Hỏi đáp và thảo luận Mega man Star Force! <Đọc kỹ post #1>(U version released)

Thảo luận trong 'Mega Man - Rock Man' bắt đầu bởi Iroh, 27/5/09.

1. kazuma1992

kazuma1992 Mario & Luigi Lão Làng GVN

yêu cầu trên của Megaman là phải làm gì thế ? mãi trả qua được

2. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Nó kêu rà soát các mãnh data của con Luna. Cứ viêc vừa đi vùa nhấn là Ok. Trong Alohaha thôi. Ko có chỗ khác đầu
    H tui hạ dc SERIUS rồi. h phải đi đâu để hạ mấy con omega hoặc buraiZZ đây

3. ryto

ryto Mr & Ms Pac-Man

làm sao có thể biến thành black ace zậy mấy pác????:((

4. kazuma1992

thế hơi mất lâu đấy, kêu rà soát các mãnh data của con Luna thì ở chỗ nào ở Alohaha đến khi kết thúc nhiện vụ đó

5. Iroh

Iroh Oyabun

6 phần.[​IMG]

6. kazuma1992

mình vừa kết khúc nhiện vụ trên và đã đánh boss .Hiện Geo đang ở trường
    và đã nói truyện mấy đứa trong trường thì megaman yêu cầu là
    "Get your butt to the Cyber Core of the Sprinkler"
    giúp mình

7. Iroh

Iroh Oyabun

Cái Sprinkler là cái chỗ đất nuôi trồng ngay đầu game chứ đâu... Chỗ dạy đánh 3 con Virus...

8. azure_flame_kite

azure_flame_kite Mayor of SimCity

bạn cần phần noise change của bạn trên 200% mới biến được:>:-"

9. ryto

ryto Mr & Ms Pac-Man

em dang chơi tới khúc nó bảo là đi diet con virus có hình dang con dạng Mettaur. Đánh nó sẽ nhận được mail từ Shidou ở . Nhưng em tìm mãi hok thấy. em tìm ở nơi Access vào tấm hình có ngọn núi ấy.......em tìm hok đúng chỗ hay bị lỗi hok bik nữa??? mấy pác chỉ giúp em với:((:((:((

10. kazuma1992

mình chơi tới chap 6 vừa đánh 3 con Noise Wizard ở Spica Mall thì megaman yêu cầu là
    "The satella police want to see you"

11. SSrockman12

SSrockman12 C O N T R A Lão Làng GVN

nói thế tức là bọn cảnh sát muốn gặp mình
    mà chúng nó thì ở đâu:)),ở waxa chứ ở đâu nữa
    cha này dễ thế mà ko hiểu

12. Iroh

Iroh Oyabun

Đến cái phòng tập trung ở tầng 1 của Waxa Building ấy.[​IMG]

Cái bảng có hình ngọn núi ở tầng 1 thì đúng vị trí rồi. Cố gắng tìm vào.[​IMG]

13. ryto

ryto Mr & Ms Pac-Man

may pac chỉ em cách xoay màn hình khi chien dau voi...em lam hok dc

14. Iroh

Iroh Oyabun

MMSF làm gì có xoay màn hình gì...[​IMG]

15. ryto

ryto Mr & Ms Pac-Man

anh Lao Shi có thể xác định đúng vị trí của con virus đó giúp em ko?...chứ phần chơi nhà em bị ji goi...SF3(U)....tìm khắp nơi mà hok thấy đâu hết...huhu:((:((

16. Iroh

Iroh Oyabun

Cứ làm đúng bước là có hết. Chưa thấy ai than lỗi Rom gì đâu...

17. snipehunter_1610

snipehunter_1610 T.E.T.Я.I.S

Có vài điều thắc mắc mong dc giải đáp

1. Cho mình hỏi acid ace v2 , dread joker v2 ,rogue v2,moon disaster v2 tìm ở đâu ?
    2. Khi đánh xong 1 trận với virus với noise wave trên 100% , mình thg dc chip khác với virus mới bị diệt nhưng có điều chúng có máu xanh và ko dc tính vào library . Vậy có cách nào khiến chúng dc tính vào library ko ?
    3. Khi lên chip , mình thg xuyên bị "chip đen" , nó có thể chuyển area eater , invi ,atk +10 , v.v nhưng liệu có cách nào hạn chế đến mức tối đa việc này . Nhiều khi khó khắn lắm mới gặp dc v3 của boss, mà bảng chip hiện lên 4 cái bị đen , 2 cái còn lại 1 recover 150 1 invis thì cực kì ức chế :(
    4. Cho mình hỏi R-boss là gì và có khác Omega boss , Sigma boss ko ? Mình nghe mấy đứa bạn bảo nó đánh dc cái Omega piece j đó nhưng ko hỉu làm sao có dc
    5. Và cúi cùng , đôi khi đánh xong battle mình nhận dc chip mega của những con boss hồi MSF 2 , tiêu biểu là hiện tại mình đang có 1 chip Yeti Blizzard và Plesio Surf v2 , vậy cách duy nhất để có những chip này là random , hay liệu có cách nào khác để lấy dc ?

Mong mọi ng giúp đỡ . Chân thành cám ơn :D

18. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

2 con đầu ko nhớ, Rogue ở Alohara, Moon ở Astro2 hay gì đó mà để đi thông các khu vực ấy.
    Một số loại card, nhất là các cardVX đều không nằm trong Library cho nên không tính là phải. Như bạn nói thì có thể là các "card" G.A :-??
    Chip Mega Giga do có diện tích lớn nên dễ đè lên các chip khác, bạn nên hạn chế xài Mega Giga là cách tốt nhất.
    BossR là ver cao hơn V3 nhưng vẫn thấp hơn Omega, riêng boss Σ thì vẫn ~Omega nhưng là dành riêng cho MoonDestroyer, ApolonFlame và Sirius, Cách thực hiện thì GameFaq có nói.
    Cách thứ nhất là đánh boss lv cao thì sẽ rơi ra, đặc biệt đánh BuraiZZ với S rank và Noise trên 300% sẽ rụng ra 3 card toàn hàng khủng ;))
    Cách thứ 2 là... cheat :-*

19. snipehunter_1610

snipehunter_1610 T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bạn :x

Hỏi thêm 1 vài thắc mắc nữa :D

1/Trò này defeat boss v3 dưới 10s thì atk chip power có cao lên như mấy bản trc ko nhỉ , hiện tại folder mình còn yếu nên chưa làm dc , nhưng mà mình def taurus fire v3 24s và sau đó là 12s mà atk của card vẫn 220 :-?? . Tự nhiên thấy phân vân ko bik có nên típ tục cày để S-rank dưới 10s ko
    2/Mình lỡ vô tình del Rogue Noise lấy Cygnus noise , vì mình chơi Black Ace nên nghĩ cygnus noise rất hiếm nên accept lun . Bây h đến astro wave 1 thì con wizard đỏ nó ko cho chuyển về rogue noise dc :( . Như vậy nghĩa là mình đã hành động ngu và phải cày lại warning battle để kiếm rogue noise hả mọi ng ? :(
    3/Những card có chữ X đều kiếm dc = cách random hết ah? Mình đang cần sword fighter X mà S-rank virus với noise trên 300% nó vẫn chưa rụng ra , toàn là jet atk X với ground wave X :( . Hiện tại thì mình chưa thể đánh Rogue ZZ dc vì chưa complete main story :"> vậy có cách nào dễ dàng kiếm dc sword fighter X ko?
    4/Cho mình hỏi hững chip non elemental , non diming nào dùng để dễ lên noise nhất . Hiện tại mình chỉ bik đến sword fighter , drill arm , bushido , beast slap và cái chip nguyên cục đá to rớt xún . Hầu như chỉ toàn access dc meteor server lv1 và 2 , lên 1 số trang web nc ngoài thấy bọn nó toàn mấy trăm, có đứa 999.9% mà tủi thân :((
    5/Và cúi cùng , mong mọi ng chỉ cho cách đánh Jack Corvus mà hiệu quả cao , mình đánh với nó chỉ toàn lv2,3,4 và TG gần như 1 fút , trong khi các con boss v3 kia chỉ tốn từ 15s => 30s .

Cám ơn nhiều :D

20. Shiba Takeru

Shiba Takeru The Warrior of Light

Không =.= tùy theo time đánh thì V3 :> tuy nhiên nếu noise cao thì sẽ thành card khác =))

let's cheat =))

đánh Acid R hoặc Joker R với noise cao ngất ngưởng, hên xui :>

noise đánh boss được tính = 1/2 dam, cứ xài nhưng chip dam cao hoặc đánh nhiều lần là được :> cái này phải săn boss cày chip thôi :))

còn tùy noise bạn dùng nữa :-j