Hỏi Đáp - Thắc Mắc về Rohan : Blood Feud !!

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 29/4/08.

1. dhanvn

dhanvn Dragon Quest

ac cái 3965 đam cộng 1963 invenom kia là đánh lên người đáy hả:|:-o

2. kknml001

kknml001 C O N T R A

yep, đánh vô mấy đứa k có dd thì dc nhiêu đó(damage đó chưa phải damage max :">).

3. dhanvn

dhanvn Dragon Quest

hic tui giờ đánh lên người mới được có 2k3 invenom 1k1 tại mới 8x và chưa có ring hic hic. ko biết bao giờ mới có tiền sắm ring 51 51 51 đây. tim mua con sư tử mãi cũng chả ai bán:(

4. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

ặc, nó chặn ip việt nam rồi hả các bạn, làm mình mất công down về rồi xóa :-w

5. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

các bác cho mình hỏi 2 cái này
    1/ game này có cách nào farm tiền ko, mình chơi tới 26 rồi mà tiền có đc 18k thôi, item mình toàn nhặt dùng hoặc item từ q chưa mua gì trong shop mà sao tiền mình kiếm đc ít quá
    2/ mình có thể học đc kỹ năng chế đồ ở đâu, và học chế đồ có tốn kém nhiều ko

6. RnBFox

RnBFox Youtube Master Race

1.Farm tiền thì quest lv 38 nhận ở Orc là dễ kiếm tiền nhất, có 2 quest ở đó đều đánh specter nên farm nhanh. Cậu vào ahkama cave kiếm pt mà train lên nhanh không ý mà.
    Có điều kiện thì đầu tư EM mua pack, scroll...
    2. Học ở làng craft, cùng đường vào với hồ câu cá. Nhận quest ở mấy NPC bên trong để học chế đồ và nhặt nguyên liệu chế. Cái này xem ở topic hướng dẫn craft rõ hơn
    Chúc vui

7. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

thx bạn RnB, mình có thêm vài thắc mắc nữa
    1/ lúc train trong ahkama cave, có 1 số người nói là cần tìm party và họ có scroll, vậy cái scroll đó là j. Và có 1 số người hỏi mua cái mana stone với soul stone ở trong ahkama cave, 2 cái đó có công dụng j ko
    2/ lúc mình ghép item trong shop (ghép rare, uniq) thì có cách nào tăng khả năng thành công lên ko, hoặc là nếu ép rớt thì có cách nào để ko mất item ko

8. RnBFox

Chán thật viết xong đâu đấy rồi post lên thì sever busy :-w
    1. Về mấy cái scroll thì đấy là vật phẩm của nhà phát hành bán mà mình phải nạp USD quy đổi ra thành rohan points ( Rps) thì mới mua đc. Scroll có nhiều loại nhiều tác dụng; thông dụng nhất là x2 exp party, x2 exp solo, +30% health, +20% physcal defence .... trong 1 khoảng thời gian nhất định ( loại 3h loại 5h).
    Mình đi train nên Party với tụi nào có scroll x2 exp hay party pack ( dạng tương tự như scroll) thì lên lv nhanh vèo vèo à. Sướng nhất là pt chung với bọn mage, dọn dẹp nhanh keo cả pt lên lv nhanh nhất.
    Mấy cái mana stone với soul stone chắc chúng nó mua làm quest guild, lên lv cao đánh không ra nên phải mua. Mấy cái đó chẳng quan trọng lắm đâu về consigment xem chúng nó bán bao nhiêu mình bán rẻ đi tí ks hàng lấy tiền tiêu ;))
    2. Có event tăng tỉ lệ thành công khi ghép đồ, cậu lên trang chủ của nó mà tải lịch event về, trước event hoặc có thay đổi gì nó thông báo hết;thứ nữa là nếu ở guild xịn thì có cả guild buffs tăng thêm tỉ lệ nữa. Chống mất đồ thì dùng viên đá chống mất đồ trên IM nó có bán đấy. Nhưng mà nếu đồ lv thấp thì cứ thế mà đập chay thôi ko phải đá gì đâu, giá chát lắm.
    Ép để hưởng cái sung sướng khi nhận được thành quả và thất vọng khi failed, mặt nghệt ra dài y như cái bơm. Nói chung là khá thú vị nhiều khi hi vọng lắm lắm vào 1 món thì nó lại xịt thế mới cay thậm chí là mồi 2 3 cái cho nó xịt =)), còn có hôm đập cả chục cái xịt có 1 món rare; hoàn toàn rùa thôi. Hôm nào mơ gặp thần Kim Quy thì ngon còn hôm nào tay sờ linh tinh y như rằng failed tá lả
    Chúc vui ;))

9. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

ép rớt thì mất đồ ( ý là đã rớt ), nếu có đá chống mất đồ tầm 1k mấy rps thì ko mất đồ ghép, mà có lần dùng 4-5 viên ép hoài vẫn xịt tức quá ko dùng nữa thì nó ko xịt=))

10. Ninja

Ninja C O N T R A

Mình cần hỏi về vấn đề delevel của item. Hôm trước ép được cái kiếm mừng muốn rơi nước mắt, hí hửng chạy ra delevel, đang event+guild skill nên khá dễ, ai dè quá tay, mất toi item lúc nào ko hay, ức muốn ói máu luôn. Hỏi người trong guild thì họ bảo delevel đến 15 thôi, quá 15 là mất đấy, nhưng số khác bảo là 17 là được, vì khi down xuống 14 level, thì làm 1 phát 3 level, được thì thành 17 mà fail thì xuống 11, ko sao cả. Vậy 15 hay 17 là mức an toàn đây?

11. emgaico2hondai

emgaico2hondai Mr & Ms Pac-Man

14 la an toàn ;));));));));));));));))

12. RnBFox

Chia vui với bạn vì bạn đã biết được 1 thông tin rất bổ ích ;)). Người ta bảo bạn đúng đấy. Làm lại cây khác thôi >.<
    Chúc may mắn

13. Ninja

Ninja C O N T R A

Vậy là 15 hay 17? trả lời trúng đích đi@_@

14. RnBFox

Bạn nên down xuống 14 rồi làm phát -3 nữa thôi. Đừng cố thêm nữa không lại mất toi.

15. Tasho

Tasho Youtube Master Race

Giúp mình với!

- Mình muốn chơi Rohan nhưng khi login lại bị 1 lỗi thế này:
    Bạn nào giúp mình xử lý với. :((

16. toi5

chưa update hết....xài open dns hay fake ip rồi chạy launcher lại để nó update tiếp

17. Tasho

Tasho Youtube Master Race

Mình mới chơi game online nên không hiểu rõ: "open dns" hay "fake ip" là gì? Bạn có thể nói rõ hơn nó là cái file nào không. (Mình cũng mới mua máy tính luôn nên có vài thuật ngữ là biết thôi còn lại mù tịt)

18. toi5

thông cảm nhá bạn mình thuộc dạng người nói 1 nửa còn 1 nửa lại tự tìm hiểu nên bạn cứ lên google search rồi mò là ra chứ gì, vậy mới tiến bộ chứ bạn:D

19. dhanvn

dhanvn Dragon Quest

mình mới chơi rohan có gần 2 năm =)) muốn hỏi các bạn tí. đã có bạn nào nhìn thấy cây katar tầm >100 AG và >40% heal với >13% crit chưa nhỉ. mình đang hi vọng làm cây như thế nhưng đánh mãi mà những nguyên liệu để ép cây katar như thế quá hiếm, nhặt được 1 cái đã khó nói gì cả bộ:(

20. kknml001

kknml001 C O N T R A

đã từng thấy cây dagger 95 35 agi 11 health với cây mace hay katar + 13 melee 13 health:|.nói chung mấy cái stuff đó phải nói là cực hiếm.nhất là katar hay dagger dc dual max op agi + health, mà cho dù cậu gom dc đủ bộ ép cái rate % crit low thì cũng bỏ thôi.Tui đang xài cây 13% crit mà vẫn cảm thấy ít.