Hỏi - Đáp Sango Heroes khác

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi trannhatvu, 14/2/07.

1. Lee™

Lee™ Donkey Kong

làm gì có luyện vũ khí , chỉ có mua thui , với lại mún tìm ư , cực dễ hehe , đi đánh mấy thèn thần hổ ấy , trong game nó ghi là thần hổ chứ cũng chỉ là con hổ bt và biết nói thui ^^ .

Ai đã đánh con thú tứ bất tượng rùi chưa , mạnh kinh .

2. Fireemblem&me

Fireemblem&me Dragon Quest

Ok hay nhưng bạn có biết làm sao tạo và sử dụng tướng không chỉ với.

3. Lee™

Lee™ Donkey Kong

phải chơi bản taiwan (đài loan) mới chơi dc tướng do mình tạo .
    Còn ở VN toàn là chơi bản của China nên ko xài tướng tạo dc , chia bùn

4. Fireemblem&me

vậy bản đài loan ở đâu có bán chỉ với. Thanks

5. Lee™

Lee™ Donkey Kong

cai91 dó gài xong ko có crack , tui thử wa rùi hix

6. PHTNMT

PHTNMT Mr & Ms Pac-Man

Không cần crack đâu bạn, chỉ cần rút cáp ổ CD ra là chơi được thôi.

7. Fireemblem&me

ok đúng vậy đó có rất nhiều song kiếm bạn cho ai dùng song kiếm mà chả được

8. mins

mins Mario & Luigi

Tui có chơi qua nên có 1 số kinh nghiệm :
    - Cả bản đồ có 5 tòa tháp ( 4 tòa và 1 hang động , khi chỉ vào dòng đầu tiên là ??? ) chia ra đông, nam, tây, bắc và trung tâm bản đồ . Mỗi 1 nơi là chỗ ở của 1 trong 5 con thú mà khi lên lv 20 mình đánh . Str con nào con mấy trên 300 , 200 người sắt làm bảo vệ 8-}. Sau này 1 lần chiếm được thành của lão họ Sĩ phía nam ( chắc là giao chỉ ) thì nó hiện ra 1 bảng kêu mình đánh vào ngọn núi lửa phía trên , đánh xong nó kêu đi đánh cái tháp có con chim đậu trên nó . Trong đó là con phượng hoàng , đánh xong cho cái lông PH lửa , đòi MP 75 và 2 ống để thi triển để gọi con PHL ra nhưgn chỉ xài trong trận đánh đc vì khi mang nó vào để tính chơi 5 con thú trong trận đánh đầu năm mà không xài đc . Sau này có đến 4 ngọn tháp kia mà nó không cho vào đánh mà không biết tại sao ? Chỗ này tui đoán là phải chiếm 1 cái thành gần đó mà nâng thủ+ buôn bán thành trên 900 thì mới đc ( do thành giao chỉ chiếm đc vài tháng lúc lên hơn 900 cả 2 chỉ số thì mới hiện bản nói chuyện nhưng không có thời gian nên chưa thử )
    - Skill của các tướng là do lúc vào tháng 2-5-8-11 khi phong cấp cho tướng thì các cấp khác nhau sẽ cho skill khác nhau , để ý sẽ thấy .Khoảng cấp 4-5 thì sẽ có skill gọi lính tốn mana 30-45. Combo 60 thì lính sẽ hiện ra 2 đầu màn hình . Nếu không thì có thể kiếm sách , sẽ có sẵn luôn không cần học .
    - Miếng UJ để mau vũ khí nhân vật thì tôi đánh cái hang rắn phía nam trong góc dưới nó cho , có thể là lv 20 nó mới cho ;)) .
    - Đôi khi trên bản đồ xuất hiện 1 số thú lạ thì nếu gặp các con thú có sừng na ná con linh dương thì cứ lại là đc chứ không phải đánh , nếu là tòa nhà bát giác thì là chỗ bán đồ , còn đánh hổ hay cướp thì cho đồ
    - Thành phát triển càng cao bán đồ càng xịn
    - Lính lên cấp 5 sẽ biến hình .
    - Bọn sơn tặc hay hải tặc thì bên nào mạnh hơn là nó theo . Cái này hình như xét theo số thành xung quanh vì quân tôi luôn gấp 4-5 lần bên địch nhưng chỉ là 1 cái ải con con ;)).

9. fujimaki

fujimaki Youtube Master Race

Làm sao để biết Tướng nào sử dụng vũ khí loại nào.

10. ntpnhan

ntpnhan Youtube Master Race

therebex ơi ời... làm xong patch chưa rứa? nóng ruột wa đi huhuhu

11. PHTNMT

PHTNMT Mr & Ms Pac-Man

Tướng nào cũng vậy thôi, bạn cho nó dùng cái gì thì nó sài cái đó. Lâu ngày thì điểm của loại vũ khí đó sẽ lên, max là 255. Mỗi loại vũ khí sẽ có 4 tuyệt chiêu, nếu max tất cả thì có thêm 2 chiêu mới mạnh lắm.

12. okemdungdi

okemdungdi Youtube Master Race

cho hỏi làm sao tách tướng ra khỏi 1 đạo quân để ghép vào đạo quân khác,ai bit chĩ dùm với

13. TriệuVânLong

TriệuVânLong C O N T R A

vào mục ghép
    CÓ cái hình thằng người đứng giữa chỉ mũi tên sang 2 bên
    Cái đó là tách

14. fujimaki

fujimaki Youtube Master Race

Thế làm sao để xem điểm của mõi loại vũ khí

15. Fireemblem&me

ban xem ở trong thành đó menu thứ 2 dòng mấy quên rồi

16. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

sao mình mua đĩa về cài xong lai. chẳng có sound nhĩ nhạc nhiết gì im phăng phắc mặt dù đã hiệu chỉnh âm thanh trong phần option nhưng vẫn không đc tui cũng chơi qua bản 5 nên cũng biết nhiều rùi nên tui nghĩ là lỗi game ai biết cách sửa ko giúp dùm cám ơn...

17. okemdungdi

mấy bạn chĩ dùm làm sao mới đánh đc 5 tòa tháp trong bản đồ vậy?mình lv35 mà chưa đánh đc tòa tháp nào hết????

18. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

nên chiếm mí cái thành ở gần đó hết 1 thời gian sẽ xuất hiện câu thông báo về cái tháp hay hang động rùi vô là đc thui mà

19. kubom`

kubom` Mr & Ms Pac-Man

-keke tui đã lập kỉ lục đánh tiên 50 lần trong 1 ngày đánh chừng đó là vì chán quá chứ vẩn đánh được nửa lubu , quan vũ , tôn sách , khổng minh , triệu vân cua tui mới 30lv mà acc đã trên 250 rùi trí tuệ thì trên 150 riêng khổng minh thì trên 200 :D

-cách của tui là qua một ngày thì ông tiên mới biến mất nên đánh xong thì kick dúp chuột that nhanh vào ô option :cool:

-sau đó chỉ chuột vào tên tiên xem thử nó còn ko nếu còn thì vào save sau đó load lại màn hình sẽ đứng do bản danh mục :;)

-lúc đó kick vào tướng mà mình đang đánh tiên chỉ đánh vào tên tiênlaanf nửa rùi tắt bản mục thì sẽ đánh tiếp khi mà tên tiên chỉ còn 1hp <yesss> :'>

_làm liên tục như vậy nếu lần đầu thành công thì ok ko phải lo sau này lỡ tay thì tiên biến mất vì lúc đó ta sẽ load lại :whew:
    :devil:
    _chúc thành công cách này thì đả có một vị nhân huynh post bài trước rồi đệ chỉ thêm vào cách save để khỏi run tay bấm nhầm hay chỉ làm đc vài lần vì trước sau gì cũng xảy ra sơ xuất bi giờ thì khỏi sợ vì chúng ta đã save khà khà#>:):;)

20. okemdungdi

cho hỏi cái đảo giữa biển làm sao mới vô dc vậy?mình chơi sắp về nước rồi mà nó vẫn có dấu??? có mang theo cái thẻ UJ rồi nhưng theo mình bít thì những nơi có dấu??? ko vô dc ai bít chĩ dùm với