Hỏi đáp tất cả các vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 24/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Bị hư IDstorage rồi , dùng pandora flash lại cái nand dump là xong . Nếu là fat thì đi dump cái nand nào của máy lành là xong , còn slim thì nếu có file nand dump của máy khi còn lành thì tốt , ko thì :))

_Official firmware móc đâu ra recovery ? Dùng pin Pandora trả về 1.5 rồi lên tiếp 3.71 M33 . Còn nếu là Slim thì chúc mừng bạn đã sở hữu 1 chiếc máy PSP đọc UMD và lướt web , nghe nhạc tốt .

_Xem lại dây nối PSP và PC xem sao :-? . Không thì mua cái đầu đọc thẻ [ card reader ] cho lành .

_Từng dùng 1 cục : kết quả sau 1 tháng thì bị cháy , thằng bạn cũng có 1 cục pin ngoài như thế , cũng cháy sau 1 tháng . Bỏ tiền ra mua đi sẽ biết nó thế nào .

2. MSGlobal

MSGlobal Donkey Kong

ai giải thích chuyện này với,có phải file CSO bị lỗi kô?thank :D

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tớ cũng có vài lần bị trường hợp này :-? Có thể bạn nên xem lại dây nối USB của PC và PSP hoặc thử đổi cổng USB của PC xem sao. Những lần tớ gặp trường hợp này chỉ cần cắm sang cổng USB khác là hết ::)

4. phanminhtu003

phanminhtu003 Youtube Master Race

::(anh Atachi ơi , anh có thể cho em số điện thoại ,số nhà kô , em ep' nick yahoo anh mà kô thấy anh trã lời lại::(. Anh có thể sữa giùm em cái PSP kô nó bị brick rùi . Tối hôm wa em ngồi cài cái Theme thì vọc vô fash 0 :whew:. Tắt máy bật lên thì màn hình đen thui hiện chấm xanh bên góc màn hình được 1 giây rùi tắt luôn. Số điện thoại cũa em là 0902508876 , yahoo là [email protected] . Mong anh trã lời sớm ::)

5. keekokeeko

keekokeeko Donkey Kong

=(( đã thử....và ko được! dây USB bình thường ( máy PSP thằng bạn kết nối PC bình thường, đút máy tôi vô thì y như rằng Unknow Device :| )

6. tloyal

tloyal Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi với, gấp gấp (đặc biệt bác atachi trả lời giúp với). Lần trước em có nói mua thêm cái máy SLim 3.71, giờ muốn chuyển sang 3.71 M33. Hiện nay chưa có bài hướng dẫn nào làm việc này, thế nhưng em biết có nhiều thằng đã làm được việc này. Đây là đoạn video của 1 thằng nó chuyển thẳng từ Slim 3.71 sang 3.71M33-2, gửi các bác tham khảo :
    http://video.aol.com/video-detail/psp-slim-371-to-371-m33-2-with-pandora/3820965803

7. Sonix

Sonix ♫ VGM Collector ♫

8. tloyal

tloyal Youtube Master Race

Ai có thông tin giúp em nhé, vẫn đang đợi tin vui từ các pro. Một số pro bên Mỹ làm được nhưng chỉ post video lên khoe, tuyệt nhiên ko thèm viết tutorial. Mà bác Dark Alex ko quan tâm tới vụ này nhỉ, chắc việc chính của bác ý là viết ra bản 3.71M33, còn làm thế nào để up lên thì cho các đệ tử làm chăng. Các máy bán trong vài tháng gần đây đều là 3.71 offical cả rồi, chả nhẽ thằng nào cũng ngồi bó tay, cắn răng mua mấy cái UMD chạy kêu như xẻ gỗ cả sao.

9. dasgtin123

dasgtin123 Youtube Master Race

mình mới tải Smackdown 2007 về có đuôi là CSO, nhưng không bít xài thế nào. Giúp mình với

10. nguyenvinhdng

nguyenvinhdng Youtube Master Race

Cho tớ hỏi 1 tí về cái Xlink Kai : tớ config theo đúng hướng dẫn với cái USB wifi (của May Flash) , thế nhưng khi nhấn vào cái kính lúp để test thì ở mục network báo là not reachable yet. Sau đó vào các room thì chỉ 1 tẹo sau là Xlink biến mất, chỉ còn lại biểu tượng ở System Tray, rồi nhấn vào đó nó biến mất luôn. Lên mấy forum của bọn nó thì nó bảo là chưa Forward, thế mà khi hỏi mấy thằng bạn cũng bị cái not REẸachable thì bọn nó vẫn chơi tốt. Thế phải làm sao bây giờ?

11. Atachi

_Gọi 093 872 8832 cho lành , tôi on yahoo ít khi reply tin offline lắm .

_Có cắm thử sang cổng USB khác ko ? Cách cuối là xài card reader .
    _Bây giờ nói thì toàn là lí thuyết ích gì , tôi có vài giả thuyết về chuyện upgrade này nhưng tất cả chỉ là lí thuyết , phải thử mới confirm được thế nào . Nếu có ai có 1 con Slim ở 3.71 trở lên gửi cho tôi thì tốt .

12. dasgtin123

dasgtin123 Youtube Master Race

Anh Atachi giúp em với, mới mua máy. Strong v3.71, mới down được trò Smackdown 2007 nhưng không bít cách nào để chơi được. Anh giúp em với nha

13. Atachi

_3.71 nào ? 3.71 M33 hay official ~.~ . M33 thì cứ chép file ISO/CSO vào thư mục ISO mà chơi . Official thì cứ lên custom firmware mà tiến , forum nói ba cái này nhiều quá rồi . Dùng PSP bao lâu rồi mà ba cái cơ bản này ko biết

14. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

bạn ko xem người ta nói người ta mới mua máy à

15. Atachi

_Mới mua máy thì càng phải đi tìm hiểu , ngày đầu tiên tôi dùng PSP tôi đi đọc hết cả topic gần cả 500 posts trong gamevn về PSP ngày xưa để tìm cho mình thông tin vừa đủ để sử dụng kìa . Rồi thông tin ko đủ tôi đi tìm web , form nước ngoài để cập nhật thông tin . Giờ box chỉ cần nhìn sơ qua phần chú ý hay tìm kĩ vào topic nổi bật box là có quá thừa những thông tin như làm sao chơi game , homebrew , firmware rồi ,... đâu phải như ngày xưa thông tin thiếu thốn mà lại ko thể tìm kiếm hay nhiều thời gian như tôi ngày xưa mà phải lôi cái lí do "Mới mua máy" ra bào chữa cho cái việc lười đọc mà chỉ thích đi ăn sẵn ?

16. Campino

Campino Mr & Ms Pac-Man

Anh ơi làm thế nào để chữa hiện tượn bị trôi của analog( ko ấn ji ma nhân vật cứ thế ma chạy ) nếu ko sửa đc thì anh tư vấn em chỗ thay mới với có thể cho em bít giá dc ko

17. dor1993

dor1993 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi PSP SLIM có chơi được game trên thẻ nhớ không vậy

18. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

bạn ko nghĩ là bạn lớn thì khác còn mấy em nhỏ thì khác sao. hoặc là người ta đi làm thì sao có thời gian rảnh để mày mò như bạn được chứ. bạn ở ko thì nó khác chứ. còn mấy em nhỏ thì đi học ko lẻ bắc nó bỏ học để vô tìm việc này à. chúng ta giúp được thì nên giúp, còn ko giúp thì thôi đừng kêu ca. mình nghĩ bạn lớn thì bạn nên "xét" lại câu nói của chính bản thân mình.
    ko ấn gì mà nhân vật vẫn chạy là do cái analog của bạn bị rick hoặc khô mở nên nó có tình huống kẹt như thế. nếu bạn đến tiệm thì nó bảo bạn thay, khoản 200 đến 250. mình có thể sửa cái này nhưng vì mình ko ở HCM, mà mình ở tỉnh khác ko giúp bạn được. tiếc thật, chỉ còn một cách đơn giản theo mình nghĩ ko biết có được ko. mình chỉ sợ hư cái analog của bạn thôi. nên ko giám cho ý kiến. bạn có thể đến trôchidientu để thay cái này

19. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Giống mình y chang, hồi xưa cày nát cả box psp bên HG để tìm hiểu về psp.:D

20. nguyenvinhdng

nguyenvinhdng Youtube Master Race

sao chả có ai giúp tớ 1 tí nhỉ?=((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.