Hỏi đáp tất cả vấn đề về PSP

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Atachi, 9/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Official firmware chỉ có thể chơi game bằng UMD gốc thôi , chơi game thẻ có UMD mồi bằng niềm tim à =.= . Hay là bọn nó đang bàn đến cái devhook ? Mà devhook làm gì work đc trên 3.71 off

2. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Hix thì mình đâu có biết. Thấy tụi bên Hotgame bảo là điều kiện để chơi là : thẻ nhớ, UMD mồi + hack con PSP nữa. Và cài bản 3.71 và mình có hỏi là cài bản 3.71 hay 3.71 M33 thì tụi nó bảo là 3.71 thôi. Còn lại chịu!
    Mình xài PSP slim nhé!

3. Atachi

_Vậy là nó đang nói đến 3.71 M33 , mấy cái hàng bán game tại VN đa số bán máy đã hack sẵn , mua về chơi thôi

4. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Đâu có, ý mình là mình mua 1 con PSP slim từ nước ngoài về chưa unlock và nhờ chúng nó hack. Nhưng chúng no nói thế làm mình ko hiểu gì cả sau bao nhiêu hôm đọc bài trên này.
    Mình phân vân quá. Ở trên 4rum nói là đâu có cần UMD mồi sao lại đẻ ra UMD mồi là sao thế nhỉ?
    Nhân tiện hỏi là có ai ở Hải Phòng mà hiểu biết về PSP cho em theo học cái, atchi cho mình cái yahoo nhé, có gì mình PM hỏi luôn cho nhanh!
    Thanks

5. Atachi

_Mua máy ở nước ngoài về đc cái rẻ hơn máy tại VN , mấy hàng game VN chém đúng đẹp , mỗi cái chưa hack , ko sao , về VN hack lại cái 1 . Hack xong chơi game thẻ nhớ thả giản , có đĩa mồi hay ko có đĩa mồi cũng được , cái này bạn có thể quyết định , nhưng khuyên nên có 1 cái =)

_Y!M thì xem trong profile

6. wormyhoang1

wormyhoang1 Dragon Quest

nhảm nhí nhảm nhí. mới up lên cfw 3.71-4 thì Wifi lại OK òy :hug::hug: chắc lúc up 3.71-3 có vâ'n đề. làm bùn mu'n khoc' :D:D
    giờ backup nand file khẩn trương:whew:

7. Atachi

_Mấy cái lỗi trên đúng là lần đầu trong đời được gặp .

8. nhattiennht1234

nhattiennht1234 Mr & Ms Pac-Man

cái giả lập GBA sao ko xài dc, nhưng hình nó cũ lắm rồi, ai gởi minh cài mới hon cho fat di :(

9. Atachi

_GPSP 0.9 là bản mới nhất hiện tại , nó cũ thì còn bản nào mới hơn ? Tôi xài firmware 3.71 M33-4 của Strong vẫn chạy nó ầm ầm , chả sao cả . Cậu xài firmware nào ? Có chắc là copy đúng folder hay chỉnh đúng kernal ko ?

10. nhattiennht1234

nhattiennht1234 Mr & Ms Pac-Man

mình dùng dc rồi, phải chinh wa 1.50 kernel mới dùng dc, dù sao cũng thank bạn ::)

11. Seals

Seals Youtube Master Race

Cho hỏi tí xíu : Mình down game TwistedMetal_2 từ torrent về thì đc 3 file : Tm2setup.exe ; TwistedMetal_2.mdf (754mb) ; TwistedMetal_2.mds (2kb). Chạy thử Tm2setup thì nó báo : " Reinstall TwistedMetal_2 " rồi tắt luôn. Ko biết làm sao để chuyển thành file .iso chơi đây. Có ai biết chỉ dùm. thanks.

12. quangnghia87

quangnghia87 Youtube Master Race

tớ dùng firmwave 3.71m33-33 chỉ ức chế mỗi khi vào psx chọn pops,chon xong máy đen kịt luôn,đơ luôn phải tháo pin ra khởi động lại,chỉ có chọn pop origar của máy thì ko sao,ko biết co' lên up 3.71m33-4 ko atachi nhi?

13. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Cám ơn anh, em đã downgrade được rùi.

14. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Cái IRShell3.6 em cài vào PSP thì màn hình bị đen thui rùi reset lại luôn máy. Anh Atachi cho em hỏi là tại sao vậy. Lúc em cài cái IRShell xong thì thấy có 1 file nhỏ cỡ 28kb bị corrupt. Bây h em đang dùng 3.52M33-3

15. cavoi.xanh

cavoi.xanh Mr & Ms Pac-Man

Trong YOUTUBE để xem được các đoạn film trên psp thì phải làm sao...? cậu nào bít chỉ cho mình với nha, thanks.

16. emxong

emxong Dragon Quest

- Cho em hỏi máy em mua ngoài tiệm trong system settings nó để firmware là 3.70m33 , vậy có xài homebrew được không, em toàn nghe 3.71m33 mà sao máy em lại là 3.70m33 ???

17. aerislimit

aerislimit Mr & Ms Pac-Man

m33 = bị hack. Cài dư xăng. :D

18. tuxedo5011

tuxedo5011 Mr & Ms Pac-Man

cả nhà cho hỏi.em chơi game muốn thoát ra ngoài không thể dùng nút home đươc
    toàn phải dữ power để thoát thôi.FW em là 3.40 OE-A,các bro chỉ em cái
    và phải thoát game = cách như vậy có bị hại máy không.thanks

19. Atachi

_Chọn bản pop khác xem .
    _Có chắc dùng đúng bản IRshell ko ? Tôi dùng vẫn bt . Nhớ là copy đè thằng lên root của MS nhé
    _3.40 OE hay bị lỗi flash1 lắm , up lên 3.52 M33-4 đi , xem còn lỗi ko . Còn thì lên đây tiếp

20. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

nếu bác nào là bản office của PSP vẫn có thể đọc đc file ảnh dạng jpg vậy làm cách nào để có thể đặt file ẩnh dạng jpg làm hình nền trong PSP đc bác bày em với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.