Hỏi - Đáp và Yêu Cầu post ở đây

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Thierry Nguyen, 1/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nmtam17121990

nmtam17121990 Guest

Mỗi một map đều có các đặc điểm riêng nên khó mà có 1 kiểu build cố định đặc trị cho map nhỏ. Chỉ biết map nhỏ thì bạn cần phải tăng cường cường độ scouting và macro phải chi li hơn và tiết kiệm quân hơn. Lý do là vì map nhỏ đường đi gần và thường địa hình "hiểm trở" dễ chơi chiêu đồng thời số mỏ cũng ít dễ chiếm dễ phá.

2. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

gas 3 em/1 mỏ
    ở bản đồ nhỏ:
    1. tiết kiệm quân 1 cách tối đa tránh chết lãng phí lãng nhách
    2. build nông dân vừa đủ với mỏ, ko thiếu ko thừa. Tỉ lệ 2,5em/1 cục
    3. build nhà tỉ lệ vừa đủ ko thừa ko thiếu. VD mới vào chỉ nên làm 2,3 cái nhà lính và tận dụng hết hiệu suất của nó chứ đừng như map nhiều tiền vừa vào táng cho 5,6 cái nhà lính rồi tiền có đủ để hoạt đống hết công xuất 6 nhà đâu. Rất phí.
    Build canon cũng thế, build vừa đủ def đừng có mass 1 đống ra và đừng build quá sớm ảnh hưởng đến phát triển. Phải biết căn giờ khi nào đối phương có quân mà build cũng ko muộn.
    4. Phải biết expan mở rộng các mỏ đúng thời điểm tránh việc hết sạch tài nguyên.
    5. Phải biết tận dụng tối đa nguồn tài nguyên kiếm được. Cụ thể là tiền ko bao giờ để vượt quá 300.

3. silstar

silstar Youtube Master Race

em chơi fastmap mà base của em ở tẩn trong góc... thế queen có khả năng gì đặc biệt ngoài nhìn xa?

4. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

skill đầu tiên của queen là spy mà :)) bắn chất độc vào 1 unit đối phương và có tầm nhìn của unit đấy đến khi nó...chết!
    Chỉ cần lạng quạng chạy sang bắn vào con drone nhà bác là xong. Nhìn thấy con drone đấy cả trận, tiện lúc nào xây hầm chả được

5. _Rain_

_Rain_ Ame no Shinryū「高貴の」 CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

Mình muốn chơi SC để hiểu rõ hơn cốt truyện thì nên chơi bản nào vậy các bạn ?
    Và muốn coi replays hiện nay thì dùng patch nào là tốt nhất ?

6. nada_chips

nada_chips Youtube Master Race

Bạn ơi cho mình hỏi hồi trước mình vẫn chơi Star bìng thường nhưng khoảng 1 năm nay xóa không chơi nữa.Hôm qua mình mới cài lại bản 1.16 down trong Box,Khi chơi mọi thứ vẫn bình thường chỉ có điều các phím tắt bị lỗi,lúc được lúc không.
    Đặc biệt là không thể nhấn phím tắt 2 lần để tạo 2 con Zealot được mà phải tạo từng con.Bạn nào biết giúp mình với nhé.
    Ah máy mình là WinXP.
    Thanks trc nhé:)

7. sgreen_dragon

sgreen_dragon T.E.T.Я.I.S

có thể broodling tank hay archon được ko???:-/

8. dg2701

dg2701 Donkey Kong

mới tập chơi starcraft cùng mấy thằng bạn wa GG, lúc đang chơi mà muốn chat với thằng phe bên kia thì làm cách nào ?

9. linhvu231

linhvu231 Mr & Ms Pac-Man

xin hỏi làm thế nào để chơi đc SC trên battel.net , thử mãi mà ko đc :((

10. nmtam17121990

nmtam17121990 Guest

@ ]._.[noRain]._.[ : chơi từ bản Original đến bản Broodwar. Coi reps thì patch mới nhất 1.16.2.
    @ nada_chips: Bó tay, tôi chơi vẫn bình thg bằng bản SVN 4 down ở trên này.
    @ sgreen_dragon: Broodling tank dc nhưng Archon thì không dc.
    @ dg2701: Ở phía trên mini map có 2 cái nút 1 nút để tô đen minimap và 1 nút để điều chỉnh tùy chọn chat. Ấn vào nút đó chọn theo nhu cầu. enter, gõ điều muốn nói, enter.
    @ linhvu231: đánh trên battle.net 4 cổng chính của blizzard ko dc là do dùng bản lậu. Muốn chơi dc hãy muadia94 bản quyền. Còn đánh SC trên GG và private gate thì làm y như hướng dẫn trông forum này.

11. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

những thứ như thế này nên tự test thì mới nhớ lâu. đơn giản mà :D

Đừng chỉnh như ông ở trên chỉ :)) bất tiện lắm, đến lúc bàn chiến thuật lại phải chỉ chỉ để chỉnh lại à? Thời gian đâu ra. Cách đơn giản nhất:
    Chat alie: enter và chat
    Chat all: Shift + enter và chat
    Phải có key xịn, trước hết là lục trong box này tìm cái SCkeychanger để đổi được key của star. Tiếp là lên Google để tìm 1 cái key xịn của star broodwar (còn tùy vào may mắn)
    Nếu có lên được thì chỉ nên chơi ở ASIA cho đỡ lag.
    Mà tốt nhất giờ lên GG là đơn giản hoặc 1 số free server trong box này giới thiệu đầy. Q9, Icup gì gì đấy!

12. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince Lão Làng GVN

mọi người cho hỏi tôi muốn remove SC đi nhưng chạy file uninstall lại ko đc là sao nhỉ ?

13. nmtam17121990

nmtam17121990 Guest

Nếu bạn cài bản SC SVN 4 thì có thể bạn đã chạy nhầm file uninstall của Iccup chứ không phải của SC. Cách giải quyết là dùng control panel uninstall program.

14. NKM

NKM T.E.T.Я.I.S

Làm sao để load hàng chục lính lên 4+ dropship nhanh nhất có thể nhỉ? Xem replay thấy tàu bay tới là tụi nó lên hết.

15. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

1. APM họ cực cao
    2. Dùng lệnh shift

16. HINCUTIN

HINCUTIN Persian Prince Lão Làng GVN

ko dc nó hiện lên thông báo
    invaild uninstall control file : C:\program file\starcraft- broodwar (svn) uninstall\uninstall.xml
    Chạy thẳng cái uninstall trong C:\WINDOW\starcraft- broodwar (svn) thì nó báo như vầy :
    invaild start mode : archive filename

17. colenao

colenao Donkey Kong

có 1 cách khác là vào hẳn chỗ bộ cài rồi shift + del đi :)) thường là ở C:\Program Files\Starcraft-BroodWar(svn)

18. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Có, duy nhất unit dạng robot như Reaver là không thể Broodling được (hình như thế :-??)
    Magic Box

19. NKM

NKM T.E.T.Я.I.S

Thanks 2 bạn, mình làm được rồi.
    - Mình đọc thấy có phần mềm chỉnh Ai là BWAI (broodwar Ai project), mình down về chạy thì nó nói "starcraft has stopped working". Có ai biết cách sửa hay cách xài cái này hoặc có phần mềm nào khác không?
    - Click vào zealot nó nói câu gì mà mình chỉ nghe "1 đàn cò"? Căng tai ra vẫn chỉ nghe rõ mồn một 1 đàn cò :(
    - bwchart mình mở lên thì sao cái chart chỉ hiện trong khoảng 7 phút? Mặc dù cái ô liệt kê action ra thì vẫn đủ độ dài game.

20. nmtam17121990

nmtam17121990 Guest

Archimede xem lại đi chứ ko broodling dc đám Archon.
    thay vì tìm cái BWAI thì up patch lên 1.16.2 rồi lên Iccup train cho đỡ phí thời gian.
    Muốn biết zealot nói gì thì vào sclegacy.com dò xem. Lý do vì sao nghe ra 1 đàn cò là do kỹ năng nghe tiếng Anh chưa tốt tìm vài khóa luyện nghe sẽ tốt lên.
    Cái bwchart bó tay vì ko nghiên cứu cái này. Thực sự từa xưa đến giờ ko cần phải xem hết cái chart làm gì.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.