Hỏi - Đáp và Yêu Cầu post ở đây

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Thierry Nguyen, 1/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Edward Elric

Edward Elric Fullmetal Alchemist

bộ nói một câu như "bạn lên google rồi đánh từ khóa "abc" vào google là ra hết, hay bạn dùng chức năng search của forum với từ khóa đó cũng dc" khó lắm sao?

Nói kiểu cha ngừoi ta như thế thì cái topic này để làm gì? Nói như bạn thì ai vô đây hỏi cũng bị "não àh, google kìa dùng đi" LOL? Bạn không muốn giúp người khác 1 CÁCH HIỆU QUẢ thì đừng post chi phí thời gian :).

2. Roxio

Roxio Donkey Kong

1 league (broze, silver, gold, platinum, diamond) có nhiều divison, 1 division có 100 mạng

bạn thấy có biết bao nhiêu người chơi ở 1 server cùng 1 league (vài ngàn người) thì Blizz phải chia ra nhiều cái nhỏ hơn gọi là division

---------- Post added at 19:14 ---------- Previous post was at 17:56 ----------

thế phải post dupe 1 bài lại vài lần mới đc ah?!
    hay mấy người kiểu như bạn thích ăn sẵn, ở đây chẳng ai làm sẵn cho bạn ăn đâu, và ra đời cũng vậy

công cụ thì có sẵn ai cũng biết xài thế sao bạn ko biết xài -> chắc có vấn đề về thần kinh hay suy nghĩ nên mới ko biết xài

còn nếu bạn đã kiếm rồi, và ko kiếm đc thì lúc đó hay nên hỏi

còn hỏi rồi ng ta cũng chỉ cho rồi thì tự theo đó mà kiếm, đừng có cái kiểu muốn ng ta làm hết cho mà ăn ko ... zzz

3. infinitive

infinitive Donkey Kong

Nói khó nghe vk.

Mà mình nói thẳng cả mấy bạn là "ai có lòng hảo tâm thì trả lời, không trả lời thì lượn đi cho topic nó đỡ bị chật".

Còn không thì để ở #1 một dòng là :" Mọi thứ các bạn hỏi đều ở trên youtube + google, các bạn hãy search ở trên đó nhé, topic này được lập ra cũng chỉ để nói mấy câu đó thôi. Hiểu chưa?"

Mà ngứa mắt vãi hà cái thể loại nói giọng bố đời , mẹ thiên nhiên , éo ai bắt nó trả lời mà nó chõ mồm vào rồi nói ăn sẵn với không ăn sẵn cơ chớ.8-}

Mình có gặp nhiều thành phần điên cuồng này ở nhiều box, đa phần độ nguy hiểm của chúng đều vượt qua sự kiểm soát của BQT.

Bọn nó nói cứ như cái kiểu mình đi xin ăn éo bằng.

Xin thưa cả mấy anh chàng thích ra vẻ ta đây, pro chính hãng, siêu nhân ngoại hạng ạ. Những member ở đây, có hỏi , đó là việc của họ , còn các anh trả lời hay để người khác trả lời giúp , đó là việc của người ta.

Người ta chưa đi xin ăn. Mà là đi hỏi. Ăn sẵn chỉ là từ dành cho bố mẹ mọi người mắng họ những lúc họ ngồi mát ăn bát "vàng" không chịu làm gì.

Các bạn chỉ là cái thằng người dưng nước lã , éo quen , éo biết , dùng cái từ đấy có phải bị vấn đề về não trái và não phải, não giữa bị teo và bửa thành 2 khúc.

Thế lên đừng có dùng cái từ đó ở đây. Éo chả lời thì thôi. Để người khác trả lời. Thế nhé.

Mà nhắc đến lại nhớ hồi GameVn năm 2002. =)) Vào box Hướng Dẫn thì có độc một Topic. Vào trong topic thì thấy lock và có độc một dòng chữ "Các bạn vào http://www.gamefaqs.com/ để tìm cheat và hướng dẫn nhé". =)) Vãi lệ.

Cái kiểu bố rừng , mẹ biển , cha đất liền này làm cho rất rất rất nhiều nơi chậm phát triển. Box StarCraft là một trong những box vắng. Mình nghĩ một phần là do cái kiểu này.

4. Edward Elric

chỉ kiểu google thì chỉ làm mịe gì?

Thế tôi hỏi bạn cái topic này được lập nên để làm gì?

Hơn thế nữa từ "newbie" để chỉ ai :)? Họ không phải để lên mạng, bỏ công sức ra post một câu hỏi để rồi bị phán 1 câu cọc lóc dog die như "google.com kìa, não àh?"

Không biết xài là một claim tồi, không ai là không biết xài, mà họ chỉ không biết xài cho thế nào là HIỆU QUẢ. Đương nhiên tôi cũng có lúc hỏi bạn tôi "eh mày kiếm strategy cho sc2 thì search như thế nào?" D(ương nhiên là tôi biết đến google, nhưng đã search thử và không HIỆU QUẢ, vì keywords của tôi không HỢP LÝ. Không phải ai cũng hiểu hết, không phải ai cũng biết hết, không phải não ai cũng teo lại đủ nhỏ để phán người khác não teo, và càng không phải ai cũng thích nghe những lời lẽ đó.

bạn thậm chí còn KHÔNG chỉ cho người ta một từ khóa cho google, KHÔNG giúp được một ích gì, KHÔNG có cơ sở gì để nói người ta bị não teo hay thần kinh.

TẤT CẢ cơ sở của bạn là "không ai làm ra sẵn chờ sung rụng", đúng, không ai cả, thế bạn có xem xét lại trường hợp professor ở đại học, người ta có bao giờ nói với học trò là "google.com có hết cả rồi đáy, lên đó kiếm đi, đừng chờ sung rụng" ko? Thế thầy giáo có đó làm gì? Để chê bao học trò như thế àh? Những bậc tiền bối, những người đi trứoc có đó để làm gì? ĐƯƠNG NHIÊN LÀ CHỈ DẠY CHO THẾ HỆ ĐI SAU!

Bạn ngu không chiệu dc :)

Chỉnh sửa cuối: 16/10/10
  5. Mrphung

Mrphung The Pride of Hiigara Lão Làng GVN Sorcerer

Hôm nay mới có thời gian để test. Bạn cho mình hỏi thêm là cần acc SEA ở đây nghĩa là cần phải mua hẳn bản SEA à :-?? mình loay hoay mãi 1 lúc rồi mà vẫn chưa chuyển sang bản SEA được :(

6. Roxio

Roxio Donkey Kong

Nói về ngu thì ko ai ngu = bạn đâu và mình cũng đâu chịu đc cái ngu của mấy người như bạn.

ko biết tự làm cái gì hết suốt ngày đi hỏi rồi chờ ăn sẵn.

ng ta tìm thì ra còn bạn tìm thì ko ra 8-}8-}8-}8-}

Còn thích ăn sẵn và chờ sung rụng thì nói thẳng ra là thích ăn sẵn và thích chờ sung rụng tại sao phải QQ và xoắn đủ chuyện ra dữ vậy ?!

nói gì nói chứ có cái đầu, có cái não, có cái tay, có con mắt mà ko biết xài, đúng là phí của giời...

Người thầy tốt là người hướng dẫn chứ ko phải người dọn ra cho mà ăn đâu nhé... có nhiêu đó cũng ko phân biệt đc

Người ta hướng dẫn rồi thì ko chịu, ngồi đó mà QQ với xoắn.

Và nhiều khi nhìn cái signature cũng biết trình độ và suy nghĩ của cái óc của bạn nó đến mức nào rồi.

7. diendankp7.info

diendankp7.info Mr & Ms Pac-Man

haters gonna hate ;)) thôi đừng lôi sign siếc gì vào nữa :-"
    ps : nhìn sign mềnh có bị cho là ngu ko thế X_X

8. infinitive

infinitive Donkey Kong

8-}

Người thầy tốt theo kiểu : " Giở sách giáo khoa ra mà tìm, tự đọc trong đó luôn, đừng có ăn sẵn, chờ tao dạy à? quên đi nhé, sung chưa rụng đâu" .

Ví dụ hùng hồn vãi cả hà.

Trình độ chơi StarCraft không phải thước đo sự trưởng thành của bản thân. Lời nói chín chắn nó khác hẳn với loại tạp nham , hoang tưởng.

:) Thế thì nó mới có cái topic Hỏi - Đáp đấy bạn à. Hòi là vì người ta không biết. Còn Đáp là câu trả lời của người đã biết dành cho người không biết.

Chứ không phải cái kiểu.

"Bạn vào google mà search. Thân ái, chào tạm biệt và chúc bạn tìm được."

P/s: Bạn chửi người ta ngu mà không đưa ra được dẫn chứng rằng bạn ấy ngu thì lời nói của bạn không có trọng lượng! Hiểu chứ?

9. xxSayGoodByexx

xxSayGoodByexx Fire in the hole!

Bạn đang có bản US đúng ko. Bạn switch sang bản SEA, thì bạn phải có acc SEA mới chơi được, acc US của bạn sẽ không đăng nhập được.

10. _Kei_

_Kei_ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

có tất cả bao nhiêu division ?
    có xếp hạng các loại division không vậy

11. conmuaqua1

conmuaqua1 Youtube Master Race

cho em hỏi tại sao khi em bỏ DVD 1 của SC 2 vào máy không đọc được , lúc chưa bỏ đĩa vào thì icon ổ đĩa như thế này [​IMG] khi bỏ đĩa vào thì lại ra thế này [​IMG] nhấp vào thì bên trong empty , bỏ DVD 2 vào thì nó chạy bình thường , em đã thử chạy DVD 1 trên máy của chủ tiệm đĩa thì nó ok vậy em phải làm sao ??

12. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

DVD room của bạn nó kén đĩa rồi hỏi xem có đổi được đĩa khác không

13. Edward Elric

aaa thôi kệ nó infinitive ơi, nó không giúp members thì thôi :D , những loại như nó thì đếm xỉa tới làm gì :D
    oh by the way, những thằng bạn ở cùng chỗ dorm ở Stanford với mình cũng chưa lên được platinum hay diamond như bạn đâu, mà họ được học bổng tùm lum hết á :D . Well bạn đã học giỏi dc như thế chưa mà phán cha phán con người ta thế :P

14. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

tui hiểu suy nghĩ của Raxio, vì tui đã gặp trường hợp giống Raxio
    ko phải là ko muốn chỉ, nhưng thực tế là member vào box hỏi đáp bạ đâu hỏi đó mà chẳng biết tìm kiếm thông tin :|
    VD màn defence cuối của toss, tui nhớ là tui đã post ko dưới 10 lần về cách defence hiệu quả mà chính tôi đã chơi qua, cả archiev lẫn brutal, nhưng post xong qua hôm sau lại có người hỏi tiếp về nó, và tui lại cặm cụi gõ hướng dẫn, để rồi qua hôm sau lại có người khác hỏi lại cái vấn đề đó nữa ...
    thế cái lần đầu tiên tui chơi thì sao, fail chục lần, mà gvn lúc đó có mấy người làm dc brutal mode đâu, đành phải lên google search thôi, gõ tên Ulter of Darkness brutal ra 1 nùi, mà nổi nhất là tại teamliquid, vô đó mấy member khác nó chia sẽ kinh nghiệm của từng loại archiev, từng màn camp, tiếng Anh của tui cũng ko khá gì, nhưng đọc 1 hồi mày mò làm theo rồi cũng xong thôi

15. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light

ĐÚng là tâm lý ai hỏi nhiều cũng làm người khác khó chịu cả, nhưng khó chịu thì tốt nhất là chửi mồm được rồi, nhiều bác e thấy cứ post chửi người ta ăn gạch là đúng rồi. =))

16. Mrphung

Acc SEA là sao vậy bạn, chẳng lẽ là tạo 1 acc khác trên battle.net à :-?? nhưng key mình đã dùng cho cái acc này rồi mà. Hỏi hơi noob nhưng đúng là mình đã thử mọi cách mà không được :(

17. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

US thì chỉ chơi dc bên US thôi, còn mới chơi SEA thì phải mua thêm 1 bản SEA nữa

18. Mrphung

Cần gì phải type lại hả bác, chỉ cần đưa cái link đến bài mình hướng dẫn là được :)) Trường hợp như bác thì ở topic nào mà chẳng gặp.
    Với lại việc hỏi trên gamevn thì cũng khác gì đi xem hướng dẫn trên google hay utube đâu, được cái là ở đây hướng dẫn bằng tiếng việt :))

19. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

lần thứ 1, lần thu 2, lần thứ 3 thì ok, nhưng đến lần thứ 10 thì chịu hết xiết ... nội cái bài mình type ngay trong trang đó mà xuống dưới lại hỏi tiếp thì thôi hết muốn chỉ nữa rồi
    thời bây giờ ko giống như hồi chơi game offline PS1, ko có điều kiện lên internet, hỏi đến khúc này phải làm sao, đến khúc nọ phải làm sao
    còn bây giờ, đã chơi game online, tự lên mạng kiếm xxx coi dc ko lẽ ko biết lên google mà tìm kiếm :|

20. blood_timon

blood_timon Youtube Master Race

các pro ơi, mình la fan cua SC1 ,nhưng bận di làm nên hok chơi nữa ,hôm bữa đi mua đĩa thấy ra mắt SC2 nên mua ze ,cài dat xong xui hết ,bẽ rack lun ,nhưng tại sao khi vào Launch SC2, khi down đến 99% thì nó báo lỗi các pro xem dùm mình là lỗi zi nha,

---------- Post added at 20:21 ---------- Previous post was at 20:10 ----------

các pro ơi, mình la fan cua SC1 ,nhưng bận di làm nên hok chơi nữa ,hôm bữa đi mua đĩa thấy ra mắt SC2 nên mua ze ,cài dat xong xui hết ,bẽ rack lun ,nhưng tại sao khi vào Launch SC2, khi down đến 99% thì nó báo lỗi các pro xem dùm mình là lỗi zi nha
    mình vô thì no upload.......
    Kết quả

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.