Hỏi Đáp về các vấn đề kĩ thuật

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi FanofFan, 22/7/06.

1. Squad

Squad Youtube Master Race

- Ram của tui là 512 MB, Virtual Memory mặc định để trên 700MB
    - Có phải lỗi của Windows không thì không biết vì nó không báo lỗi gì. Tiện thể xin hỏi CLTB có yêu cầu win gì để chạy ổn định không nhỉ? Tôi đang dùng Win2k
    - Đã remove và cài lại CLTB 3 lần mà hiện tượng vẫn thế. Đã update VGA driver rồi (đang dùng MX4000)

Hiện nay rất ức chế bởi có lúc chơi 3h liền không làm sao, có những lúc cứ chơi 1 phút là bị treo games (liên tục 5 lần như thế chẳng muốn chơi luôn)
    Bác nào có giải pháp xin vui lòng giúp đỡ. Còn không chắc lát cài lại win quá.

2. hoangjoe

hoangjoe Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi:sao mình cài đặt bình thường tới lúc chơi, hiện lên màn hình "Đang tải nhân vật" rùi máy tự đông restart luôn, mình thử update bằng bản patch thì khi extract, click vào thì nó lại nói là:"Phiên bản của chương trình ko đúng, hãy khởi động lại chương trình". Mình đã thử Uninstall rùi cài lại nhưng vẫn vậy, Có ai bít làm ơn giúp mình với!!!

3. hoangjoe

Còn lúc sử dụng Xflietrasfer trong thư mục của game thì nó lại báo là:"ko thể kết nối" Làm ơn giúp mình với

4. Vlact

Vlact Youtube Master Race

Khuyến cáo với những bạn có máy cấu hình Minimum.
    Nếu các bạn có máy cấu hình tối thiểu thì tui khuyên ko nên sử dụng bảng mã Unikey VN CP 1258 khi đang chơi,nếu ko khi vào các làng có nhiều người thì se rất Lag.Chỉ sử dụng khi cần thiết thui nha :P

5. 1.2.3.....dô

1.2.3.....dô T.E.T.Я.I.S

Cái unikey thì liên quan gì tới việc lag đâu
    Bạn giải thích rõ hơn đc ko

6. -Tướng-

-Tướng- Mr & Ms Pac-Man

Từ hôm qua đang train ở Long Môn Lộ tôi thấy có hiện tượng là lúc train bình thường, được khoảng 2-3 phút là bị khựng lại 1 giây rồi lại chạy bình thường lại, tôi nghĩ chắc tại máy, nên ra cho máy sắp xếp ỗ đĩa lại, rồi luôn tiện quét virus luôn, nhưng vẫn không hết hiện tượng này

Máy tui 1GB Ram, VGA 256 GF 6600 LE, PIV 3.0 GHz

Không biết cái này do lỗi máy hay do game, lúc trước trên con đường từ Vo Nhạn Thôn trở về Bao Dương thôn có đi qua mộng khúc ngoặc, ở đó có 4 con trùm rất mạnh đứng canh, tui thường bị hiện tượng là tự nhiên đứng hình khoảng 2-3 giây rồi lại chạy tiếp bình thường, nhìn lại thấy mất 1/2 máu. Tôi đã thữ nhiều lần, cứ tới khúc này là bị.

Đây không phải do mạng lag, mà do đứng hình trong lúc chơi, khoảng 1 giây, xong lại chạy lại tiếp tục, rất khó chịu, không biết anh em nào có bị giống tôi không ? Luc mở Long Môn chơi rất bình thường, tự nhiên hôm qua chơi bị như thế này mãi, chán quá, đang đánh mà nó cứ đứng hình 1 giây rồi lại tiếp, làm mất hừng thiệt !

Anh em nào biết nguyên nhân hay giải pháp thì giúp tôi với, mà cái CLTB này xài RAM khiếp quá, tới 750MB, trong khi tôi chơi Rome Total war, chỉnh trận đánh lên 6500 quân mà chỉ tốn có 450 MB.

7. vu_phihung

vu_phihung Youtube Master Race

máy tiu thi choi ok, nhưng từ khi chơi máy ưa bị dump RAM quá, có ai bị tình trạng như tiu ko vậy????

8. serger

serger Legend of Zelda

Máy thằng bạn mình cũng vậy đó. Nguyên do là...máy quá yếu, không tải nỗi trò chơi. Bạn nên nâng cấp máy đi để chơi dc trò 9D.

9. s1lverghost

s1lverghost Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi mình vào game ko gõ đc tiếng Việt, đã cài bộ gõ Vietkey nhưng vẫn bó tay. Ai giúp mình với, xin cảm ơn!

10. hoangjoe

ủa máy mình PIII 773Mhz, Ram 384, Card Gefoce 2 MX, mình thấy có nhiều bạn ở đây cũng giống mình mà chơi được nè, với lại cấu hình vậy là đủ so với yêu cầu tốii thiểu của game rùi mà???

11. Vlact

Vlact Youtube Master Race

Lag,mình mún nói đến Ram của bạn nếu chỉ có 256mb thui thì ko nên sài Unikey.Nếu sài thì sẽ dẫn đến tình trạng thiếu bộ nhớ,chơi game sẽ giat đùng đùng ý .

12. gosuvn

gosuvn Mr & Ms Pac-Man

Ac.
    CAi unikey thì tốn là bao mà lag :-??

13. nasaki

nasaki Dragon Quest

Cho mình hỏi nha....làm sao để tăng Virtual Memory vào cái dzy` để làm...hix quả thật nghe mọi người bàn tán về nó nhưng không biết làm sao để chỉnh nó đây...umh nhờ mấy anh chỉ dùm nha....máy mình cũng thuộc loại xoàng...nên thử chỉnh Virtual Memory lên xem có chơi được không....T_____T

14. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

Mọi người cho mình hỏi có ai bị như mình ko , đó là ko thể bấm số trên keyboard để xài skill mà mình toàn phải click chuột vào nó :(( ( ai choi melee thì còn đỡ ), nếu chơi nuker hoặc buff thì thật là thảm họa, mình thấy trường hợp này xảy ra khi đang chơi Alt + Tab ra chương trình khác hoặc nhiều lúc sau khi chat là bị ==> chỉ có nước out ra rùi vô lại !
    Nếu ai biết cách khắc phục thì xin chỉ cho mình , mình xin cảm ơn trước

15. Denni

Denni Mr & Ms Pac-Man

Bạn chỉ cần chuyển unikey sang chế độ đánh chữ English hoặc tắt unikey là được.

Denni.

16. nvidialegolas

nvidialegolas Donkey Kong Lão Làng GVN

- Right Click vào Mycomputer --> Properties --> Advanced --> Mục Performance chọn Setting ---> Advanced --> Change .
    - Bạn điền dung lượng Max và Min (MB) vào và bấm Set xong Ok .

17. MoNoPoLy

MoNoPoLy Donkey Kong

Mình đã làm theo cách bạn chỉ và đã dùng được skill rất thuận tiện , cảm ơn bạn rất nhiều

PS : Xin hỏi mọi người cách đặt tên có khỏang trắng vì mình đã thấy 1 số tên như vậy trong CL

18. somtimeinlove

somtimeinlove Youtube Master Race

hic ai giúp em cài cái sound card với mỗi lần em cài nó lại ghi device not detected là sao

19. Angel6789

Angel6789 Youtube Master Race

Cho mình hỏi nè cái vituarl memory đó, mình để nó 2gb luôn và để ở ổ C hay D hay hơn vậy, ram mình 512 rùi nhưng muốn tận dụng thêm đó mà và có làm như thế có tốt kô nếu ko thì thà mình tắt mua thêm ram sài chắc ăn hơn.
    Mong Nvidialegolas chỉ giáo, chắc ông học nghanh IT ah thấy ông giỏi wa, ma co chơi Cửu Long kô vậy chơi phái nào thế .

20. somtimeinlove

somtimeinlove Youtube Master Race

anh nvidialegolas ơi anh có y!m ko cho em để có gì còn tiện hỏi với chứ cứ pót thế này khóe em bị chém mất