Hỏi Đáp Tất Tần Tật Về ...TSONLINE TAIWAN !

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi hoahongtinhyeu, 9/2/11.

1. son12

son12 C O N T R A

Chắc lão Phong hết tiền mua sữa cho con =))

2. tsalynek

tsalynek C O N T R A

mấy bác cho hỏi sao học xong skill bán đồ rồi mà nó ko cho mình ngồi bán dzay :( phải làm sao mới ngồi bán đồ đc ???

3. Kendy ★ Wake

Kendy ★ Wake C O N T R A

bạn phải bỏ point ra mua cái thương nang trong shop mới bày bán dc , hoặc là mua = mini từ người có point , hình như thương nang có giá 10 point thì phải .

4. tsalynek

tsalynek C O N T R A

cái đó dùng đc hoài ko hay chỉ dùng đc 1 lần hở bạn ???

sẵn cho mình hỏi nếu bot tưởng khâm bằng đá lăn thì chỉnh thanh lưu ra sao để pet với char ko hết mana ???

Chỉnh sửa cuối: 3/4/11
  5. barpie123

barpie123 Donkey Kong

1 cái thương nang hình như có hạn dùng 1 tháng
    Về TL thì tìm lại trong mục hỏi đáp về bot, trang 46
    Tưởng Khâm đứng hình chữ T thì cho 1 or 2 đá lăn vào pos 3, còn lại hỏa tiễn ném đá gì cũng vào pos 3 luôn

6. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

cho hỏi bây h mình lv 77 đi bot QNB thì phải kiếm thêm ít nhất bao nhiêu bé đổng chiêu mới đủ đá lăn, team mình 2 thủy + 1 địa có đá lăn rồi. mình trian 5 con đổng chiêu lên sau đó bot lv lên 9x thì bắt thêm 2 con quách gia nữa, vậy có tốn thời gian = trian 3 con đổng chiêu rồi bắt 2 quách gia ko

7. Vadis

Vadis Donkey Kong

Ít nhất 4 đá lăn mới chết con QNB (tại lv 80, hình như tổng int phải > 900). Bạn nên train 2 con ĐC, lên 9x làm thêm 2 con QG + 1 Naoh (để bot TST) nữa.
    P/S Thủy học Đá lăn, phí thế không biết :( Team kiểu đấy không biết 40 NPC kiểu gì :(

8. Kendy ★ Wake

Kendy ★ Wake C O N T R A

tổng int đá lăn là 750 thì die QNB , tốt nhất nên train char lên 9x đã ( tầm 95) sau đó quay về train pet , team bạn nên train 3 QG và 2 DC thì tốt nhất ). cách này ít tốn thời gian nhất .

9. tsalynek

tsalynek C O N T R A

a e cho hỏi, hồi nãy mở hộp đc cái kt của Tào Xưng, ko biết con này là con nào, có ngon ko ?? a e cho ý kiến cái để biết mà bắt luyện cho rb luôn. thanks

10. oneapple

oneapple Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Bạn có thể chọn bot 1 turn 2 động tác để có thể max ở QNB. Cụ thể là cho 1 con agi thấp nhất or cao nhất hỏa tiễn vào post 3. Còn lại bem skill các kiểu sau cho nó chết QNB là được.
    Vấn đề exp thì nó cũng ko phải là ít hơn bot 1 turn lắm, nhưng cái lợi là sẽ giảm bớt thời gian trian lại pét nhiều lần.
    Mà trong khi team bạn, đã có tới 3 char có đá lăn thì việc train thêm 1 con Đc với 4 con QG là có khả quan nhất.
    1 Team muốn lên cao thì ít nhất phải có 4 đá lăn và còn lại phải hỏa tiễn .

11. nghia9a

nghia9a Title này để cho lên dogtag Lão Làng GVN

9x ko đi đc thì 10x đi, lo gì cơ chứ, mà mình mới học ném gạch thôi, đá lăn chưa học. cứ bot thế lên 9x rồi tính sau. thế h mình bắt 1 con pet nào đó train nên tầm 4x-5x để hỏa tiễn chết 3 con đằng sau, còn cả team nện QNB, như thế đc ko nhỉ. sau lên 9x bắt pet để bot là vừa.

cho hỏi con này ở đâu, tính xài nó để hỏa tiễn 3 bạn già đằng sau QNB:
    TRƯƠNG CHẾ

12. Kendy ★ Wake

Kendy ★ Wake C O N T R A

train pet kiểu như bạn biết bao giờ mới lên level nhanh chứ , team chính thì cũng ko cần thiết phải train Na Âu làm gì , chỉ cần theo tiểu chuẩn ISO 9001 để bot từ đầu đến cuối là dc rồi và đi event vẫn tốt như thường .
    còn vấn đề bạn nói là thủy học đá lăn là phí thì theo mình ko phí chút nào đâu , sau này còn nhìu việc phải cần lắm đó .

13. zZbapcaiZz

zZbapcaiZz Donkey Kong

bác nào có bản Việt hóa cho em xin cái bản của em đang xài không thấy được point shop, có mấy thằng TS bị trọc lóc àh

14. Kendy ★ Wake

Kendy ★ Wake C O N T R A

nếu chỉ là ý định dùng pet hỏa tiển để làm mồi mà ko train lên cao thì cứ việc dùng Thái Văn Cơ cho gọn lẹ .

15. Vadis

Vadis Donkey Kong

-Tại sao phải 1 turn 2 động tác ở QNB trong khi đằng nào cũng phải có tới 3 Đá lăn + 1 Vạn mã ? Nếu team bạn ấy đã có ý không đi 40 NPC thì bó tay, vì mình chỉ tư duy theo lối thông thường, là rất cần mini cho giai đoạn TT 105+ thôi.
    -Con Trương Chế bắt ở Hứa Xương- Việt Châu, cùng nhà với thằng TMY :)
    -Tại sao cứ phải để dành train pet khi lv cao nhỉ ? ĐC lên 7x chỉ mất 5 ngày, pet có hỏa tiễn chỉ mất 3 ngày (không đủ lvtb). Train 1 loạt lên lv rồi cho bot chung với char, EXP có bị giảm đâu mà sợ ?
    Anh em có gì góp ý nhé :))

16. Kendy ★ Wake

Kendy ★ Wake C O N T R A

mình đã nói với bạn rất nhìu lần , là train như vậy rất mất thời gian, nếu như train kiểu như vậy thì char sẽ mất rất nhìu ngày để tập trung vào việc cày pet , trong khi đó lên 9x rồi train 1 thể mà cùng với thời gian đó là 5 ngày pet đã lên 8x và từ thời điểm đó pet đều ăn điểm cùng char vì vậy cả pet và char lên level đều đều còn nếu train như bạn thì phí thời gian lắm , hồi trước team mình cũng vậy train lên 9x là qua QNB 1 turn dc rồi ko cần phải đến 2 turn , nên nhớ đi event thì dàn char 9x + dàn pet 7x là dư đi rồi chứ ko muốn nói là pet 6x vẫn đi dc có điều đánh hơi chậm 1 tí thôi .
    còn train theo kiểu nào thì chú kia thích train thì train , ý kiến mình chỉ vậy vì mình đã từng trải là thấy rất là nhanh , vì team mình cũng chơi 3 tháng nhưng dc 16x , nếu ko có 1 số sự cố như event trả lời câu hỏi thì giờ cũng tầm gần 17x . chúc bạn tìm dc cách train thích hơp

17. oneapple

oneapple Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

bạn nói câu này làm mình thấy buồn cười thật?
    Nếu như trian char 1 loạt lên 9x, sau đó vừa có thể cầm pét Đlăn, vừa có thể cầm pet HT. Rồi luyện chúng lên cùng 1 lúc thì có lợi hai là lên 6x bắt ĐC lên đủ lv bot 1turrn QNB rồi sau đó max lại tiếp tục cày lại pét HTien thêm 1 lần nữa.
    Cái thời gian của 2 cách trên thì cách nhau cũng gần hết 1 tuần rồi. Trong 1 tuần thì úp thêm bao nhiêu thêm được bao nhiêu cái level rồi mà exp có giảm đâu mà sợ là sao :-j.

18. *Jet007*

*Jet007* The Warrior of Light

Có j đâu mà phí :-< con thủy cs 16x của tớ học đá lăn, long trời, địa liệt này =))

19. tsalynek

tsalynek C O N T R A

cho mình hỏi cái, tại thấy mấy bạn bàn luận dzay nên mình muốn hỏi là pet thì có cần cách NPC 19lv ko?? hay là bao nhiu cũng ok tuốt ???

20. Kendy ★ Wake

Kendy ★ Wake C O N T R A

pet hay char thì cũng như nhau , có mini thì 29 .