầu đánh tụi nó (quân số tụi nó khoảng gần 30 vạn), tui đem Quan Vũ, Trương Phi, Hạ Hầu Đôn, Hạ Hầu Uyên, Viên Thiệu, Trương Cáp, Tôn Kiên, Tôn Sách đem khoảng 90.000 quân là đủ dẹp xong (Chỉ qua 2 lượt là uỵch sụt thành tụi nó rồi) nhưng khi đánh lần 2, quân số tụi nó đã trên 50 vạn thì tui tốn trên 20 vạn cùng với 18 đại tướng mà chưa đủ uỵch sụp thành tụi nó đó (Mặc dù đã chọn đội hình toàn là Ramput hết), nhất là tụi mọi Nam Man cực kỳ khó.

13. Darkan

Hey ! Ông lại nóng rồi.Bình tĩnh nghe tui nói này.
    Túc giận là đồng hành của tuổi già!!!!!Tui đoán ông vẫn còn trẻ lắm,muốn còn chơi game dài dài.Nếu mà già rồi thì mắt mờ tay chậm chơi làm sao được :D
    Tui không phải là người hay chỉ trích người khác.Tui chỉ nói những điều mà tui cho là đúng.Ông nói cũng đúng một phần.Tui rất ngang!!.Nhất là với những thằng cu hay bốc phét.
    Tui đã nói ở trên rồi đấy.Tui bảo là ông chỉ biết nói thôi chứ làm thì chịu.
    Kể cả ông chơi từ năm ngoái đi nữa thì kì tích kiểu 100000 quân thịt hết bọn man di cũng làm sao quên hết được.Cũng phải nhớ một tí chứ!!!!!
    Nếu mà ông dẫn chứng được tui nói sai tui sẵn sàng xin lỗi ông.Còn không thì Ông xem lại câu này nhé "loại ngu loại còn ngang".Không biết nó nói về ai nhỉ ?. :-/

14. Darkan

Đúng rồi ông chia quân như thế thì không đánh được đâu.
    Ông phả cho một đạo quân bộ (ít thôi) đi trước(đội hình gì mà có speed 9 hay 8 gì ấy,ở nhà tui toàn tiếng trung,chịu không nhớ được tên,thông cảm nhé)thí bọn trong thành nó kéo quân ra đánh đám đó.Đánh chết rồi thì bọn đó về thành.Lúc đó bọn RAM của ông đến là vừa.Cố cho bọn RAM có thằng chỉ huy LEAD cao một tí(Nếu tui không nhầm thì ông có đủ cả rồi)chỉ chừng 1 tuần(1 lượt đi ấy mà)là tụi nó đi ngay.À mà cố cho bọn Ram 3-4 vạn quân một đạo ,lấy khoảng 4 đạo là xong.
    Thế nhé, bạn hiền!

15. Lengocnam

Cho tui hỏi tui đã có file unlock Hiến Đế nhưng không biết xài như thế nào xin các huynh đài chỉ giáo? Có file unlock rồi thì chép vào đâu?

16. XaydaBoy

XaydaBoy Youtube Master Race

Có bài hướng dẫn ở trên rùi đó, ráng tìm lại đi.
    Mà tui khuyên thật với ông nhé, chới phần ấy chán thí mồ, toàn tướng lởm, chẳng có thằng tướng võ nào ngon đâu, toàn mấy ông già lụ khụ sắp xuống lỗm lại thêm vài em lầu xanh trong rõ chán.
    Nói chung chơi phần Hiến đế không hay đâu, chỉ được cái khó thui.

17. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi! ĐÃ có hương dẫn rồi bạn còn hỏi làm thế nào nữa thì tôi chịu thôi. Nhưng dơn gian nhất là bạn chỉ càn thống nhất giang sơn một lần thôi, tất cả quy về một mối là cai phần đó hiện ra ngay hà. Khỏi phải tìm thàng hiến đế nó cũng thò mặt ra.

18. nguyenhuutuan

Muon choi duoc Hien De thi phai vao phan choi dac biet tuc la tang cuoi cung cua 10 tang dac biet. neu da unlock duoc cac nhan vat khac thi dung noi Hien De ma ca DAi Kieu, tieu Kieu,... deu theo phuc vu cho hien De

19. Lengocnam

Các bác cho em hỏi tí về good ending: trước khi thống nhất Trung Nguyên em đã làm thịt tất cả tụi mọi (4 thằng) và cho tụi Nhật Bủn về quê móc bọc rồi sau đó em phong 4 tướng, để tránh 4 tên này tranh giành uýnh nhau em phong cho 3 anh em vườn đào và bác Gia Cát Lượng, tiếp đến là chọn hướg phát triển cho quốc gia, lần đầu em chọn dòng đầu tiên (hình như nó nghĩa là mở rộng bờ cõi bằng cách xâm chiếm các quốc gia khác, em nghĩ vậy) nhưng kết thúc lại là cảnh quân ta bị dập te tua, trông cực kỳ thê thảm---->bad ending, tức wé em load lại vá cũng phong 4 tướng như vậy nhưng khi chọn hướng phát triển em chọn dòng thứ hai (hình như là củng cố kinh tế phát triển trong nước) thì lại thấy cảnh dân ta đói kinh khủng, xác chết đầy đường---->bad ending, như vậy là sao các bác?

20. Lengocnam

À có điều này lạ lém, trươc khi chơi RTK9 em đã đọc toàn bộ topic này, em nhớ hình như các bác nói muốn tìm ra tụi Nhật Bủn thì search ở thành Bắc Hải và thời gian hình như phải từ năm 200 trở đi thế mà em đã mò ra 2 em Nhật Bủn vào năm 189 mà không hề search ở thành Bắc Hải. Em nhớ vào khoảng tháng 7, 8 gì đó em đang vây 3 anh em họ Trương tại thành Bắc Hải (3 anh em này ở ngay trong thành Bắc Hải, em dùng 8 tướng cộng với 10 vạn quân đóng ở thành Xei Pi (Hợp Phì) không cho chúng chạy ra), vừa ấn qua turn thì quân sư (Warlod) nói ở thành Bắc Hải có gì ý, em chưa kịp search thì tụi Nhật tự hiện ra ngay sau turn đó. (Nói thêm là em chơi bắt đàu từ năm 184, vào lúc đó (189) em chưa chiếm thành Bắc Hải và đã vây 3 anh em họ Trương đã gần 1 năm, quân sư của em là Điền Phong, Intel của ông này khá lém, 107 lận ý (101 + sách intel 6 và lúc đó quân của em là 150 vạn, quân lương vừa tròn 1 triệu, vàng trên 5 vạn, tướng 187 tên và chỉ số suport tại các thành đều trên 500, quan trọng hơn em không hề chơi hack hay sửa regetry)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.