- Hỏi Đáp Về Các Sever Và Cách Cài Đặt -

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi MasterDiablo, 12/8/05.

1. anhvu_2410

anhvu_2410 T.E.T.Я.I.S

Mình đã có bản Kamael, giờ muốn update lên HellBound thì làm sao,ai cho link update với

2. Hero1711

Hero1711 ϐяεαϗιηϑ Ϝяεε®

Chạy LineageII.exe và bấm "Full check". Bạn sẽ được update lên phiên bản mới nhất của Official.

3. destroyer12

destroyer12 Youtube Master Race

Nhân tiện mượn topic này cho mình hỏi cộng đồng gamer VN có ai chơi L2 Official không, nếu có thì là server nào thì đông nhất?

Cảm ơn các bạn

4. NĐLong

NĐLong Donkey Kong

em cũng đang có Kamael nhưng không dám up vì sợ khi up nó không up len HB mà lên luông gia.... thì (em mới tập chơi nên không biết nhiều mọi người trả lời hộ cái: nếu L2 của em khac bản của sever thì không chơi được phải không)

5. Hero1711

Hero1711 ϐяεαϗιηϑ Ϝяεε®

Tùy admin của server đó chỉnh ra sao (Ví dụ client CT1 có thể vẫn chơi được server CT1.5), tuy nhiên nếu client xa server quá thì không thể (Client C1 với server CT1.5 chẳng hạn).

6. byebyegvn

byebyegvn T.E.T.Я.I.S

mình đang tìm 1 sv l2 hellbound của vn để chơi,hiện đang có những sv nào, sv nào đông nhất. bên topic giới thiệu sv chỉ thấy có 1 l2sg thôi à

7. darkknightvn_pi

darkknightvn_pi Youtube Master Race

ai chơi L2cr cho hỏi với. trong sever này có cửa hàng bán item C,B,A kô vậy. Nếu có thì ở đâu. Thx nhìu.:D

8. anhvu_2410

anhvu_2410 T.E.T.Я.I.S

Thế dùng Client CT1.5 muốn chơi CT1 thì cũng tùy admin của server đó chỉnh à

9. Hero1711

Hero1711 ϐяεαϗιηϑ Ϝяεε®

Còn tùy vào server có hỗ trợ không nữa. :D

10. tungnl105

tungnl105 Youtube Master Race

xin chào các bác. Em mua 1 đĩa DVD L2 về cài đặt và update xong (7.87G) nhưng vẫn chưa biết là C mấy nữa. Em vào L2VH down patch C4 về mà có lỗi. Bây giờ phải làm sao để chơi được L2VH vậy các bác júp em với.....;;)

11. Hero1711

Hero1711 ϐяεαϗιηϑ Ϝяεε®

Bạn cài vào, chạy L2.exe trong folder system thì biết version thôi, trên flashscreen và loginscreen có ghi.

12. tungnl105

tungnl105 Youtube Master Race

Trước hết cám ơn bác Hero. Đó là bản Kamael(C mấy vậy bác,do em ko bít nhìu).Nó đòi đến trang http://www.plaync.com/us/support/ để đăng kí acc. Giờ em muốn chơi L2VH thì phải làm sao hả bác. Em vào trang L2VH down cái patch mà nó nói khi đã có C4 rồi sau đó giải nén vào chỗ cài L2 nhưng vẫn báo lỗi không chơi được.::(

13. ltkandy

ltkandy Legend of Zelda

Mình đã chơi 1 số sever có cả Việt Nam và Nước ngoài thấy được nhứ thế này (có gì sai sót mong bà con bỏ wa dùm )
    Nước ngoài : sever hệ thông ngon nhưng lag + delay là ko tránh khỏi vì đường truyền
    Việt Nam : đường truyền tốt ko lag ko delay chơi vui vì vô đóa toàn vn đỡ hơn bên kia nó nói tiếng anh thì đỡ còn nói tiếng khác nhứ TBN , Brazil,... này nọ thì mù tịt . Nhưng khổ nổi sever vn lại ko bảo dảm cho lắm vì cứ chơi lâu lâu 1 hồi lại wipe hoặc thay đổi phiên bản -> mất acc mất đồ (trừ nhưng người donate ) cái đó là đúng vì người donate thì họ có dc quyền lợi này . 1 số sever thì mở ra ko nói Open để test hay gì cả nhưng 1 thời gian sau cập nhập bản mới rồi reset hết rồi bảo Open chính thức -> cái này em ko bít diễn tả sau .(đó là ý kiến riêng em có đụng chạm đến pác Admin hay Sever nào thì cho em xin lỗi trước nhưng em đã từng chơi và thấy dc như thế ).
    --------------------------------------------------------------------------
    Cuối cùng như tiêu đề em muốn tìm 1 sever mới cũ hok cần bít nhưng an toàn chơi lâu dài ko bị wipe này nọ là đưộc , còn cái Revl2 thì cực quá nên chịu ko nổi với lại ko có time nhìu , rate cần tìm cỡ 20x -> dưới 100x là dc ,pác nào bít vô đây cho em xin cái website sever để xem thông tin hoặc post luôn thông tin rate trên này . Chân thành cảm ơn đã đọc bài viết !

14. Hero1711

Hero1711 ϐяεαϗιηϑ Ϝяεε®

C4 và Kamael cách nhau xa, bạn cần client C4 của L2VH để chơi, hoặc download client C4 tiếng Anh xài patch của L2VH:
    Download tại đây:
    MMOSITE
    Cần đăng kí một account free.

15. NinhKieuDistrict

NinhKieuDistrict Youtube Master Race

Mình trước giờ chơi game thì chỉ chơi Lineage 2. Server duy nhất mình chơi là www.es-l2.com
    Thời gian vừa rồi bận quá nên nghỉ chơi<-- quên mất account luôn roài :( Giờ vô chơi lại nên phải cày lại từ đầu :))
    Theo mình server này là tuyệt nhất trong các server Lineage 2.

16. kezill8x

kezill8x Mr & Ms Pac-Man

hic đọc mãi mà vẫn chưa biết cài đặt nó ra sao
    co ai làm 1 bài cụ thể và đầy đủ để cài L2 dc ko
    mình chưa chơi nên hơi gà đọc ko hiểu gì cả
    nếu ai biết cho mua đĩa cài bản full L2 thì chỉ mình với nhé
    hay tiệm net nào có để mình ra cop về chơi cũng dc cho lẹ chứ cài khó quá (ở HN nhé)

17. Hero1711

Hero1711 ϐяεαϗιηϑ Ϝяεε®

Download về, giải nén, chạy file Setup.exe, cài, xong.

18. justknow

justknow Youtube Master Race

Cho mình hỏi, làm thế nào để chỉnh lại hotkey từ F1 sang phím số 1 vậy? Mình vào Enter Chat change F1 thành 1 thì ko đc thậm chí F1 cũng vô tác dụng luôn phải chỉnh Default thì F1 sử dụng lại đc (trong game), xin bạn chỉ giúp mình thêm code hay gì để có thể Config chỉnh đc F1 thành phím số với ỏ có cách nào chỉnh trong Server cho nó nhận luôn số 1 mỗi lần chơi khỏi phải chỉnh lại nữa thì càng tốt. Cảm ơn rất rất nhiều. Nice day..!!! (L2Java-Kameal)

19. Hero1711

Hero1711 ϐяεαϗιηϑ Ϝяεε®

Mình vẫn chuyển được bình thường mà bạn, nếu bạn làm không được thì client có vấn đề.

20. justknow

justknow Youtube Master Race

Cảm ơn Hero1711 nhiều. Để mình thử thay cái khác xem sao. Rất cảm ơn bạn. Nice day..!!!