Hỏi đáp tất cả các vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 24/9/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giohu

giohu Youtube Master Race

Anh ơi cho em hỏi khi em cài trò chơi vào mà máy nó báo là : the game could not be started (8002014c) nghĩa là thế nào hả anh và cách khác phục để chơi được Game đấy (Xin lỗi nếu em hỏi hơi ABC một tí vì em mới dùng máy ) Cảm ơn anh

2. Assassin1985

Assassin1985 Donkey Kong

mấy bạn ơi. giúp dùm mình một tý nhé. tuy có hỏi ngoài luồn nhưng vì gấp quá. nên hỏi tùm lum luôn.

hôm qua mình còn chơi máy PSP được. tắt nguồn rồi bật lại cũng ko sao. sau một đêm mình sạt, mình bật nguồn thì máy chỉ sáng đèn Power thôi. màn hình cũng ko lên, cũng ko thấy độ sáng của màn hình đen nữa. ko biết giờ phải làm sao nữa. ai bị tình trạng này rồi xin giúp mình với. máy mình đã up lên 3.71-2 vào sáng hôm qua. nhưng tắt ngưồn khởi động lại thì ko sao
    chỉ bị sáng nay thôi. vì mình ở TP Tuy Hòa. nơi mình ko bán máy này nên ko ai biết sữa cả.

3. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Vào trong recovery mode enble no-UMD mode . Còn ko thì mua 1 cái đĩa UMD bất kì đưa vào làm đĩa mồi
    mấy bạn ơi. giúp dùm mình một tý nhé. tuy có hỏi ngoài luồn nhưng vì gấp quá. nên hỏi tùm lum luôn.

_Nghe có vẻ giống như bị brick , thử xem còn vào đc recovery ko ?

4. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena Mintha Lão Làng GVN

Những chuyện ảnh hưởng đến tốc độ convert tất nhiên mình biết.
    Nhưng mình chưa thử convert file .mkv bao giờ nên nghe không rõ nếu để quality tốt nhất thì mất khoảng bao nhiêu thời gian cho một ep.
    Một bộ anime bây giờ trung bình 24eps, nếu một ep mất 2-4h thì treo cả ngày chứ một đêm chả làm được bao nhiêu.

5. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

1ep nó dài bao nhiêu phút?trung bình convert 1 bộ phim dài 1h30' qua 2 pass thì mất khỏang 3h,bro cứ tính theo giời gian ý.

6. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena Mintha Lão Làng GVN

Huh? .-.
    Một ep anime trung bình 25 phút.
    Thường dùng Ultra PSP để convert anime dạng .avi thì mình convert 15 eps/lần, treo đến sáng thì xong .-.

7. cavoi.xanh

cavoi.xanh Mr & Ms Pac-Man

các bạn cho tui hỏi có cách nào để khắc phục tình trạng vỡ font tiếng việt của PSP khi lướt web hông?

8. michaelphan

michaelphan Youtube Master Race

Ko cắt được do origin movie là dùng cho screenmode thường, hình ảnh gốc thế thì đành chịu, hoặc bạn cố kiếm cái widescreen version của movie đó thì convert qua mới ko bị bóp méo hình khi coi Zoom hay full (thường thì movie cho widescreen phải lên down/leech ở torrent, còn không movie phổ biến ở các site chỉ là dạng thường).

9. michaelphan

michaelphan Youtube Master Race

Ko mất thời gian vậy đâu,bạn thử xài PSP Video 9 convert nhanh hơn tốc độ framerate nên sẽ tốn ít thời gian hơn so với realtime movie.

10. mccoy84

mccoy84 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi cái: em mới mua con Slim đã cài sẵn 3.60 M33. Em copy file ISO/CSO vào thư mực ISO ở thẻ nhớ mà lúc vào load game, máy vẫn báo "There are no games" ...? Bác nào biết chỉ dùm em phát.

11. banda

banda Persian Prince

Khỏi cần.Đã có CT cắt movie theo kiểu này rồi, cắt cụt 2 phần trên dưới rồi convert.Chứ bi giờ mà tìm clip HQ thì có mà tới tết:)).

12. ProGamer2005

ProGamer2005 Youtube Master Race

Ai chỉ mình cách sử dụng Nethostfs với?

13. Atachi

_Thử format lại thẻ nhớ xem . 3.60 M33 đủ sức chơi game ISO mà .
    _Movie cắt cụt trên dưới ko bị mất ảnh à :-/ ? Mà tỉ lệ 4:3 hay bất cứ tỉ lệ nào khác muốn thành 16:9 cắt thế nào :| ? Còn đa số movie mới hiện tại đều là dạng widescreen cả , anime hay video clip widescreen đầy như rác , tết cũng gần lắm rồi .

14. wormyhoang1

wormyhoang1 Dragon Quest

bros cho mình hỏi PES 6 và PES 2007 khác nhau hay giống nhau vậy ????

15. mccoy84

mccoy84 Youtube Master Race

Thanks bác....em đã format lại thẻ...và chạy load được ..quá đã :D

16. Atachi

_Giống nhau nó làm 2 phiên bản làm gì :|

17. *ShAw*

*ShAw* C O N T R A

Cho hỏi làm sao để sử dụng giả lập NDS vậy ? Cài vào khi chạy thì màn hình đen thui rồi restart luôn :|

18. phanminhtu003

phanminhtu003 Youtube Master Race

bạn Atachi cho mình xin chương trình vừa chơi game vừa nghe nhạc được ko:D:hug:và chĩ mình cách cài đặt vô máy làm sao ( từng chi tiết )và cách sữ dụng :-s cám ơn bạn nhìu mình mới mua máy nên ko rành

19. Atachi

Tôi chạy bình thường mà :-? Và nhớ là giả lập này để load homebrew của NDS thôi , ko load game nổi đâu .
    _Trong topic homebrew có , down về chép vào thư mục seplugins , ko có thì tự tạo , vào recovery mode mà enable lên . Recovery mode là gì thì box này nói nát ra rồi :|

20. banda

banda Persian Prince

Đống video clip HQ mấy chục Gb, tìm nguồn down lại đã khó, down được bằng cách online ngoài tiệm còn khó hơn.Tết là tết Công Gô chứ ko phải tết mình=)).
    _Cái clip đó vốn là 16:9 nhưng bị người ta chèn thêm 2 phần đen để thành tỉ lệ 4:3.Nay mình muốn cắt lại, thế thoai, tất nhiên là hình ảnh cần lấy trước kia thế nào thì bi giờ thế ấy:D.Thử nghĩ xem các clip HQ từ những năm 2002 đã thịnh hành Wide screen chưa, cái máy DVD phổ biến thời đó còn chưa có chế độ xem 16:9 nữa kia, toàn xem bóp méo 4:3 hông nè.

_Có 1 cách đơn giản hơn là chuyển sang FW 3.40 OE-C, bảo đảm có riêng chế độ xem cắt 2 phần trên dưới, ko bóp méo hình ảnh với những clip 4:3.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.