Hỏi Đáp - Thắc Mắc về Rohan : Blood Feud !!

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 29/4/08.

1. Numa

Numa Donkey Kong

IBM T42 Centrino 1.7Ghz
    Ram 1G
    VGA ATI 7500 32M
    => Chơi mượt

Screenshots:

Các file đính kèm:

2. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

P4 2.0 Ghz.
    Ram 512
    FX 5200
    Cấu hình này được không vậy pác :-/

3. Numa

Numa Donkey Kong

Ram thế chắc hơi yếu đó cậu.......

4. novices

novices C O N T R A

ram 512 chơi các game online mới bây h chỉ đạt cấu hình tối thiểu thui bạn à đầu tư thêm con ram DRR2 512 hoặc 1G đi rẻ mà 18>25$ (giá Ram 1G chưa check giá 512) thui. Mà Ram bạn DRR hay DRR2 :-? DRR thì hơi íu đó

5. viet86

viet86 Dragon Quest

Để keep minimum frames vẫn chơi được, có điều vào thành hay lúc war guild, công thành thì ko nên tham gia.

6. casanova87

casanova87 Youtube Master Race

tại sao lại có trang web www.rohanvn.com vậy? Ai giải thích dùm được ko? pm nick : traisangchoai_8x
    Cám ơn nhiều!

7. binhtaquang

binhtaquang »

Trang web đó là do gamer của vn lập ra để thảo luận về game rohan cũng như hướng dẫn người mới chơi , những bạn ko biết tiếng anh, cũng tương tự như box rohan nè ,nhưng to +hoành tráng hơn :D

8. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

Ram 1GB bi h rẻ dữ vậy àh? Mà chủ yếu train là chính.....công thành với war guild tính sau :D .......anyway để xin papa mới được

9. casanova87

casanova87 Youtube Master Race

Thank bingtaquang nhé !!!
    Khi nào OB nhớ thông báo cho mình để mình kịp tham ra nhé :D Có gì pm nick mình nhé ...

-Viết tiếng việt dùm...

10. ninaredeyes

ninaredeyes Mr & Ms Pac-Man

Mình được biết Rohan max level là 99, vậy cho mình hỏi train level ở Rohan có lâu không? Mọi người thử Open beta thấy train lên level 50 mất khoảng bao lâu? Ước lượng thử xem lên level 99 mất bao lâu?
    Thực sự giờ nghĩ đến game cầy cuốc nhiều mình thấy rất ngại.

11. Ketra

Ketra Legend of Zelda

nếu đã ngại game cày cuốc thì theo tớ bạn nên chơi 1 là vcltk hoặc cabal nó có bot có auto tự cày cho bạn . còn ko thì chơi boom hay AU hay bắn súng CF , SA gì đó khỏi phải cày cuốc chi cho mệt =))
    hoặc ko thì kiếm mấy cái sv ba tào rate x10 x100 gì đó cũng dc . chứ Rohan sv này Eng hay JP có vẻ ko hợp với bạn rồi

12. ninaredeyes

Bạn không hiểu ý mình.
    Ví dụ như mình chơi Guild Wars, thấy rất hay, tiếc là giờ không có điều kiện chơi nữa. Guild Wars max level 20, chơi 1,2 tuần là max level. Nhưng làm quest, hunt skill của Guild War rất hay, hoặc chance class tìm skill hợp với mình. Nói chung nhiều cái để làm hơn là cầy cuốc lên level.
    Hi vọng Rohan có hệ thống quest với pk hay.
    PS: Bạn nói gì thì nên nghĩ trước rồi hãy nói, đừng vội cười người khác.

13. Ketra

Ketra Legend of Zelda

nói về vấn đề này thì tớ cũng xin dc trả lời với bạn là như vậy :
    bản chất của game MMORPG dc tạo ra là để cày cuốc . đa số , hầu hết , gần như tất cả game MMORPG đều bắt ép ng chơi phải cày cuốc 1 thời gian dài mới có thể đạt dc cấp độ (lv) tối đa .
    có thể có những trường hợp cày lên max lv trong 1 thời gian rất ngắn . đó là " gà công nghiệp " cày bằng việc dùng char mạnh kéo , có sự hậu thuẫn về item tốt , tiền bạc thừa mứa , có buffer healer hỗ trợ v.v..
    chứ hầu như ko có MMORPG nào newbie có thể lên lv 1 cách nhanh chóng dc (sv rate x1 nha)
    vì vậy nên tớ mới post bài viết trước về việc bạn " ngại game cày cuốc "
    còn bây giờ tớ trả lời bạn về câu hỏi thời gian
    lúc CB2 tớ test thì đa phần các class đều chỉ cần ~6-8h cày là đạt dc cấp độ 30 (trừ 2class là human build full vit làm tanker và elf build full psy làm buffer) . sau đó thì tăng lv bắt đầu chậm ( do 1 phần tớ chưa biết mix item tốt nên đánh khá vật vã ) . sau lv đó thì ko biết vì hầu hết mọi ng đều test game là chính chứ ít ai cày qua lv50
    ngoài ra còn 1 thông tin bên lề tớ nghe ngóng dc từ bọn nn đó là : do còn là CB nên Rohan mới set rate cho lên lv lẹ như vậy . vào OB tốc độ up lv sẽ chậm hơn lúc CB
    (chỉ là tin đồn nghe lỏm , ko có chứng cứ xác thực)
    về pk thì khó nói .... bạn cứ cày lên 30 pk dc rồi tự mình thử sẽ biết ... chứ tùy ng mỗi sở thích ko trả lời dc
    Quest thì rất nhiều , đa dạng từ nội dung đến phần thưởng . viết tiếng Anh cũng dễ mò
    p/s : tớ chưa dc chơi qua Guild War nhưng kinh nghiệm cũng gần 10 năm chơi GO ( đa phần là MMORPG ) làm tớ rút ra cái kết luận >>> MMORPG = game cày

14. ninaredeyes

:D cám ơn đã trả lời.
    Xem ra Rohan lên tầm level 50 cũng không khó lắm. Từ 50 đến 70 khó hơn thì vẫn chưa mất nhiều thời gian. Có lẽ mất nhiều thời gian từ đoạn >70. Mình hi vọng max level nhanh vì thế game buộc phải nhiều tính năng hay để giữ chân những người đã max level
    Nói thêm một chút, mình hỏi game có nặng cầy level không vì theo mình, game hay sẽ không ép người chơi cắm đầu cắm cổ cầy level, mà giữ người chơi bằng cách khác. Như Guild War thì mình đã nói qua, cũng giống với FF XI (cái này mình nghe nói, chứ chưa được chơi) các map mới luôn update, cùng với map là các quest mới. Dù sao đó cũng là các game top trên thế giới, game mới khó lòng được như vậy, mình chỉ mong Rohan sẽ có một số nét hấp dẫn riêng để chơi. Nhất là max level của Rohan là 99, có lẽ cũng không phải là mức quá khó khăn đạt tới.

15. invisible08

invisible08 Youtube Master Race

chơi bên rohan jp lv 26 đánh mobs lv26-27 mỗi lân lên được ~0,3% nên ... bạn biết thế nào rùi đấy :o:o:'>

16. LaLaTT

LaLaTT Donkey Kong

chắc CB eng vừa rồi nó tăng rate cho lên nhanh đó, chơi bản OB jp lên đâu có nhanh

17. HawkEye

HawkEye T.E.T.Я.I.S

vừa nhận quest vừa train có mục đích với đỡ nhàm hơn là cứ cắm đầu cắm cổ vào mà cày
    P/s : Nâng ram rùi..........chờ ngày open beta thui

18. xZxELDESxZx

xZxELDESxZx Youtube Master Race

Các bác có biết mấy cái nguyên liệu lúc đi train nhặt được nó dùng làm ji` h0k?Mình thử hết cách rồi mà chả bjk chúng để làm ji` cả

19. binhtaquang

binhtaquang »

Nghe bọn nước ngoài nói là mấy cái đó ngoài làm quest ra thì chỉ để phi shop ,còn tác dụng khác thì không ( chưa ) bít :D

20. Hellovnn

Hellovnn Youtube Master Race

Ơ thế cuối cùng là không ai hỏi gì ả??...

Bình ơi pt matching thế nào mày?