Hỏi đáp RTK9

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Hung Long, 17/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

Tui thì đã đánh được bọn rợ Sơn và bọn Nam man rùi nhưng đang chuyển quân để đánh tiếp bọn còn lại, nhưng tui có thấy bọn Nhật bủn ở đâu đâu mà đánh hả
    Cho tui hỏi thêm là khi vào trò chơi muốn chơi ở độ khó nhất thì chọn ở dòng thứ mấy vậy, tui cứ chọn bừa dòng thứ 3 (vì thấy có 3 lựa chọn mà mặc định là ở giữa) không biết có đúng không nữa

2. stevenesta

stevenesta Mr & Ms Pac-Man

cám ơn huynh Vise Kingle trả lờ nha. Nhưng sao máy tui chơi trò này cực chậm luôn, sao khi tắt dòng, để qua dòng mới phải đợi gần 3 phút lận, máy của máy U chơi có nhanh hơn không ? hay là tại máy tui chậm ? hay tại tui chỉnh cái option sai rồi ? mong mấy huynh nào rành cái mênu option chỉ giáo.
    à, hôm qua tui mới searck được một thằng kha khá : ở Linh Linh năm 196 tháng 2, mấy huynh vê thử thử nha.

3. aznkoz

aznkoz Mega Man

Tui chơi cũng chậm chứ có khá gì đâu, sau khi mình đi thì comp nó mới đi, và sau đó thì mới tới action stage , và cái đó thì hơi lâu à :( . Ling Ling, nghe wen wen, ko biết tui search nó ra chưa, còn tui thì search trên Xiang Ping, hình như thèng Pang De hay gì á, :P .

4. roninvn

roninvn Legend of Zelda

Muốn kiếm được tụi Japan thì phải search ở quanh thành BeiHai.

Để có được best-ending cần các điều kiện sau :
    -Tiêu diệt toàn bộ dân man di (nếu không khi thống nhất nó sẽ đem quan "xử đẹp" you ngay)
    -Các thành phải có được chỉ số support cao==> fame cao.
    -Lúc cuối cùng khi phong 4 trấn thủ, cần phải là những thằng có chỉ số tương đối cao. hơn nữa mấy thằng này quan hệ cũng phải thân thiết 1 chút (nếu các you phong cho LiuBei cùng vói CaoCao hay LuBu là thiên hạ đại loạn ngay).
    Khi kết thúc , nếu hình cuối cùng có bầu trời u ám, sấm chớp đì đùng thì coi như bị bad-ending, nếu được trời quang mây tạnh sẽ được good-ending.

5. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

Ủa thế hả, vậy thì tui đã 2 lần được good ending và 1 lần bad ending rùi. Còn khi tui chơi Tào Tháo thì search ra bao nhiêu thằng xịn, những thằng xịn hầu hết là tui search ra cả, nhưng hầu như là bị bọn nó cướp hết cả, chỉ có sau này đánh bọn nó thì mới lấy lại được
    Mà bác nào hiểu rõ về phần skill của tướng và phần chọn tuyệt chiêu khi đưa quân đi đánh nhau thì viết rõ rõ ra hộ cái, em đọc mấy lần mà vẫn mù tịt ah. Nhất là làm sao để nâng được skill lên, và luyện tuyệt chiêu mới. Nếu có hình minh hoạ thì tốt nhất. Thx.

6. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

Các bác trả lời hộ phần nào là khó nhất để chơi đi ! Chứ cứ để mặc định thì quá dễ ! Mình thống nhất mà chỉ dùng đúng 1 kiểu là dùng Thang rùi cho mấy thằng biết cung thủ thì đánh đến thành nào là thành đấy toi ngay -----> phèo !
    Chẳng thấy lần nào những thằng skill phần dàn quân có điều kiện để phát huy đc !
    Còn phần chọn skill thì bạn nào biết scan ảnh lên thì chỉ giúp người ta với ! Mình cũng khá rõ phần này nhưng mà ko biết đưa ảnh lên để chỉ dẫn ! Khi biết rùi mình linh hoạt trong chiến đấu phê lắm cơ !

7. handsome_boy

handsome_boy Mr & Ms Pac-Man

Nè, tu đang chơi ở năm 212,không thấy Lữ Bố đâu mà thu phục. Có fải đánh thắng được Lữ Bố Campain thi 2mới có nó hông? Tui nhìn cái chỉ số 108 của nó mà ghiền. Lúc tui chơi lại khoảng năm 19mấy đó thi Trương Phi đánh thua nó luôn,đau thiệt!

8. VUA TRO CHOI

VUA TRO CHOI T.E.T.Я.I.S

Bạn nên cho thằng tướng có frame cao và nhiều lần nhân nút chọn lời lẽ để hạ thấp sự trung thành của tướng địch dòng thứ 5,hàngthứ nhất!Thấy lòng trung thành của Lu Bu hạ(Lữ Bố)Chọn thu phục tướng địch dòng 3,hàng thứ 4!Làm nhiều lần nếu Lu Bu chịu quy phục thì bạn có thể chiếm được cả số lính trong thành mà Lu Bu cai quản!

9. poko1

poko1 Youtube Master Race

có bác nao biếtt kí hiệu này la gì ko[​IMG]còn có hình thằng nông dân nua ko biết có phải chi điểm đặc biệt cua thành ko

10. poko1

poko1 Youtube Master Race

có bác nao biếtt kí hiệu này la gì ko[​IMG]còn có hình thằng nông dân nua ko biết có phải chi điểm đặc biệt cua thành ko

11. truyenth

truyenth Youtube Master Race

To wisekingle & tất cả mọi người, ai biết chỉ dùm:
    Huhu, làm phiền nha, U có thể chỉ rõ cách tra bảng tướng ko, hình như nó nằm ngoài Menu chính mà, chứ đâu có trong Menu game đâu, & chỉ cách sao cho dùng được Skill của tướng trong trận đó, có fải là chọn đội hình xong, rồi nhấp từng tên tướng có trong đội hình, rồi chọn mấy chỉ số có dấu tròn như U nói hay ko vậy, tui ko biết rõ nên mỗi lần đánh chỉ chọn đội hình thôi, ko biết chọn skill sao nữa, nhưng đánh tụi nó cũng tan nát luôn. Fame của tui được 430 rồi (chơi thấy dễ wá, xin chỉ cho tui chỗ nào trong Option chỉnh khó hơn đi). Tui ko biết Đổng Trác, Tào Tháo có chịu dưới quyền mình hay ko, nên tui bắt được 2 tên đó rồi chém mất tiêu rồi.

12. aznkoz

aznkoz Mega Man

Hình như có chọn skill được, phải thử vài lần mới dám chắc ăn :P . Để tui đi hỏi tụi kia .

13. Chinese Hero

Chinese Hero Youtube Master Race

Khi tắt dòng xong tới màn hình tiến hành you chỉ vào khu đất trống , tất là chỗ không có thành và lính , tốt nhất là nên chỉ vào phía Tây , khu đất trống giữa thành Nanman và Mã Biêu , tốc độ sẻ tăng lên đáng kẻ.

14. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

Bác chém Đổng Trác thì không sao chứ chém Tào Tháo là phí của trời đó, mới lại tui thấy thằng này hiểu sự đời lém, đánh thắng nó là nó theo mình ngay. Fame của bác mới là 430 thì nên tiếp tục chơi ở chế độ đó đi, bao giờ lên được 1000 thì mới chuyển sang phần tiếp theo, như tui thì chơi 10 năm là lên được Hoàng Đế rùi, thống nhất thiên hạ toàn cầm khoảng 200 nghìn quân, nhất là sau khi đánh bại bọn 1 dân tộc thì bét ra cũng có 500 nghìn quân, sau khi đánh bại 3 bon dân tộc, hiện nay quân đội chính của tôi (chỉ có đội đi đánh thành) là hơn 700 nghìn rùi, bọn dân tộc không còn là gì nữa cả.

15. stevenesta

à, vua tro chơi cho mình hỏi, frame của tướng mình xem ơ d8âu vậy ? sao mình chỉ thấy tướng có 4 chỉ số thôi, còn nguyên một phe mới có frame ?

16. wisekingle

wisekingle Youtube Master Race

Cách tra bảng tướng tui đã chỉ rùi mà, vậy để tui chỉ lại lần nữa nha. Nó ko nằm trong menu game đâu. Trên góc phải màn hình, ngay bên cạnh menu game ấy. Vào trong đó, tìm dòng thứ 3 từ dưới đếm lên. Đó là bảng tất cả các tướng xuất hiện thời đó.
    Còn fần chọn skill của tướng ra trận thì đúng như u nói đó. Nhưng nếu u biết xài skill thì tốt hơn nhiều vì đỡ mất thời gian và đỡ mất quân. nếu u ko xài skill mà đụng rợ Sơn thì U sẽ tiêu thảm bại đó.
    return81 nói đúng đó, thật là phí của giời, nếu u hạ hết tất cả các thành của nó thì u sẽ thu fục được Cao Cao đó.

17. VUA TRO CHOI

VUA TRO CHOI T.E.T.Я.I.S

stevenesta bạn hãy trở lại trang một xem nguyên bài hướng dẫn của HL đó là hiểu ngay!nếu chưa hiểu tớ sẽ send cho cậu một bài hướng dẫn luôn!hay vô topic "Hot...Hot pacth for RTK9"của ronin vn đó!chuyển từ tiếng tàu sang tiếng Anh!

18. stevenesta

To Vua TRo Choi : Xem rùi, muốn thuộc luôn, mới chơi được RMT 9 chứ. Nhưng tui chỉ thấy thằng chủ có fame thôi, còn đệ tử chẳng thấy chỉ số fame đâu cả. Báo hại tui mời gọi hoài mà chẳng thắng nào ch5ui về giúp cả. Chỉ có 3 anh em ( phe Lưu Bị á) làm lên làm xuống không phát triển nổi, chỉ có thể thủ thôi, chẳng dám oánh ai hết á.

19. return81

return81 T.E.T.Я.I.S

hé hé đây cũng là vấn đề chiến thuật đấy bác ạ, nếu chơi Lưu Bị năm 190 thì phải nhanh chóng bỏ thành Bình Nguyên đi mà đánh xuống Bắc Hải rùi thủ tạm ở đó, sau đó đánh chiếm Hạ Phì, Tiểu Bái rùi tranh nhau với Tào Tháo. Nếu Thắng được Tào Tháo rùi thì coi như là đại cuộc đã định rùi, chỉ còn việc vượt ải Đồng Quan vào Lạc Dương là coi như xong. Với cả thằng Lưu Bị thu phục tài phết, chỉ cần 1 năm thì cũng phải có 5,6 thằng kha khá rùi mới phải chứ.

20. stevenesta

To Ngo Thanh Tuyen: cam on đã gởi cho tui file tướng nha. Nhưng nói thật là đầu óc tui chuối lắm, chẳng biết chép file đó vào đâu cả ? mong bạn chỉ dùm.
    À, mấy huynh có biết cách chỉnh đường đi của tướng không vậy ? Sao mỗi lần đi oánh nhau mà gặp sông là tướng nó cứ đi dường vòng ( dù mình có thằng oánh sông ngon lắm Gam Ninh, SunJian)
    Làm chẳng phát huy gì được hết á. lại còn đi xa ơi là xa luôn.
    À, còn nửa, sao lúc mình search cái thấy hình ành nông dân được mùa sau đó nó xin mình vài trăm vàng nhưng cuối cùng mình chẳng được gì hết á.XIn mấy huynh chỉ dùm.
    Còn cái vụ râ chuột ở thành Naman thì mình thấy đúng là nhanh hơn rất nhhiều, bạn anskos thử làm như vâythử xem có đở hơn không ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.