Hỏi Đáp về các vấn đề kĩ thuật

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi FanofFan, 22/7/06.

1. clayaken

clayaken Mr & Ms Pac-Man

hix tui cài bản full update xong xuôi hết roài, đến lúc vào đang loading screen thì bị restart, sau đấy lại có disk checking, đến lúc vào đến windows thì nó hiện ra cái bảng báo lỗi, tui an details vào thì nó báo lỗi 1 file trong C:\WINDOWS\Minidump, T_T ai cho tui biết đấy là lỗi j ko, trong đấy toàn file .dmp, lần nào cũng bị ức chế wua

2. Zey

Zey C O N T R A

thiếu trách nhiệm hay không thì hảy coi lại mình trước nhé bạn
    Chú ý những chủ đề trước đây đã giải thích cho các tình trạng trên
    Driver detective => down soft này về và check coi cái driver vga của bạn đã update chưa. Tiếp nữa là khi run game hạn chế chạy nhiều chương trình vì nó sẽ đụng với 1 số cái , cái này không lường trước được, bên cạnh đó là Net
    Có bạn nói là máy tôi xịn hơn máy ngoài hàng thế mà kô chơi đc , ngoài hàng chơi đc thì bạn nên hiểu đó là lỗi do đâu. Và đây kô phải tình trạng chung
    Còn ai nói rằng bạn send mail hỏi thì tại sao trên đó đã có những câu trả lời cho vấn đề đó mà bạn kô kím ? nếu những vấn đề quá trùng lặp thì e rằng nó sẽ kô đc ưu tiên để trả lời trước đâu bạn :)

3. [Xike]Bboy

[Xike]Bboy Donkey Kong

tốt nhất nên uninstall CLTB rùi reset máy rùi cài lại....................................
    tùy đường dây mạng nữa bạn àh,,,,,,,,,,, xài FPT khó mòa vô đc :devil:

4. Andyhui

Andyhui ʕ⌐■ᴥ■ʔ Lão Làng GVN

Cha Bboy ko bít gì cả tui và saracova bị như hề cà tuần nay .uninstall rùi cài đặt lại cũng ra như thế.Tui nghĩ là cái gameguard này nó đụng hàng với chương trình nào đó trong máy tính thui,còn chương trình nào thì tui đang tìn kiếm.

5. [Xike]Bboy

[Xike]Bboy Donkey Kong

Thì có ai nói đâu.. nhưng cái này tui cũng bị một lần sau đó cài lại thì vô chơi bình thường mòa. :hug:

6. Andyhui

Andyhui ʕ⌐■ᴥ■ʔ Lão Làng GVN

Hiện giờ có lẽ tui đã tìm ra lý do khiến gameguard bị lỗi.Bằng cách tắt các ứng dụng như firewall và virusscan tui có thể vào chơi 9D bình thường,tui đang xài McAfee firewall và virusscan,níu tui disable firewall và virusscan thì 9D vẫn vào bình thường.Nếu bạn sợ bị virus thì bạn có thể download BKAV về xài đỡ trong lúc chơi 9D rùi chơi xong thì bật lại.Giờ vào chơi thui....................

7. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

cái GG đụng tụi anti virus ghê lắm...

thậm chí nhà tui xài bitdefender cũng không được lun. Tắt lun BitD cũng không được, chỉ có remove rồi xài Norton! :|

8. [Xike]Bboy

[Xike]Bboy Donkey Kong

ơh. thế tui cũng xài MCfee firewall chẳng bị hề hấn gì................có điều là Gg hay bị lỗi khi check mòa mình vô chương trình khác thui

9. Saracova

Saracova Dragon Quest

Tối hôm qua với sáng nay log vào website mới thấy cái nè :|
    tưởng "Đã giải quyết" thì sẽ nhận được mail trả lời hoặc trợ giúp khắc phục lỗi gì đó :x
    ai dè vào hòm mail chả thấy lá nào cả =(( X(
    gỡ CLTB ra cài lại, update lại vẫn vậy :o ...uninstall thêm cái Kasper nữa cũng thế X(
    số mình đúng là số con rệp :((

10. cloudwazker

cloudwazker Mr & Ms Pac-Man

ờ máy tôi vẫn kô vào được, vẫn bị lỗi 114 thế mà lên web thì thấy báo cáo lỗi mình gửi cho GM đã "được giải quyết" hixhix. Theo tôi nghĩ chỉ còn 1 cách duy nhất cho những bạn vẫn bị lỗi này đó là fortmat lại ổ cứng rồi cài lại win SP1, ko nên cài chương trình antivirus hay antispy zi cả :> vì GG rất hay đụng những chương trình này. Hix cách này chắc là tôi ko thể làm được vì nếu cài lại tất cả dữ liệu trên máy của tôi thì phải mất 1 tuần liên tục hoặc có thể hơn, hơn nữa có những dữ liệu ko thễ tìm lại dc nữa. Hix chẳng lẽ phải đi mua cái ổ zip 5GB để backup dữ liệu à rồi vào chơi để lại lag+dis à hix, thôi đành từ bỏ 9D vậy mặc dù cách đây 2 tuần lên NL11 rồi hix. Mới cho acc cho thg bạn nhờ nó cày tiếp khi nào rảnh ra tiệm log vào chat chit vậy. Hix

11. nasaki

nasaki Dragon Quest

Mẹ nó tức wa'....sáng nay chơi từ 6h sáng mang Medianet.....hết laggg rồi tới diss...chán ơi là chán....mỗi lần dis vào lại nó đề 15 s rồi đếm hết thì nói không thể kết nối....có lúc vào được thì laggg...rồi sau đó lại disss....vào diễn đàn của Cửu Long...thì nó khóa topic không cho nói về tình trạng của Game...pó tay.....

12. [Xike]Bboy

[Xike]Bboy Donkey Kong

ơh, tui chơi từ lúc 4h đến 6h30 có bị gì đâu tà, tui cũng dùng medianet nè :p.................nếu có thắc thì pót lên nhà chứ pót thế này có ngày :-s

cái CLTB thường là do lỗi về gameguard và cái triplex gì đó ( hổng nhớ tên )..............................lỗi thường là do bị erorr gameguard hoặc do bị lỗi khi đang chơi game rùi bị văng ra ngoài...... format ổ đĩa cứng thì chưa chắc đã khắc phục đc lỗi này, tốt nhất nên cài CLTB vào các ổ đĩa mòa ko phải là ổ đĩa của Wins. Nếu bị erorr thì đành gọi dine965 thoại cho VNG hoặc lên tổng hành dinh của VNg mà kiện :whew:
    sao bạn thông báo đc vậy, bên mình thông báo erorr đc nhưng cái thông báo bị lổi ko liên kết đc internet trong khi đang chat bình thường :o :o X( =((

13. nasaki

nasaki Dragon Quest

To [Xike]Bboy : Ông chơi tới 6h30 rồi nghỉ hả.....sao không chơi tiếp nữa đi rồi xem tình trạng nó làm sao...nói thiệt tui nói dối chít liền đó...hôm nay tui dzo khỏang 5 lần mà lúc nào cũng bị.....lần thứ nhất khoảng 6h10 dzy` đó...lần 2 8h-9h....hết lagg rồi dis tới 9h luôn..nghỉ không chơi....lúc 12h chơi...vẫn vậy....tối nay 7h cũng vậy lun...và bây giờ chơi được 10 phút bị dis"Cám ơn bạn đạ tham gia Cửu Long Tranh Bá"....tui pó tay luôn...lúc trước đâu có sao đâu....mà nếu nói là do mạng Media net của tui...thì phi lý...tui vào games khác không bị gi` cả....vào web cũng ngon....thử vào Cửu Long....."Laggg...and disss...".....umh nghe ai nói tình trạng lagg dzo địa chỉ IP 233......dzy` đó.......không biết làm sao để chơi Cửu Long nữa...

14. kunkun085

kunkun085 Youtube Master Race

Ai làm ơn chỉ tôi cách update driver mới nhất cho card đồ họa với,tôi nghe nói nếu update lên driver hỗ trợ 3d mới nhất cho card đồ họa thì sẽ giảm tối đa hiện tượng bị dừng hình trong game.Tôi vào trang web của nhà sản xuất card rồi mà ko bít sao để update driver.Máy tôi penIV chip 2,4ghz,card ati9200 se,ram 512.Cám ơn.

15. [Xike]Bboy

[Xike]Bboy Donkey Kong

dĩ nhiên tui còn đi học nên không bít. Nhưng tui thường bị dis vào buổi tối thôi àh =(( , chứ buổi sáng thì vô dễ như ăn cháo. Thường thường nó bị lỗi code gì đó, dis rùi log vô chơi bình thường ( tình trạng sever gần đầy ) ..... :cool: tốt nhất buổi nào dis thì ko thể bít đc....Medianet dạo này đang trục trặc gì đó nên hình như khỏi cần connect vẫn lên đc mạng,,( là ko cần nhấn cái icon medianet để connect ) :cool: #>:) hình như medianet đang định reset lại ID và Pass ...............................:-s
    ..............................................................................

16. jAmEsbOnd_SaLeM

jAmEsbOnd_SaLeM Youtube Master Race

Vấn đề của em là vấn đề âm thanh.
    Em vào được CLTB và chơi như bình thường. Âm thanh ở ngoài nghe nhạc, xem phim, và chơi các game khác hoàn toàn bình thường.
    Nhưng khi chơi game CLTB, em chỉ nghe được các tiếng nhạc nền, tiếng nhạc hiệu ứng bình thường (ví dụ lúc bấm các tùy chọn cũng có tiếng "phực phực"), chỉ có tiếng động lúc đánh quái vật (tiếng đao chém xuống, hay tiếng lúc đánh trí mạng) là không thể nghe được. Em đã cài CLTB 2 lần bằng 2 đĩa khác nhau nên ko thể là lỗi do đĩa, ai đã bị như em hoặc biết cách khắc phục làm ơn giúp em sửa chữa cái lỗi khó chịu này giùm cái.

17. jAmEsbOnd_SaLeM

Đang đánh bình thường, chat 1 dòng thì không dùng phím số bấm skill được nữa. Có ai bị như em không ??? huhuhu... giúp với... ức chế lắm rồi, chắc bỏ game này thui.

18. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Sau khi chat nhấn Enter để ẩn dòng chat xuống thì mới gõ phím số đc chứ :-s

19. [Xike]Bboy

[Xike]Bboy Donkey Kong

lâu lâu lag quá chỉ cần click chuột vào cái màn hình đang chơi thì cái dấu _ của ô chat biến thế thì vẫn chơi bình thưòng.

20. jAmEsbOnd_SaLeM

Không được, cái này là bị lỗi chứ ko phải như thế. Còn cái điều ông nói thì tôi chơi CLTB đến Ngũ Long 8 rồi mà không biết sao ?