Hỏi Đáp - Thắc Mắc về Rohan : Blood Feud !!

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 29/4/08.

1. noob_excellent

noob_excellent Mr & Ms Pac-Man

Vậy theo bạn nên xài con ji bây giờ, mới đầu xài con khỉ, nhưng lvl nhặt được có 3 loại đồ. xài con rồng thì nó đánh phụ 400% lvl của mình nhưng lâu lâu mới ra 1 chiêu. Xài chym thì bạn kêu là chuối, xài cọp thì + 1% crit chẳng đáng là bao. Cuối cùng xài con mèo tăng 10% tốc độ chạy :D

2. lekhiet56

lekhiet56 Youtube Master Race

Có bạn nào làm ơn cho mình biết viên ngọc Erase Ability Stone công dụng và sử dụng như thế nào ? Cám ơn

3. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Viên đó là đá dùng cho race Dark elf. Công dụng >> Tẩy skill = skill Erase Ability ( lvl 62 mới học đc )
    Cách sử dụng ... để viên đá trogn thùng đồ, kéo skill ra thanh shortcut. Bấm chọn vào ng mình rồi bấm skill.

Ko rõ số phận mấy skill lvl 6 sẽ về 1 hay 0.Tham khảo các bạn DE khác thêm nha.

4. yamaham123

yamaham123 Mr & Ms Pac-Man

Buổi sáng mới vô đi làm Q thì mở cái rương gold được 1 cái Phoenix Fragment mình không biết nó là cài gì hết?ai biết chỉ dùm

5. Vincent Valentine

Vincent Valentine C O N T R A

Reset negative exp...có nghĩa là khi bạn up lvl ..sau đó bạn chết , bạn sẽ bị âm % ...lúc đó phoenix fragment sẽ giúp bạn phục hồi lại 0% , xóa điểm âm đi ....tác dụng là thế .

Thanks

6. kiemtang

kiemtang T.E.T.Я.I.S

Cái cục đá bán trong sop Máu và Mana , và cái có hình cái thẻ y như là bao đường nhỏ đánh mob rơi ra dùng để làm gì thế mấy bác :-/ hôm nay bảo trì không post ảnh được nên chỉ có thế :D

7. Excalibur100

Excalibur100 Youtube Master Race

Cho em hỏi làm thế nào để cất tiền vào rương đồ với. Trên 2x mà cứ vác tiền trong người chết 1 phát thì buồn thối ruột. Mà sao tiền trong này kiếm khó quá, ai có kn kiếm tiền hông chia sẽ cho em với:'>

8. creater2112

creater2112 Mr & Ms Pac-Man

Chết không rớt tiền bạn ui , còn muốn cất thì bật chữ I lên kế bên cái ô chữ số tiền mình đang có , có cái hình đồng tiền vàng , drag and drop vào ô chứa đồ là được . Còn chuyện farm tiền thì có vô số topic hướng dẫn làm q kìa .

9. giang127

giang127 Mr & Ms Pac-Man

=(( Đang nghèo hết tiền nên muốn đi câu cá kiếm chút.
    Nhưng mà lúc mình đi câu rồi nó hiện ra cái ô Bait (tức mồi câu) ko biết bỏ j vào đó. Phải mua mấy cái Bait ở đâu, trong Item Mall hả bạn ?

Với lai cách câu và kinh nghiệm câu ra sao ? mọi người chỉ giúp mình với ::(

10. kezill8x

kezill8x Mr & Ms Pac-Man

bait chính là vũ khí hay quần áo đó mà
    cá ở đây toàn ăn sắt với thép thui

11. daungkamol

daungkamol Youtube Master Race

nhờ chú nào hay chơi audition dzoo mà câu dùm =)) =))

nói vậy thoai chứ câu dễ lém ., hên xui thôi ah

12. creater2112

creater2112 Mr & Ms Pac-Man

Câu càng chính xác càng dễ nâng rank đồ mình lên vừa giải trí mà lâu lâu cũng ra đồ ngon nữa , còn ra cá rainbow thì khỏi nói rồi :x

13. kiemtang

kiemtang T.E.T.Я.I.S

Mấy cái này dùng để làm gì thế mấy bác tui chơi lên lv 50 rồi mà chả biết công dụng nó thế nào :D
    ai biết công dụng của nó thế nào giúp tý thanks

14. Excalibur100

Tui có cái đồ nó ghi có khả năng 5% miễn thuế khi mua đồ từ shop mà k bít dùng thế nào, hay cứ giữ trong người, không hỉu món đó dùng 1 lần hay mãi mãi nưa. Ai biết chỉ dùm với

15. like_the_wind

like_the_wind T.E.T.Я.I.S

@kiemtang : xóa tên đồ thế kia thì đuổi hình bắt nghĩa vậy, 1 = tẩy skill cũ để lấy point cho skill mới nhưng chỉ tẩy đc 1 skill thôi, 2 = thẻ giảm giá 20% mua đồ từ shop (cách dùng xem ngay dưới), 3 = viên đá dùng cho skill của wizard (skill gì thì nó ghi rành rành rồi) 4 = giấy hồi sinh người chết 10%HP 10%MP 0%EXP, 4-5-6 = giấy tele tới rakon 1-2-3 (chỉ dành cho darkelf, nâng lv2 cho cái skill cuối cùng của bảng 1 là xài được, kéo theo pt được)
    @Excalibur100 : khi mua đồ từ shop bên cạnh nút mua có nút merchant soul << click vào đó, đặt item miễn thuế vào (cái ngon nhất hiện giờ thấy là 20%) và có tỉ lệ thành công. nếu xịt thì đồ vẫn được mua và bạn vẫn mất 100% chi phí, nếu thành công sẽ có thông báo tiết kiệm đc bao $

16. Excalibur100

Oh ra là thế, mất công giữ mãi chật cả hòm, h thì hay rồi:p

17. kiemtang

kiemtang T.E.T.Я.I.S

Chỉ là không có nghề paint nên hơi tệ :D
    Cái cục màu xanh mà bạn nói xóa skill dùng thế nào vậy tớ chả biết tẩy nó như thế nào
    còn cái cục đá mà bạn nói là dùng skill cho WiZ , vậy nó + thêm điểm cho skill hay như thế nào :-/
    trả lời giúp nhé thanks :hug:

18. like_the_wind

like_the_wind T.E.T.Я.I.S

mình nhà nghèo nên vẫn chưa xài bao giờ nhưng chắc cũng giống như đá enchant skill, bật bảng skill lên kéo thả viên đá vào skill mình thích (hỏi lại mấy đại gia í nhá chưa chắc mà :p)

cục đá của wiz xài cho skill reraise hồi sinh người chít thoai, chứ +skill để mà loạn à :D tức là mỗi lần xài skill đó tốn 1 viên đá để trong người (nếu nó +cho skill thật thì giá bán của nó chắc không rẻ như shop hiện tại đâu :x)

19. xetang390

xetang390 Youtube Master Race

co ai tra? loi giup toi ko vay hien gio` toi vao` ac xetang390 thi bao la` Ivanedis Ac la sao co ai giai thich thi giui bai cho toi ngay nhe' chan thanh cam on !!!!!::(

20. KuTy†bibabut

KuTy†bibabut Donkey Kong

cục đá đó dùng cho skill cuối cùng của DE lv 65 chứ hôk phải 62 như bạn trên nói. nếu bạn tăng 1 điểm skill vào skill đó sẽ tẩy đc toàn bộ số điểm skill ở bảng 1, nếu tăng 2 điểm sẽ tẩy đc điểm skill ở cả 2 bảng. tất cả những skill up thành công lên lv6 sẽ đc trả lại 1 viên đá up skill ( ko trả những skill mình up miss)