- Hỏi Đáp Về Các Sever Và Cách Cài Đặt -

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi MasterDiablo, 12/8/05.

1. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

_Bạn xem trang đầu để biết thêm về Update L2VH ... còn tốc đồ tùy theo mạng thôi, không nhanh thêm được đâu ... cố chờ đi :) ...

2. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A Lão Làng GVN

3. aleoops

aleoops Youtube Master Race

Em vẫn kô hiểu > Bản của em là Risk of Darkness Chronicle 3 ( em thấy lúc chờ updates download nó ghi thế - Đang ngồi chờ mà :(( ) đó là em updates cái bản Tiếng Anh , còn sao cái đĩa bản Việt Hóa em cho vào mà sao nó kô nhân ( lúc này em chưa updates cái bản Tiếng Anh - vừa mời install xong cái bản Tiếng Anh )

4. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Nói chuyện khó hiểu quá ,trình bày có đầu co đuôi mới biết mà giúp bạn chứ .L2VH thì cần gì patch English???

Tựa của C3 là Rise of Darkness

5. FighterLanhLeo

FighterLanhLeo Youtube Master Race

sao lúc vô C3 lúc nào cũng hiện bảng lên hết dzay mà vô chơi vẫn đc kì wa dzay

6. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

nói thì nói cho đàng hoàng có văn hóa chứ sao chửi nhau lung tung thế anh diablo cho hắn 1 phát sẹo đi cho nhớ đời

7. aleoops

aleoops Youtube Master Race

Hôm qua em ra Lý Nam Đế mua Lineage , em hỏi lấy cái Lineage II Việt Hóa . Chị chủ hàng bảo : em fải có bản tiếng Anh sẵn trong máy rùi mới cài bản Việt Hóa được , thế là em mua luôn bản tiếng Anh ( gồm 2 disk ) + với bản Việt hóa ( 1 disk ) = 3 disk . Em về cài xong 2 bản tiếng Anh ( chưa làm gì ) rùi nhét cài bản Việt Hóa vào nó ghi là fải cài đè lên cái thư mục Lineage có sẵn gì đó , nhưng em chưa tìm thấy :( . Bây giờ đang ngồi updates cái bản tiếng ANh gồm 2 disk , em cứ để máy cho nó tự download ai ngờ lúc ngủ dậy nó ghi là connevtion termined ( kô biét là viết đúng hay sai nữa ) gì đó , xong bật lại thì nó lại bắt đầu down load ở chỗ giữa khoảng 3/5 cột overall Proges

8. princeh2t

princeh2t T.E.T.Я.I.S

Nếu như bạn không ngại chờ khi server down thì bạn có thể vào L2 Phước Bình chơi nè
    web http://l2pb.mynvc.com:8000
    Có 2 cách để cài đặt:
    1. Bạn down patch PB tại đây
    chạy file PatchL2PB.exe trong thư mục "Lineage II" để giải nén.

(Lưu ý: Phải download và giải nén vô thư mục cài Lineage II)

Double click vô biểu tựợng LoginL2PB ngòai màn hình (desktop), nut Connect để chơi
    2. Nếu như bạn bị lỗi Runtime thì làm như sau
    Bạn mở file host lên (C:\windows\system32\drivers\etc)
    Và thêm dòng này vào
    222.253.76.181 l2authd.lineage2.com
    sau đó save lại và chạy L2.exe trong thư mục system của L2 và chơi
    ----------------
    Nói thêm, server này dễ down lắm, nhưng chơi vui :D rate (500/400/500) :hug: đồ bán hết trong shop GM ông Borys đó
    Chúc bạn vui

9. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Bạn ở Hà Nội ? Tôi nghi bạn bị lừa rồi .Vì ở thành phố Hồ Chí Minh L2VH chỉ bán có 2 disk ,ko cần bản tiếng Anh gì cả .Theo bạn nói ở trên ,tôi dám chắc bạn đã chạy full check của L2Official (tức là của server chính thức của NCSoft ,có đóng tiền ) .Khi chạy full check hết cột overall progress thì sẽ update thẳng lên client C3 :Rise of Darkness trong khi L2VH là bản C1 :Harbinger of Wars .Okie?

Bạn thử làm thế này xem sao :
    1-Xóa hết tất cả những gì bạn đã cài .
    2-Install 2 disk(mà chủ tiệm nói là bản tiếng Anh) vào .Phải install cho hết .
    3-Sau khi install xong bạn kiểm tra sẽ có 1 thư mục LineageII .Khoan làm gì cả nhé
    4-Bỏ đĩa LineageVH 1 disk mà bạn nói ở trên .Nó sẽ hỏi bạn là cài vào đâu,thì bạn cho đường dẫn tới cái thư mục LineageII vừa cài đó ,rồi bắt đầu install .
    5-Sau khi install xong bạn vào thư mục LineageII ,chạy file LineageII.exe .
    1.Nếu nó chạy cái phần update như bạn đã chạy ,tức là update lên client C3 thì xin chia buồn bạn ,nên ra cửa hàng khác mua disk khác về cài lại
    2.Nếu nó chạy update của L2VH (Chỉ có 1 cột update duy nhất ,và ko màu mè như cái bạn đã chạy) thì chúc mừng ,sau khi chạy update xong , bạn vào trang web l2vn.com/forum ,vào phần thông báo của admin tìm cái topic nào co tên là lỗi về DLL gì đó ,download xong rồi patch vào .Update hoàn tất

Mong bạn chơi được .Có trục trặc gì post tiếp lên đây nhá ,xem giúp được ko nào

10. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

chỉ em cách down bản c3 extreme đi thêm cho em trang web đăng kí nữa nha

11. MasterDiablo

_tất cả các thứ liên quan đến Patch, Reg về Extreme lên trang web này : www.l2extreme.com .... Reg rất dễ dàng, khó ở đoạn Patch thôi ...

12. Kaimaxs

Kaimaxs Legend of Zelda

Extreme close reg rồi, bây giờ có muốn cũng không được chứ dễ dàng cái gì, patch thì vô website chủ down một cái về, đâu có khó khăn gì, chỉ tội nó đổi patch thường xuyên nên mọi người fai thường xuyên vô web chủ để update

13. MasterDiablo

_Nó Close không cho Reg rồi hả ?? trước kia tui có Reg 3 cái Acc liền nhanh lắm .. không khó chút nào ... nhưng nó Close Reg thì chịu thôi >_< .... tiếc là quên hết pass rồi :)) ... không nhớ cái nào với lại không còn Patch nên bỏ luôn Extreme ... đang định sang server của NV, có ai biết trang web của BaB (bite and byte gì gì đó) không nhỉ /? (giờ đến mod hỏi member =))) ....

14. Kaimaxs

Kaimaxs Legend of Zelda

Xem ở trong thung rác ấy ( can tội vứt hết vô thung rác :D ) hoho, tội nghiêp. Hình như là www.bnb.com thì phải ( mà mod cũng gọi mình là mob, hohoho , potay :))

15. MasterDiablo

_Mod gọi mình là Mod thì sao nhẩy ?? :D .... cũng chỉ là cái tên đâu có gì quan trọng ... hay xưng MD nhá ?? :D ... cho nó Friendly :'> ....

_Và cái link sai rồi ... ấn vô nó hiện lên cái trang : http://www.bedandbreakfast.com/ Worldwide Bed and Breakfasts Inns Directory - Bed and Breakfast Country Inn - B&B Lodging, B & B Vacation Travel .... =)) =)) .....

16. Kaimaxs

Kaimaxs Legend of Zelda

:)), có mà ông viết sai chính tả ấy , hô hô, rõ ràng viết mod thành mob mà còn kêu, thấy mình nói xong sửa nhanh thế :D, chối rõ là nhanh, lại còn kêu là cho nó friendly.
    ỦA không fai à, nhưng mà NV cho link bên phần các server rồi mà, sao còn vô đây hỏi

17. MasterDiablo

_Ấy ấy ... đâu có đâu có :-" ... làm gì viết sai chính tả ... chỉ là nhầm lẫn chút thôi mà :-" ..... còn MD bảo là MD xưng là MD cho nó Friendly mà :'> ... mọi người không thích à ? thế mày tao nhé ?? OK ?? ....

_Còn cái link NV đưa ở đâu vậy nhỉ ?? sao mình không biết vậy cà ...

*MD chạy đi tìm ....

18. Kaimaxs

Kaimaxs Legend of Zelda

Ổng rõ ràng cho link trong cái topic này mà, mà sao tôi thấy nhiều server được giới thiệu trong topic này mà biến mất thế nhỉ, ví dụ như link server của NV là ở trang thứ 2,3 của topic này mà quay lại không thấy, MD xóa những bài không cần thiết đi để lại những bài viết cần thôi chứ cái topic này mấy chục trang rồi, tìm khó lắm

19. MasterDiablo

_Errrr.... không xóa được .. vì đây vừa là Topic cho các Info về Server vừa là hỏi đáp mà ... tìm thì dùng công cụ search của Forum cũng nhanh lắm .. MD toàn xài cái đó tìm bài cũ thôi ...

*MD hét vào tai NV : ANH ƠI!!!! ĐƯA EM CÁI LINK ĐI !!!!!

20. sutucon

sutucon Mario & Luigi

Cho em hỏi là bản C3 extreme và bản C3 singapore là 1 hay là 2 cái bản C3 riêng biệt vậy mấy anh ????
    Em định mua đĩa C3 singapore về cài mà ko biết cái C3 extreme có phải là nó ko ???
    Có ai chỉ dùm em ko ???
    Ai co đĩa thì chỉ em chỗ mua luôn !!!
    Thanks nhiều !