Hỏi đáp Sanguo Heroes 5

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi therebex, 2/4/05.

1. TranVanTrui

TranVanTrui Youtube Master Race

uhm hàng tháng vẫn chôm được 4,5 thằng tướng của nó ^_^.
    cái bạn nói hình như là chọn quân sư. ko thấy anh hưởng gì cả bạn à. Hoàng Trung tui đâu chọn làm quân sư đâu nhưng nó vẫn lên nhận chức đó thôi

2. vodanhthieuhiep

vodanhthieuhiep Mr & Ms Pac-Man

Hình như kô chọn thì nó lên nhận theo thứ tự từ cao đến thấp bạn ạ.

3. deathless

deathless Dragon Quest Lão Làng GVN

Cho tui hỏi tí nào, vì sao mình tạo tướng mới rồi cho nó lên làm chủ thành thì bị Game Over vậy

4. vodanhthieuhiep

vodanhthieuhiep Mr & Ms Pac-Man

Cái crack hình như bị lỗi bạn ạ .tui cũng chả làm được cái đó

5. HANAMICHIBL

HANAMICHIBL Mr & Ms Pac-Man

Pác nào chỉ tui cách Equip Mấy con thú thu phục được đi.Tui mới giết được con Kỳ lân màu xanh mà không equip được. (Có hình nó trong bảng item)

6. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

bạn phải level 40 mới equip mí con này được,nghe nói có bản San 6 rùi,vậy nếu ở HCM thì mình có thể mua được ở đâu vậy,ai bít chỉ mình với

7. darklight

darklight Youtube Master Race

mình mới chơi nhưng thấy trò này hiệu quả nhất là cho tướng mang cây quạt lv 16 màu trắng mua 4000 có thể đánh được chiêu vòi rồng tốn 20 mana ma diệt co lúc gần 200 quân
    chiến lược : cho 1 nhóm quân dụ địch nếu quân địch di chuyển hoặc dùng các tuớng chiến có sức mạnh lớn để dụ(khi ko co quân) rồi cho thằng cầm cái quạt đó dùng phép
    nếu quân nó đứng yên( thường la quân cung) thì sử dụng khoảng 2 lần rồi cho tướng vào dụ đợi tụi nó bu vào thì lại dùng phép tiếp
    cuối cùng cho tướng chiến mạnh vào đấu tướng>>> đở tốn quân

8. dt_tuan

dt_tuan Youtube Master Race

Hay quá, lâu lắm lại mới có bạn darklight tiếp tục topic này. Mình đã thống nhất thiên hạ được 02 giai đoạn rồi, thỉnh thoảng khi rảnh vẫn tiếp tục khám phá trò chơi này. Mình nhớ cây quạt lv 16 là màu xám chứ, màu trắng có lv 5 thôi mà. Sau này còn có cây quạt màu cam nữa. Theo mình thấy chiêu kết hợp cả 5 linh thú có mana 380 là kinh khủng nhất, wánh ra 3 chiêu là xong hết, sau đó linh thú tiếp tục chiến đấu với tướng địch, tướng mình đứng nhìn chờ dứt điểm thôi.
    Không biết tiếng tàu nên chơi không hiểu lắm, càn thí thôi, nhất là không biết cách hóa giải các chiêu cấm phép, cho quân mình wánh nhau của tụi máy. Do đó mình cứ cho các đạo quân "bèo" đi trước, chịu trận cho nó wính, sau đó các hổ tướng tới "bụp" lại nó...

9. ChaosLegend

ChaosLegend Mario & Luigi

ai hiểu cách chơi thì chỉ cho em với , em là newbie mới tập cách chơi Tam quốc chí dàn trận . Bản em đang chơi là bản anh hùng tam quốc V , mới vô là thu rồi khó chơi wa' ko hiểu cách đánh mặc dù biết tiếng tàu . Mới vô là ko biết làm sao lấy tướng , mua lính nữa chán ghê , anh nào là trùm thì chỉ với đang cần biết cách đắnh gấp lắm ạ , em cảm ơn trước . À quên cho em hỏi sao tạo tướng rồi vô chơi là game over ?????

10. cuopbiennn

cuopbiennn Mr & Ms Pac-Man

Mình chưa chơi trò này bao giờ và nghe các bạn nói thì trò này có vẻ rất hay. Mong các bạn chơi lâu lâu rồi giới thiệu sơ qua về thể loại, chiến thuật cách đánh được không? Game này chơi bằng tiếng anh hay tiếng trung. nếu là tiếng trung thì có patch không? chỗ mua đĩa và down các bản up cũng như patch mới nhất ? Cám ơn trước nha

11. PHTNMT

PHTNMT Mr & Ms Pac-Man

trò này thì thú vị nhất là tìm Item,chịu khó đánh quái vật,cướp ở ngoài đường thì được nhiều Item hay lắm.Tôi đánh 3 lần bọn cướp có 5000 quân thì được 2 cái kiếm cấp 29 mới sài được,1 quyển sách +20 inter lv 40 mới sài được,và 1 con linh thú thì tận cấp 70 mới sài được chỉ số + của con thú này thì toàn +35.

12. soulevil9

soulevil9 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi sanguo heroes 5 là tam quốc quần anh à

13. nguyenking

nguyenking Youtube Master Race

Tính ra tiệm mua cái trò này về chơi nhưng mà nghe nói toàn tiếng Irắc nên thôi ko mua nữa chờ chừng nào có patchE rồi chơi, mà bác gì nói làm patchE sao ko thấy nữa nhỉ, bác gì ơi làm pachE nhanh lên để tui còn chơi nữa chứ, tui mù chữ china mà, nghe mấy bác bàn luận hay quá trời => ghiền quá nhưng đành chơi tạm RKT11 vậy, patchE ơi ra lẹ giùm đi !!!!!!!!!!!!!

14. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Chán quá sao mãi chăng có ai làm patch vậy!Vậy nếu bác nào chơi rồi thì hướng dẫn FAQs về phần menu thì hay.Tui chơi mãi rồi mà chẳng hiểu vài chỗ menu nói gì.Chán!!!

15. Lengocnam

Lengocnam T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

16. alwaysthebest

alwaysthebest Youtube Master Race

Mình chơi trò này sạch sành sanh rồi, mình đánh ông tiên trong đảo đào hoa hoài nhưng bây giờ ổng k cho gì hêt ráo, tại sao vây, nếu ai có thắc mắc gì thì cứ hỏi mình, mình k biêt Chinese nhưng "nghiện" game này nên chơi nh lần game này, có ai chơi sango 6 xong chưa, mình chơi gần hêt nhưng chỉ còn 6 rulers bắt hoài mà k dc, nó cư chạy lòng vòng. Xin chỉ giùm. Muốn cưỡi linh thú lv70 thì k chơi, nên thả tương giặc về rồi đánh tiếp sẽ lên lv tiếp.

17. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Mình nghe nói chơi bản 6 phải rút cáp ổ CD đúng hông vậy?Nếu thế thì ý ẹ,nhưng nó có đẹp hơn bản 5 nhiều không vậy.Nếu đẹp thì phải rút cũng chơi.

18. alwaysthebest

alwaysthebest Youtube Master Race

Mình mua ở chinese website nên dĩa gốc k lo, u có thê hỏi Hashu, tạo đĩa ảo, = dreamont, rút cáp cd, có chỉ dẫn ở topic game Á Châu mà. Chơi thì cũng hay, sango5 cho 9/10, sango 6 cho 8/10 thôi. Cũng k tệ, chơi sango 5 hay hơn, tại vì nhạc & ending movie ở sango 5 hay hơn.

19. PHTNMT

PHTNMT Mr & Ms Pac-Man

Bác alwaysthebest chơi bản 6 có bắt được linh thú ko?sao tui thu phuc rồi mà ko thấy có nhỉ,chỉ cho item thôi.Mà ở bản 6 có nhiều thằng tướng ko bắt được quá, nó cứ chạy loanh quanh rồi lại vào thành đánh mình,bực ghê.

20. **ronaldo**

**ronaldo** T.E.T.Я.I.S

Ừ nhỉ!Tui đánh linh thú rồi mà chẳng thấy nó hiện ở đâu cả.Đang chơi bản 5 nếu mà bản 6 không hay bằng bản 5 thì chơi làm gì.Bản 5 còn chưa chơi hết nữa là.