Hỏi đáp và thảo luận Mega man Star Force! <Đọc kỹ post #1>(U version released)

Thảo luận trong 'Mega Man - Rock Man' bắt đầu bởi Iroh, 27/5/09.

1. snipehunter_1610

snipehunter_1610 T.E.T.Я.I.S

Thx .
    cày lại dc Rogue Noise rồi :x . Vừa nãy nó offer noise Virgo tuy là hiếm nhưng cũng ko thèm accept :"> , ko dại j ngu 2 lần

Hoàn thành main story rồi , h đang đi đánh các boss R :-s mỗi lần đánh xong ngoài cyber core fải chui lại từ noise wave 4 => 5 => national astro wave 1 , 2 , cực quá :( mà hình như ko có đường tắt hay sao =((

Hiện tại thì chỉ còn wolf woods và grave joker mình chưa S-rank V3 của nó dc , Corvus thì hên xui dc rồi :| , combo nào dùng để hạ con sói nhanh nhất nhỉ? nó di chuyển nhanh wá nên side lock on / diagional lock on ko theo kịp :( hay tại mình gà ko bik .

Cho mình hỏi khu vực có thể kiếm dc boss omega , thx all .

2. Iroh

Iroh Oyabun Quy ẩn giang hồ

Noise Wave 4 => 5 => Outer Astro Wave 1 2 => Noise Wave 6 => Shortcut Noise Wave 4.

Boss Omega chỉ có thể kiếm được bằng cách cheat.

3. snipehunter_1610

cám ơn mod nhiều , đã hạ xong apollo flame và mở dc cái dg tắt đó rồi :D . Cho mình hỏi apollo flame v2 ở đâu , và cái barrier của nó absorb bao nhiêu damage vậy , megabuster mấy fát mới mất , trong khi MU barrier của Rogue 1 mega buster là văng :-s

4. Iroh

Rouge là 1 HP Barrier... Cái của Apollo thì làm gì có ai để ý bao giờ. Cứ invis rồi bắn xối xả thôi...

5. iloveha

iloveha Youtube Master Race

anh ơi cho em hỏi em da co cai % noise rổi nhưng ko bik làm sao để hóa thành các noise giúp em với

6. Iroh

Mới có Noise Meter thì chứng tỏ là mới chapter 3. Sang chapter 4 mới có...

7. iloveha

hehe em cám ơn anh nhé em chơi black ace thế cái này có những noise ji` ạ mà có noise nào khó lấy ko anh anh chỉ dẫn em các tính năng của noise với em gà lắm

8. snipehunter_1610

Libra Noise , Corvus Noise , Cancer Noise , Gemini Noise , Ophiuchus Noise . Sau khi access meteor server thì sẽ biến thành finalized form - Black Ace , với NFB là Black end galaxy :x:x . Ngoài ra còn có secret noise là Rogue Noise (Burai Noise) . Noise này ko có NFB nhưng bù lại xài khá đã :"> . Tính năng của nó thì khi bạn đạt dc nó sẽ gửi mail đến , spoiler trc mất hay ^^ . Mún biến noise bạn đi cày warning battle , sau khi đánh với virus "G" sẽ có 50/50 cơ hội dc noise change , nhưng mà cẩn thận cày ra boss v3 =))

Ko cách nào lấy dc apollo flame v3 , nó quá khó :( . Ai chơi wa rồi chỉ mình cái típ với , hiện đang ở Planet FM astro wave 2 , vừa mở xong cửa queen virgo , còn thiếu 4 chip mega là apollo v3 và v123 của sirius . Folder của mình bỏ 3 wide wave x , 3 chain bubble x , 3 shark attack x đánh với v3 của apollo vẫn chết đều đều :( . Hình như xếp chip quá dở hay sao ấy

9. iloveha

cho em hỏi đánh sirius ở đâu thế

10. rockman.e.x.e

rockman.e.x.e Youtube Master Race

cho mình hỏi sau khi đánh ace đen, ngủ dậy, bà Goodal kiu mình đi dò sát noise wave ở trường, mall với studio thì kím ở đâu?

11. iloveha

cho em hỏi burai noise lấy như thế nào ah

12. snipehunter_1610

Blackhole server 2 , sau khi giết boss cuối , đến waxa thấy có cái noise wave , vào đó đến noise wave 4 , phần còn lại ko spoil để bạn tự mò :p

nhớ ko nhầm thì điều kiện là như thế này : no real-life brothers , tức là bạn có brothers với ai (ko fải in-game) thì fải del đi

để săn noise thì đi cày warning battle với virus G , xong trận đấu thì hên xui dc change noise , và hên xui dc burai noise nếu thoả đk trên . Burai noise rất hiếm vì vậy cần kiên nhẫn :p

nhớ ko nhầm thì ở trg wave in vào cái bức tượng hiệu trưởng , ở spica mall có 3 chỗ , 1 chỗ trong shop bán kẹo , 1 chỗ trong cái hàng trưng bày hunter VG , còn chỗ cuối ở mall main event area , vào đó cứ bấm nút A lia lịa chỗ máy vách tường sớm muộn cũng ra =))

còn studio thì hình như ở khu vực diễn ra show diễn của Sonia , nhìn vào mấy cái cây bên trái, bấm nút A lia lịa sẽ có noise wave dẫn đến secret shelter :D

@bạn hack zenny hay sao thế @_@ , chơi lòi cơm mới lấy đủ 150 cái standard

Ai chỉ mình cách đánh apollo flame mà dễ S-rank lấy chip V3 nhất với :( đánh mãi chỉ dc V2 or chết :( mấy con rắn lửa và exti meteor của nó tởm wá :(

13. Iroh

Để đánh Apollo thì lên Wolf Noise hoặc Gemini Noise sau đó cầm nhiều Sword Fighter vào. Đánh thế là dễ nhất. Con nào cũng được Rank S[​IMG]

14. snipehunter_1610

cám ơn mod , đang kiếm gemini noise , sợ chơi wolf mất noise :-s . Kể ra thì chắc tại mình gà nên dùng rogue noise đánh apollo thua mãi :(

à cho mình hỏi là battle card "fast gauge" kiếm ở đâu nhỉ , đang cần mở cái cửa def R-boss dưới 12s mà mới làm dc Taurus với Spade Magnes , chịu ko nổi mấy con kia , đánh con nào cũng 20s , hoặc là nếu có fast gauge dạng equip = link power thì cho mình xin chỗ kiếm , thx :D

15. Iroh

Rouge Noise thì đúng là hàng chuẩn rồi đấy... Không cần tìm Gemini nữa đâu...

Fast Gauge là hàng Random. Cứ đi đánh mấy con R là có ngày ra...

16. snipehunter_1610

giết spade magnes R mấy chục lần S-rank mà vẫn chưa cày ra :( , mấy con còn lại đánh fải tốn tí HP lại còn fải bơm nên lười + tốn tiền => uýnh mãi spade magnes R :"> , chắc fải đi cày ở con khác .

chip hiện tại : 4 sword fighter 2 :-ss , 2 sword fighter 3 , 1 sword fighter X :( , 1 break saber X , 1 hurricane dance , 1 kui drop X , 3 beast slap 3 , 1 beast slap X , 1 bushido 3 , 1 muramassa :x . Đó là những chip non-elemental . Có cần fải cày thêm chip nào nữa ko nhỉ ? Mình cày series sword fighter nhưng hầu như chỉ nhận dc version 1 và 2 , mấy trăm trận virus battle rồi mà vẫn chưa ra dc 3 và X , nản :(

17. Shiba Takeru

Shiba Takeru The Warrior of Light

beast slap xài không công hiệu = bushido =)) mà bushido thì phải xài max 5 chip mới thấy có tác dụng :>

18. iloveha

trời ơi em co rouge noise rồi
    em đang vướng đoạn này ko chụp được ảnh con omega nói thế này : there's usually a Noise Wave wherever viruses are around ! Keep your eyes peeled , kid!

19. rockman.e.x.e

rockman.e.x.e Youtube Master Race

nhớ cũng sai. nếu ai xem lại bài này thì mình sửa lun: ở studio, từ trg nhà đi ra event stage thì quẹo trái vô hẻm cụt.bấm A.b-)

20. Iroh

Check những chỗ có Virus xuất hiện...

http://i151.photobucket.com/albums/s131/_JungleEmperor_/Huong Dan/Hole2.png

http://i151.photobucket.com/albums/s131/_JungleEmperor_/Huong Dan/Hole1.png

Sau đó ra chỗ này check nốt.[​IMG]

http://i151.photobucket.com/albums/s131/_JungleEmperor_/Huong Dan/Hole3.png