Hỏi đáp và thảo luận Mega man Star Force! <Đọc kỹ post #1>(U version released)

Thảo luận trong 'Mega Man - Rock Man' bắt đầu bởi Iroh, 27/5/09.

1. snipehunter_1610

snipehunter_1610 T.E.T.Я.I.S

thì nó đó :|
    chỗ sonia hát = event stage :|
    chỗ máy cái cây = chính chỗ đó , chẳng lẽ trên sân khấu có cây 8-} đọc ko kỹ còn kêu sai :-s mà nó cũng chẳng fải hẻm cụt :-ss
    bushido thì cứ 1 chip la thêm 50 , đồng thời có 2 chip = wide sword , 3 chip = life sword , chưa bao h làm dc 4 chhip nên chưa bik :-s dù sao cũng cám ơn bạn để mình thử :D
    vẫn chưa kiếm dc fast gauge ... chẳng lẽ những con boss R-dễ như taurus , magnes thì ko bao h cho ra mà fải đánh những con như acid ace hay grave joker R :-s
    1 more thing , mình ko bik cách counter Sirius , nó có cái cái j đó mà paralyze plus hay elec sword đều ko stun dc , hum trc vô tình counter dc nó 1 lần thấy nó bị stun , xem ra nó chỉ bị stun khi bị mình counter . Vậy fiền ai chỉ hộ cách counter thằng này + cách né cái chiêu mấy con drone bay xuống lia lịa , nó lao xún random wá nên bị dính hoài :( , thx ^^

2. Shiba Takeru

Shiba Takeru The Warrior of Light

Cái abi 300 LP thì lấy Wolf Noise ra đánh 100 trận là có =))

Sirius thì counter chi cho mệt :| Có counter được thì cũng ăn đập bình thường =)) Cách né thì chỉ có xài Invisible thôi [-X
    http://www.youtube.com/watch?v=tmrBN_G3pAE

3. iloveha

iloveha Youtube Master Race

em đang bị vướng ở đoạn bắt tìm mấy kon noise wizard để phang nhưng ko bik ở đâu giúp em với

4. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Sirius bị counter vẫn stun như thường đấy.
    Tuy nhiên rất khó counter do nó di chuyển rất nhanh.
    Cách đánh sirius rất dễ nếu xài AreaEater hay DoubleEater để dồn nó vào 1 bên, sau đó thì cứ phang lia lịa :))

5. Shiba Takeru

Counter thì vẫn bị mấy cái lông của nó bắn như thường :-@

6. Iroh

Iroh Oyabun

7. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

Đang bảo thằng Sirius nó bị stun chứ có bảo mấy cái lông nó Stun đâu

8. snipehunter_1610

snipehunter_1610 T.E.T.Я.I.S

Oài cày fast gauge mãi còn chưa ra nói j ... =.=' . Thx all , dè dc Sirius v3 ròi nhưng chỉ lấy dc chip v2 , ko S-rank dc . Vẫn còn thiếu apoolo v3 và v3 trc khi tái đấu con rồng béo trong meteor G 8-}

Bushido 4 và 5 chip ra cái j nhỉ ? Hay 3 , 4 , 5 đều ra life sword , chỉ khác nhau về atk strength ?

Mình hỏi thằng bạn thấy nó chơi combo Sirius v3 => Earth Thunder 3 => Platinum Meteor , vài fát là đốt sạch máu opp :-o . Cho hỏi còn combo nào rút máu nhanh và hiệu quà cho 2 con appolo và sirius để lấy chip v3 của nó ko ạ ?

9. Iroh

Iroh Oyabun

Bushido nhớ là có đủ 5 chip thì cũng thế cả. Cũng như 3 chip chẳng qua được chém thêm 2 phát.

Earth Thunder X luôn chứ dùng 3 làm gì... Mà chả ai cho Platinum vào làm gì. Đã mất công tạo hố thì cứ Thunder 1 2 3 đi cho xong...

Mà cái game này muôn thủa cứ dùng sword fighter thôi. Sirius thì có trick là reg cái double eater để ăn sân => nó ko tạo 3 cái lớp bảo vệ được nữa.

10. iloveha

iloveha Youtube Master Race

em đang bị vướng ở đây con Omega bảo là : We got a noise code ! The only place lèt to search is WBG Studios em tìm hết mấy cái rồi mà ko dc ji` jup em với

11. Shiba Takeru

Ăn sân xong phải đánh liên tục hoặc invis , chứ không nó làm cho vài quả phi lông thì về thành =))

Hiểu theo cách đơn giản là dam và range tăng, max là 3 chip =))

Meteor nhét vào làm gì 8-} earth thunder X xài chả sướng sao mà đi V3 =)) cái meteor thì thà lắp air shoes vào lấy sword fighter bem cho nhanh :>
    Apollo thì thủ sẵn Avalanche hoặc PegasusGX, chip ice + break thì dam lên vãi =)) vài giây là đi chứ mấy =))

12. Iroh

Iroh Oyabun

Ra Event Stage.

Check cái tường đấy để mở cửa noise wave 2.

13. rockman.e.x.e

rockman.e.x.e Youtube Master Race

cho hỏi làm nhiệm vụ chụp ảnh biển và các tòa nhà, mình chụp hình biển xong rồi đi đâu?

14. Iroh

Iroh Oyabun

- Quay lại Alohaha nói chuyện với ông già đứng trên cái nền nhà màu xanh. Check cái chỗ ông ý đang nhìn. Được đồ.

15. Iroh

Iroh Oyabun

16. tungheo12

tungheo12 Youtube Master Race

Hình như là sắp có game pha trộn cả MSF và MBN đấy.Mình cũng không chắc lắm,nếu có gì sai tha cho em nha.Em xem ở trang này:http://georockman.net/

17. Iroh

Iroh Oyabun

Xem thông tin ở cái topic Rockman OSS ở dưới ấy...

18. Long_time_ago

Long_time_ago Donkey Kong

Cho mình hỏi cái Holy Panel có tác dụng gì ạ??? :|

19. ShukoSP

ShukoSP C O N T R A

20. Long_time_ago

Long_time_ago Donkey Kong

Cho mình hỏi là trong cái video đấy làm thế nào để chuyển thành Black Ace/ Red Joker đấy :(