Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oOziczacOo

oOziczacOo Mega Man Lão Làng GVN

Mua 2nd ,hèn gì!!!Nếu bác mà mua fullbox thì chịu khó đọc quyển hướng dẫn tầm 10p là biết hết chức năng ngay ý mà:D!!!

2. Symphonic

Symphonic Around The World

Bên chỗ tớ chỉ còn máy Fat 2nd thôi , ko biết ở VN còn hàng mới ko ? Biết thế để về VN mua

3. Mighty_OrOcHi

Mighty_OrOcHi The Warrior of Light

Mấy bác suớng đuợc mua "first touch", máy mua đc tháng ruỡi phải đợi nguời chuyển từ russian về, box ko có, dây xạc quấn quanh cục gạck:cry::cry::cry::cry:

4. oOziczacOo

oOziczacOo Mega Man Lão Làng GVN

Được tiếng là hàng xách tay từ hải ngoại về còn gì nữa:lol:???
    Máy mình mua ở hotgame cũng hơn nửa năm rùi!!!Mà xin nói thêm là máy mua ở các cửa hàng ở VN hầu hết là 2nd vì đã có người mó tay trước để hack máy rùi=))!!!

5. psp_cz

psp_cz Youtube Master Race

cho hỏi làm cách nào để đọc được tiếng việt khi vào mạng không vậy???:-/:-/:-/ PSP của mình không có phông tiếng việt nên khi vào các trang web của VN thì chịu chết không đọc dược ???!!!X(X(X(

6. Nishino-Cute

Nishino-Cute ●๋° Dâu Tây 100% °๋●

Hiện giờ chưa có psp nào có font tiếng Việt để đọc web VN và cũng không có cách nào cả bạn ạ. ^^

7. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

ngay cả Việt Hóa cũng ko làm dc lấy gì font làm dc nhỉ! Đọc web tiếng Việt thì chữ có chữ ko nên khó chịu lắm.

8. joongnam1992

joongnam1992 Youtube Master Race

em vừa mua 1 cái thẻ 8g high speed mà tốc độ đọc có 8mb/s :( cho hỏi là chơi các game trâu trâu có bị giật không + cho hỏi 1 cái thẻ mới cần tạo những thư mục gì
    thẻ của em bây giờ trắng tinh ai giúp với

9. Love_psp1988

Love_psp1988 Dragon Quest

Cũng chưa biết được cậu à còn tùy game cậu chơi thôi thẻ nhà tớ cũng 10Mb/s chơi ko bị giật những trò nặng nhưng movies của những trò nặng như FF-Disisdia thì hơi giật giật - à nhà tớ chơi DJMAX PORTABLE đến bài nhanh chút là bị giật :)) > Thẻ cùi mà
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đưa ảnh thì cậu cho nó vào trong 1 folder như Images trên thẻ nhớ rồi vào trong psp xem ảnh nó có phần set wallpaper mà
    Còn theme thì hiện giờ hay dùng nhất là theme PTF và CTF ,cái PTF thì chỉ cần copy nó vào PSP/Themes rồi vào psp là dùng được còn CTF thì phải download thêm cái plugin nữa rồi vào recovery bật nó lên sau đó copy theme vào nó mới nhận - dĩ nhiên là theme CTF nó đẹp hơn và nặng hơn PTF vì nó thay đổi cả giao diện lẫn Sound Effect

10. joongnam1992

cậu nói thế nào chứ thẻ màu đen của tớ nè 4G 10mb/s chơi dissidia FF xem film không giật 1 tí nào cả :D

11. Ak41

Ak41 Mega Man

thẻ mới thì cứ thả thẳng vào psp rồi format là cái gì ra cái đấy
    ===
    về read speed thì đa phần test bằng blackspeed ;;). Nhưng theo tớ mấy cái đấy để xem chơi cho thêm chút tự tin thôi chứ không nên chăm chăm vào đấy mà phán thẻ này chơi game lag thẻ kia chơi tưng bừng đc :D

12. joongnam1992

yes yes tớ cũng thấy vậy nhưng tớ sử dụng thì cái thẻ high speed 8g vừa mua đúng là chậm hơn thẻ 4g đen của tớ 10mb/s lúc bật máy lên 1 lúc nó mới bắt đầu nhận thẻ chán lun ,vậy mà chơi gow vẫn ngon đành dùng tạm :D cho tớ hỏi tớ lỡ cop bét nhè game vào thẻ rồi giờ mà format thì thành thẻ trắng lại phải cop lại à
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à ak41 hình như trước bạn cũng bị bệnh cắm cable usb vào pc mà nó không lên đèn da cam(chứng tỏ đang sạc)đúng không ,đã sửa được chưa chỉ tớ với
    tớ bị bệnh cắm cable usb vào pc mà nó không lên đèn da cam mặc dù vẫn kết nối với pc vẫn cop game đều :D tớ bật hết ở recovery lẫn ở trên psp nhưng không được

13. Love_psp1988

Chắc cậu tắt cái chức năng Charge when USB Connect rồi xem lại trong system đi

14. Ak41

Ak41 Mega Man

Thẻ đang dùng tốt thì làm gì mà phải format . :-/
    Nếu có vấn đề thì copy ra pc những game đang chơi + save + những gì cần ra ( save quan trọng đấy , nhìu người copy game ra nhưng save thì quên ==> cày lại =)) ) . format xong thì copy vào lại
    ====
    Về vụ sạc = cable usb thì vẫn tắt đến h .
    Nghe đâu cable usb có 2 loại :
    1 loại vừa transfer vừa charge đc
    1 loại chỉ transfer thôi
    Chưa có điều kiện thử do không có cable để thử + không nghĩ là cái thông tin trên nó đúng
    Do trước đây cũng cộng cable đấy nhưng transfer + charge cùng lúc . Một ngày xấu trời bỏng dưng chỉ còn mỗi transfer là đc . Charge tắt đuôi :o
    Cũng quên vụ đó rồi .:D
    ====
    Bảo đảm là vẫn turn on nó rồi cậu à :D

15. Love_psp1988

Ko phải do dây đâu , dây USB nhà tớ có mấy cái liền toàn lấy ở máy MP3 ra cái nào cho vào nó cũng tự sạc hết nên tớ phải tắt cái chức năng tự sạc đi đấy

16. joongnam1992

thì tớ thiếu thư mục mà thẻ mới tinh chưa có thư mục gì giờ tớ muốn có đầy đủ thư mục cần thiết như ISO ......... thì làm thế nào

17. Ak41

Ak41 Mega Man

:;)

chịu . tớ bị gần 2 tháng rồi
    Trước đây mỗi lần đi đầu chỉ cần con lap + sạc lap + psp + cable . h có vác thêm cái sạc cho psp cũng chã sao nên gần như quên vụ sạc = cable usb rồi

============
    Cã box chỉ có tớ + joongnam là bị , quái nhờ
    Tớ đảm bảo là vẫn turn on cái charge khi connect = usb .
    Cậu joongnam kiểm tra xem có turn on cái đấy không nha

18. lonelynomore123

lonelynomore123 T.E.T.Я.I.S

Tình hình máy em gặp vấn đề sau:
    Chạy CSO lúc chạy được, lúc ko chạy được, muốn chạy toàn phải sau cái màn hình PSP là tắt máy mới vào được. ISO lại chạy bt
    Đã Format Flash 1 nhưng ko có tiến triển mấy, cho hỏi đây là lỗi j và cách khắc phục. Theo em nghĩ hình như là thẻ hỏng, ko hiểu có đúng ko????

19. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

cho mình hỏi lúc connect psp vào PC thì nó ra cái này và không thấy ổ đĩa của thẻ nữa làm sao sửa nó đây nó thông báo thế này
    "USB device not recognized
    one of the USB devices attached has malfunctioned and windows does not recognize it."
    guíp dùm nhé cám ơn nhiều. Trức đây vẫn xài tốt không hiểu sao nó lại thế.

20. Love_psp1988

Xem lại cái dây USB đi truờng hợp này tớ gặp nhiều rồi , ko thì rút dây usb ra cắm vào các cổng khác trên PC xem

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.