Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. andylove2005

andylove2005 Youtube Master Race

Không biết trong RTK9 có bao nhiêu loại binh mả? Không biết có bạn nào biết không? Tôi chỉ có nghe các bạn nói thôi sao mà thấy hấp dẫn quá hà...hihi

2. tienbm

tienbm Youtube Master Race

Bác nào đã chơi rồi xin chỉ giáo cho tôi với:
    - Cách chơi như thế naof: khi vào có 7 mục tron main menu, ai giải thích giúp tôi với.
    - Cách tạo tướng và edit.
    Thanks

3. wisekingle

wisekingle Youtube Master Race

Chà để mình nhớ lại coi nào: có lẽ đây cũng chính là skill của tướng luôn đấy
    - bộ binh: 3 cấp
    - kị binh : 3 cấp
    - cung-kị binh: 3 cấp
    - cung thủ: 3 cấp
    - thuỷ binh: 3 cấp
    - công binh: tháp xa, máy công thành (fá cửa thành), máy bắn đá, voi chiến.
    Ngoài ra các skill của tướng còn 4 loại nữa như là đặt bẫy, thu fục lòng quân sĩ (nâng sĩ khí quân sĩ và hạ sĩ khí đối fương)...Mình cũng ko nhớ rõ nữa. Nhưng khi chơi U sẽ thấy thú vị ngay mà.

To HL
    Đại ca ơi, khi nào bắt tay vào làm web TQC vậy, nhanh lên chứ đệ cũng đang nóng lòng lắm nè, có gì cần đệ giúp ko?

:?: :?: :?:

4. poko1

poko1 Youtube Master Race

ngốc quá chép cái patch vào thu mục bạn cài tqc9 rùi chạy nó xong rùi chay TQc.vào new game hoặc save cua bạn rùi nhấn F12.ok :lol: :lol: :lol: 8)

5. bean

bean Youtube Master Race

Xin chào. Theo như tui thấy thì RTK 9 không có phần đóng vai và sinh con như RTK8 nên cũng không hấp dẫn bằng bản trứơc. Nếu như RTK9 mà có thêm cái phần đóng vai nữa thì perfect luôn. Mong là sắp tới nó sẽ ra thêm bản upgrade nhỉ.
    Mà cho tui hỏi với : Bây giờ tui không có RTK8 PUK mà ra tiệm thì hết rồi. vì vậy các bạn có thể chỉ tui chỗ mua không vậy?
    Thứ hai tui cũng xin góp chút sức lực cho việc hướng dẫn: Các bạn muốn có được quân voi thì khi tạo tướng hãy chọn skill cuối cùng của dòng thứ 6( có chữ tượng trong tiếng Hoa).Rồi khi bạn xuất quân đi đánh nhau, Bạn vào mục chon đội hình hành quân chọn hàng cuối cùng ( sẽ trị giá 1000 cho mỗi lần xuất quân voi). Sau đó quân voi của bạn sẽ xuất hiện và cũng nhắc rằng nó sẽ rất mạnh.

6. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

Các bác ơi giúp anh em với ! Mình trót lập 1 tướng rùi , mà trò này của nhà mình bị lỗi giống bác lemoney cứ cái gì mà dính dáng đến tướng tự lập là nó cho run time rùi out luôn ! Down cái patch của anh HL rùi nhưng vô tác dụng ! Mình add remove nó đi rùi và setup lại nhưng vẫn có thằng tướng đó ! Ghét wá , ko chơi đc gì cả ! Chẳng lẽ chơi cả đời phải lẩn tránh nó sao ???? Có bác nào ở HN có disc RTK9 trơn tru cho em mượn setup xong trả ngay ( Nếu có ai thì nhắn tin cho mình nha ) , và có luôn disc RTK8 thì tốt wá ! HN ko thấy đâu bán , bác mog thì chẳng thấy liên lạc gì cả ! À tiện thể cho mình hỏi Hồng hải new ở đâu vậy ???? Đành nhịn ăn sáng để mua lại 2 disc nữa vậy :cry: :cry: :cry:

7. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

Có ai chơi từ năm 200 mà tìm được con ngựa vàng của Tào Tháo ko? nếu chơi từ năm 194 thì con ngựa vàng sống qua năm 200 cơ mà! ko biết tại sao tới năm 200 thì Tào Tháo bị mất con ngựa đó.
    Còn cây kích của Lữ Bố nữa có ai tìm được ko vậy, nếu biết thì chỉ cho mình là ở thành nào luôn nhe.
    Theo mình chơi thì bây giờ mình đã tìm được đến 3 tên biết dùng voi chiến rồi đó. Ngay cả Gia Cát Lượng và Quan Vũ cũng biết dùng (chắc tại mình cho đi công thành bằng voi riết nên quen...)
    Mấy huynh tìm được bao nhiêu món bửu bối rồi vậy, đệ đây tìm được hơi bị nhiều rồi đấy...heehe Thân chào

8. Ung Phi Thien

Các cao thủ lượn đâu mất tích hết rùi ! Nhưng mình cứ hỏi vậy , ai biết thì trả lời giúp mình với ! Các bác ơi Voi đánh đc trên núi ko ??? Sao mình có 26000 đánh với cả 15000 của bạn Nam man chúng nó toàn charge cho mất ít nhất là 6000 1 lần thui ! Mình xem skill tướng của chúng thì thấy dòng quân bộ ( 3 cấp ) đều okey ! Thế nhưng khi mình lập tướng thì dù có lập thế nào cũng ko thấy charge đâu cả ! Ko thể chịu đc khi tướng của mình chỉ số thì đẹp mà đánh thì ................. :evil:
    Còn nữa có bác nào biết trong phần tạo tướng mới , dưới phần tên nhân vật còn có 1 dòng 2 hàng gồm 8 phần để chọn nó có tác dụng gì ko ? Mình nghĩ 1 cái thì để nói mức độ dùng charge và 1 cái dùng để đánh duel ! Ko biết nữa ! Giúp mình với !

9. wisekingle

He.he.he. lần đầu tui chơi cũng bị như vậy đấy, u tạo skill rồi, nhưng khi ra trận U fải chỉnh cho tướng dùng skill chứ. Muốn tướng dùng skill nào thì khi chỉnh đội hình xong U fải nhấp đúp vào tướng đó rồi chỉnh mới được. Mình chưa bao giờ dùng Voi mà charge được trên núi cả, ko biết có ai đc ko?
    Còn dưới tên đó là fần ước mơ hay sao ấy, mình cũng chưa rõ nữa, để mình xem lại sau, vì tui cũng ko để ý nữa. :lol:

10. Ung Phi Thien

Bạn nói rõ hơn đc ko ????? Chọn đội hình nào để cho phù hợp với skill đó , có mấy cái nào là U , V ,W ......... chọn cái nào để phù hợp với skill nào ! Mình thì toàn chọ để sao cho cái số ở góc bên trái màn hình là cao nhất thui ! Còn kick đúp vào tướng nó hiện ra cái phần skill à ? Sao nó hiện ra cái gì đó rùi có dấu tròn đó , chẳng thay đổi đc cai gì cả ! Sao mình chơi các tướng có thật trong trò , chẳng cần kick đúp vào khi chọn xong đội hình mà nó vẫn charge như ăn cháo ý ! Mong bạn chỉ giúp cho tường tận chút nữa !

11. Leonart

Leonart T.E.T.Я.I.S

theo mình biết trong phần tạo tướng thì dưới tên tướng có 2 phần, phần đầu thì mình ko biết, còn phần 2 thì có 4 lựa chọn đó là
    dũng tướng _chỉ giỏi đánh như Trương Phi
    tướng có chút thông minh_như Quan Vũ
    quân sư
    quân sư "dỏm"_bọn này ngu lắm

tới nay mình đã kiếm được 4 tên biết dùng voi chiến rồi
    tại mấy tên tướng của bạn có kinh nghiệm kém quá nên ko thể dùng skill được đấy, cho nó đi chung với mấy tên nào gỉoi 1 chút thì sẽ học hỏi được nhiều

12. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

vậy theo các bác thì cứ đánh nhiều là có thể lên exp và dùng được voi chiến đúng không, nhưng mà lâu thì là bao lâu bởi vì tui từng phá đảo vài lần, có trong tay rất nhiều chú mạnh, hầu như là toàn bộ, nhưng chỉ là chơi được khoảng 10 năm là phá đảo thôi, vì tui chỉ tập trung quân đi đánh cho bọn nó tiêu luôn. Bác nào có kinh nghiệm phần này thì nói thêm hộ cái.

13. VUA TRO CHOI

VUA TRO CHOI T.E.T.Я.I.S

Làm ơn chỉ cho tui cách chỉnh sao cho tướng nó dùng được các loại binh chủng đi!Như từ cung chuyển sang dùng máy bắn đá!Mình mới thu phục xong thằng Ganing(Cam Ninh?)mà không có dùng thuỷ binh gì hết toàn là dùng cung thủ không,có trong tay các tướng như Liu Bei,Sun Quan,Cao Cao,mà chả biết sử dụng ra sao vùi không biết chỉnh loại quân!Chỉ giùm tui gỡ cái khó kjhăn đó đi!

14. wisekingle

He he he lần dầu tui chơi cũng bị như u đó, đơn giản lắm, sau khi U chọn đội hình xong rùi thì nhấp đúp chuột vào vị tướng đó rồi mới chọn được skill. Còn nếu muốn tướng nó dùng được các chiến cụ thì u fải làm như sau (yêu cầu đầu tiên là tướng fải có skill đó):
    - Xa trụ, máy tông cổng thành, máy bắn đá, voi:
    U fải vô fần chọn đội hình á (đó là đặc điểm nồi bật của RTKIX) Đó là dòng thứ 2 từ trên xuống, ngay dưới dòng chọn tướng.
    - Thuyền chiến (4 cấp):
    Dòng thứ 3 từ trên xuống ngay dưới dòng chọn đôi hình.
    Chú ý: _Nếu U chọn đội hình tốt biết sắp xếp thì chỉ với 1 vạn quân U có thể đánh tan 3 vạn quân đó. ( Trong trận quyết định với Tào Tháo -tui là Lưu Bị- tại Tiểu Bái tui xếp đội hình gồm Gia Cát Lượng -trung quân- Trương Phi, Triệu Vân -tiên phong- và Quan Vũ, Ngụy Diên chỉ có 1 vạn -tui ít tăng quân lắm- đã đánh bại 3 vạn quân Tào gồm Tào Tháo, trương Liêu, Tư mã Ý, Bàng Đức, Hứa Chử và bắt sống Tào Tháo, Tư Mã Ý, Trương Liêu tiếc là để sổng Bàng Đức và Hứa Chử :? )
    _ Mỗi lần U chọn chiến cụ đều mất một khoàn kha khá đấy, vì vậy U nên xây dựng Kinh Tế cho tốt trước đã: đắt nhất là Voi:1000, thuyền chiến cõ bự:800...

15. tienbm

tienbm Youtube Master Race

To: Hung Long
    Huynh co the dich cac menu chi cua RTK tu khi khoi dong game ve den khi choi duoc ko? giup toi voi vi toi khong hieu gi ca, nen khong biet chon lua the nao ca, hic hic
    Cach tao tuong the nao va lam the nao de sua duoc tuong.
    Thanks for your help.

16. handsome_boy

handsome_boy Mr & Ms Pac-Man

Này, các u có thể cho mình hỏi là mần thế nào để biết cái cấp gì gì đó không? Quan Vũ của mình dởm wá, nó với Trương Phi đánh trận thì hay thiệt nhưng chỉ nhưng không dùng được binh voi như các bạn nói, chỉ xài được có xa trụ, máy tông cổng thành, máy bắn đá thôi. Fame của mình hiện giờ là 327, gold 149054, Food 978654 mà quân của các tướng dẫn đi tối đa cũng chỉ là 30000 thôi, muốn đánh mấy thành của thằng Tào Tháo có tới bảy mấy ngàn đứa lận, lần nào muốn đánh cũng fải huy động vài đạo quân, có cách nào để tăng lượng quân để các tướng có thể dẫn đi đánh không? Mong các cao thủ chỉ giúp! À còn nữa, Thằng Lã Bố mặt mũi ra sao vậy?

17. Ung Phi Thien

Thanks các bác nhìu lắm ! Đúng là khi chọn đội hình xong kick đúp vô tướng mà chọn skill, vì khi ra trận nếu đánh charge nó sẽ chỉ đánh skill mà mình chọn thôi , 100% đó ! Còn nếu ko chọn hình như là nó tự động chịn hay sao ý , lúc mạnh lúc yếu !
    Bác Tienbm xem lại mấy trang đầu đi , có đó ! Còn mấy cái menu khi vào game thì cần gì ai dịch 15' là hiểu hết , đại thể dòng cuối là quit :lol:
    còn dòng 1 là chơi theo năm , dòng 2 là load , dòng 3 là misson , dòng 4 là tạo tướng, trong dòng 4 , dòng 1 là tạo tướng , dòng 2 là sửa tướng !
    Đại loại thế , dễ lắm !
    Các bác ơi cho mình hỏi , có ai biết thì phần misson dịch hộ tui cách chơi của từng phần cái , và làm khi nào thì thắng và thắng sẽ đc cái gì !??? Thanks

18. wisekingle

- Để có thể biết có các cấp gì u fải làm như sau:
    Vào fần thứ 2 từ fải qua ở góc cao bên fải màn hình.
    Vào dòng đầu tiên của fần đó, nó sẽ hiện ra cho U danh sách các chức mà U có thể nhận và khả năng cầm quân tối đa.
    - Đừng có đòi hỏi nhiều quá chứ, ko có nhiều tướng có thể dùng voi đâu, mà Guan Yu và Zhang Fei có những skill tuyệt vời rồi còn gì như là: bộ binh, kỵ mã, ngoài ra Guan Yu còn có cung thủ nữa.
    - Để tăng khả năng cầm quân chỉ có cách là U fảiđược thăng chức thôi, muốn vậy fải tăng cường làm Kinh Tế va chiếm các thành yếu hơn thôi, hình như nếu fame của u là 400 u sẽ nắm 35000 quân đó, ko biết tui có nhớ lộn ko nữa.
    - Muốn xem mặt Lu0 Bu, u fải tra trong bảng tướng bằng cách cũng làm như fần 1 nhưng thay vì vào dòng 1 u vào dòng 3 từ dưới đếm lên rồi tra theo war, thằng nào có war 108 đích thị là Lu Bu.

19. Ung Phi Thien

Có bác nào biết dùng voi chiến ko ??? Dạy mình với , nói thật mình thấy voi chiến là loại quân lởm nhất của RTK , ko biết mình làm sao nữa dùng voi trận nào chỉ có thua tức tưởi thui chứ đừng có hòng ăn đc quân nó cái gì ! Có lần 15000 voi chiến ra đấu với khoảng 9000 quân địch và mình nhận lấy cái thảm bại nhục nhã ! mà tướng của mình toàn đồ tự tạo + toàn đồ item ngon vậy mà thua ko charge đc cái gì cả ! Toàn bị cúng quân thui ! Nhưng cho chúng dùng quân khác thì thế như trẻ tre , mặc dù skill đa số là voi chiến :( :( :(
    Ko thấy voi charge bao giờ cả ! À dùng voi công thành thì mình thấy gọi là siêu đốt quân ! Ko biết bên các bác thế nào nữa , thất vọng wá ! :cry:

20. wisekingle

He he he đó là kinh nghiệm xương máu của mình rút ra sau bao chiến trận đấy, cuối cùng mình thấy quân kỵ và cung thủ vẫn là tuyệt hảo. Đúng là khi mình dùng voi chiến, chưa bao giờ mình charge đc cả.
    Nói về việc công thành, kinh nghiệm chinh chiến của mình cho thấy, tốt nhất là không nên fá thành: lý do là mình muốn giảm thiểu hư hại cho thành, nếu ko sau đó mình sẽ fải xây dựng lại mệt lắm. Vì thế mình toàn dùng xa trụ thôi.
    Còn trong chiến đấu, quân tinh vẫn là tuyệt nhất, nói như Nguyễn Trãi ấy mà: Dùng quân mai fục lấy ít địch nhiều

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.