Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. rahkshi1012

rahkshi1012 T.E.T.Я.I.S

lỗi này thì bạn vào vsh menu chỉnh umd mode thành sony np9660 là chơi đc chứ đâu cần down lại game

@ak41: thì vì ko chỉnh umd mode nên mới load mãi ko xong mà ^^

2. Ak41

Ak41 Mega Man

Vãi . Dạo này cuối năm các bác làm ăn trúng cái gì mà sao thọt em nó mạnh tay để liệt thanh ngang hết ráo thế này :D
    Mua bán + topic ngoài + hỏi đáp .....==> Đi đâu cũng có người tìm thanh ngang :'>

Bro đấy vào đc game nhưng tới phần loading là nó đứng máy mà . Đâu phãi ko vào đc đâu

=============
    Thế à , cứ tưởng ko chỉnh sang thì nó đã ko vào từ đầu chứ :'>

3. RongSayKe

RongSayKe Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình sắp mua 1 cái PSP Slim về , cho mình xin hỏi một vài vấn đề sau đây :
    1/ Mình ở khu vực Sài Gòn , vậy thì theo ý các bạn nên mua ở đâu là tốt nhất ? ( có hack sẵn máy , bán đầy đủ phụ kiện )
    2/ Nếu mình mua PSP Slim như vậy thì cần thiết nhất phải có những phụ kiện gì ? ( có giá luôn càng tốt )
    Đó là 2 ý mình thắc mắc ( sau khi đã đọc xong phần hướng dẫn cơ bản về PSP ) . Mình là newbie , mong các bạn giúp giùm . thx for reading :) .

4. leejun308

leejun308 Donkey Kong

Pác nào cóa thay thanh ngang cho máy em được thì pm em, em ở Đà Nẵng... CÒn ko thì em ship hàng về cũng đc. :((

5. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

vào phần Recovery mod -- phần configurtion chỉnh chế độ Sony N960 no UMD pác ợ ,,,, lúc trc mình cũng bị cái này đấy:D

6. heocum

heocum Mr & Ms Pac-Man

1.) Ở Sài Gòn thì bạn ra Hiệp Lực 92 Hồ Tùng Mậu or Haloshop 81 Pasteur Q1, giá 2k bi giờ hình như là khoảng 4tr thì phải.
    2.) Phụ kiện thì trước nhất là mua 1 cái thẻ nhớ là có thẻ chiến được rồi, còn mấy thứ khác tùy bác , nếu sợ máy trầy thì mua thêm miếng dán màn hình và bao silicon .. giá miếng dán màn hình hình như là 50k, bao silicon 80k thì phải ::)

7. TDtoss

TDtoss Mario & Luigi Lão Làng GVN

thanks mấy bạn nhiều, mình chưa thử nhưng đã thử up lên cfw cao nhất rồi nên giờ chạy ok :hug:

8. skyless

skyless Youtube Master Race

mấy cái HB trong HB diễn đàn muốn slim dùng được thì phải cài timemachine đúng ko các bạn,có cách nào khác nữa ko

9. namkotex15

namkotex15 Youtube Master Race

Mình vừa up lên 5.00 M33-3, mỗi khi thoát 1 cái game hay 1 HB nào thì nó lại tự động vào irshell chứ không về XMB, mình thử vào trong RecoveryMode Disable cái IrShell thì không bị như thế nữa, nhưng làm vậy thì lại không vào đc IrShell, Help me Plz ....

10. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

Cái này là bạn phải chỉnh trong irshell chứ ko phải do fw.

11. manabe

manabe Donkey Kong

Phải cài timemachine do có 1 số HB chạy trên nền FW1.5. Phần lớn HB trong đó đều dùng đc hết cho slim, nếu có cái nào chạy trên nền 1.5 đều đc ghi rõ là only FAT rồi bạn :D

12. namkotex15

namkotex15 Youtube Master Race

Bạn biết cách chỉnh không chỉ mình với. Cám ơn

13. YAM

YAM Mario & Luigi

Có bác nào cho em xin lại cai howbrew pokedex đi! bên topic hơbrew cái đó hư roài!

14. Birock82

Birock82 Youtube Master Race

vậy ở hà nội thì nên mua máy ở tiệm nào? mấy trang web ở tiệm game ghi 10 ngàn 1 trò là sao, đó là tiền 1 lần chép game hay là gì? mong anh em chỉ giùm. nhờ thằng bạn đi công tác mua hộ nên phải hỏi cho kỹ.

15. kocansong

kocansong Youtube Master Race

Cho em hỏi chút,mới có cái thẻ nhớ 8G,copy game vào folder ISO sao PSP ko nhận game nhỉ. Music vẫn nhận tốt

16. Ak41

Ak41 Mega Man

Máy đã hack sang CFW thì game nó mới hiện lên thôi .:D
    Còn music + clip thì hack hay ko chả sao chỉ cần đúng định dạng là chạy tuốt
    Để kiểm tra máy đã hack chưa thì vào setting --> system setting --> system infor --> nếu phần FW ko có đuôi M33 thì chưa hack

17. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

Cho tớ hỏi: muốn cắm thẻ nhớ của PSP vào máy tính có được ko, máy của tớ là laptop

18. Asakura_Yoh

Asakura_Yoh

@reno: lap của bạn có hỗ trợ định dạng thẻ nhớ của PSP là đc, mún bík có hay ko thì lấy cái thẻ nhớ gắn vào Adapter, rùi gắn cái adapter ấy vào lap, nếu có cái lỗ nào vừa thì tức là có hỗ trợ, còn ko thì thôi =))

btw...pồ nào cho hõi tí, cái XviD4PSP bản 5 làm sao để lên lịch cho nó convert nhìu fim đc nhẩy :-?, cứ mỗi lần 1 phim chắc chết ::(

19. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Hình như laptop ko hỗ trợ đọc thẻ MS DUO đâu bạn ::).CHỉ có MiniSD với mấy loại khác thôi,còn thẻ MS DUO thì phải có đầu đọc

10k/trò là quá đắt,bạn qua azshop với mấy shop khác của mọi người trong này tòan 5k/trò thôi.

20. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

Mấy cái đầu đọc mua ở đâu vậy bạn, tiệm máy tính ah
    có mắc ko

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.