Hỏi Đáp về Final Fantasy XII (JPN) - (USA)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 16/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Thông cảm mọi người là dạo này Rociel chẳng còn free time để chơi nữa....lý do:đang phải làm công việc cho luận án tốt nghiệp đạo diễn sân khấu và phải đau đầu về vấn đề marketing cho sân khấu thế giới trẻ trong thời gian tới.Chính vì vậy sẽ gần như biệt tăm trong những tháng này.

Tuy nhiên cũng sẽ nhờ bạn bè lên đây xem info (nếu họ rãnh rãnh..he he).

2. minhhiệp

minhhiệp Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

oài ,anh rociel sắp tốt nghiệp rồi....:D
    em cũng sắp phải làm rồi nè :(

3. giaolong1

giaolong1 Youtube Master Race

cái ai bít chổ bán phép tăng haste cho cả nhóm ko vậy,ai bít post lên dùm tui tìm hoài mà ko gặp, nghe nó có nhẫn nhân đôi hp phai ko nếu có thì mình mua ở đâu vậy. hôm đi tới phần lên Pháo Đài Bay Bahamut roài mà tui có 1 thắc mắc như thế này là kinh thành Rabanastre mới vào là đã bị bọn Đế Quốc Archades chiếm roài phải ko , vậy sao khúc cuối nó lại đem nguyên con "Bahamut" lại kinh thành Rabanastre vậy bộ nó tính cho Rabanastre biến mất khỏi bản đồ à, tui chơi mà chẳng bít tụi nó nói gì và làm gì vì tiếng JP=0 (tui mê game này vì cách chơi và hình ảnh chứ cốt chuyện thì mù tịt :D )nên chơi nhìu lúc có thắc mắc mà chẳng bít hỏi ai nếu bác nào hỉu được cốt chuyện thì post bài lên cho anh em xem với, tui nghĩ là có nhìu người chơi cũng giống như tui vậy nên bác nào bít post lên tui cám ơn trước nha :hug:

4. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

TUi cũng ko hiểu lắm! Nhưng tui đóan vậy nè tại cái bọn ở vùng đất bay đó nó đem quân lại giúp bọn đế quốc đem quân ra đánh trả!
    Còn haste thử kiểm tra ở sa mạc dalamas phía gần dòng sông! Và phía đông nữa! Nhìu shop ẩn quá!

5. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ơ nghe nói bản E tháng 10 mới ra mà sao tron g game trailer thấy người ta đánh boss bằng bảng E rồi ?

6. quacke83

quacke83 Youtube Master Race

bác xem cái game trailer đó ở đâu vậy. Post lên cho huynh đệ xem chơi

7. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Trailer game thì đa số là US cả để mọi người biết đến game nhiều hơn thôi .
    Trailer FFXII chỉ đi được 2 cảnh nhỏ và đánh 2 boss nhỏ , được dùng thử 2 Summon và hệ thống Liscense , Gambit lúc đó nằm trong bí mật ;)) ! Làm hồi đó thử Trailer tưởng Gambit đơn giản lắm chứ ^^ !

8. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Leon vẫn còn tích cực em nhỉ?Còn anh thì tạm đình chỉ hoạt động game trong vài tháng...mặc dù đang test thử Valkyrie Profile Sylmeria mới ra của SE đây nhưng cũng chỉ chơi qua loa thoai.

FF12 này anh vẫn chưa đập thằng Omega MK2 nữa....làm bây giờ cứ áy náy hoài....

9. Dark Tidus

Dark Tidus Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay lại bước qua một giai đoạn mới và cũng là giai đoạn cuối cùng của game này, 116h. Anh bạn Zodiac hóa ra dễ hạ hơn tôi nghĩ, lv tầm 8x trang bị nhẫn double hp(nhẫn này đặc biệt quan trọng khi đánh với mấy con trùm, vì khi bị die thì hp vẫn là 9999, nếu dùng phép thì sau khi hồi sinh sẽ mất hết một nữa và như thế rất dễ bị game over), kiếm 118(Tại lúc này chưa vào luộc em ultima), thương 109 và kiếm 108(cái này cho ở nhiệm vụ săn mobs Ixion)>>> chỉ bấy nhiêu và Zodiac đi bụi tròng vòng không tới mười phút, chẳng có cơ hội gì để đe dọa đạo quân của tôi (tại tôi đợi khi nó còn chừng 1/4 hp là xài tuyệt chiêu combo lên tới gần 20 hit, gần khoảng 50 000 hp.

Tiếp theo là em Doom Dragon, không có gì đáng ngại, vẫn với trang bị như trên và kèm theo một chút khéo léo của Gambit là đủ(Vì em này không có chiêu nào đánh tập thể mà hữu hiệu hết, chỉ có điều là tốn thời gian hơi nhiều, khoảng 2-3h).

Và đây, con trùm mà tôi cho là khó nhất game, anh bạn Yazmat với lượng hp khổng lồ 50 000 000. Nếu chỉ có vậy thì sẽ chẳng có gì đáng nói, ngặc cái là anh chàng này có một chiêu "say đắm" lòng người có thể giết đạo quân được trang bị áo giáp 58 và đã bơm Shell nếu Lv chỉ tầm <85. Chưa hết, khi còn một nữa hp thì tốc độ cũng như giáp của anh ta lại tăng lên một cách khủng hoảng. Mặc dù đã bơm Haste nhưng đạo quân của tôi cũng chỉ đủ chen từng lượt một với hắn mà thôi, có nghĩa là mỗi lần bên tôi đập một phát thì hắn lại chen vào một lượt(Một lượt của hắn có thể cướp ít nhất là một nữa cột máu 9999 hoặc từ 1-3 mạng cùng lúc. Nếu hắn đánh thường thì gần như là luôn luôn Combo từ 3-6 hit là ít). Lúc này Lv của quân tôi cũng được 89, 88, 88 nhưng phải mất đến gần 8h mới thắng nổi (ra vào đúng 40 lượt).

Anh bạn cuối cùng mặc dù được xem là đáng mong đợi nhất nhưng xem ra lại đáng thất vọng nhất, đó là Omega MK XII. Nếu nói hắn không mạnh thì cũng không hẳn. Tốc độ thuộc hạng nhanh(lúc còn 1/2hp thì còn nhanh ác hơn và giáp thì cứng hơn gấp 2-3 lần). Tuy nhiên hắn ta lại chỉ biết đánh đơn giản một chiêu một lượt và cũng chỉ có một hit. Nhưng ai mà dại dột đem Exacalibur(hổng nhớ có đúng hông nữa, mà nó là cây mạnh thứ hai sau Tolo) ra bửa thì chỉ tổ tăng Hp cho nó, từ đó có thể thấy tính chất của hắn ta là Holy. Vẫn với trang bị như trên, nhưng lúc này Lv của quân tôi đã lên gần 93, 94(nhờ trang bị double ex) nên chuyện chiến thắng chỉ là thời gian, khoảng 2h đánh liên tục.

Vào lúc này, hay chính xác hơn là bây giờ thì tôi đã gần đủ điều kiện để lấy cây Tolo rồi. Nhưng đáng tiếc là cái hướng dẫn của anh Rociel lại không chỉ dẫn tận tình cái nhiệm vụ câu cá, tại ngôi làng phía bắc sông Nebra tôi không tìm thấy bất cứ ai cho chơi Mini game này. Nếu ai đã hoàn thành thì thì post lên cho mọi người tham khảo đi.

10. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

Khiếp! ĐI nhanh thấy sợ!
    TUi làm biếng luyện lv quá! Dùng code từ lv 48 lên 99 luôn!
    Ông Dark TIdus chỉ dùm lấy nhẫn ribbon và double HP ở đâu vậy? Lùng gần hết shop ẩn rồi!
    TO Roceil: chừng nảo rảnh gởi tui mấy cái disk đặt ông kỳ rồi đóa!

11. Master135

Master135 Youtube Master Race

thứ 1: tôi đánh con Zodiac khi level chỉ có 65 và cug chỉ mất 10'
    thứ 2:con Doom Dragon tôi đánh mât 45' ko lâu như bạn
    thứ 3:tui đánh chết con Yamate chỉ hêt co 5 lần đi ra đi vào (6h)
    thứ 4: muốn làm nhiệm vụ câu cá trc hêt phải lấy dc cần câu của lão già ngôi câu cá ở cảng barfonheim (gần sân bay ) nói chuyên với ông ta 2 hay 3 lần j` đó rồi kéo hình đến khi bạn ko thấy ông ta ngồi đó nũa đi ra đấy sẽ lấy dc cần câu sau đó đến chỗ thằng bé ở cạnh sông nó đứng trên cái bục gỗ ở mép sông và bạn sẽ làm dc nhiêm vụ đó thôi
    GOOD LUCK :D :D :D :D

12. chrono_cross0000

chrono_cross0000 Youtube Master Race

1. double Hp: về kinh thành đầu tiên mua, ở chợ trời đó, mua 5 cái luôn khoảng 15k-20k/1 cái gì đó, tui qên rùi, tui mua 6 cái , trang bị 6 đứa,

2. to Kenshin : HD về rare mob của Rociel toàn tiếng anh, sao bít vị trí mà tìm, gì mà monster theo số lẻ, số chẵn, tui vẫn kô hiểu, ai chỉ dùm...

3. Ai chỉ dùm double exp mua ở đâu,

4. có ai có kiếm 128 chưa, ở trong thành phố cổ đó, thành phố kô thể coi trên bản đồ đó, mấy nới đó kho kiếm lắm, vào đó luyện exp tốt lắm, 1 con gần 2000...

13. Dark Tidus

Á, hóa ra tôi vẫn chưa phải là người đầu tiên giết Yazmat ở Lv 8x à? Quả thật thì tôi chưa bao giờ nghĩ rằng có người giết được con quái vật đó chỉ khoảng 6h và chỉ bằng 5 lượt ra vào. Vì mấy chiêu cuối của nó mạnh khủng hoảng lắm, trừ khi là luyện cho cả 6 đứa, thằng này chết thì thằng khác ra thay thì họa may. Cho nên chuyện của anh bạn Master135 nói là không có tính khả thi cho lắm, nhưng dù sau cũng xin được cảm ơn vì đã hướng dẫn giúp tôi cái nhiệm vụ câu cá.

14. Master135

Master135 Youtube Master Race

tôi chẳng lừa bạn làm j` đâu thật sự thì tôi đánh nó 1 lần ra vào đc 11 bình cơ cho nên tôi đi ra đi vào chỉ có 5 lần là đủ

nhưng tôi vẫn chua đánh con omega MK XII nó mạnh ko hả bạn

bạn Dark Tidus chỉ dùm tôi nhẫn double EXP đc hông (tiếng nhật thì càng tốt) tui mới co lv 8x

15. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

Hình như có ghé qua rồi! Mua rồi nhưng chưa gắn thử! Nhẫn db exp hình như nằm ở phía nam kinh thành thì phải! TUi nhớ tui mua ở đó!
    Còn thành phố cổ có bán vũ khí sao? TUi ko thấy! TUi chỉ thấy bán nhẫn và giáp ah? Có thể nói rõ hơn chỗ nào bán vũ khí xịn hơn barfonheim ko?

16. chrono_cross0000

db exp: bán ở chỗ mà nơi từ động scole đi lên đó, wa cái tp đổ nát đó, duy nhất nơi đó chỉ có 1 shop (con gì mập mập bán đó, ngồi ngay góc), có thể dùng dịch chuyển đến động scle, rồi tiếp tục đi thẳng lên là gặp thằng đó

Bớ người ta, Sao kô ai chỉ tui vậy nà, tui hỏi lâu lắm rồi mà kô ai chỉ : có ai biết món đồ 250k có tác dụng gì kô, sau khi tui trade item, thì dòng thứ 3 nó hiện ra món đồ trị giá 250k, tui mua thì nó là key item, cho hỏi đó là cái gì vậy, tác dụng ra sao, chỉ giúp dum tui.........hu hu,hu hu hu

17. chrono_cross0000

1. mới kiếm được Exacalibur trong kho tàng tp cổ, cái đó khó kiếm thật, phải ra vô mấy lần mới được, lúc đầu là 2gil, sau 1gil, lần 3 là item(kô nhớ), lần 4 mới được Exacalibur (sức đánh 128, hic), đi vòng vòng trong tp cổ cũng lượm được cái áo giáp có hiệu ứng tăng sức đánh, công nhận trong tp cổ kô có map đi oải thiệt

2. Tui có cách đánh này hay lắm,cho tự động berserk hết 2 đứa (cầm kiếm có sức đánh cao), đứa còn lại chỉ bơm máu , haste, hiệu quả là đánh mạnh lắm,2 đứa berserk toàn quýnh 9,999 ,(nhóm 6 đứa từ 65->68) .. đánh con summon ultima trong vòng 17ph, nhanh gọn lẹ, và xém chết. hi hi

3.Rare moster có cần phải hỏi thằng ở trại hunter camp ơ bờ biển phon sau mỗi lần đánh kô, hay chỉ 1 lần hỏi rồi đi đánh hết 80 con... khó hiểu về phần rare monster của ROCIEL wa', mong chỉ giúp đa tạ, hiện chưa săn con nào

18. giaolong1

giaolong1 Youtube Master Race

Hôm wa đang chain trong động con zodiac thi lượm được cái khiên +90 sức né nhưng đeo vào chỉ tổ mệt người (dính độc,giảm máu,giảm tốc độ =(( ) tính chạy về save được nữa đường thì.....cúp điện pó tay tức muốn đập máy luôn, hôm sau chơi lại cả ngày ma ko kiếm được cú nên chạy vào thăm mấy em trên chiếc Bahamut để xả stress lên đây thất vọng thêm 1 lần nữa, ko bít đây là boss hay là bún nữa, Boss cuối biến hình nhìn kinh vãi nhưng chuối wa' tui cài gambit cho 1 em chuyên tăng máu thế là đạo quân tui thành bất tử,đấu nó xong mà tui còn ngỡ ngàng vì nó wa' yếu (chỉ được có cái ngoại hình),có bác nói là ở thành Rabanastre có bán nhẫn nhân đôi hp à ở khu chợ trời chỉ có bán 3 cái nhẫn (2 cái giá 30k 1 cái giá 10 mấy k)nếu bác nào mua đươc nhẫn thì chỉ dùm chứ tui đi gần hết game rồi mà ko có nhẫn đó nên đấu mệt wa' (lv 80+ mà đánh con Zodiac vãi hàng máu có 4000+ buff lên thì bị đập chết ngắc )
    _Còn cái vụ trade good là mình bán đồ cần trao đổi vào shop thì hàng thứ 3 mới hiện ra đồ cần trade đúng ko,VD là món đồ A cần 2 món đồ B và C gì đó mình chỉ cần bán món B và C đó vào shop là trong phần trade sẽ hiện ra món A đúng ko,ai bít thì góp y' dùm mà đa số trade ra toàn key item chẳng bít để làm gì
    _Hôm wa thử đem hết của cải đi bán shop được 2M :D ,thế còn các bác gia tài được nhiu tiền nè

19. talenttidus

talenttidus T.E.T.Я.I.S

Tui ko biết rõ vụ trade good lắm! Ai hiểu rõ chỉ giúp! Mù quá ah!

20. Dark Tidus

Trời đất thắc mắc củ mới đem một lượt ra hết đi. Ai biết thì trả lời. Chuyện mấy cái nhẫn thì muốn biết công dụng cũng không khó, có 2 cách:
    1. Lên Gamefaqs xem bản hướng dẫn, có cái phần trang bị(nhưng báo trước là mấy chữ nhật trong đó lại không khớp với game, số lượng chữ thì giống vì vậy cũng chỉ giúp đỡ được phần nào thôi.)
    2. Thử! Ví dụ trang bị một món nào đó vào rồi coi trong phần Gamefaqs. Đánh thử 1 em, coi xem Ex tăng thế nào thì biết liền có phải là double ex hay không...

Còn một lưu ý nữa là nên ghé qua tất cả các shop vào tất cả các thời điểm, nhất là ở cuối game. Vì đồ đạc bán theo thời gian, nếu tiền bạc rộng rãi một chút thì nên mua mỗi thứ trang bị từ 3-6 món để dành cho cả đội, còn không thì cũng nên mua ít nhất 1 món để cho bộ sưu tập được đầy đủ.

Còn bây giờ tới lượt tôi hỏi, tôi đang chơi cái Minigame câu cá để lấy vũ khí cuối là cây Tolo, nhưng chỉ câu được ở 3 vùng khác nhau(có 3 lựa chọn khi vào câu) mặc dù đã lấy đủ tất cả các thứ như yêu cầu của anh Rociel trong bản hướng dẫn. Không biết phải chơi thế nào mới gọi là Perfec, và làm sao để có được lựa chọn thứ tư.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.