Hỏi - Đáp tất cả vấn đề về HY

Thảo luận trong 'Cỗ Máy Thời Gian' bắt đầu bởi MaDaFGG, 1/6/08.

1. thanhliem265

thanhliem265 Mr & Ms Pac-Man

nhiềm vụ thôn thần bí gít xong lũ quái đó dc j` vậy các bác ? mình chưa thử gít bao h cả , nhìn 1 đống đã nản rồi =.=!

mình nghe phong phanh là có nv kiếm tiền lv 28 ? có thật thế ko ?

2. SốConRệp

SốConRệp Donkey Kong

:hug:
    Nhiệm vụ thôn thần bí giết càng nhiều lũ quái đó thì thưởng càng cao, thưởng mấy cái nguyên liệu bán shop ngày làm 1 lần - tui giết ~20 con được thưởng cục đá fi shop 500 ...v..v.....Nhưng quái đánh "rát" lắm.
    Q: Cái skill TỊnh Tề Tâm Pháp hồi mana của Chính Môn, tui up lên 35 vẫn hồi 5mana/5s, up lên cao nữa có tăng mức hồi mana ko?
    Cảm ơn trước..

3. thanhliem265

cái skill ấy cùi lắm bạn à =.= đưng có học , chỉ học với những con cày tiền thôi , vd mình có con 30 cắm ở bãi tuyên thành 1 để lượm trâm bích , buff cái skil ấy vô thấy cũng tạm dc , còn đối với những con lv cao thì .............

Mình có thắc mắc về AUTO : mình rõ ràng là để các chỉ số máu rất cao , ko hề nguy hiểm tí nào , ấy thế mà thỉnh thoảng cứ kéo HY xuống thanh Tool thì i như rằng lần sau bật lên thấy char của mình đứng yên , để cho quái đánh ,( máu xuống thấp hơn phần cài đặt AI mà ko chịu bơm máu ) nên khi để AUTO mình toàn phải để trên màn hình , ko dám kéo xuống ...........

Có ai gặp phải vấn đề tương tự như mình ko ? =.=!

4. danghovu

danghovu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

cho hỏi cai Q tìm khăn của Tố Tố ở chỗ nào vậy ?

5. Saracova

Saracova Dragon Quest

bạn chạy sang Nam Dương khu 1, qua cây cầu tìm ở gần cây cột đá sẽ thấy có 1 tảng đá có tên là "Tảng đá chèn lên đồ vật" ..click vào nó sẽ tìm thấy chiếc khăn tay của Tố Tố

6. binhcuruoumoi

binhcuruoumoi Youtube Master Race

Yi1iii ẹ, nghe nóii tin vịtt hópp dẻo, bọnn HuangYi địnnh mờii Cổ Thiên Lạcc sang Vn, ai dámm thuê ông kẹ nì chắcc là cháyy túii. Chắcc cáii ông phátt hànnh game nì quá rùii. :o. Ai có chơi thì chơi đêeee, biếtt đâu lên level cao mớii có vé anh đẹpp trai nì. Cũnng có thể ai chơi Huang Yi thì có thể xem ròy.

7. danghovu

danghovu T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cái thăng này spam àh X( X( X( X(

8. Allyssia_us

Allyssia_us Youtube Master Race

Cho Phép AL được hỏi vài câu vì đây là lần đầu tiên AL chơi game này nên có mấy thắc mắc cần hỏi mong được giải đáp :
    1. Làm Thế nào để farm điểm võ trong game để học max skill
    2. Độ mệt mỏi là sao AL nghe nói và đọc rất nhiều trong này nhưng chưa hiểu rõ
    3.Mệnh Giá của Card AsiaSoft như thế nào , các loại card với giá point ra sao ?
    4. Auto và Super Auto khác nhau chỗ nào
    5. AL cũng mới chơi chưa biết làm cách nào để kiếm tiền , Nghe nói là có mua máy đào khoáng , hái dược hay sao đó , các loại máy này mua ở đâu và dùng thế nào ?.Ngoài ra có thể làm Q gì để kiếm tiền hay không ?
    6.Gảme này đã có giới hạn 5h hay chưa .Nếu có thì có cách nào Rêset Time hay không vui long chỉ cho AL biết .
    Al xin cảm ơn .::)

9. SinXx

SinXx Mr & Ms Pac-Man

1/ Cách farm thì hiện giờ 3 cách:
    A. Học skill Đả Tọa Điều Tức để thiền lên WP
    B. Đi train, nhanh hơn cách 1, dành cho ng` có thời gian nhiều
    C. Dùng Super Auto, vừa đc EXP lẫn WP, nhưng ko cái nào nhanh cả ><
    2/ Thế này nhé, học skill bạn thấy 1 cái cây xanh xanh chạy hết là học xong 1 skill chứ gì ? Độ mệt mỏi càng cao thì cây chạy càng rùa
    3/Tớ nhớ mỗi mệnh giá SMS, 5000 VND / 25 @point, 15000 VND/ 100 @point
    4/Auto = Đi đập mob, tốn máu, hao độ bền đồ, tốn điện....lên nhanh
    Super Auto = Tắt máy cũng lên EXP + WP...chậm
    5/ Mua robot ở Thần Bí Thương Nhân ở map Dương Châu, cạnh tên Dược bán thuốc, trước cổng nhà trọ, đối diện tiền trang =.=! quá rõ ròi. Q thì tùy cái, cái cho mấy thứ bán dc,cái ko, nhưng đa số là ko. Làm Q tuần hoàn thì kiếm khá nhất
    6/ HY đã áp dụng TT60 từ lúc có auto. Hiện giờ cách lợi nhất là Freeze time = auto chip

10. trung4th1

trung4th1 Mr & Ms Pac-Man

1. Đánh wa'i
    2. Cái đó ko ảnh hưởng gì cả, chỉ làm cho tốc độ học skill bị chậm đi thôi
    3. Toàn xài SMS rẻ nên hem bít :D
    4. Auto thì phải online như những auto bình thường, Super Auto thì bạn có thể tắt máy đi chơi và EXP + WP lên bình thường ( ko muốn nói là chậm và tùy cấp độ)
    5. Có 2 cách kiếm tiền: 1/ đánh wa'i rớt đồ đem bán 2/ Mua máy đào nguyên liệu (khoáng, thuộc da, mana, máu) chế ra đồ bán. Các máy này mua ỡ Thương Nhân Thần Bí trong thành Dương Châu. Chưa thấy Q kím tiền :)
    6. Có giới hạn 5h. Nhưng khi bạn xài chíp Auto thì hem bị tính h :hug:

11. Allyssia_us

Xin cảm ơn Sinx và Trung4th1 nhiều ::)

12. thanhliem265

bạn nào biết cách sử dụng auto rời mạng khi số lượng máu tụt đến mức giới hạn ko ?

13. openman2635

openman2635 Mr & Ms Pac-Man

Cho đệ hỏi thời gian giữa 2 lần đi Time Spare là bao nhiêu vậy mấy huynh ?

14. Mạc Quân

Mạc Quân C O N T R A

thời gian giữ 2 lần đi Time Space not Spare cùng 1 cấp độ là sau 0h của ngày mai :'>

Còn TS10 đi xong vẫn có thể đi TS20 liền dc (nếu đủ cấp)

15. openman2635

openman2635 Mr & Ms Pac-Man

ý của huynh là giờ trong game ????
    hay giờ ở ngoài vậy :-/

16. mimic

mimic Mario & Luigi

skill bạn nói là hồi 1% mana nghĩa là số mana bạn được hồi lệ thuộc vào giới hạn mana của bạn, vd : mana của bạn là 700 thì 5 giây sẽ hồi 7 mana tăng skill chỉ làm tăng thêm thời gian tồn tại của skill đó khi buff vào người thôi.

17. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Ối giời ơi quý hóa quá,mất tích 2 năm rồi giờ mới xuất hiện lại:))

18. hungpro98

hungpro98 Youtube Master Race

Hjx cho em hỏi cái ! Mình đang sử dụng auto chjp ấy :x nhưng rùi muốn thoát khỏi game thì lấy được con chjp ra ko hay là để mất ko số thời gian mình off à !

19. hungpro98

hungpro98 Youtube Master Race

có ai bít thuốc vạn năg mua ở đâu hem chế máu ấy!

20. Allyssia_us

Cho Phép AL được hỏi thêm mấy câu về vấn đề reset time :)
    1/ Sau khi hết 5 h thì người chơi gặp những bất lợi gì
    2/ Hết 5h chơi đáo khoáng hái dược , thuộc da v....v... và đánh quái tỷ lệ rớt đồ có vị thay đổi gì hay không .
    3/ Sau khi hết 5h ngồi thiền farm điểm skill có bị thay đổi gì hay không ?
    4/ Ở trên 2 anh sinXx và trung4thn1 có đề cập là xài auto sẽ không bị giới hạn time : cái này Al chua hiểu rõ các anh có thể nói rõ dùm em được không , có nghĩa là sau khi hết 5 xài autochip sẽ có quyền lợi như lúc chưa hết 5h hay là lúc chưa hết 5h xài auto chip thì time sẽ bị đóng băng .
    5/ Nếu xài auto chip gặp trường hợp như dis mạng treo máy , hoặc bảo trì sever mà chưa xài hết 24 giờ của con chip đó thì time của chip sẽ tự đóng băng đến khi người chơi online hay là nó sẽ tự động mất khi người chơi offline .
    Al xin cảm ơn tất cả các anh chị giải đáp cho các vấn đề trên :hug: