Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. titytity

titytity Mario & Luigi

PMPlayer Advance
    Chương trình này dùng làm gì thế mấy bồ!
    cài nó vô psp mà ko biết nó dùng làm gì
    nó xem dc đinh dạng file nào thế

2. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

cái này là phát hiện mới ah` nha.:D

3. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Em hồi xưa dùng FW 3.71M33-3, format flash1 xong thấy nó không tạo lại được các folder trong flash1 nên không thay theme PTF được nữa, toàn báo lỗi. Về sau tự tạo lại các folder trong flash1 bằng thủ công thì thấy lúc thay theme với wallpaper toàn bị đơ, phải tháo pin ra để reset lại máy. Anh tikger cho em hỏi tại sao vậy?
    http://pspupdates.qj.net/PMPlayer-AdVanCe-build-20071031/pg/49/aid/106492 bác đọc cái này, nó nói về PMPlayer Advance đấy. Cái này hình như chạy file .pmp là định dạng riêng của homebrew này, hình như cái homebrew này tự convert các file video thành .pmp trên PSP luôn thì phải.

4. lonton_16

lonton_16 Mega Man

Cái đó dùng để xem định dạng PMP AVC (dùng xvid4psp để convert) ngoài ra nó còn hỗ trợ soft sub, thumbnail, xem film trên HDD qua USB WIFI, và hình như còn hỗ trợ cả định dạng nhạc ac3 hay aac gì đó :-?

5. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

Em vừa down FFIX về, 4 disk, đã dùng PSGui300 để chuyển sang file PSP và chơi được nhưng vấn đề là nó tạo ra các file Eboot giống nhau cho cả 4 đĩa, ko cop vào cùng 1 folder được (cop 1 cái thì chơi đĩa 1 bình thường). Vậy fải làm sao để cop cả 4 đĩa vào máy? Máy em là Slim 3.71M33-2.

6. lonton_16

lonton_16 Mega Man

Cóp vô 4 thư mục mang tên khác nhau trong thư mục game. ko thì up lên bản 3.71m33-3 /4 để chơi multi disc ( 1file eboot cho 4 disc)

7. thuyhangdethuong

thuyhangdethuong The Warrior of Light

Cám ơn bác tikger,em đã đồi được theme rồi

8. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

cái này phải xem mới biết dc em ah. nếu chỉ mô tả và phỏng đoán thì ko thể chính xác dc. lại thành ra nói bừa, lỗi flash1 thì vào recovery format theo chức năng advance của nó. nó sẽ tạo ra dc các folder và file registry cần thiết. đừng format bằng máy tính.

9. Bl4ckC4tXIII

Bl4ckC4tXIII Youtube Master Race

Update lên 3.80 để biến PSP thành máy MP4 àh!bạn không update còn cách dùng AFKIM bạn tham khảo readme của nó tự tìm hiểu đi[/QUOTE]

Trời đất pác này chỉ cài AFKIM cũng như ko ... nếu đọc mà hiểu đc. thì cũng tự cài lâu rồi chứ mắc gì phải lên post bài mà hỏi ??? Nó kêu chép cái folder AFKIM và folder %AFKIM ( không thấy cái folder %AFKIM ) nằm đâu cả ... Ai có lòng tốt liên lạc với địa chỉ email [email protected] chỉ giùm đi hix hix ( Đã từ bỏ việc upgrade lên ver 3.80 , chuyển qua upgrade lên 3.73 :)) )

10. KiYoDuFu

KiYoDuFu Youtube Master Race

mình mới có con PSP-2001 hàng xách tay bên US về, vẫn còn nguyên, chưa chỉnh sửa gì hết, firmware của nó là 3.60, mình định đi theo cái black path gì đó mà đọc thì thấy đòi firmware 1.5, làm nguy cơ bị brick, cục gạch hay đồ chặn giấy gì gì đó rất cao, vậy con PSP của mình bây giờ nên làm sao để hack firmware được, bạn nào có thể chỉ mình lại từng bước đc hok? Đọc cái hướng dẫn mình chẳng hiểu gì cả

11. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Bạn qua yahoo: Tikger296 mình hướng dẫn cho bạn.

12. demonntl

demonntl Youtube Master Race

các bác cho em hỏi
    con psp cua em đang xài cf 3.52 m33-4
    em mún nâng fw để xài themes cho = nguoi ta nhưng cũng muốn chạy HW
    vậy em nên nâng lên FW nào ? cho em xin cái link lun :) thank

13. HM4ever

HM4ever T.E.T.Я.I.S

cho em hỏi làm cách nào cài những plugin vậy mấy bác sao thẻ nhớ em kô có thư mục seplugin vậy ??? và chỉ em cách cài IRshell 3.61 nửa ạhh em cám ơn mấy bác nhìu máy em slim 3.60m33

14. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=400304
    tự tạo thư mục ấy vào thẻ nhớ!copy plugin cùng file text đi kèm vào máy không thì thì tạo thêm file game.txt và vhs.txt trong 2 file đó thêm dòng ms0:/seplugins/<tên file plugin> ví dụ như ms0:/seplugins/irsmp3.prx sau đó vào Recovery Mode vào Phần Plugin để Enable nó

15. finalfantasylinh

finalfantasylinh Mr & Ms Pac-Man

Mình có thể sử dụng một lúc nhiều homerew được ko. Trong thẻ nhớ bây giờ có cwcheat, bây giờ mình muốn cài thêm cái homerew vừa nghe nhạc vừa chơi game được ko vậy. Ai chỉ mình với.

16. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

Có thể cài nhiều homebrew!về việc vừa nghe nhạc vừa chơi game bạn có thể dùng IR Shell...ko thì xài plugin có trong mục newbie

17. Kakalot_1989

Kakalot_1989 Donkey Kong

các bạn ơi cho mình hỏi, mình dow film iso về thì làm cách nào xem trên psp vậy, mình dow film FF7AC về thì có 4 file(FF7AC.iso.001,FF7AC.iso.002,....003,....004) mình coppy vào mục video nhưng ko xem được, à mình đang xài FW 3.52M33-3

18. lonton_16

lonton_16 Mega Man

Dùng winrar giải nén ra được 1 file iso .

19. Kakalot_1989

Kakalot_1989 Donkey Kong

éc, nó đâu phải là file .rar đâu mà giải nén, hix công sức dow nguyên đêm của mình giờ ko biết làm gì.

20. manhsoi09

manhsoi09 Youtube Master Race

các ban ơi mình xem bên WED trochoidientu.com thi thấy co hướng dẩn gọi điện thoại bầng phone tự chế ....(co thể dùng the gì để gọi..)nghe noi vậy mà mình vo không đuợc không biet ban nào biết khong?cảm ơn

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.