Hỏi - Đáp và Yêu Cầu post ở đây

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Thierry Nguyen, 1/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Thierry Nguyen

Thierry Nguyen T.E.T.Я.I.S

Mấy cái giống vầy lần sau PM vào profiles dùm TN nha :)
    TN xóa từ #2 đến #7 để đưa bài của con mèo dễ xuơng lên post #2 để bạn ấy có thể cập nhật được, nick kia bị GOV không cập nhật được #1.

2. Madoi2010

Madoi2010 Donkey Kong

Thanks bạn nha. Cuối cùng cũng có thể chơi được SC II rồi :D:D

3. David Tèo

David Tèo Youtube Master Race

Máy mình cài OS win XP SP2 , down file cài đặt StarCraft II 1.66Gb rất cực khổ , thế mà sau khi giải nén ra và chạy file Installer.exe thì nó báo lỗi thế này :

" Sorry, the installer was unable to start up. You may be out of hard drive space. "

Hjz , có ai gặp trường hợp này ko ? Trong khi ổ cứng mình còn trống đến 20Gb , còn ổ C thì trống đến 40Gb , mà ko hiểu sao gặp lỗi này . Ai biết cách khắc phục thì chỉ hộ mình với , thx nhiều :(

4. David Tèo

David Tèo Youtube Master Race

Xin giúp đỡ mình về vần đề này với :( , xin lỗi vì đã mở topic mới :P

Máy mình cài OS win XP SP2 , down file cài đặt StarCraft II 1.66Gb rất cực khổ , thế mà sau khi giải nén ra và chạy file Installer.exe thì nó báo lỗi thế này :

" Sorry, the installer was unable to start up. You may be out of hard drive space. "

Hjz , có ai gặp trường hợp này ko ? Trong khi ổ cứng mình còn trống đến 20Gb , còn ổ C thì trống đến 40Gb , mà ko hiểu sao gặp lỗi này . Ai biết cách khắc phục thì chỉ hộ mình với , thx nhiều :(

5. hondabenle

hondabenle Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi em muốn chơi star online nhưng vào topic hưỡng dẫn thì web của server q9 vào ko được

6. d617470

d617470 Mr & Ms Pac-Man

em đánh PvP mà thằng bạn em cứ chơi canon rất nhiều rồi lên carier thì đánh nó sao a.( Tos có con này đánh lại tầm 7==>8 con k)
    giúp em phát

7. zorroa3

zorroa3 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cho em hỏi làm sao để chỉnh độ phâ giải starcraft 2 khi chơi ạ, lúc nào nó cũng ở 1024x768? và bản này nó có khử răng cưa không, nhìn mấy mô hình thấy răng cưa chụp screenshot xấu quá :( ( máy chơi nổi ở medium thôi nhưng lâu lâu bật ultra lên chụp ảnh :D)

8. .Fatality

.Fatality Legend of Zelda

^
    vào option ~> graphics chỉnh dc hết mà bạn

9. zorroa3

vậy là do con lap cùi bắp rồi :((, dù sao starcraft này chuyển sang 3D trông nó không thực sao ấy, mô hình vẽ đẹp nhưng trông cứ như đang trôi trên mặt đất:-?

10. badboy91

badboy91 C O N T R A

không bật bóng đổ à mà trôi nổi ?? :|. Muốn răng cưa thì force trong cái driver của card ý, forceware or catalyst tùy card

11. zorroa3

à được rồi, thanks bác :D, còn đồ họa thì để ultra, on hết em vẫn có cảm giác
    vậy, hồi xưa chơi 2D nhìn cái hình nhỏ xíu với xem movie mà tưởng tượng ra mấy đội quân như thế nào, giờ 3D nhìn thứ gì cứ zoom gần lại chẳng được tưởng tượng nữa :(, nói chung là tình trạng giống vỡ mộng vì xấu hơn tưởng tượng=((
    Hồi trước con nghĩ starcraft 2 có thể làm movie bằng engine in game như company of heroes nữa 8-> , giờ mới thấy là không thể b-)

12. hondabenle

hondabenle Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi sau khi em tạo acc trên iccup rồi mà nó vẫn ko gưi email về để em kích hoạt mặc dù đã click cho nó giưi lại

13. potatokudo

potatokudo Youtube Master Race

Mình đọc các bài hướng dẫn mà vẫn chưa làm đc. Có ai xem đc thì hướng dẫn lại cụ thể chi tiết với. Mình đang xài laucher 1.34.

14. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

ai cho mình biết cấu hình test thử nghiệm graphic max của star2 o nhỉ?

15. dig31

dig31 Youtube Master Race

Em cũng hỏi như bác này, bác upload bảo hướng dẫn có trong topic nhưng em thấy nó cứ lan man rải rác, biết làm thế nào cho gọn bây giờ :((.
    Ah cho em hỏi thêm là Winxp SP1 có chơi dc ko nhỉ? hay phải SP3 ?

16. hoangdaica95

hoangdaica95 Youtube Master Race

Em có download starcraft II beta qua link torrent này:
    http://thepiratebay.org/torrent/5371903/Starcraft_2_Beta_Client_US_Build_13891
    Giải nén và cài đặt, chơi bình thường, nhưng không hiểu sao vào game thì nó lại không có cái mặt unit mà cái ô đó cứ tối thui ấy ạ. Chẳng hiểu vì sao lại thế, trong khi cái đó cũng là một phần khá đặc trưng của star =(( Các pzo giải thích giùm em.
    Còn nữa không biết trong bản beta này đã có phần minicampaign nào chưa ạ???

17. badboy91

badboy91 C O N T R A

chỉnh cái unit portrait là 2d xem, có thể do card yếu yếu, post cấu hình xem nào
    Mà đề nghị bạn không lập topic lung tung ntn nữa :|, đã có topic hỏi đáp rồi

18. hoangdaica95

hoangdaica95 Youtube Master Race

ah` em ko biết, em mới post lần đầu mà, có gì xin lỗi nha! Cấu hình của em là cạc Intel(R) Pentium(R) D CPU 3.00GHZ, 1 GB Ram. Anh xem giùm em nha!!:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ah` em ko biết, em mới post lần đầu mà, có gì xin lỗi nha! Cấu hình của em là cạc Intel(R) Pentium(R) D CPU 3.00GHZ, 1 GB Ram. Anh xem giùm em nha!!:D

19. badboy91

badboy91 C O N T R A

giảm cấu hình xuống thấp nhất hết chưa, Card VGA onboard j?

20. namchum2006

namchum2006 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

:( starcraft có plugin ko các bạn nhỉ ? hay có tool phím tắt nào cho starcraft share mình với :-*

ai có bản mod Gundam century ko nhỉ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.