Hỏi đáp - tổng đài 1900 0 biết thì 0 trả lời

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi kid2110, 13/6/11.

1. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

có ai biết clan faf là ở đâu ko nhỉ ?
    mình với mấy đứa bạn premade
    gặp tụi này lúc nào cũng thua :(
    lúc đầu thì cũng hơn đựoc khoảng 10kill
    sau này lại cân rồi thua combat :(

2. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A Lão Làng GVN

ko muốn gank thì phế con jungler bên team kia đi (counter) đừng cho nó gank, ping vị trí nó các kiểu (đọc trận đấu), còn mình thì đi snowball mid là dễ nhất.

3. TINHHOALONG

TINHHOALONG Youtube Master Race

ok, cảm ơn mọi người
    1/ vậy rút ra darius nên build full tank????? ( mình hỏi để chỉ cho mấy thằng bạn )
    2/ mình cũng hay chơi xz, cũng kha khá tốt ( vì con đó khá dễ chơi )
    Mình hay build kiểu nửa tank nửa dam và hay bô bô khi trong team kêu mình lên tank là : xz lên tank phế, build off tank thôi..
    vậy mình có đúng không? vì mình đã thử build tank rồi, không khỏe = các tanker thuần và cũng chỉ có dam muỗi..
    combat nó toàn ignore mình, giết hết team=> ăn mình???

4. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mình thấy xz nửa ad nửa ap cũng mạnh mà, hoặc là lên bc rồi lên tam hợp kiếm, về sau build j thj tùy

5. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

XZ build off tank hoặc full dam nếu đã đủ tank
    Darius full tank, để cày đủ 5 stack mà ulti

6. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

offtank là chuẩn rồi, cắm 1-2 warmog vào + 1 TF + 1 atma rồi còn đâu đóng giáp vào là quá khỏe

7. TINHHOALONG

mình thấy xz chỉ có mỗi E là AP mà.. cd cũng khá lâu nên lên AP ko hữu dụng = lên dam :2cool_sad:
    cho mình hỏi.. stack là gì ạ :9cool_pudency:
    :) cho mình xin thứ tự build hoàn chỉnh đc k ạ?
    và cho hỏi TF là gì vậy?

8. huy9810814

huy9810814 Mr & Ms Pac-Man

- 5 stack là 5 cái giọt máu của cái skill passive bá đạo của Darius ấy , Darius lấy đủ 5 stack đó lên người đấu thủ thì Q hay R gì cũg dmg mạnh hơn hẳn khi đánh thường (tự tìm hỉu skill của Darius rùi chơi nhé )
    - Xin Zhao mìh khuyên lên off tank , giờ XZ ko còn kiểu build atk speech + dmg bằng cây BC như xưa nên giờ nếu team thích dmg thì nên full AD làm assassin , tìm cơ hội Q + W > E > A + A > E , mấy con ADC hay mage máu giấy đánh ko cứg tay hay đi lẻ bị dính 1 conbat của XZ ko chết cũg phải về nhà hồi máu , còn theo off-tank thì lên Búa Băng + giáp Lửa hoặc cái giáp phép Thánh giá ấy tùy team địch AD mạnh hay AP mạnh (mìh chơi sever EUW chẳg bít VN nó tên là gì) , XZ lên off-tank nên nó chỉ là off-tank chứ ko phải tank mà cứ bay vào mở đầu combat , phải để TANK chính hiệu mở combat trước rùi XZ mới Q + W > E bay vào và R liền (còn vì sao phải ulti liền thì bạn đọc skill của XZ rùi rõ)để phá bay đội hình địch mỗi thằg 1 hướng cho team mìh sử , chú tâm focus mấy con CC nhìu , cố gắng bảo vệ cho ADC và AP mìh là OK:6cool_smile:

Chỉnh sửa cuối: 4/1/13
  9. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

trinity force, tên VN là tam hợp kiếm.
    Thường mình lên xong cái[​IMG] với giày (thường là [​IMG] vì mình là cả tanker luôn) là rush [​IMG], do xz vốn dmg đã to và as nhanh, lại có proc từ sheen nữa nên 1 lần EWQ có căn proc sheen 2-3 phát thì sơ sơ cũng phải >700 dmg là ít rồi. Lúc này xz đã rất trâu, mình đã từng dùng xz build thế này đấu thắng cả voli bear có warmog + sunfire luôn (mà tầm lv 10-11 thì voli trâu thế nào khỏi phải bàn). Tiếp theo là sẽ tùy trường hợp mà lên tiếp [​IMG] (cần dmg) hoặc [​IMG] (cần giáp) hoặc đôi khi là lên luôn [​IMG] nếu team địch dmg ap mạnh quá, [​IMG] nếu có nhiều ad. Sau đó thì có thể lựa chọn lên tiếp warmog hoặc lên 1 đồ dmg khác (chẳng hạn [​IMG]). Với s3 này thì có thể cân nhắc cái [​IMG], dmg ko cao bằng cách build TF nhưng bù lại thì trâu hơn rất nhiều và cái proc rất khủng trong team fight, hoặc với [​IMG] anti tanker cực tốt. Với cách build TF, bạn sẽ có ~4k máu, ~250 ad, giáp khoảng >100 các loại. Còn với kiểu build iceborn thì bạn sẽ rất trâu chó với ad với >200 giáp + slow=))
    Cá nhân mình thấy build kiểu này trong team fight ngon hơn build dmg nhiều, lí do là vì dmg bạn tuy kém hơn 1 ít nhưng khả năng sống của bạn lại cao hơn rất nhiều (thường thì rất ít khi chết trong combat vì cái W bẩn bựa=))) nên thành ra lượng dmg gây ra lại cao hơn, chưa kể sống lâu mà còn vét máng chứ;)), ko sợ các thể loại assassin móc lốp lẻ khi đang push, cân 2 cũng đc nếu như biết các proc sheen cho chuẩn.

Chỉnh sửa cuối: 5/1/13
    ggame thích bài này.
  10. Cơm~nắm~Onigiri

Cơm~nắm~Onigiri C O N T R A GameOver

mình dạo này chơi shyvana thuần tank- ko jungle nhưng build đồ thì vẫn chưa tốt lắm.Mong anh em cho vài mẹo build đồ tank cho shyvana (miễn là đừng giống kiểu build bên mobafire)

11. huy9810814

huy9810814 Mr & Ms Pac-Man

12. Cơm~nắm~Onigiri

Cơm~nắm~Onigiri C O N T R A GameOver

13. built

built The Warrior of Light Lão Làng GVN

cho hỏi kog'maw có còn là ad carry hot k?

14. Vô Số Đối

Vô Số Đối C O N T R A Lão Làng GVN

vẫn còn bạn à! bạn muốn xem kog thì để ý stream của doublelift ấy, đánh kog khá thường xuyên.

===============

15. TINHHOALONG

ok thank nhé, đã rút kinh nghiệm ko lao vào trc =.= vì xz có E lao vào nên mình hay lao thẳng vào AP/ AD team nó, nhiều khi chắc cả 2 team cũng bất ngờ nên k kịp cover =>:3cool_shame:
    trời, quá tốt, RẤT cảm ơn bạn !:5cool_still_dreamin:6cool_ah:
    nhân tiện.. cho mình xin id garena của bạn đc không :1cool_look_down:
    add vào bái sư học đạo với :1cool_byebye:

16. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

InnocentLady:">
    nói trước mềnh là hay dễ bị ức chế dẫn đến phá game lắm đấy nhé=))

17. Gấu...

Gấu... Youtube Master Race

Ai chỉ mình combo ryze + guide ryze thêm chút kinh nghiệm nữa thì càng tốt. Mới tập đánh hôm nay thấy cũng thích phết :D

18. kingblackcat

kingblackcat Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mấy bác cho mình xin 500 kinh nghiệm đi rừng với, mình cầm fidd mà build thế này ổn không nhỉ :-?

19. phamminhan

phamminhan Persian Prince Lão Làng GVN

ryze dễ chơi dễ trúng thưởng.
    Con này là con mình đặc biệt thích, hay nói đúng hơn là tướng đầu tiên mình mua, cũng là tướng mình chơi tốt nhất từ khi tham gia LOL đến giờ :9cool_haha:
    Combo ryze tương đối dễ, nhưng tùy vào tình hình mới là thứ yếu. Combo đơn giản mà dồn nhiều sát thương nhất trong 3~4s là Q->R(chú ý cái này, khi vừa ấn Q lập tức R thì sẽ hưởng được cả nội tại của ryze và kỹ năng của R cho Q đầu tiên)->E->Q->W->Q. (Combo này đặc biệt hữu dụng khi phe địch đang bu một đám vào bất kỳ tướng phe mình, tất nhiên là trừ ryze ra).

Còn combo dài nhất có thể thực hiện là Q -> W -> Q -> E -> Q -> R -> Q -> W -> Q -> E -> Q ....:2cool_burn_joss_sti (Nếu đủ bình tĩnh và tự tin thì xen giữ các lần W,E,R là một đòn đánh thường, không thì vừa chạy vừa xả skill, luôn đủ thời gian để hồi và xả liên tục)

Vấn đề về combo c1 (Q -> E -> Q -> W -> Q) hoặc c2 (Q -> W -> Q ->E -> Q) thì tùy vào việc đối phương đang chạy hoặc nhắm vào bạn thì sử dụng c2, còn nếu bạn đang được thả cho xả thoải mái thì dùng c1.

Item thì ryze cũng không có gì đặc biệt core item là : [​IMG][​IMG][​IMG]
    Có nhiều người xài giày thủy ngân, nhưng mình thì thấy xuyên phép có lợi hơn nên chọn giày pháp sư.
    Những item hữu dụng cho ryze : [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Mình sẽ không chọn mũ phù thủy, vì nó tốn slot :5cool_big_smile:

Với bảng bổ trợ, ryze thực sự không cần nhiều sức mạnh phép thuật nên bạn có thể tham khảo cái này :

Rune mình đang xài là :
    + Đỏ : xuyên kháng phép
    + Vàng : năng lượng mỗi cấp
    + Xanh : kháng phép hoặc giảm thời gian hồi chiêu
    + Tím : tốc độ di chuyển

20. MaxPayne181991

MaxPayne181991 T.E.T.Я.I.S

vãi ko có mas magic pen luôn hả :-o