Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

mấy bác cho em hỏi là nếu bây giờ em muốn đi theo con đường "tà đạo" thì đầu tiên em phải làm gì hả mấy bác, cái PSP của em là version 3.60 office. Mà em đang ở nước ngoài nếu mà bị bricked thì ko biết sao nữa:((

2. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Anh Atachi cho em hỏi tại sao em upgrade máy từ 3.52M33-3 lên 3.71M33-3 thì thấy máy chạy thiếu ổn định quá. Từ hồi up lên 3.71 thì máy em không chạy được mấy cái homebrew kiểu File assistant, còn dùng IRshell thì không làm remote nghịch được nữa, toàn báo không có tín hiệu rồi đơ luôn máy. Còn khi nghe nhạc đuôi .WMA thì lúc đang nghe rồi pause, resume lại thì đơ luôn máy, không reset được chỉ có nước tháo pin ra để reset máy. Chứ hồi trước em dùng cái 3.52M33 thì thấy ổn định hơn hẳn.

3. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Tự tạo lấy 1 bộ Pandora đời 2 mà dùng , nếu ko có điều kiện tạo thì lên e-bay mua 1 bộ về dữ trự là xong . Việc này box bàn nát cả ra rồi .
    _Thử format flash1 and reset setting xem sao , cài 1.5 kernal addon vào chưa ? Tôi dủng 3.71 M33-3 đến này gần như perfect , cả game , homebrew hay PSX

4. BassSP

BassSP Legend of Zelda

Anh Atachi ơi cho em hỏi tí em có cái máy firmware 3.40-oea , giờ muốn up lên 3.53 M33 phải làm sao ?? Bản 3.71 so với bản 3.53 cải tiền những gì

5. manhsoi09

manhsoi09 Youtube Master Race

cho em hỏi các bạn!các ban có biết từ điển nào ko?(ANH-VIET)(VIET-ANH)may cua em la firmware 3.71 M33

6. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

Có thể tạo pin pandora từ psp slim chạy CFW ko, của em là psp slim đang chạy 3.71 m33

7. BassSP

BassSP Legend of Zelda

Hỏi tiếp câu nữa là Recover Mode của psp vào kiểu gì

8. Ghost84

Ghost84 C O N T R A

khi khởi động ấn giữ phím R , mà phải cfw mới có nha

9. squall1411

squall1411 Youtube Master Race

bác nào cho mình biết về cái Device Hook đi,chức năng chính của nó là gì, lên 3.52m33 hay 3.71 rồi thì có cần dùng nó nữa ko

10. vietkhoant

Trước tiên bạn hard reset máy, tức là bạn tắt máy bằng cách giữ nút power trong 5s. Sau khi hard reset bạn giữ nút R rồi đồng thời bật máy lên là bạn vào được Recovery mode. Chỉ CFW mới vào được Recovery mode.

11. Atachi

_Cái Pandora đời 1 hay 2 đều được tạo bởi homebrew nền 1.5 , cơ bản dùng đúng bản Pandora của team C+D thì ko được . Có cách cho Slim nhưng tôi chưa tìm hiểu .
    _Theo hướng dẫn mà làm thôi , custom firmware lên custom firmware quá dễ .

_Cái cải tiến duy nhất của 3.71 M33 so với 3.52 M33 là poploader tốt hơn , cái theme kia tôi ko quan tâm lắm
    _Devghook giả lập firmware để chơi game ISO cần firmware cao , but dự án devhook đã chết từ bản khi bản firmware 3.11 ra rồi . Custom firmware cần gì dùng devhook nữa

12. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

cho hỏi máy psp silm muốn thay võ hay vệ sinh các phím bấm như vuông tam giac ... thì tháo ra dễ ko vậy ! tớ thử lấy tay nạy nhẹ thấy cứng cứng nên ko dám mạnh tay .anh em nào biết cách tháo máy chỉ với ,đơn giản ko có cần tháo óc vích gì ko thía

13. BassSP

BassSP Legend of Zelda

Cái máy 3.40-oea em nhận về để update firmware hộ thằng bạn nhưng không thể vô Recover Mode được , hard reset máy sau đó giữ phím R để vô thì nó hiện ra menu R-Mode 1 giây rồi ngóm luôn ,

14. vietkhoant

Bác nên update lên 3.52M33 hay 3.71M33 để dùng Recovery mode. Chứ hồi trước tôi dùng 3.40-oea thì cũng không dùng được Recovery mode.

15. Atachi

_Slim hay Strong gì muốn vệc sinh của cần tháo ốc cả , cạy không trừ phi làm gãy máy mới tháo ra được .
    _3.40 OE up lên rất dễ gây flash1 , hư recovery mode là thường , thử up lên 3.52 M33 xem sao

16. manhsoi09

manhsoi09 Youtube Master Race

cho em hỏi các bạn!các ban có biết từ điển nào ko?(ANH-VIET)(VIET-ANH)may cua em la firmware 3.71 M33 chỉ giùm em với

17. =Squall=

=Squall= Youtube Master Race

Vệ sinh máy thì cần tháo ốc ra, nhưng rất đơn giản thôi, mình làm hoài mà. Cần tháo 1 ốc ở đáy dưới(dễ thấy nhất) 2 hay 3 ốc ở mặt sau(chỗ mấy cái lỗ ấy) và 1 hay 2 ốc dưới cục pin(sorry ko nhớ rõ số cụ thể). Lưu ý ốc dưới pin thường bị che bởi các miếng gián, cần phải lật nhẹ lên, ko cần phải bóc vẫn được. Khi tháo đủ ốc rồi thì chỉ cần kéo nhẹ là cái nắp trước sẽ mở ra được.

18. =Squall=

=Squall= Youtube Master Race

Hix, nhờ có cái official custome theme này mà anh em tha hồ vọc khỏi sợ brick, hơn nữa còn tạo được vô số theme đẹp hơn hồi trước nhiều, theo mình thì đây là lí do lớn nhất để nên up lên 3.71

19. Atachi

_Theme của 3.71 hạn chế , ko thể bẳng theme khi chọc vào flash được . Nó chỉ có thể đổi được các icon trong giao diện cho vui mắt chứ gameboot , SCE opening , trật tự của menu , wave ... chỉ có thể thay đổi khi vào trong flash . Nếu theme của 3.71 tốt tại sao vẫn có người thích chọc vào flash làm theme ? Vì nó có thể tạo tự do và biến hóa hơn , về vọc và thay đổi theo ý mình thì flash vẫn cao hơn .

_Còn vấn đề đẹp xấu thì thế này : Biết cách làm thì theme trên đâu cũng đẹp , còn không biết làm thì thế nào cũng xấu . Công cụ chỉ là phụ , quan trọng là bản thân mình làm ra sao , đừng có đem gán trách nhiệm cho vật vô tri =_=

20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Có bác nào giúp e về trò Prince of Persia: Rival Sword với! Em đã lập topic hỏi đáp ngoài kia nhg chưa ai trả lời, hi vọng topic này hot hơn sẽ có ng giải đáp giùm: :(
    Câu hỏi của e là:
    @Mod: e chả bít e mang câu hỏi từ topic khác sang topic này có là sai luật ko nữa :-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.